• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

thanh19589

:-? hướng dẫn như thế nhiều người sẽ ko làm đc đâu gala ơi .Ví dụ từng bước nè ( lười up hình quá mọi người thông cảm :D)
1-Lưu file png2skin.exe ở 1 ổ đĩa bất kì , mình chọn ổ C:\
2-trong ổ C tạo 1 thư mục tên gì cũng đc ví dụ C:\123
3-copy file ảnh png cần chuyển sang RLE vào thư mục C:\123 vừa tạo (chẳng hạn mình sẽ copy 1 ảnh tên slide.png)
4-Start->run -> cmd ->Enter ( sẽ ra 1 bảng màu đen đen ) . Đầu tiên đánh câu lệnh

cd c:\ -> Enter
png2skin.exe c:\123\slide.png c:\123 8 RLE ->Enter

Vào thư mục 123 kiểm tra là thấy ngay

ngoanrazor

Well-Known Member
Viết scrip tự độg đi pn( file.bat) để các mem dễ làm. Enter 1 fát là xog

randoms

Viết scrip tự độg đi pn( file.bat) để các mem dễ làm. Enter 1 fát là xog

Nếu làm scrip như thế thì hay hơn vì mọi người có thể chuyển 1 cái là được ngay, không phải mỗi lần sửa một lần gõ câu lệnh.

thanh19589

Wedget MS đẹp thật :D. MÌnh tự mod nhưng ko dc. Cứ báo erro hoài :D

nếu chỉ là về hình ảnh thì ko thể bị báo lỗi đâu , bạn xem kĩ lại phiên bản đang sử dụng có widget music ko ?
hoặc xem lại file widgets.xml trong qa_layout.dat , index trong va_misc_now.dat

thanh19589

:-? thử chuyển sang Tiếng Anh có chạy đc widget music ko ? Vì mình ko biết bản SPB của bạn là bao nhiu để kiểm tra , mình vẫn xài bản 316

huaminhquan

:-? thử chuyển sang Tiếng Anh có chạy đc widget music ko ? Vì mình ko biết bản SPB của bạn là bao nhiu để kiểm tra , mình vẫn xài bản 316

mình đang xài bản 3.55.341,bạn fix lại dùm mình đi,đc hem bạn,làm ơn đi

thanh19589

sao mình chép xong cứ bị lỗi "A critical error occured" ngoài mấy bước kia còn cần làm j nữa không bạn...
mod widget music liên quan đến nhiều thứ nên ko thể sử dụng cái mình up lên đc đâu . Thứ nhất liên quan đến thanh bar , mỗi người có thế sử dụng những thanh bar khác nhau nên file va_misc_now.dat không thể dùng chung đc . Thứ hai qa_layout.dat mỗi phiên bản spb thì nó lại khác nhau cũng ko thể dùng chung => Vì vậy bạn nào muốn có widget music như mình up trang 38 , bài #377 thì có thể làm theo hướng dẫn ở đó .

@huaminhquan : file mình up trước ko chạy đc ah ? hay đây là bản mod khác

runsuno

mod widget music liên quan đến nhiều thứ nên ko thể sử dụng cái mình up lên đc đâu . Thứ nhất liên quan đến thanh bar , mỗi người có thế sử dụng những thanh bar khác nhau nên file va_misc_now.dat không thể dùng chung đc . Thứ hai qa_layout.dat mỗi phiên bản spb thì nó lại khác nhau cũng ko thể dùng chung => Vì vậy bạn nào muốn có widget music như mình up trang 38 , bài #377 thì có thể làm theo hướng dẫn ở đó .

mình làm theo hướng dẫn ở đó rồi chép vào mà... mình đang dùng bản 349 chưa có mod j

foxcracking

Pro thanh19589 làm ơn giúp mình cái này được không :((

Mình cần cái HTC chất lượng cao như trong bản version 295, tất cả các hình ảnh đều gồm file.bmp và file_m.bmp.
Bản mới nó chỉ còn 1 file.rle thôi, mặc dù Pro đã hướng dẫn rất nhiều nhưng mình làm hoài từ hôm bữa giờ vẫn không được vì mình không biết tí gì về design cả. Mong Pro bỏ chút thời gian chuyển giúp mình với. Mình nghĩ cái này cũng rất nhiều người cần.

Đây là các file mình cần chuyển đổi:
(va_date_widget_S.dat, va_dclock_widget_combo.dat, va_weather_40.dat, va_weather_widget_M.dat, vp_calendar.dat)

Nếu được làm ơn giúp mình với. Cảm ơn Pro rất nhiều.

thanh19589

;;) Những mod nào ko có qa_layout.dat bạn cứ chép bình thường ko sao đâu , mặc kệ nó là .bmp hay .rle . Dạng file .rle chẳng qua là dạng mã hóa của 2 file .bmp + m_.bmp

status của HTC nè : ( đổi đuôi .zip thành .dat )

http://www.mediafire.com/?ym2tnjnlmgm

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.