• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
hiện tại thì mình dung nokia 3250 . máy mình bị liệt phím 1 2 3 . mình dùg tay ấn mạnh vào gốc trái của máy mới bấm đc . bạn nào giúp mình cách khắc phục với
Bạn thử thay phím đi xem sao :)

solochom1989

Mình cũng giống bạn nè . Cái N82 mình rớt nhiều không đếm xuể ^^! nhưng vẫn xài tốt chán , bạn cứ ra Nokia Cảe bảo hành vì mình còn hạn bảo hành dại gì đem ra ngoài sửa cũng fải mở ra mới sửa đc lại còn mất tem bảo hành . Tới bảo hành buổi sáng buổi chiều nó gọi lên lấy đt bình thường , bảo hành còn luộc đồ thì đem ra ngoài nó hok luộc tui cũng thua :|

solochom1989

Hix hix em chưa update thì nó kết nối đc bình thường nhưng update lên thì không kết nối PC Suite , mặc dù em đã xóa cai PC Suite và cài lại luôn , nhưng cái chính là nó không nhận đt thì làm sao mà nó cho cài chương trình MMSync đó đc ạh T_T vả lại trong fần app. manager của em cũng hok có cái MMSync lun :|

lekhachuy3aa

Hiện tượng với MusicPlayer trên N82?

Các bạn ơi có máy của bạn nào bị hiện tượng vào music player mình có 50 bài nhạc sau khi refresh nnos còn 49 bài sau đó vài ngày minh refresh lần nữa nó còn 48 bài giờ nó còn 47 bài. Trong thẻ nhớ mình có hơn 100 bài hát mà nó search được có từng đó bài kì quá! Mong mấy bạn giúp Pro giúp đỡ mình với. Nghe nhạc bằng chương trình này hay mình mong được khắc phục sớm.

Zenki

Super V.I.P
Các bạn ơi có máy của bạn nào bị hiện tượng vào music player mình có 50 bài nhạc sau khi refresh nnos còn 49 bài sau đó vài ngày minh refresh lần nữa nó còn 48 bài giờ nó còn 47 bài. Trong thẻ nhớ mình có hơn 100 bài hát mà nó search được có từng đó bài kì quá! Mong mấy bạn giúp Pro giúp đỡ mình với. Nghe nhạc bằng chương trình này hay mình mong được khắc phục sớm.
Mỗi lần refresh là nó chỉ tính số bài hát được Add vào thôi chứ không phải nó tính số bài hát bạn có trong thẻ. Refresh xong nó sẽ báo là Added nghĩa là tổng số bài mới đc thêm vào List, không tin bạn thử vào List nhạc xem vẫn có đầy đủ đấy :)

malanh

wow, nghe có vẻ hấp dẫn wá àh, em có máy n95-4 nè, mà gan của em nhỏ wá nên chắc đợi thêm tí thời gian nữa :D ... Thông tin này hot wá đi, a dùng bõ để flash nó hả.:D

Zenki

Super V.I.P
Vậy giờ mua N95-8G mới thì phải chọn những máy có RM-320 thì mới up đc FW v30.0.018 hả ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hix hix em chưa update thì nó kết nối đc bình thường nhưng update lên thì không kết nối PC Suite , mặc dù em đã xóa cai PC Suite và cài lại luôn , nhưng cái chính là nó không nhận đt thì làm sao mà nó cho cài chương trình MMSync đó đc ạh T_T vả lại trong fần app. manager của em cũng hok có cái MMSync lun :|

Tốt nhất là bác cứ dùng trình PC suit trong CD kèm theo máy là ổn nhất. Mình cũng gặp tình trạng tương tự như bác.
UP xong thì nó báo đã kết nối nhưng không tìm thấy driver.Khi cài thì nó báo không thể kết nối. Có lẽ do tính tương thích thôi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
XIN HỎI VỀ PIN NOKIA

Mình có 1 chút băn khoăn về vấn đề pin NOKIA. Nhân đây mình mong các chuyên gia tư vấn cho mình một tý.
Pin cùng mã hiệu như BL-4C,BL-5C, BL-6C có cùng hiệu điện thế 3,7V nhưng chỉ khác dung lượng mAh có thể thay thế lẫn nhau được hay không?Mình thấy có rất nhiều ý kiến trái ngược nhau nên rất boăn khoăn.
Có ý kiến cho rằng không nên vì có thể gây hỏng máy nhưng cũng có ý kiến cho rằng chúng có cùng hiệu điện thế 3,7 V nên có thể thay thế cho nhau được và chúng chỉ có sự khác biệt về kích thước mà thôi.
Pin BL-6C có thể thay thế cho các máy dùng pin BL-5B để tăng thời gian sử dụng được hay không?
Mình rất mong nhận được sự tư vấn của các chuyên gia.
Cho mình cám ơn trước nhé!!!

