• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

runsuno

mình nghĩ đoạn code chép vào có vđề ý, đoạn code gốc là <--plugin mà đoạn của bạn là <plugin ko, mình nghĩ có vđề ở đó, ko bít có đúng ko nữa
mình up lên 2 file cho bạn chép dùm mod WG music cho mình nhé, thanks
http://www.mediafire.com/file/nno5hzty4zt/WGMS.rar

lúc trước mình cũng tự chép như bạn và toàn báo lỗi, sau khi nhờ bác thanh19589 làm thì ok, kiểm tra file mới rồi, không sai code đâu, chả hiểu mình làm sai bước nào

wimax16vnn

=)) Chỉnh tới chỉnh lui cũng ra đc cái wall của IP4 , giờ thêm cái mod của gala thì chắc có người lầm tưởng nokia + HTC + iphone liên doanh với nhau

bạn làm sao cho cái wallpaper nó full lun màn hình vậy? nó fủ cả lên fần cột sóng ,cột pin ý?( cái mình thì nó đến dưới cột sóng ,cột pin là ngắt mất)
mình nghĩ ra 1 cách là cái wallpaper với cái wall của theme cùng là 1, rùi cắt cúp cái wallpaper sao cho thật khớp với fần còn lại của cái wall theme, ko bít fải bác làm như vậy ko?
FULL WALLPAPER Ở LAYOUT LIFESTYLES , CHỨ Ở LAYOUT PRO THÌ NÓ LẤY WALL CỦA THEME NÊN FULL SẴN RÙI KO FẢI BÀN

Chỉnh sửa cuối:

huaminhquan

bác Thanh cho e hỏi cái icon của WG Tin Nhắn zới cái WG Cuộc Gọi Nhỡ mà có số 0 đó,nó tên gì nằm ở file nào zạ

wimax16vnn

Bác làm thế nào mà nhiều ram thế nhỉ, e cài vào toàn là free khoảng 30M là cùng, cho e hỏi là e muốn tắt hết chỉ xài cái màn hình chính có cái đồng hồ to đùng thì làm thế nào? Chứ chạy hết chả cần mà nặng quá các bác ạ.

thì bạn vào settings>>home screen
(dòng đầu tiên)fần enable layouts chọn lifestyle
(dòng thứ 3)fần page count in Lifestyle layout chọn 1
Vậy giờ chỉ còn 1 layout thôi, bạn cho mỗi cái đồng hồ to đùng vô đó là ok

wimax16vnn

có ai biết nguyên nhân tại sao những cái này cài vào máy hao pin kinh khung, xóa bỏ máy trở lại binh thường. giờ kô dám chơi cái này nửa. dang dùng pin dung lượng cao còn không chịu nổi nó

cũng đâu tốn so với bthường nhiu đâu mấy bác
bù lại có cái giao diện đẹp và tiện dụng

Chỉnh sửa cuối:

hagianghi

đúng là do cái theme HTC desire các bác ạ :D em chuyển sang theme gốc của máy thì free 40-42MB liền

thanh19589

bạn làm sao cho cái wallpaper nó full lun màn hình vậy? nó fủ cả lên fần cột sóng ,cột pin ý?( cái mình thì nó đến dưới cột sóng ,cột pin là ngắt mất)
mình nghĩ ra 1 cách là cái wallpaper với cái wall của theme cùng là 1, rùi cắt cúp cái wallpaper sao cho thật khớp với fần còn lại của cái wall theme, ko bít fải bác làm như vậy ko?
FULL WALLPAPER Ở LAYOUT LIFESTYLES , CHỨ Ở LAYOUT PRO THÌ NÓ LẤY WALL CỦA THEME NÊN FULL SẴN RÙI KO FẢI BÀN
ảnh mình đưa tất nhiên là wall của theme rồi , còn về chép widget music chắc bạn tự làm thôi vì đt mình vừa cầm rồi :( . Tuyển Anh khốn nạn !!!
bác Thanh cho e hỏi cái icon của WG Tin Nhắn zới cái WG Cuộc Gọi Nhỡ mà có số 0 đó,nó tên gì nằm ở file nào zạ
va_status.dat + va_status_widget.dat

