• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Ặc cái này có từ hồi N95 còn đang đình đám với giá 12tr. Đơn giản là sử dụng bàn phím bluetooth rồi tập theo cho quen thôi. Cái skin iphone chỉ là để che đi biểu tượng bluetooth. Cái này cũ lắm rồi sao lại đột nhiên xuất hiện ở đây nhỉ? Mình thấy trên LeD đầu tiên, rồi thiênlong và bây giờ là pdaviet:d Điểm chung lf bên nào cũng có 1 bác kêu là touch screen của máy tàu:D Máy tàu mà có touchscreen em mua vài con găm khắp người luôn:|

hungO2nokia

Remove Nokia Share Online v3.0 from Active Standby N95 FW V30.0.015,N95 8GB FW V30.0.018​

Thực ra cách làm này rất đơn giản chỉ 1 bước duy nhất,download file đính kèm về install và reboot lại máy là các bạn sẽ thấy kết quả.Nếu muốn hiện lại thì vào App Manager xóa chương trình đó đi là ok.hungO2.nokia đã tested thành công trên 2 dòng máy N95 thường và N98 8GB với 2 gói fw mới.

HTML:
http://rapidshare.com/files/143065876/Nokia_Share_Online_v3.0_N95_Beta_1.rar

twista35

MÁY MÌNH LÀ N73-5 nên nó hơi khác mấy máy N73-1. Có lẽ vậy nên nó ko báo phần pin khi cài.
cám ơn các bác. Em ra 1 tiệm nhỏ trên 3/2 chạy lại chương trình rồi. Hết 50k, nhưng lỗi tùm lum
cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi.

MÁY MÌNH LÀ N73-5 nên nó hơi khác mấy máy N73-1. Có lẽ vậy nên nó ko báo phần pin khi cài.
cám ơn các bác. Em ra 1 tiệm nhỏ trên 3/2 chạy lại chương trình rồi. Hết 50k, nhưng lỗi tùm lum
cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi.

N73-5 Rm132 hả:| Đưa tui coi, mới hum nọ up firmware mới nhất bản IME lên cho thằng bạn dùng con này xong. Máy bác hàng quảng đông hả:)

nguyenvansang

Well-Known Member
8 chấm? nghe ghê nhỉ. thực ra chất lượng hình ảnh sau khi chụp còn phụ thuộc vào độ phân giải màn hình nữa. màn hình 262k màu mà chụp hình 5 chấm cũng thua chụp hình 2 chấm mà 16 triệu màu. chất lượng số "chấm" (không nói cái bọn < 2chấm nhé:D)chỉ khác nhau khi rửa ảnh thôi, mà xem trên đt là ổn rồi, từ trước đến h mình chưa rửa ảnh lần nào, chắc cũng nhìu bạn tương tự mình. nói chung là nokia vô đối, bền, đẹp, chạy ứng dụng khỏe. đang me con n96 mà chắc không kham nổi, chắc chờ một thời gian cho nó rẻ xuống rồi tính

Mèng ơi. Cha này ở đâu mà đưa ra cái bài này. Chụp hình thì tất cả máy ảnh trên mmobile từ 300k => 8 chấm đều 16bit màu hết( tức 16,7tr màu). Làm gì có 2 chấm 256k màu hả. Ông này nhâm sang số màu hiển thị trên màn hình rồi. Màn hình 16tr màu nhìn thật và mịn hơn 256 ( thử nghiệm trên N93i và N73 rồi).
Ino chụp hình và màn hình sẽ hơn N96. Song mình nghĩ vấn đề HDH sẽ đáng để quan tâm nên chọn con nào đấy. Nếu ko thích chơi game thì chọn INNO sẽ hơn nhất( nếu giá 2 con ~ nhau) >:)

thien_su_46

Đang dùng con đấy đây, dùng bt thì cũng dc 2-3 ngày nhưng nếu nghe nhạc thì nhanh hết lắm. Nếu dùng ít thì cũng dc 4 ngày. Nói chung con này cũng dc, giá rẻ, đẹp....:D

