• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Con N82 bình thường chọn PC Suite thì kết nối bình thường . Hôm wa em chay chương trình Nokia Software Update thì nó up lên phiên bản và cài 2 cái file Cable gì đó em hok nhớ , nhưng khi cắm cáp đt vào chọn PC Suite để update FW lên thì nó không nhận trong khi các chức năng khác như Data Transfer , Imagine Print, Media thì vẫn chạy bình thường ?? Có huynh nào bít cách khắc phục không ??? Ah khi chọnPC Suite thì nó nhận diện N82 Parent ở cuối cái fần Device manager nhưng có ký hiệu (!)

Có dấu đó là máy bạn đang kết nối với PC trong tình trạng không tương thích. Bạn gỡ cái PC suit ra rồi cài lại. Vào app mng trong điện thoại xem có file MMSync không thì remove nó đi luôn. Sau khi cài lại PC suit xong kết nối thử, lúc đó máy điện thoại sẽ hỏi cài cá MMSync lại ( cái này giống như driver để nhận biết phoen và PC đó. Cìa cái đó thì sẽ kết nối được.

Hic máy chỉ dùng được 1 font thui bác vnpt ơi:D Cho vài cái font vào cùng lúc là nó không khởi động được đâu:D Mà kiếm cái font nào hỗ trợ nhiều kiểu gõ thì không dễ. Để unicode là ổn rồi, file nào lỗi font thì đổi font trên PC đi cho dễ:D

Zenki

Super V.I.P
Có dấu đó là máy bạn đang kết nối với PC trong tình trạng không tương thích. Bạn gỡ cái PC suit ra rồi cài lại. Vào app mng trong điện thoại xem có file MMSync không thì remove nó đi luôn. Sau khi cài lại PC suit xong kết nối thử, lúc đó máy điện thoại sẽ hỏi cài cá MMSync lại ( cái này giống như driver để nhận biết phoen và PC đó. Cìa cái đó thì sẽ kết nối được.
MMSync không phải là driver để nhận biết giữa Phone và PC. Không cài cái đó vẫn có thể kết nối Phone và PC được. MMSync cài vào chỉ hỗ hiển thị các tin nhắn trong Phone lên giao diện chính của PC Suite thôi :)

MMSync không phải là driver để nhận biết giữa Phone và PC. Không cài cái đó vẫn có thể kết nối Phone và PC được. MMSync cài vào chỉ hỗ hiển thị các tin nhắn trong Phone lên giao diện chính của PC Suite thôi :)

Thật ko:-?? Bác gỡ nó ra xem có kết nối được không? Hay nó bắt càì rồi mới cho kết nối:-?

Zenki

Super V.I.P
Thật ko:-?? Bác gỡ nó ra xem có kết nối được không? Hay nó bắt càì rồi mới cho kết nối:-?

Vậy bạn cài cái MMSync đó bằng cách nào nếu phone không kết nối được với PC thông qua PC Suite ?

Không phải là phone đã kết nối với PC thông qua PC Suite rồi mới cài được cái đấy ah ? Nếu phone không kết nối được với PC Suite thì sao mà cài cái đó trên Phone thông qua PC Suite được :-??

tlong_hau

Cách Backup toàn bộ hệ thống cho N73 hay 1 số phone khác?

Mình vừa format lại máy và đã cài hoàn chỉnh 1 số phần mềm cần thiết. giờ mình muốn Backup nó lại như kiểu Ghost của PC í để sau này có format lại máy thì 1 phát có các phần mềm cần thiết lun được ko à
các pro giúp mình nhé.

minhngoc_stu

Chả hiểu nổi nữa, hôm nay em cũng tạo mạng ad-hoc như mọi hôm, ko phải set gì trên con N82 nó lại conect ào ào, thiệt là khó hiểu. Mai tìm mấy cái AP khác thử xem còn bị No gateway reply nữa ko.

Mình vừa format lại máy và đã cài hoàn chỉnh 1 số phần mềm cần thiết. giờ mình muốn Backup nó lại như kiểu Ghost của PC í để sau này có format lại máy thì 1 phát có các phần mềm cần thiết lun được ko à
các pro giúp mình nhé.

Back up thì chỉ nên back up những phần mềm cài trên phone thôi. Phần mềm naò cài trên thẻ thì đa số khi 4mat phone cũng ko sử dụng lại được mặc dù đã back up đâu.

Backup bằng PC suit hoặc vào memory card> back up phone memory.

