• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
+Bạn có thể úp lên fireware mới nhất = cách tham khảo ở đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

+Còn mỗi lần format máy và khi vào máy báo intall là do 1 số ứng dụng bạn cài trên thẻ sẽ tự động phục hồi lại (có thể được hoạt ko) -> muôn ko báo thì bn5 xóa hết các thư mục dư ko dùng để lưu trữ trên thẻ (resoure, sys, system, ....) :D :D :D

Muôn vào wifi trên nokia cũng kha đơn giản: vào pm web -> đánh địa chỉ -> go to máy sẽ báo bạn chon kết nối nào -> .... là ok, còn nếu máy chọn sẵn kết nối gprs thì bạn làm như sau -> vào pm web -> option -> hàng đầu bạn chọn là use define ( luôn hỏi) :D :D

symbian

Chưa có bài nào về E65 ?

Quả thật mình đã bó tay với việc cài fonts tv và update fw cho con này , cài fonts thì đến 10 fonts cũngc ko cài đc mặc dù đã làm rất đúng theo hd , update thì ko đc vì nó báo là no software update for phone , rất mong mọi người trợ giúp cho mình. Xin cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
E có 2 vấn đề hỏi các bro nào có kinh nghiệm sử dụng N93:
1. Firmware mới nhất bây h của N93 là bao nhiêu ạ: các bác có thể cho e cái link down đc ko??? Thanks nhìu :D
2. Máy e dùng lệnh *#7370# để HR lại máy.Nhưng sau đó mỗi lần SR máy là nó tự động cài 1 PM gì đó : Chạy Installing mãi, e phải vào Task mới tắt được ? :O Không hiểu?
Mong các bro nào chơi dòng này, có kinh nghiệm, giải quyết hộ e 2 vấn đề trên ạ? :D

Vấn đề thứ nhất: Firmware mới là v 20.0.058 21-10-06 RM-55, chạy firmware mới ( hướng dẫn up theo đường dẫn của nguyenpa)bạn sẽ thấy nó giải quyết Wifi, thêm vài mục (hay lắm) và sẽ xử lý mấy hạt sạn khi chụp hình, khi chuyển chế độ từ chụp hình bằng ống kính chính sang nấp gập, camera thứ 2 sẽ không tự động bật lên nữa. (mình mới up hôm qua, chạy ngon lắm, up 1 tiếng 15 phút mới xong)

Vấn đề thứ hai: còn vấn đề này thì bạn vào đây, làm theo mình là sẽ ok Thủ thuật. Bạn nhớ vào app Man để ghi tên những file có chữ "not installed" nha, để theo mphần mình chỉ, bạn chỉ cần xoá những file này là xong (mấy file này làm máy tự động "installing" khi KĐ máy đó).

=D>

Taki7610

Unlock_GSM
các bác ơi chỉ giúp em với, con N91 của em tự dưng không nhận ổ cứng nữa không biết vì lí do gì. truy cập vào ổ cứng không được.. có cách nào khắc phục hiện tượng trên không các bác ơi. chỉ cho em với. em xin cảm ơn :((

*Nó báo thế nào <không tìm thấy hdd driver??>Bạn lấy cáp gắn vào xem nó detect được không? Vì có trường hợp HDD bị corup-->ẩn HDD,nếu dectect không được,là HDD "tiêu" ra hàng thôi-->Reset force<*#7370#> thử trước xem sao ha bạn.

phuongicb

Email của E 61?

Thảo Luận: làm cách nào để xoá các email ở trong E 61. Mình vào mail của gmail. Lúc ra lệnh xoá thì no' chỉ có dấu gạch ở thư trong máy, chứ không mất hẳn đi...

Có cách nào khác không mọi người?

phuongicb

N73 không có nhạc chuông sau khi nghe bluetooth

Sau khi nghe nhạc bằng chương trình music of chính nokia với tai nghe bluetooth jabra khoảng 3 giờ , thì sau khi tắt bluetooh thì n73 không có nhạc chuông không có rung nửa, phải khởi động lại mới có nhạc chuông. xin các Đại ca giúp tiểu đệ nhe!!!!

Namhuynh

Tao them shortcut trong Goto!

Em không thể tạo thêm các shortcut trong mục goto của máy N80. Có ai biết ko chỉ em với.
Thank trước nha!

Biker8296

Cúư con dế 3250 xpress music của em với.

