• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tsthanhhai

Bạn flash = JAF box à. RM-421 nó thua RM-320 nhưng gì vậy bạn, mình chưa test RM-421 nên ko bit

Kojiro

Super V.I.P
Bạn flash = JAF box à. RM-421 nó thua RM-320 nhưng gì vậy bạn, mình chưa test RM-421 nên ko bit

Theo mình biết thì cái 421 chỉ dành cho thị trường bắc Mỹ, có lẽ người dùng ít nên bản fw mới của nó đến giờ vẫn chưa ra. Vì vậy mới có người muốn up sang 320 để up được fw mới :D

lekhachuy3aa

Không bạn ơi. Mình vào list xem thử rồi, thiếu rất nhiều bài hát mà trong thẻ có. Trong thẻ mình có hơn 100 bài nhưng đếm trong list nhạc chỉ có 47 bài thôi. Có nhiều bài không hiện ở list nhạc lắm! Tìm cách giúp mình với. Mới mua nó về mà vậy nên cảm thấy hơi buồn! Mình thấy hiện tượng này có một số bạn cũng đã hỏi nhưng không có ai trả lời cả.

lekhachuy3aa

Trời ơi! Mới refresh lại cái nữa giờ đếm còn 46 bài mất đi 1 bài mình thích. Chả lẻ giờ phải vô File manager để nghe từng bài sao. Hix!

spiderman_anhvu

Thay thoải mái bạn à, hồi trước mình đã thử 1 lần rồi. Hồi đấy cái máy nokia 6101 bị hết pin, mượn tạm cái máy của thằng bạn lắp pin nó vào. Dùng vô tư, chỉ có điều pin của nó dày hơn nên lắp không vừa cái nắp thôi.

spiderman_anhvu

Vấn đề này mình chưa gặp bao giờ, mình cũng dùng N82. Đang dùng fw v30. Bạn thử để hết nhạc trong mục sound\digital xem có được không? Mà nhạc của bạn phải là định dạng mp3 hay vài cái định dạng mà N82 hỗ trợ nhé! Không được thì bạn thử up fw xem :)

lekhachuy3aa

Mình cũng sài Fw 30 mới nhất đó. Mình đã thử làm như bạn và sau refresh đã lên được 61 bài nhưng vẫn thiếu, giờ trong Soud digital của mình có 112 bài. Thank bạn nha! Nếu có cách nào thì chỉ mình với nha!

Kenji1992

Lên nokia care nó đòi đến 500k . ra mấy tiệm sửa đt thì người ta bảo hok có đồ thay ….hi x hi x

Orbit

Mình cũng sài Fw 30 mới nhất đó. Mình đã thử làm như bạn và sau refresh đã lên được 61 bài nhưng vẫn thiếu, giờ trong Soud digital của mình có 112 bài. Thank bạn nha! Nếu có cách nào thì chỉ mình với nha!

Hi bác !
Cái này theo mình biết thì mp3 có 3 layer, và máy điện thoại chỉ dùng được layer III mà thôi, các layer khác là ko chịu đâu. hồi trước mình cũng mấy lần bị refresh mà ko add nhạc được, sau đó mình chyển tất cả nhạc về định dạng wma rồi copy vô máy. Kể từ lúc đó mình không bị nữa, bài nào wma cũng hát o o....

Lần thứ 2, mình bị lỗi là load mấy bài nhạc có bản quyền (Copy Right) nên khi copy vô máy nghe được mấy lần là sau đó nó ko hát được nữa, dù co ra file manager để play cũng ko được...

Như vậy, bạn thử xem lại cái layer của file nhạc coi là gì... có thể dùng herosoft 2001 để chuyển layer hoặc "easy MP3 converter " để chuyển về WMA. Hoặc xem lại coi bài nhạc đó có bị khóa bản quyền ko nhé. Với lại bạn xem coi vào file manager có play được các file đã mất ko nhé.....Nếu vẫn hát được thì .... bó tay, đem bảo hành thui.