Vậy bạn cài cái MMSync đó bằng cách nào nếu phone không kết nối được với PC thông qua PC Suite ?

Không phải là phone đã kết nối với PC thông qua PC Suite rồi mới cài được cái đấy ah ? Nếu phone không kết nối được với PC Suite thì sao mà cài cái đó trên Phone thông qua PC Suite được :-??

Chẹp chẹp. Bác test đi rồi trả lời em. Cắm cái điện thoại mới vào PC, khi ấn vào get connect thì nó sẽ bắt điện thoại phải cài cái đó vào. Không cài cái đó vào thì ko kết nối PC suit được. Mấy máy gần đây như từ 5700 trở đi mới có cái này hay sao ý.

hghtforever

N82 của em có vấn đề: hư loa sau khi rớt ><

em mới mua máy từ hôm 26-8, và bị rơi tổng cộng sáu lần, tất cả đều có độ cao tầm 1m,, thế là tự nhiên mấy hôm nay em phát hiện ra là loa ngoài của máy bị tịt mất một bên không kêu, em đã chỉnh cân bằng loa trong cái music player rồi nhưng không đc... còn lại thì máy vẫn bt.. Em mua máy ở thegioididong và tất nhiên vẫn còn bảo hành, nhưng thực sự em không muốn đi bảo hành 1 tý nào cả. thứ nhất là em không muốn máy mình bị mổ xẻ rồi lợn lành thành lợn què, 2 là theo em cái bệnh này chắc là không sửa đc, rồi lại công cốc.
vậy bác nào trong diễn đàn đã gặp trường hợp như em thì cho em 1 vài lời khuyên nhé, em xin trân thành cảm ơn mọi người :((

Kenji1992

bạn nên đem lên nokia care để bảo hành , khó có thể khắc phục được loa như bạn nói lắm . mặt dù bị mổ xẻ nhưng mình hok nới với người ta thì làm sao người ta biết máy bị mổ xẻ . thân ái

hghtforever

vâng e đọc trong sách hướng dẫn là tránh để rơi có thể sẽ làm hỏng các mạch điện tử tinh vi, nên em nghĩ chắc là không sửa đc đâu, thôi thì cũng may nó có 2 loa hỏng 1 cái còn có 1 cái để nghe, với cả cũng may là nó không hỏng cái camera không thì khóc luôn, dùng mấy cái máy này ghê quá, tối ngủ toàn nằm mơ bị hỏng hixhix

tiny1990

em mới mua máy từ hôm 26-8, và bị rơi tổng cộng sáu lần, tất cả đều có độ cao tầm 1m,, thế là tự nhiên mấy hôm nay em phát hiện ra là loa ngoài của máy bị tịt mất một bên không kêu, em đã chỉnh cân bằng loa trong cái music player rồi nhưng không đc... còn lại thì máy vẫn bt.. Em mua máy ở thegioididong và tất nhiên vẫn còn bảo hành, nhưng thực sự em không muốn đi bảo hành 1 tý nào cả. thứ nhất là em không muốn máy mình bị mổ xẻ rồi lợn lành thành lợn què, 2 là theo em cái bệnh này chắc là không sửa đc, rồi lại công cốc.
vậy bác nào trong diễn đàn đã gặp trường hợp như em thì cho em 1 vài lời khuyên nhé, em xin trân thành cảm ơn mọi người :((

Không cần phải đem bảo hành đâu bạn ạ. Nó bị lỏng cái chân loa đó (rớt 6 lần xem ra hàng của nokia là số 1 rồi. cần tổ chức cuộc thi ném đt :D)
Mình bị trên con N95 loa bị tịt 1 bên (Nguyên nhân do chảnh, mình quoăng đt lên giường nệm mà nó bị tịt loa) Nhờ thằng bạn nó test bảo là bị súc, ấn vào là xong. hy vọng bạn củng bị giống mình

thanhluckyluke

ra tiệm thì nói hư dây nguồn phải thay. mình ko biết j luôn. cứ tưởng là bi lệch tiếp xúc khi xoay thôi. có bác nào rành giúp em với . sợ bị tụi nó luột máy thui.

namhunghihi

trường hợp của bạn mình cũng bị rồi. tốt nhất bạn nên đem ra tiệm có uy tín nhất mà bạn được biết .nó chỉ lổi chân tiếp súc đem ra cho nó làm 1 tí thôi. Không phải thay gì cả. Mà nếu nó bảo thay thì tốt nhất đến tiệm khác.

Status
Không mở trả lời sau này.