• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

jaychan

Product code của N72 Black hepl !

Ai có cho mình xin product code tiếng trung quốc bên khu vực Hong Kong của N72 Black nhe , Thank

miu170687

Cần Giúp Đỡ Về Nokia N82

Mình mua máy N82 của Thế Giới Di Động được khoảng 2 tháng .Bây giờ gặp phải tình trạng 2 loa ngoài kô đều nhau ,loa ở dưới phát ra âm thanh nhỏ hơn loa trên (trước kia đều nhau) .Có cách nào để khắc phục tình trạng này kô ?Mang đi bảo hành thị sợ nó bung máy ra mất zin em nó ,hix .
Ai từng gặp tình trạng này thì chỉ giúp ,Thx nhiều !!!

vokhang

Mình cũng thấy cái 20.00.056 này chán quá. Nghe nhạc nhỏ hơn bản cũ. thấy chầm chậm. Nếu mình muốn downgrade xuống v11 thì làm thế nào các bạn

cái này nếu bạn muốn tự làm thì bạn nghiên cứu cách flash bằng phonix. cũng có nhiều trên diễn đàn rồi. còn không thì đem ra tiệm tốn vài chục k cho yên tâm hơn :D

vokhang

Đúng như vậy nè ... xài máy mà thích vọc phần mềm thì nên chọn máy có thẻ nhớ. Có những khi cần thì rút thẻ ra ngoài tháo tác trên đầu đọc thẻ. Như con N95 thì bó tay ... chẳng hạn cài font lên "thẻ nhớ" của nó (mass storage) lúc cần xóa font thì ...

đúng đấy bác ơi. như em cũng thế. không bao giờ dám dùng máy ổ cứng đâu. chẳng thà dùng thẻ mà yên tâm hơn. hic. lúc N91 4G mới ra. em ham quá tậu 1 con. đến giờ nghĩ lại vẫn còn thấy đáng sợ :((

vokhang

không biết sao mà máy E65 của em khoảng 45 phút thì restart một lần , xin mấy anh em chỉ giúp

có nhiều nguyên nhân xảy ra tình trạng đó lắm bạn ơi. phỉa test bằng nhiều cách thôi. bạn kiểm tra lại thẻ nhớ. kiểm tra tình trạng máy. 4mat thử xem. không được thì nạp lại firnmware....

vct_999

Hệ điều hành N78 là ok nhất. Tiếc cho cái bàn phím N78 liền nhau quá, lúc mình xài đang nhắn tin bấm nút xóa nó cứ thoát ra ngoài hoài.. N81 thì xài 1 thời gian không dài trượt sẽ bị cứng.. Còn n95 8Gb thì máy chạy chậm..

Kojiro

Super V.I.P
Hệ điều hành N78 là ok nhất. Tiếc cho cái bàn phím N78 liền nhau quá, lúc mình xài đang nhắn tin bấm nút xóa nó cứ thoát ra ngoài hoài.. N81 thì xài 1 thời gian không dài trượt sẽ bị cứng.. Còn n95 8Gb thì máy chạy chậm..

Đại gia nói có khác :D Ở đây chắc chỉ có mình em là dùng qua hết mấy con này.
Hy vọng có anh em nào phúc đáp ý kiến của em hen :p

vientau

Nếu dùng cổng USB ở phía trước (cổng của case) thì không ổn định.
Thử đổi sang dùng cổng USB của main ở phía sau xem sao?

Anhtoitb

Theo mình thì cần kiểm tra kỹ lại tiếp xúc giữa cáp với điện thoại. Nhưng bạn cũng nên kiểm tra lại xem cổng USB mà bạn cắm cáp đã được cài Driver chưa nhé! Đôi khi cài Windows xong vội vàng nên không để ý đến điều này! Bạn có thể thử bằng cách cắm 1USB vô cổng đó là biết ngay!

codockhach

Có nên sử dụng con ss i450?

