• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

ichte

Well-Known Member
ctrinh này sử dụng ntn bác? em cài rồi but ko thấy icon ctrinh đâu hết.
PS: đã xem đc video trên Opera nhưng mà giật quá..video với chữ ko ăn nhập với nhau..loát 1 lúc là đứng máy..
Đây là file cài đặt để cấu hình Opera Mobile của bạn nhằm mở được file flash (chỉnh sửa Flash Player chạy trên Opera Mobile như là một plugin) nên làm gì có shortcut icon chương trình.
Bạn cài xong, dùng Opera Mobile duyệt web, nhưng đúng như bạn nhận xét: chạy file video chậm, và nhiều khi không chạy được, cái này mình dùng từ lâu - vào youtube lúc xem được, lúc không

happyy

Bác nào có PM Active Sync bản mới không , cho em xin với.Cám ơn nhiều.

ichte

Well-Known Member
tôi cài s2u2 nhưng bị chạy 2 lan khóa, làm thế nào để tắt khóa theo rom
Cài xong, vào setting cài đặt giao diện (mặc định nó đã có option đè vào khóa mặc định của WM).
Bài cần Reset lại máy là OK.

sonic11

Không hiểu sao, 1 tháng gần đây mình không thể nào xài Active Sync được nữa. Mới đầu nghĩ do windows lỗi nhưng hôm nay vừa cài máy xong. Cắm phone vô, chờ nó download Window Mobile Device Center (window 7). Cài đặt xong hết nhưng vẫn báo "Not Connected" trong chương trình WMDC. Đã rút dây USB ra cắm vô lại nhiều lần, chọn Active sync thì ko được, chọn Disk drive thì copy file vô thẻ nhớ được. Mình ko xài Active Sync cũng được nhưng không biết bị như vậy là bị lỗi gì?

sonic11

Cái đó default được chọn rồi mà bạn. Mình không biết có fải là lỗi hardware ko nữa.

biavinh89

đây là phần mềm duyệt ảnh y hệt HTC album, chỉ mỗi tội là ko đọc đc video thôi.
hỗ trợ zoom bằng 2 ngón tay, xoay ảnh bằng 2 ngón tay.

Mọi người tự tìm hiểu thêm nhé
http://www.youtube.com/watch?v=98dHbaWjSxY

Download: http://www.mediafire.com/?zkf1mjzzimn
Cài đặt xong và restart máy là dùng ok. nếu ko restart là ko có đa điểm đâu nhé:))
die rồi mọi người ơi , up lại hộ em với

caonha

Điện thoại bằng skype trên HD2 qua wifi khi áp vào tai thì không tự động tắt màn hình như cuộc gọi thông thường, có cách nào không các bác? vì như thế bị đụng các phím khác hoăc gọi lâu quá tự động ngắt kết nối. Bác nào biết chỉ dùm, thanks!

htcleo_dai

bác cho em hỏi nên dùng standard với professional .... có cái nào cần key ko ạ

Tất cả đều cần key nha bạn, không cài Resco Explorer và Resco Photo manager thì coi như chưa dùng Window Phone.
bạn ở hanoi không qua mình cài free cho mấy software này.

tpmmyphan

Bác nào có chương trình viết tay cho HD2 giống bản Rom của TQ cho mình xin với. Máy của mình Rom ship tiếng TQ nhưng biết ít chữ quá nên chuyển qua xài Rom của bác Quang. giờ mình cần tìm bàn phím viết tay để dễ nhập từ điển chứ dò từng chữ của nó nhức mắt quá :D

mangonguyen

Không hiểu sao, 1 tháng gần đây mình không thể nào xài Active Sync được nữa. Mới đầu nghĩ do windows lỗi nhưng hôm nay vừa cài máy xong. Cắm phone vô, chờ nó download Window Mobile Device Center (window 7). Cài đặt xong hết nhưng vẫn báo "Not Connected" trong chương trình WMDC. Đã rút dây USB ra cắm vô lại nhiều lần, chọn Active sync thì ko được, chọn Disk drive thì copy file vô thẻ nhớ được. Mình ko xài Active Sync cũng được nhưng không biết bị như vậy là bị lỗi gì?

Bạn thử làm cáchn này xem có được không nhé! Trong Setup->Connections-> USB to PC-> chọn ActiveSync và bỏ chọn ô vuông phụ của nó "Enable faster data" sau đó bấm Done.