Hôm qua em tải mấy cái themes của PDA, xong em cai vào 3250 của em.Trong luc em xem themes vừa cài vào máy...dang coi thì bổng nhưng nó đứng máy...đèn bàn phím chớp chớp...em tắt mãy xong...nhưng không mở len được.Các anh Mod và mấy anh chỉ em fải làm sao dây anh.:(:)((

bodyguard

Các bác sẵn đây cho em hỏi con N77 này có GPS ko? Tại sao em đọc báo thì thấy nó quảng cáo nói là có, một số người thì bảo là ko....

nguyenvansang

Well-Known Member
Chữa bệnh cho N73

:(( cả nhà ơi! Vốn dĩ nó là thế này. em xài con N73 được 7 tháng, đôi lúc nó cung ko nhận sim vì em hay làm rớt nó. hồi tháng 6 này thì em ko sử dụng nữa và cất nó vào tủ(trước luc cất đi vẫn xài bình thường). Hôm qua bỏ ra định dùng tiếp nhưng ai dè lắp sim vào nó vẫn ở chế độ Ofline. chọn chế độ khác thì máy khởi động lại về chế độ offline. đã thử rất nhiều sim khác nhưng máy đều ko nhận. vậy theo các bác máy em bị sao vậy? kể cả gọi thử 112(SOS) và để gần máy bo tần suất cung ko thấy có sóng. làm sao đây? :(:)((

lamtoanhong

:(( cả nhà ơi! Vốn dĩ nó là thế này. em xài con N73 được 7 tháng, đôi lúc nó cung ko nhận sim vì em hay làm rớt nó. hồi tháng 6 này thì em ko sử dụng nữa và cất nó vào tủ(trước luc cất đi vẫn xài bình thường). Hôm qua bỏ ra định dùng tiếp nhưng ai dè lắp sim vào nó vẫn ở chế độ Ofline. chọn chế độ khác thì máy khởi động lại về chế độ offline. đã thử rất nhiều sim khác nhưng máy đều ko nhận. vậy theo các bác máy em bị sao vậy? kể cả gọi thử 112(SOS) và để gần máy bo tần suất cung ko thấy có sóng. làm sao đây? :(:)((

Mình không đc cầm máy của bạn nên cũng khg thể quả quyết đc diều gì tuy nhiên:

Khi gặp bịnh này thường có mấy nguyên nhân gây ra : ( theo suy luận từ nhẹ dến nặng)

- Tiếp xúc thẻ sim dơ , hư trở sim,hoặc máy lỗi C/T(cái này thử vệ sinh tiếp xúc sim 4mart or nâng cấp fw )

-Công xuất máy bị chập do ẩm v.v khiến máy không thể vào chế độ online đc bởi chỉ ở chế độ này công xuất mới hoạt đông , mà khi đã chập sẽ kéo tụt nguồn khiến máy buộc phải restart.(Cái này cũng vệ sinh sấy nóng or thay công xuất)

-Lỗi UEM (nguồn) lỗi này ít xảy ra nhưng lại rất nặng , bạn đừng nghĩ rằng khi máy có thể ở chế độ offline bình thường là uem tốt , không hẳn thế bởi khi ở 2 chế độ này UEM buộc phải hoạt động ở 2 trạng thái hoàn toàn khác nhau và thật ra bình này cũng không còn mới nửa.

Và tất nhiên còn 1 số nguyên nhân nữa nhưng phải kiểm tra trực tiếp thì mới quyết định chính xác đc , mình chỉ đưa ra những trường hợp chính mà thôi.

Chúc may mắn!

nguyenvansang

Well-Known Member
em có thể nêu một số triệu chúng khác như : thỉnh thoảng vào được chế độ General nhưng cột sóng ko có và cũng ko hiện logo mạng; khi bấm số và ấn nút call thì máy đơ 3s rồi vẫn thế. một lúc sau máy báo "unable change Profile continues Offline " rồi màn hình đen ngòm và khởi động lại ngay sau đó. mong các bác xét giùm em!

lamtoanhong

em có thể nêu một số triệu chúng khác như : thỉnh thoảng vào được chế độ General nhưng cột sóng ko có và cũng ko hiện logo mạng; khi bấm số và ấn nút call thì máy đơ 3s rồi vẫn thế. một lúc sau máy báo "unable change Profile continues Offline " rồi màn hình đen ngòm và khởi động lại ngay sau đó. mong các bác xét giùm em!

Vậy phần nhiều là do FW rồi . nâng cấp cho nó luôn đi bạn.

nguyenvansang

Well-Known Member
ko nhận sim thì nâng cấp sao được ạ? em có Nbox nhưng mua từ năm ngoái nên ko có bản của N73. bác có thể giúp em nâng cấp Nbox được ko ạ.
ko nhận sim thì ko nâng cấp bằng NSU được fai ko?

nguyenvansang

Well-Known Member
ko nhận sim thì nâng cấp sao được ạ? em có Nbox nhưng mua từ năm ngoái nên ko có bản của N73. bác có thể giúp em nâng cấp Nbox được ko ạ.
ko nhận sim thì ko nâng cấp bằng NSU được fai ko?

nguyenvansang

Well-Known Member
làm thế nào để N-Box của em có thể chạy được FW của N73. trong BB5 của em ko có tên con này. các bác có fan mềm để nâng cấp N-Box thì post lên cho em với. em cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.