Mình cũng sài cái 82 đen lâu lắm rồi, nhưng chưa bị tình trạng này bao giờ hết, mình chỉ bị mỗi cái là khi rếh thì nó add hết tất cả các file âm thanh*.mp3 và *.wav, *.wma, bất kể đó là gì!!! cho nên khi nghe nhạc phải buộc lòng nghe những file âm thanh khác luôn.... Không biết có ai có cách chỉ mình với. Mình tạo hẳn 1 thư mục để toàn chứa nhạc mà thôi...
Thanks all. Chúc bác lekhachuy3aa thành công.

gai

Well-Known Member
làm gì có vụ lau sạch bàn phím là bấm được. máy mình cũng liệt 3 phím 147. phải dùng tay ấn mạnh 2 đầu dt mới bấm được. dòng này tháo ra tháo vô cực lắm. máy thằng thợ nào mà chả hét. hix:-??

panrai

Super V.I.P
hiện tượng nầy mình gặp 3 loại máy N81,N95-2G,N82 rồi bạn,ko khó đâu bạn fomat máy và fomat thẻ và làm lại thôi chứ ko có gì hết bạn ơi,lý do rất đơn giản là máy bị diểm virut thôi,chứ ko sau đâu,chúc bạn thành công:D

Zenki

Super V.I.P
Thông thường nếu bị theo 1 dãy phím ngang hoặc dọc thì dzo mạch ở trong có vấn đề dẫn đến chạm liên tiếp, cái này thay phím mới chắc được thôi mà :)

lekhachuy3aa

Mình cũng đoán là có virus do PC của mình luc chep File viuVirrus nặng. Nhưng mình đang dung FW 30 Format la khỏi hack luôn! Mà có phần mềm diệt virus nào thật mạnh cho Con Phone không các bạn, Có thể chỉ mình mình cài thử.

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng đoán là có virus do PC của mình luc chep File viuVirrus nặng. Nhưng mình đang dung FW 30 Format la khỏi hack luôn! Mà có phần mềm diệt virus nào thật mạnh cho Con Phone không các bạn, Có thể chỉ mình mình cài thử.
Nghe nói N82 format lại không mất instalserver trong C:\sys\bin đâu bạn :D Format xong vẫn cài PM ứng dụng được nhưng không làm gì hệ thống được thôi :D

chapcheng

đọc mấy file word trong máy vẫn bị lỗi +_+ chưa tìm ra được cách nào nứa :( ko có ai biết sao ????

tantaimk

theo mình bit thì pc và điện thoại sử dụng 2 loại HDH khác nhau, làm sao có thể cùng nhiễm 1 loại virus đc? hùi trc mới mua mình cũg bị như dzị, sau khi 4mat cả máy lẫn thẻ thì uki

gacon_ct

3250 mình có xài oy` ! dòng DT này chán lắm , dễ hư nữa . mà khó có linh kiện để thay thế . nếu có ai tặng mình 1 cái 3250 chắc mình ko lấy đâu .

spiderman_anhvu

Hi bác !
Cái này theo mình biết thì mp3 có 3 layer, và máy điện thoại chỉ dùng được layer III mà thôi, các layer khác là ko chịu đâu. hồi trước mình cũng mấy lần bị refresh mà ko add nhạc được, sau đó mình chyển tất cả nhạc về định dạng wma rồi copy vô máy. Kể từ lúc đó mình không bị nữa, bài nào wma cũng hát o o....

Lần thứ 2, mình bị lỗi là load mấy bài nhạc có bản quyền (Copy Right) nên khi copy vô máy nghe được mấy lần là sau đó nó ko hát được nữa, dù co ra file manager để play cũng ko được...

Như vậy, bạn thử xem lại cái layer của file nhạc coi là gì... có thể dùng herosoft 2001 để chuyển layer hoặc "easy MP3 converter " để chuyển về WMA. Hoặc xem lại coi bài nhạc đó có bị khóa bản quyền ko nhé. Với lại bạn xem coi vào file manager có play được các file đã mất ko nhé.....Nếu vẫn hát được thì .... bó tay, đem bảo hành thui.

Mình cũng sài cái 82 đen lâu lắm rồi, nhưng chưa bị tình trạng này bao giờ hết, mình chỉ bị mỗi cái là khi rếh thì nó add hết tất cả các file âm thanh*.mp3 và *.wav, *.wma, bất kể đó là gì!!! cho nên khi nghe nhạc phải buộc lòng nghe những file âm thanh khác luôn.... Không biết có ai có cách chỉ mình với. Mình tạo hẳn 1 thư mục để toàn chứa nhạc mà thôi...
Thanks all. Chúc bác lekhachuy3aa thành công.

Cái này mình đã tìm ra 1 cách. Đó là trước khi cóp nhạc vào trong điện thoại hoặc bạn bạn kết nối thẻ nhớ với máy tính qua đầu đọc thẻ. Bạn bôi đen và nhấn chuột phải vào những bài bạn muốn nó nằm trong 1 list, chọn tất cả cùng trong một album (tên tùy ý). Sau đó, vào music player của mobile. Đừng view all song mà view theo album ý. Tất cả các bài sẽ được chia theo từng album bạn đã chọn và chỉ việc play album thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.