thanh19589

=)) từ cái v1 bạn post giờ mình tự chuyển sang cái v2 này cũng đc , cái lịch đó mình cũng mới mò ra . Nhưng bạn đã ko muốn share thì chắc mình ko đụng vào đâu , tôn trọng quyền tác giả.
Nhưng có điểm hơi kì : icon là điện thoại mà chữ phía dưới là 3D , biểu tượng weather mà lại là cái la bàn :D . Với đã làm 1 mod pro như thế thì thêm chút thời gian làm luôn cái theme có wall giống IP thế mới máu . Mình mới làm cái theme cho IP 4G định dùng chung với mod v1 nhưng kết quả chưa kịp test vì thua banh . :((

galabuon

mình vẫn để icon chuẩn vì như đã nói là có thể dấu các shortcut phía sau và kích hoạt nó chạy bình thường mà. mình chỉ share trong anh em biết xài thôi, còn ai ko biết xài khỏi share kẻo họ buồn

@ : thua banh thì liên quan gì chứ, cầm máy rồi ah :))

longtb76

Các bro cho hỏi tí nhé. Mh cài bản 349 VH rồi chép mod bar HTC vào nhưng khi khởi động lại SPB máy báo " tùy chỉnh giao diện của phiên bản cũ không được hỗ trợ". Thanh bar giờ trộn lẫn giữa HTC và Original nằm đè lên nhau!:-?:-?:-?Mh rất thích thanh bar của HTC mà bgio không làm được nữa. Thanks trước nha!

wimax16vnn

Các bro cho hỏi tí nhé. Mh cài bản 349 VH rồi chép mod bar HTC vào nhưng khi khởi động lại SPB máy báo " tùy chỉnh giao diện của phiên bản cũ không được hỗ trợ". Thanh bar giờ trộn lẫn giữa HTC và Original nằm đè lên nhau!:-?:-?:-?Mh rất thích thanh bar của HTC mà bgio không làm được nữa. Thanks trước nha!

mình cũng bị như bạn
do mod bar HTC có đụng đến file qa_layout.dat nên mới gặp sự cố như vậy
nó đè lên như vậy là do bạn chép nhầm đó
bạn chép lại mod bar HTC trong topic ( ko fải mod bar +thùng rác HTC), tức có 2 mod bar HTC bạn lấy mod fía trên ý, lúc trc mình xài mod fía dưới cũng bị lỗi như bạn (mod 12. Thanh bar giống HTC Sense đó )
nhưng xài mod bar HTC bản 295 cho bản 349 thì widget music sẽ bị lỗi ko hoạt động nữa

thanh19589

Lưu ý đặc biệt cho mọi người : không phải mod nào cũng có thể chép sau mỗi lần cập nhật phiên bản SPB. Bất kì mod nào bạn tải về mà mở ra có qa_layout.dat ( đặc biệt là mod về bar )thì nó chỉ phù hợp cho 1 số phiên bản của SPB thôi . Hoặc là nhờ người biết về code spb chép đè lên phiên bản mới còn ko thì bạn phải sử dụng bar mặc định thôi :D . Có 1 số mod dành cho mọi phiên bản là status , Clock , icon ,thời tiết v.v... nói chung là những mod chỉ liên quan đến việc thay đổi hình ảnh biểu diễn

cuongvt112

@ bạn thanh19589 ơi, mod v4 của bạn với mod của gala, rồi share cho anh em đi. Cầm đội nào đó mà thua banh vậy ?

thanh19589

@wimax16vn : Thì đã share v1 rồi đó thôi . Bạn thích v2 thì tự mod cũng có sao đâu , chỉ là desgin lại cái bar có trong thư mục vp_bkg_now.dat .

@cuongvt112 : :D mình làm gì có mod v4 , chỉ là làm cái theme của iphone 4 rồi sử dụng mod của gala thôi mà .
Cầm Anh chấp 1 1/2 và kết quả thì ....

Status
Không mở trả lời sau này.