• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

daugiang1987

Một số bản mod củ không hoạt động dc trên bản mới 349 các bạn cần chú ý khi mod

thanh19589

Sau khi chỉnh sửa nè :

Lưu ý thêm : vào widgets.xml trong qa_layout.dat . ctrl+f -> đánh chữ battery -> find next 4 lần và chỉnh số -900 như đoạn code phía dưới
<Plugin Name="Battery">
<BoundRect X="0" Y="0" Width="90" Height="90"/>
<Rect Name="IconRect" X="9" Y="5" Width="72" Height="60"/>
<Rect Name="TextRect" X="3" Y="-900" Width="84" Height="15"/>
</Plugin>
http://www.mediafire.com/?ojnnubmyn1j

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

Mấy ngày không có mạng để up. Nay up chia sẻ cùng anh em đây!!! Chạy trên tất cả các phiên bản. Thanks kienvp, galabuon, thanh...

Nokiphone V1 with slider 3

Nokiphone V3

bạn có thể tách bạch từng mod riêng biệt dc ko? như mod bar, mod weather, mod clock... riêng biệt thì tiện chi ae chọn lựa hơn, do ko fải ai cũng thik tất cả các mod trong VER của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Vâng, cái đó thì e cũng bít rùi. E muốn hỏi là có cách nào chỉ dùng mỗi màn hình đó thôi còn lại là tắt hết cơ, chứ như bác nói thì vẫn còn nguyên cả 3D và các trang khác. Mà như vậy vẫn còn nặng ạ, e muốn bỏ hết đi cơ.

vào spbmobileshell.rgs tìm đoạn này

ForceRemove 'Panels'
{
'0'
{
val Name = s ':HOME'
val Text = s 'Professional Home'
val Home = d '1'
}

'1'
{
val Name = s ':HOME2'
val Text = s 'Lifestyle Home'
val Home = d '1'
}

'2'
{
val Name = s ':LAUNCHER'
val Text = s 'Launcher'
}

'3'
{
val Name = s ':FAVORITES'
val Text = s 'Favorite Contacts'
}

'4'
{
val Name = s ':MANAGEFAVS'
val Text = s 'Contacts Carousel'
val ManageFavs = d '1'
}

'5'
{
val Name = s ':WEATHER'
val Text = s 'Weather'
}

'6'
{
val Name = s ':TIME'
val Text = s 'Time'
}
}

chỉnh thành

ForceRemove 'Panels'
{

}

đã test nhìu lần 294 xài 6-7MB , từ 50 xuống còn 44

còn lại các v3xx thì chỉnh kiểu gì cũng 12mb -15mb tức 50 xuống còn 36-37

Túm lại : chẵng thấy new version tiết kiệm ram ở khoảng nào

thanh19589

@ntv_79 :bạn thêm 1 tí vào code widget.xml thì với mọi icon đều có thể mang phong cách iphone mà còn có cả tên nữa cho đẹp .

Ntv_79

Mấy ngày không có mạng để up. Nay up chia sẻ cùng anh em đây!!! Chạy trên tất cả các phiên bản. Thanks kienvp, galabuon, thanh...

Nokiphone V1 with slider 3

Nokiphone V3

Những cái như clock, calendar, thời tiết là những mod độc lập thì bạn cứ chép đè thôi. Icon thì có thể nhờ bạn thanh, tên thì bạn có thể sửa trong file string.

@thanh. Nhờ bạn mod tiếp giúp toàn bộ icon 1 fong cách ip đi. Mình đang bị hạnchế về máy móc và mạng nên khó làm quá!
bạn có thể tách bạch từng mod riêng biệt dc ko? như mod bar, mod weather, mod clock... riêng biệt thì tiện chi ae chọn lựa hơn, do ko fải ai cũng thik tất cả các mod trong VER của bạn.

xelibri

thì ai cũng sẽ bó tay yêu cầu của bạn thôi , chỉ có mấy anh làm bên SPB có thể làm điều này cho bạn thui
ko bít máy bạn xài là máy gì mà đã tắt hết còn có 1 layout 1 trang ko mà còn bảo là nặng??????????????????????????
ngta xài 2 layout 10 trang còn free 30-40MB RAM , chắc bạn cần free tầm 100MB RAM mới vừa ý bạn hẻ!!