thanhlonely

đương nhiên là được, chẳng có gì phải lăn tăn cả. Vấn đề ở chỗ hình dạng của các loại pin này nó thường khác nhau nên việc thay thế chúng với nhau là hơi khó

Zenki

Super V.I.P
Mình có 1 chút băn khoăn về vấn đề pin NOKIA. Nhân đây mình mong các chuyên gia tư vấn cho mình một tý.
Pin cùng mã hiệu như BL-4C,BL-5C, BL-6C có cùng hiệu điện thế 3,7V nhưng chỉ khác dung lượng mAh có thể thay thế lẫn nhau được hay không?Mình thấy có rất nhiều ý kiến trái ngược nhau nên rất boăn khoăn.
Có ý kiến cho rằng không nên vì có thể gây hỏng máy nhưng cũng có ý kiến cho rằng chúng có cùng hiệu điện thế 3,7 V nên có thể thay thế cho nhau được và chúng chỉ có sự khác biệt về kích thước mà thôi.
Pin BL-6C có thể thay thế cho các máy dùng pin BL-5B để tăng thời gian sử dụng được hay không?
Mình rất mong nhận được sự tư vấn của các chuyên gia.
Cho mình cám ơn trước nhé!!!
Cùng hiệu điện thế thì dùng cho máy nào cũng được thôi nhưng vấn đề là ở kích thước thôi, PIN có lượng mAh lớn hơn chắc chắn sẽ có kích thước lớn hơn PIN có lượng mAh ít :)

Trên diễn đàn mình cũng có người làm thử rồi đấy. Lấy PIN BL-6F của N95-8G thay cho BF-5F của N95 nhưng kết quả là PIN BL-6F to hơn chỉ 1 tí ti thôi nên không đóng nắp PIN lại được :D. Xem thêm ở Topic dưới nhé bạn :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=18053

hghtforever

Mình cũng giống bạn nè . Cái N82 mình rớt nhiều không đếm xuể ^^! nhưng vẫn xài tốt chán , bạn cứ ra Nokia Cảe bảo hành vì mình còn hạn bảo hành dại gì đem ra ngoài sửa cũng fải mở ra mới sửa đc lại còn mất tem bảo hành . Tới bảo hành buổi sáng buổi chiều nó gọi lên lấy đt bình thường , bảo hành còn luộc đồ thì đem ra ngoài nó hok luộc tui cũng thua :|
uh, cảm ơn bạn, để mình thử. mình cứ phải tìm hiểu kỹ trước khi đem đi

nguyenvansang

Well-Known Member
:D! Cái này mình nghỉ chỉ bị lỏng chỗ 2 chấu tiếp xúc của loa với Main thôi! Cậy vỏ ra khéo 1 chút. Rồi kiếm cái tuavít 6 cạnh vặn ốc ra mà kiểm tra. Có thể banh cho 2 cái chấu tiếp xúc ấy duỗi thêm ra để những lần sau có rơi chắc ít khi bị tịt loa lắm :D. Nếu ko tự làm được thì chỉ có nước mang bảo hành thôi. Máy đẹp và dùng thường xuyên để khiếm khuyết vậy bực mình lắm đó!
Trước mình xài N73 rơi suốt. Xuống sân trường đá cầu văng cứ bình bịch mà chẳng sao. Cuối cũng ko dùng để trong két sắt 1 tháng lấy ra xài lại thì bị chết mất Sóng của máy => Mang ra cho thằng bạn sửa nó vọc => Bong hết Main => Mang bán sắt vụn được hơn 1tr. Dùng được đúng nửa năm :((

nguyenvansang

Well-Known Member
Post lên 2 bài rồi kìa cha nội ;;)
Pin thì thấy chỉ có dòng BL-xC thì thay thế dễ (4-5-6C). Chúng chỉ khác nhau về đọ dày còn các kích thước khác = nhau => Chỉ cần lấy dao rạch giấy gọt 2 bên cạnh khớp pin đi là ok. Thay thế cho nhau thì ok luôn. Pin cũng dòng thì có thể thay cho nhau được mà ko sao hết
Các loại pin ra sau này đa dạng quá => Khó kiếm để thay thế hơn. Điển hình như pin của em N82 của mình kiếm để thay khó quá

