• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

magicQ

Chỉ cách giải quyết vụ này với!!!

Máy của mình là N95 8gb, sau khgi dc sự hướng dẫn của zenki và kojiro, mình đã format và hack thành công, xài bữa giờ ko bị gì, nhưng hôm wa máy tự nhiên đứng cứng đơ, mình chỉ còn cách tắt nguồn và khởi động lại, sau đó máy hiện lên dòng thông báo installing... và tiếp theo là 1 câu có ý nghĩa là có nhiều ứng dụng lạ và ko an toàn trên máy, y như hồi lúc mới mua :( ko biết ỗ cứng có bị gì ko? ai biết cách chữa trị giúp với, nếu ko nản quá đem ra tiệm sang lại luôn quá :(( nó còn 1 lỗi nữa mà úb hay gặp là khi cắm cáp vào thì lúc xong việc mình remove thì PC thông báo là vẫn còn ứng dụng đang chạy nên ko remove dc, nhiều lúc bí quá mình rút cáp đại :| ai rành cái này chỉ mình luôn nha. Mình pó tay rồi! :(:)(:)((

hoatdong

GIÚP ĐỠ VỀ TAI NGHE BLUETOOTH BH-320

Tôi đang dùng E61i và định mua 1 chiếc tai nghe bluetooth BH-320 nhưng ko biết chất lượng ntn?
Mọi người ai biết chất lượng của cái này thế nào xin giúp đỡ. Cám ơn trước nhé

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
bạn nên format máy và ổ cứng cho nó sạch hết là dùng ok, ko cần bán máy.
Nếu khi chép xóng nó ko cho tắt USB:
1 vào phần kết nối 0> chuyển thành chế độ PC suite rùi hay rút ra.
2 Tắt đt hay PC rồi hay rút ra. :p

nguyenpa

Super V.I.P
1 là thẻ bị virus hoặt lỗi ( hiện những files ô vuông có dung lượng lớn.
2 là bạn dùng cách khóa thư mục trên thẻ = cách thay đổi 1 ký cuối và hêm dâu chấm đằng sau.
:D

BadboyC

Lỗi Nokia Updater Software???Cứu với

tình hình là nhà e cài con Nokia Updater Software ko được, setup được 54% cái đó báo lỗi, cũng chả biết làm cách nào để khắc phục, ai biết giúp e, e đã down cái NUS mới, cài vào cũng báo lỗi vậy

lekhachuy3aa

Trời. Chứ tất cả bài nhạc của mình chép trong thẻ nhớ chứ đâu. Mình cũng vô album đếm thử thì số bài hát đâu có đủ trong thẻ nhớ. MÀ bạn không thấy Spider nói àh trước khi chép nhạc vào thẻ nhớ sau đó bôi đen rồi click phải vào. Mình làm thử nhưng click phải vào có thấy album đâu. Mình không hiểu cái chổ đó chứ chép vào thẻ ai mà chả biết bạn nói chuyện lịch sự tí chứ!

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là nhà e cài con Nokia Updater Software ko được, setup được 54% cái đó báo lỗi, cũng chả biết làm cách nào để khắc phục, ai biết giúp e, e đã down cái NUS mới, cài vào cũng báo lỗi vậy

Có thể file cài đặt bạn down về có vấn đề nên nó đọc không được, bạn down lại file khác rồi cài lại nhé!

lekhachuy3aa

Mình làm được rồi hên quá! Mình đã tìm cách add vào album rồi! Cảm ơi bạn Spiderman nhe! Mình đã refresh và có được đủ số bài hát rồi.

hghtforever

bạn ơi, mình có làm cái gì đâu. mình đã thử quét virus trên pc, cũng như trên đt rồi mà không đc, chán quá

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi, mình có làm cái gì đâu. mình đã thử quét virus trên pc, cũng như trên đt rồi mà không đc, chán quá
Format lại máy lẫn thẻ đi bạn :) Hy vọng sẽ fix được lỗi.

Mà bạn đang dùng FW v20 đúng không ? Nếu vậy up lên FW mới luôn đi, nhớ format hack phone đầy đủ rồi hãy up :)

hghtforever

fomat hackphone là thế nào hả bạn
format lại máy là dùng bốn nút ý á, có lưu ý gì ko bạn nhắc mình luôn đi, mệt quá

Zenki

Super V.I.P
fomat hackphone là thế nào hả bạn
format lại máy là dùng bốn nút ý á, có lưu ý gì ko bạn nhắc mình luôn đi, mệt quá
Thế này nhé