Đã có bác làm được nhé, biết thì bảo là biết, không biết đừng có nói linh tinh. Mình dùng X6 và ram nếu cài vào chỉ còn free khoảng 30M. Ông đem máy ông đến tôi xem, nếu máy ông chạy đúng như vậy tôi tặng luôn máy ông. Lằng nhằng!

foxcracking

Đã có bác làm được nhé, biết thì bảo là biết, không biết đừng có nói linh tinh. Mình dùng X6 và ram nếu cài vào chỉ còn free khoảng 30M. Ông đem máy ông đến tôi xem, nếu máy ông chạy đúng như vậy tôi tặng luôn máy ông. Lằng nhằng!

Lằng nhằng là thế nào? Người ta nói đúng đó ông. Ông ở đâu tui mang máy đến cho ông coi. Nếu ông nói tặng máy mà không làm được thì ông tính gì? Tui xài N97mini nè (ngang tầm X6 đó): Thêm Omnia HD, 5 home Pro + 5 home Style + 3D menu 12 panel + Wiget Music, Đồng hồ HTC mod, ... Ram thấp nhất là 35-37MB, Cao nhất là 40-42 MB. Nếu tui xài Theme mặc định của nokia, chỉnh 3D menu xuống còn 6 panel hoặc bỏ 3D đi, bỏ mấy cái mod HCT (.bmp) ra thì Ram trống cao nhất lên tới 44-46 MB đó ông bạn

Chỉnh sửa cuối:

jacklee

SPB Mobile Shell Sense Edition V1.1 Full Moded

* Sense bar with blue icon ... thats Hot!
* sense bar now support landscape! * Sense bar now support landscape!
* 4 different digital clocks * 4 different digital clocks
* weather wigdets updated/new added/ * Weather wigdets updated / new added /
* cool wireless manager widget icons * Cool wireless manager widget icons
* simple music player * Simple music player
* incoming items in 2 different icons! * Incoming items in 2 different icons!
* battery icon changed to android * Battery icon changed to android
* calendar widget transparented. * Calendar widget transparented.
* some icons changed... * Some icons changed ...
* 20 New Cool Wallpapers Added! * 20 New Cool Wallpapers Added!
and some changes you will see! and some changes you will see!

* Sense bar với biểu tượng màu xanh ... thats Hot!
* sense bar now support landscape! * Cảm giác bây giờ thanh hỗ trợ cảnh quan!
* 4 different digital clocks * 4 đồng hồ kỹ thuật số khác nhau
* weather wigdets updated/new added/ * Thời tiết wigdets cập nhật / thêm mới /
* cool wireless manager widget icons * Cool widget không dây quản lý biểu tượng
* simple music player * Đơn giản nghe nhạc
* incoming items in 2 different icons! * Incoming các mục trong 2 biểu tượng khác nhau!
* battery icon changed to android * Pin thay đổi biểu tượng cho Android
* calendar widget transparented. * Lịch transparented widget.
* some icons changed... * Một số thay đổi các biểu tượng ...
* 20 New Cool Wallpapers Added! * 20 Cool Wallpapers mới nhập!
and some changes you will see! và một số thay đổi, bạn sẽ thấy!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yzdmtyn3kii[/DOWNLOAD] :-?

Last edited by a moderator:

thanh19589

những bản mod mã hóa hết RLE đi cũng giảm đc vài mb đó , chép cho mấy bạn mình vẫn để nguyên vì dựa vào đó để còn chỉnh lại . Riêng mình mã hóa hết cho khỏe :D

foxcracking

những bản mod mã hóa hết RLE đi cũng giảm đc vài mb đó , chép cho mấy bạn mình vẫn để nguyên vì dựa vào đó để còn chỉnh lại . Riêng mình mã hóa hết cho khỏe :D

Pro thanh19589 cho mình hỏi là file.rle mà sao trong file.xml nó vẫn gọi tên file.bmp và file_m.bmp nhỉ? Phải chăng trong gói file.rle chứa cả 2 file.bmp và file_m.bmp?

Topic này dài quá rồi. Pro lập topic khác và hướng dẫn làm cái này luôn đi. Chỉ cần hiểu rõ cấu trúc của nó thì mod dễ, còn bây giờ lờ mờ, nhiều người làm khi được khi không hên xui quá. Thanks Pro

P/S: Còn không thì Pro gửi cho mình mấy gói mã hóa rồi luôn đi :p... để máy nhẹ thêm được chút nữa. he he

Status
Không mở trả lời sau này.