• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

wheatflourqn

Nói thiệt chứ up chỉ sợ mỗi cúp diện thôi,cứ bỏ sim bình thường,nghe gọi nhắn tin thoải mái khi dang up,dừng rút cáp là dược.Kinh nghiệm bản thân nè,vô tư di.

vokhang

Nói thiệt chứ up chỉ sợ mỗi cúp diện thôi,cứ bỏ sim bình thường,nghe gọi nhắn tin thoải mái khi dang up,dừng rút cáp là dược.Kinh nghiệm bản thân nè,vô tư di.

nghe gọi nhắn tin thoải mái khi đang úp :D. hihi. như bạn nói đó là lúc đang download firmware thôi. còn lúc đang úp thì làm gì mà nghe với gọi được. hic. anh em nào có laptop thì cứ úp trên laptop nhé. không phải bận tâm về vấn đề mất điện đột ngột :D

vokhang

trong máy cài sẵn Úng dụng chỉnh sửa ảnh nhưng ít Frame wa'. m` muốn thêm Frame như Photorite ấy nhung ko tìm thấy mục nào mà nhét vào nữa. Ai xài con này hay có Úng dụng tương tự chỉ giúp với.:D

bạn dùng Photorite đi bạn. có chương trình này mà.

vokhang

Có ai bị trường hợp này không? Giúp tôi với.

Sao tôi cài lại windows XP, rồi cài lại PSsuit không cách nào kết nối được đt N81 với PC nữa.

Lúc trước tôi cài chạy bình thường ổn định, từ lúc cài lại windows thì không thể nào kết nối được. Nhờ các bạn cho ý kiến. Cảm ơn.

bạn xem kĩ đã cài driver đầy đủ chưa nhé. thứ 2 là xem tiếp xúc giữa cáp và điện thoại. còn thứ 3 là có khả năng cáp bạn bị hư :D

Germaniteen

Lúc kết nối vào trên điện thoại có hiện các dòng chọn PC suit, data mode gì k? Nếu có là cáp k bị hư mà do chưa đủ driver rồi ,reinstall lại xem sao!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có ai bị trường hợp này không? Giúp tôi với.

Sao tôi cài lại windows XP, rồi cài lại PSsuit không cách nào kết nối được đt N81 với PC nữa.

Lúc trước tôi cài chạy bình thường ổn định, từ lúc cài lại windows thì không thể nào kết nối được. Nhờ các bạn cho ý kiến. Cảm ơn.

Có thể bản win bạn mới cài bị lỗi chứ trước bạn vẫn cài bt và kết nối bình thường thì mình nghĩ khả năng bản win bạn mới cài bị lỗi đó....

sacwee

nhưng nếu thêm đc frame vào chương trình có sẵn trong máy thì vẫn tốt hơn. cài nhìu vào hại máy.:D

vokhang

nhưng nếu thêm đc frame vào chương trình có sẵn trong máy thì vẫn tốt hơn. cài nhìu vào hại máy.:D

trời. chưa nghe ai nói cài nhiều vào hại máy cả .hic. cài chương trình vào có hại cho máy thì làm gì có hệ diều hành symbian hả bạn. làm gì có chương trình ứng dụng cho symbian thế bạn. :((

wheatflourqn

nghe gọi nhắn tin thoải mái khi đang úp :D. hihi. như bạn nói đó là lúc đang download firmware thôi. còn lúc đang úp thì làm gì mà nghe với gọi được. hic. anh em nào có laptop thì cứ úp trên laptop nhé. không phải bận tâm về vấn đề mất điện đột ngột :D

ùh,dúng rồi mình quên,không cần phải bỏ sim trắng gì hết,ai gọi tới cứ nghe vô tư..quan trọng là dừng bao giờ rút cáp,có laptop thì sướng hơn

linhvnvip

nếu chưa up thì đừng up bạn nhe'.hông chơi được N-gage đâu...đừng dại tớ đã lên cả 20.00.057 chứ không phải 20.00.056 nữa đâu chán mù

Cấp cứu điện thoại khi rơi vào nước

Không phải ai cũng hậu đậu đến mức để cho con dế yêu quý của mình tập bơi trong nước nhưng những trường hợp đáng tiếc thì không phải là hiếm. Rất nhiều người đã phải chia tay hoặc bỏ ra kha khá để cứu con dế yêu của mình. Mình xin post một cách chữa cháy tạm thời cho trường hợp này:)

Khi điện thoại rơi vào nước hoặc bị ẩm nhiều thì nhanh chóng lấy ra chỗ khô ráo lau nước xung quanh đi, tắt máy rồi cho ngay vào 1 cái bát gạo ( cái này làm theo cách của tây trong khi gạo ở VN sẵn hơn ở tây nhiều ) và để trong đó từ 12-24 giờ, tuyệt đối không sạc hay sử dụng máy trong thời gian này.

Ngoài ra còn nhiều cách khác chắc các bạn đã biết cả nên mình chỉ post cách lạ này thôi. Rất đáng để thử trước khi đem ra bán đồng nát hoặc bảo hành:)

Chưa dám test:))​

natta

Óanh dấu, mình hồi đó bị té em Ngage xuống thau xà bông giặt đồ, tung ra phơi 1 tiếng, sau đó lại sấy khô, bật lên thì ale6 hấp.

dickycheung0770

N73 ME có vấn đề...có hình để ae khắc phục dùm

e định up firm nhưg ko up đc...đã thử đi thử lai nhìu lần...
nạp đầy pin,gắn sim,đưa về general...

code máy e là 0539354 .ae nào gặp trườg hợp tươg tự hướng dẫn dùm e....lỗi này xảy ra trc' khi tải firm về

nguyenpa

Super V.I.P
tốt nhất là lấy pin ra bung máy rửa sạch = xăng -> đốt :)) (nói chơi)
rửa = xăng xong sấy thật khô :D

dickycheung0770

e mở ghost làm lại mí lần rùi đóa...ko bit fai do đừơg truyền ko...đường truyền vào lúc mấy h là ngon nhất ta

Kojiro

Super V.I.P
e mở ghost làm lại mí lần rùi đóa...ko bit fai do đừơg truyền ko...đường truyền vào lúc mấy h là ngon nhất ta

Thử 11 giờ hơn thử đi bạn. Như nguyenpa nói bạn xem lại đường truyền xem sao vì tìm ra fw mới thì chẳng cần code hay gì cả, vì nó tìm ra fw mới rồi mà. Bây giờ là mạng, còn bạn nói bạn ghost, không biết trong bản ghost có PC Suite trong đó k? Nếu có thì cũng như không à.

Status
Không mở trả lời sau này.