1. Format lại máy cho sạch sẽ
2. Hack phone
3. Up lên FW v30

Thế thôi là được. Nhưng lưu ý khi lên v30 sẽ không chỉnh sữa gì trong hệ thống được đâu, chỉ cài được PM unsigned thôi :D Nếu muốn máy chạy ổn định thì mình khuyên bạn nên up lên v30 :)

venusian

Moderator
cảm ơn bác nhưng chỗ mình ko có cửa hàng nào uy tín vậy. Thôi đành chờ tự làm thui.:|

Zenki

Super V.I.P
cảm ơn bác nhưng chỗ mình ko có cửa hàng nào uy tín vậy. Thôi đành chờ tự làm thui.:|
Tự downgrade thì đừng nên bạn ah, tỉ lệ 50 - 50 một mất 1 còn đấy, đem ra Nokia Care nó làm thì làm thế thôi chứ nó cũng không dám đảm bảo là thành công hay không đâu. Nếu đã lỡ up lên rồi thì cứ để vậy mà dùng tạm, trước giờ mình chưa thấy ai downgrade thành công nhiều nên bạn đừng có làm liều không lại toi con máy là rồi :D Chờ thêm 1 thời gian chắc sẽ có cách hack mới cho các FW mới thôi mà :)

BadboyC

như đã nói từ đầu là đã down lại nhiều lần rồi,bản english và bản vietnammese cũng đều báo như vậy, ai biết cách khắc phục thì giúp nhá

Zenki

Super V.I.P
như đã nói từ đầu là đã down lại nhiều lần rồi,bản english và bản vietnammese cũng đều báo như vậy, ai biết cách khắc phục thì giúp nhá
Bạn đang xài Vista phải không ??

Theo như lỗi trên cho thấy thì nó không chạy được bước Update cho NSU. Lúc cài đặt bạn có bật mạng lên không ? Thử tắt Firewall trong Win Vista đi rồi cài lại xem sao. Bản Win Vista nó bảo mật kỹ quá nên nhiều PM khi cài đặt trên PC không chạy được bước update cuối cùng.

Zenki

Super V.I.P
Tôi đang dùng E61i và định mua 1 chiếc tai nghe bluetooth BH-320 nhưng ko biết chất lượng ntn?
Mọi người ai biết chất lượng của cái này thế nào xin giúp đỡ. Cám ơn trước nhé
Chất lượng thì cũng tùy thuộc vào bạn nữa. Lúc mua bạn nên hỏi người ta có thể gọi 1 cuộc thử để kiểm tra chất lượng tai nghe thế nào mà. Xem thử khả năng kết nối của nó với phone ra sao, thời gian đàm thoại được tối đa bao lâu và thời gian chờ bao lâu, quan trọng là khoảng cách kết nối, theo mình biết thì con này khoảng cách kết nối của nó có thể lên tới 10m. Với giá gần 1tr đồng thì mình nghĩ bạn không nên lo lắng về chất lượng, chủ yếu là kiểu dáng nhỏ gọn và quan trọng là bạn thích hay không thôi :)

C

chiphoi2005

Guest
Về việc cập nhật FW mới cho N73ME

Nokia N73ME V 4.0839.42.2.1 - released bản này sau khi cập nhật mình thấy một số lỗi như sau không biết bạn nào bị giống mình không nhé :

Lỗi thứ 1 : Nắp trượt phía sau máy để mở camera không hoạt động như trước nữa, thường mình kéo xuống là hiện lên phần chụp của camera phải không? Phiên bản này không dùng được nữa, kéo xuống cũng như không phải vào Menu mở ra mới chụp được.

Lỗi thứ 2 : Khi khởi động nguồn thì camera chạy luôn không cần mình phải chạy, giống như Music vậy đó. Rất bất tiện và làm máy khởi động lên màn hìnhh chậm hơn nếu cài phần mềm giống như trước khi mình update.

Lỗi thứ 3 : Đang trong lúc nghỉ (tức là mình không sử dụng, tự động chạy Screensave của máy) mà mình cần sử dụng điện thoại bấm mở khóa bàn phím, chương trình chạy đầu tiên vẫn là camera hiện lên mà không biết mình có dùng hay không?

Lỗi thứ 4 : Khi mình đang trong lúc sử dụng điện thoại, camera auto chạy lên luôn, không hiểu là nó chạy để làm cái gì trong lúc mình đang dùng điện thoại.

Nói chung là bản này cũng còn khá nhiều lỗi, mặc dù khắc phục được các lỗi khác, nhưng cũng không hẳn là tốt khi mình nâng cấp như vậy. Bạn nào bị trường hợp giống mình thì Post bài lên tham khảo nha, cho những người chưa up nên tạm ngưng chờ phiên bản sau để đỡ mất công và tốn tiền Net.:(

Status
Không mở trả lời sau này.