Mình thấy con ss i450 có vẻ rất hay, sử dụng HDH symbian mà giá lại rẻ (có 4,2 tr hà). Xem quảng cáo thì có vẻ rất tuyệt. Nhưng có một điều mình e ngại là điện thoại ss pin thường bị yếu, sạc 1 lần ko xài lâu được. Ko biết con này có bị như vậy ko?Bác nào có kinh nghiệm thì giúp mình nhé!

vokhang

Mình thấy con ss i450 có vẻ rất hay, sử dụng HDH symbian mà giá lại rẻ (có 4,2 tr hà). Xem quảng cáo thì có vẻ rất tuyệt. Nhưng có một điều mình e ngại là điện thoại ss pin thường bị yếu, sạc 1 lần ko xài lâu được. Ko biết con này có bị như vậy ko?Bác nào có kinh nghiệm thì giúp mình nhé!

nếu bạn xài con i450 giá 4t2 thì mình thấy bạn dùng N70 có ý nghĩa hơn đó :D

mucelago

Active Member
Vào phần Audio Setting nó có chĩnh Balance ( độ cân bằng loa ) đó bạn. Chỉnh lại là okies thôi. Cái này mà bảo hành gì

namhunghihi

Bạn trên nói đúng đó. Nó chỉ đơn giản vậy thôi minh xin bổ xung thêm là: máy của bạn có thể đang để chế độ 3-Dtones rồi. Âm thanh có hiệu ứng zigzag thì loa trên và dưới phát không đông đều. Bạn vào 3-D tones/off đi là okie

linhvnvip

bạn có chỗ nào bảo đảm up ngược FW của N81 20V về 10V .bảo cho mình với cho mình cả số phone nhé...ở hà nội

Vấn đề của bạn không sao đâu, nếu chỉnh mấy cái kia không được thì chả phải đem ra BH đâu. Dùng 1 thời gian sẽ phát sinh ra mà:) Nghe loa ngoài thì đừng bật to max, giảm tuổi thọ loa đó, nhạc nhẽo gì nghe tai nghe thôi:)

Máy đẹp hình thức đẹp, samsung mà nhưng mà camera có 2.0 thì bây giờ là yếu quá. Với 4tr2 thì cố lên mua N73 ME hoặc N73 thưòng cho sướng, cố tí nữa mua N82:p Giá tiền đó còn cao quá so với tính năng. Đợi 2-3 tháng nữa chắc giảm vài trăm K đó:)

Gỡ hết những gì liên quan tới PC suit ra, cài lại PC sut, nokia connectivity cable rồi kết nối lại xem có được không. Xem trên máy bạn phần App Mng xem trong đó có cài cái MMSSync chưa. nếu chưa có thì khi cxài lại connectivity cable nó sẽ hỏi cài MMSSync vào máy. Khi đó sẽ kết nối được PC suit.

Dùng cổng USB đằng sau vì cái đằng trước có 3,5V, đằng sau là 5V:)

To anhtoib : Chào bác tư lệnh không quần, chào người Hải Phòng:p

Ai có cho mình xin product code tiếng trung quốc bên khu vực Hong Kong của N72 Black nhe , Thank

0515841 亚太 简体中文
0531532 亚太 黑色
0531533 亚太 粉红色
0531534 泰国 黑色
0531535 泰国 粉红色
0531536 菲律宾 黑色
0531537 菲律宾 粉红色
0531538 印度尼西亚 黑色
0531539 印度尼西亚 粉红色
0531540 印度,越南 粉红色
0531541 印度,越南 黑色
0531780 中国大陆 粉红色
0531779 中国大陆 黑色
0539674 中国大陆 黑色

Kiếm được mấy cái này, đọc hiểu lơ mơ. Thử xem có được không.

sonottawa

Vậy còn "Danh Bạ Điện Thoại" có bị mất khi khôi phục cài đặt gốc hay ko vậy pak ?

Status
Không mở trả lời sau này.