nguyenvansang

Well-Known Member
MMSync là cái chương trình đồng bộ tin nhắn ( soạn và gửi luôn trên PC) ấy mà. Ko cài cũng chả sao. Đã test rồi nha! Up PC Suit mới thường hay bị tình trạng vậy. Bạn nên dùng các PM chuyên gỡ File của PC như Total Remove để gỡ các bản PC Suit đã cài => Dùng PM dọn dẹp rác cho PC như Cclearn để xóa các File rác sau ghi gỡ Pm => Vô Nokia.com mà down bản mới về rồi cài => Chắc chắn sẽ kết nối thành công 99% :D. 1% là do cách bạn thực hiện ra sao thôi! Nhớ remove cả mấy cái PM có tên Nokia ở đầu trên PC đi nha! Chúc thành công

nguyenvansang

Well-Known Member
Ai biết cách nào move 1 lúc nhiều ứng dụng vào 1 thư mục bất kỳ không chỉ mình với. Mình dùng N82. Cả mấy chục apps mà làm từng phát một thì lâu quá :(
Cảm ơn nhiều.

Lười cài = tay thì cài qua PC Suit đi! Sẽ nhanh và ko đau tay như khi cài trực tiếp trên đt :p

hghtforever

:D! Cái này mình nghỉ chỉ bị lỏng chỗ 2 chấu tiếp xúc của loa với Main thôi! Cậy vỏ ra khéo 1 chút. Rồi kiếm cái tuavít 6 cạnh vặn ốc ra mà kiểm tra. Có thể banh cho 2 cái chấu tiếp xúc ấy duỗi thêm ra để những lần sau có rơi chắc ít khi bị tịt loa lắm :D. Nếu ko tự làm được thì chỉ có nước mang bảo hành thôi. Máy đẹp và dùng thường xuyên để khiếm khuyết vậy bực mình lắm đó!
Trước mình xài N73 rơi suốt. Xuống sân trường đá cầu văng cứ bình bịch mà chẳng sao. Cuối cũng ko dùng để trong két sắt 1 tháng lấy ra xài lại thì bị chết mất Sóng của máy => Mang ra cho thằng bạn sửa nó vọc => Bong hết Main => Mang bán sắt vụn được hơn 1tr. Dùng được đúng nửa năm :((
hix, mở máy chắc tôi không dám đâu, có lẽ tôi sẽ mang ra bảo hành, nghe các bác nói thì bệnh này có vẻ khó chữa, hy vọng tai qua nạn khỏi :(

cuongbep

uh, cảm ơn bạn, để mình thử. mình cứ phải tìm hiểu kỹ trước khi đem đi

Nếu mà bạn còn hạn bảo hành thì tội gì ko đem ra Chỗ BH của Nokia nhỉ. Mách cho bạn nhé, trước đây mình dùng con N91 4G, mới dùng đc vài bữa máy nó bị gì mà ko đọc đc ổ 4G nữa, Thế là lúc đó mình vào nhập học trong HCM, mình đem đen 121 Phan Đăng Lưu, Bình Thạnh. HCM. Vào đó nó bảo là bị lỗi ổ cứng, thay mất 2tr5, hxhx, nghe xong mà thở ko nổi, máy thì mua 11tr chưa đc mấy bữa xong, mà thay thế này chắc chết quá. Ai ngờ nó free. haha. Lúc mới đến nó còn bảo là máy anh mới quá, hàng chưa nhập về kịp nên hẹn a 1 tuần sau quay lại kìa. Hxhx.
Nên bạn cứ đem ra chỗ BH của NOKIA mà sửa nhé, Ko phải nghĩ gì khi đang trong t/g BH đâu. Ở HN thì ko biết thế nào, chứ ở SG sửa tốt lắm, mà họ nhiệt tình lắm ( vào đó cứ như mình là VIP ấy ;)) )

tsthanhhai

hiện tại thì mình dung nokia 3250 . máy mình bị liệt phím 1 2 3 . mình dùg tay ấn mạnh vào gốc trái của máy mới bấm đc . bạn nào giúp mình cách khắc phục với

N3250 thường bị liệt 3 phím này. Nếu bạn rành máy thì mở ra vệ sinh trước, nếu không hết thì kiểm tra sợi dây nguồn. Nếu ko rành về đt bạn có thể đem ra cửa hàng nào uy tín nhờ họ kiểm tra.

Status
Không mở trả lời sau này.