thanhlonely

tui thấy chả khác nhau nhìu, 265k nhìn ko hề kém 16tr mà ko có chuyện 5. 265k lại thua 2. 16tr đâu. Với lại sau khi chụp bạn đưa ảnh lên PC thì lúc đó dù 1 cái 65k màu 1 cái 16tr màu mà cùng độ phân giải thì nhìn trên PC cũng như nhau thui
Nói chung là muốn xem máy nào chụp đẹp hay không thì các bác phải dùng cả 2 máy chụp cùng một chỗ, cùng một điều kiện thời tiết ánh sáng sau đó rồi táng lên máy PC. Nếu so máy cùng độ phân giải thì khi xem cứ chọn actualy size mà giã, khi đó sẽ thấy ảnh nào xấu ảnh nào đẹp ngay. còn nếu khác độ phân giải thì khi xem trên PC đặt độ zoom bằng actualy size của con ít chấm hơn.
Còn vấn đề tỷ lệ màu của màn hình thì cái này còn do công nghệ của từng hãng. 265k chưa chắc đã thua 16tr màu đâu. mà có khi cùng một tỷ lệ màu nhưng của máy ít tiền bao giờ màu cũng không đẹp bằng máy nhiều tiền (các bạn cứ để ý mà xem)

kenshilove

Vẫn thích SamSung Innov8 hơn, dù ji` thì chụp hình vẫn đẹp hơn, và kiểu dàng nhìn sang hơn con N96 nhìu :D

kenshilove

Xét về toàn bộ thì có vẻ N96 ko rung mà pin thì ko được khủng cho lắm, INNOV8 thì có màn hình gương và hệ điều hành khá hay. Dù ji` vẫn thích Samsung Inno hơn !

Zenki

Super V.I.P
Xét về toàn bộ thì có vẻ N96 ko rung mà pin thì ko được khủng cho lắm, INNOV8 thì có màn hình gương và hệ điều hành khá hay. Dù ji` vẫn thích Samsung Inno hơn !

Màn hình gương đem ra nắng nhìn hok thấy gì luôn :D

devil13

sao lại ko rung ,bạn có nhầm ko,tất cả các máy của nokia đều rung mà.kinh nghệm xài đồ sámung đây,ko bền .xài một khoảng thời gian là sẽ thấy ...theo mình thì xài nokia hay hơn,vì hệ điều hành symbiandda4 được gắn chặc hình ảnh của nó vào nokia,và nokia sẽ mua luôn symbian trong năm nay,và sẽ cho xài miễn phí tất cả các chương trình

Zenki

Super V.I.P
Thật ra mà nói. Nếu những ai là FAN trung thành với Nokia và Symbian rồi thì khó mà bỏ qua N96 được. Còn những ai mà ưa thích cái mới, muốn đổi mới cho lạ thì sẽ tậu con Samsung INNO. Riêng mình thì từ trước giờ toàn xài Nokia nên chắc sẽ theo Nokia đến cùng.

zidane89

Em đã làm vậy nhưng vẫn bị thế, liệu có phải do lỗi phần mềm không hả anh? Em có cần phải chạy firmware không anh?:(

Zenki

Super V.I.P
ủa mà remove nó để chi vậy ta ^^ ..

Thì tùy mục đích sử dụng. Nếu không dùng mấy thì remove đi để cái màn hình chính nhìn nó gọn gàng hơn thôi. Nói thật chả mấy ai ở VN xài cái Share Online này. Remove đi nhìn cho gọn :D

Zenki

Super V.I.P
Em đã làm vậy nhưng vẫn bị thế, liệu có phải do lỗi phần mềm không hả anh? Em có cần phải chạy firmware không anh?:(

Khoan chạy lại FW vội, bị lỗi gì thì phải tìm ra nguồn gốc để giải quyết chứ. Bạn thử đem phone và cable kết nối với các PC hoặc Laptop khác xem có bị tình trạng tương tự không ? Thử lên nhà bạn bè mượn máy tính để kết nối xem.

zidane89

Anh ơi! Em cung thử trên Laptop của em rồi, nó cũng bị như thế. Mà Laptop của em không có virut, mới cài lại win. Các anh xem thế nào cho em một lời khuyên với!

Kojiro

Super V.I.P
Anh ơi! Em cung thử trên Laptop của em rồi, nó cũng bị như thế. Mà Laptop của em không có virut, mới cài lại win. Các anh xem thế nào cho em một lời khuyên với!

Hic! BẠn vẫn chưa thay cáp. Tìm 1 con cáp khác xem sai. nếu vẫn ko được thì...

Status
Không mở trả lời sau này.