• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tlong_hau

Up FW bị die đâu có thể làm hỏng Flash được trừ khi là up quá nhiều ... hix hix bạn thử ra các của hàng sửa chữa có uy tín xem . Vì sửa chửa chất lượng phục vụ của nó ngon hơn care

kakatara

Up FW bị die đâu có thể làm hỏng Flash được trừ khi là up quá nhiều ... hix hix bạn thử ra các của hàng sửa chữa có uy tín xem . Vì sửa chửa chất lượng phục vụ của nó ngon hơn care

Đem ra Bạch Long 136 Trần Phú Q5 rùi, nó trả về, pó tay rùi bác ạ

BatKid

Super V.I.P
Em cũng có con N73ME, up FW bị dead, đưa ra tụi Care nó sửa hok dc phá cho hư lun rùi đòi thay main giá 70-80 USD. Mấy bác có bít chỗ nào bán main rẻ hơn hok ? Em ở TP HCM lun :(

lúc này là bị change main gòi , có đem qua chỗ khác cũng vậy :|

hunglatao1

Cần giúp khắc phục lỗi cho N81 8GB

Hic,vừa pót bài trước bị a Xuan Truong xóa luôn do sai tiêu đề
Tình hình là máy của em bị lỗi :MULTIMEDIA LIST- LỖI HỆ THỐNG.
Em cài phần mềm báo lỗi thì nó báo như vậy.Cho em hỏi đó là lỗi gì và mong nhận được sự chỉ dẫn khắc phục lỗi đó của các anh.
Em 0 thể sử dụng 1 số soft.Em nói rõ là em hack phone rùi,cài đc các soft đó rùi nhưng 0 chạy được. Điển hình là LCG 2.17 , 2.30 va FE 1.16 , 1.18.Các anh hướng dẫn cách khắc phục thì hướng dẫn chi tiết cho em với nhé. Em xài N81 8GB,lỗi này xuất hiện khi em down từ firmware 20.0.056 v 5.01(203MB) xuống firmware 20.0.056 v5.0(97MB)

Kojiro

Super V.I.P
Hic,vừa pót bài trước bị a Xuan Truong xóa luôn do sai tiêu đề
Tình hình là máy của em bị lỗi :MULTIMEDIA LIST- LỖI HỆ THỐNG.
Em cài phần mềm báo lỗi thì nó báo như vậy.Cho em hỏi đó là lỗi gì và mong nhận được sự chỉ dẫn khắc phục lỗi đó của các anh.
Em 0 thể sử dụng 1 số soft.Em nói rõ là em hack phone rùi,cài đc các soft đó rùi nhưng 0 chạy được. Điển hình là LCG 2.17 , 2.30 va FE 1.16 , 1.18.Các anh hướng dẫn cách khắc phục thì hướng dẫn chi tiết cho em với nhé. Em xài N81 8GB,lỗi này xuất hiện khi em down từ firmware 20.0.056 v 5.01(203MB) xuống firmware 20.0.056 v5.0(97MB)

Lỗi này trước giờ mới thấy bạn à. theo câu trên thì có thể danh sách multi của máy đã hư file nào đó. cách tốt nhất là bạn nên chạy lại fw để khắc phục lỗi vì có thể lỗi này phát sonh từ quá trình bạn downgrade fw.

hunglatao1

Em đã làm tất cả những j có thể.Chạy lại FW mọi phiên bản,4mat 4 ngón đều 0 được.
Mà khi em 4mat 4 ngón lại phát hiện ra lúc thì 4mat đc,lúc 0 được.Trước đây em 4mat 4 ngón lần nào ăn lần đó lun
Liệu có ai bít lỗi này chỉ em cách khắc phục với.
Mà em nghe đâu là nếu chạy lại FW quá nhiều sẽ làm hỏng flast hay main( j j đó) của máy. Thông tin trên chính xác 0 a. Em nâng rùi hạ FW của máy tầm 20 lần rùi,liệu có ảnh hưởng j nghiêm trọng 0 a.

khoabonmat

Active Member
Cho hỏi sao này muốn Up firmware, mình sử dụng mấy file đó như thế nào vậy.Và dùng gì chương trình gì để up? Thanks...

Kojiro

Super V.I.P
Cho hỏi sao này muốn Up firmware, mình sử dụng mấy file đó như thế nào vậy.Và dùng gì chương trình gì để up? Thanks...

Nói chung thì mình chưa thử. Nhưng nếu bạn thử thì bạn tìm file đó, chép vào đường dẫn đó, mở NSU xem nó có nhận file đó không là biết ngay.

Cái gì cần biết thì phải thử chứ nhỉ :D

linhvnvip

bạn thử up lên FW 20.0.057 code singapo thử xem cái trước của bạn chỉ là 20.0.056 thôi dúng không....

hunglatao1

mình tưởng 20.0.057 là FW của N81 2GB,còn máy mình là là N81 8GB chưa có 20.0.057. Liệu máy em bị lỗi phần mềm hay lỗi phần cứng vậy?

verylove

Vấn đề về FW

Lúc trước e mua máy 6131 nguyên thủy FW có TV nhưg sau khi e up FW lại ( hok đổi code ) thì nó chẳng có TV , ai biết giúp e với hoặc cho e xin cái code nào của 6131 có TV nha ? ĐAg cần gấp lắm , thank all

thanhnam711

Bạn ơi! N93i có nắp che nên chỗ tiếp xúc rất sạch. Mình cũng đã format lại máy nhưng vẫn vậy! Ai có cách giúp mình với:(

thì bạn cứ lau kỹ đi, không đc nữa thì đem ra tiệm. mà ai giúp bạn cũng thanks mà mình giúp thì bạn không thanks là sao nhỉ:D:D:D:D:D

zidane89

Cám ơn anh đã giúp em, có lẽ em phải mang máy lên Nokia Care thôi. Em thử đủ cách rồi.

TLP

Mình cũng đang dùng con đấy, pin nói chung tầm 2-3 ngày, đc cái màn hình khá tươi nhìn mấy cái theme thích phết :D

hotwoho

mua main mới khác nào làm mua cái máy khác dùng rùi!mua main khác chưa chắc đã ok đâu bạn!lỡ nó bị lỗi linh tinh làm sao bít đc!

hunglatao1

hic hic,o ai giúp được em sao. Anh nào Pro giúp em với. Chả lẽ phải đem ra Care để khắc phục sao. Em ngại ra đó lắm hic hic.

mobisoft

Cái lỗi của bạn mình cũng chưa nghe nói đến,nhưng nếu bạn muốn chạy lại phần mềm thì theo mình bạn nên mang đến cho care họ làm cho cẩn thận hơn.

Lúc trước e mua máy 6131 nguyên thủy FW có TV nhưg sau khi e up FW lại ( hok đổi code ) thì nó chẳng có TV , ai biết giúp e với hoặc cho e xin cái code nào của 6131 có TV nha ? ĐAg cần gấp lắm , thank all

Dò code của nó, tìm bằng go gù xem cái code nào hỗ trợ tiếng việt thì dùng NSS đổi rồi chạy lại FW là ok:)

Status
Không mở trả lời sau này.