• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình có 1 cái N80 tự nhiên khi quay phim không có tiếng được nữa , nhưng khi mở recorder thì lại ghi âm được ? không hiểu vì sao ? nếu đem phim quay được đem lồng tiếng bàng edit thì vẫn không nghe thấy gì cả . Ai biết xin cứu giúp !!!

Chắc lỗi phần mềm rồi. Chạy lại firmware đi:)

Tson12345

cái này pải mang ra quán bác cho chắc bạn à chạy lại firmware cũng lên mang ra quán cho chắc:!

boredom293

Ai nói không làm được thì thử cách này đi nhé :D
Đã thử trên N93.

Thank to Shell.

1. Tạo một thư mục ngoài Menu, sau đó move nó lên đầu tiên trong máy
2. Chọn 1 App bất kỳ cũng trong menu chính, chọn Option nhưng không làm gì cả.
3. Ấn nút nguồn và chọn Offline.
4. Bạn chọn Move to folder và chọn folder muốn chuyển đến.

Các bạn thử xem! ;;) Không Thanks là buồn đó nha :))
Thanks! với cách này thì mình đổi dc cả tên của Applications và cả các danh mục trog menu :D

Kenji1992

chắc gì đã là do lỗi phần mền , bạn nên 4mat lại máy thử xem sao . nếu vẫn hok đc thì mới úp lại fw mới . mấy pác này ẩu thế . cái gì cũng gộp chung về úp fw

Kojiro

Super V.I.P
Gỡ theme có thể vào Apps sau đó chọn theme gùi remove mà .. cần gì phải làm thế nhỉ :(

Đồng chí cài 10 theme rồi báo Appmgr xem nó hiện lên hiện lên mấy theme để gỡ nha. Xem lại đi rồi nói tiếp.

TraiNgheoHn

Gỡ soft khác, cài soft nào nó sẽ hiện soft đấy,còn themes thì không phải cái nào nó cũng hiện để bạn gỡ đâu.

Gỡ soft khác, cài soft nào nó sẽ hiện soft đấy,còn themes thì không phải cái nào nó cũng hiện để bạn gỡ đâu.

Anh nói chưa đúng lắm, không phải soft nào cài vào cũng hiện lên. ví dụ như slidehangup dành cho máy trượt>> ko hiện lên trong máy.

Thim cài vào mà hiện lên là bt, ko hiện lên thì sao mà đổi thim được? Còn cái nào nó không hiện lên trong mục theme mà vẫn có trong app thì cài đè nó lên là hiện ra ngay. Còn theme cài vào mà chả hiện ở đâu hết thì cài lại lần nữa, vẫn ko hiện lên thì không cài nữa:D vào đường dẫn anh lâm chỉ ở trang 1 xóa đi.

TraiNgheoHn

Đây là anh nói nó không hiện ra trong app cơ mà Tr, trong app chỉ để gỡ chương trình thôi chứ.

devil13

cũng có thể bạn đã chỉnh cái gì đó trong setting,thử vô setting check lại ,phần quay fim mình có thể chọn ko thu tiếng hay thu tiếng ,bạn check lại nha

xiaohuang

Mình down hết tất cả các ứng dụng giả lập S60v1, v2, v3 (khoảng 1,5 GB)
và có nhật xét là:
Cái này không phải bản full, chỉ cài được ứng dụng Java, dạng sis chỉ cài được theme chứ không cài được ứng dụng và games. Đó là trên bản mới nhất, nặng nhất (S60v3). Còn các bản khác ko làm được gì cả (S60v1,2)

tlong_hau

Phần mềm nào xem Phim tốt nhất cho S60V3

Có rất nhìu phần mềm xem phim cho s60v3 ( ở đây mình dùng N73) nhưng mình hok biết chọn phần mềm nào cả . Các pro nào đã sử dụng nhiều thì cho ý kiến nha .. Về chất lượng cũng như về các định dạng có thể đọc được

xiaohuang

Bạn nên dùng CorePlayer (nghe nhạc và xem phim hỗ trợ rất nhiều định dạng)
Video: AVI, MP4, 3GP, ...
Audio: MP3, WMA, ...

poputamus

bạn nên dùng kết hợp vài cái thì tổt hơn như xem định dạng avi thì nên smart movie , nghe nhạc thì dùng mặc định của máy hoặc LCG jukebox và xem 3gp mp4 thì nên core player , file FLV thì emtube đi , vậy là an tâm máy bạn hầu như đọc hết mợi dịnh dạng rồi

silver_knight

theo xài divx hay hơn smartmovie, chất lượng 2 cái ngang nhau nhưng divx đọc được cả định dạng divx và avi(smartmovie chỉ đọc được avi) ->chọn divx:D:D:D:D

khamnguyen

theo mình thì bạn dùng PowerMovie v1.1.57 xem được MP4+AVI luôn mình thấy tốt đấy.những file MP4 hay AVI đều dồn lại trong PowerMovie v1.1.57 này.chúc bạn dzui dzẻ

Status
Không mở trả lời sau này.