• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager

Vậy phần nhiều là do FW rồi . nâng cấp cho nó luôn đi bạn.

Nâng cấp (chạy FW) không phải ai cũng có thể làm ngay được, cần đọc và làm đúng các bước trước khi chạy mới đảm bảo an toàn.

Theo tôi, trước hết hãy "vệ sinh" máy như bạn Lamtoanhong đã nói + Format lại máy >>> chắc chắn sẽ khởi động máy được thôi.

Thanhha_2602

:(( cả nhà ơi! Vốn dĩ nó là thế này. em xài con N73 được 7 tháng, đôi lúc nó cung ko nhận sim vì em hay làm rớt nó. hồi tháng 6 này thì em ko sử dụng nữa và cất nó vào tủ(trước luc cất đi vẫn xài bình thường). Hôm qua bỏ ra định dùng tiếp nhưng ai dè lắp sim vào nó vẫn ở chế độ Ofline. chọn chế độ khác thì máy khởi động lại về chế độ offline. đã thử rất nhiều sim khác nhưng máy đều ko nhận. vậy theo các bác máy em bị sao vậy? kể cả gọi thử 112(SOS) và để gần máy bo tần suất cung ko thấy có sóng. làm sao đây? :(:)((

Máy của bạn có tiền sử là đánh rơi,vì vậy theo mình bị lỗi ở main rồi,bạn vào box phần cứng tham khảo đi,mình đã đưa đầy đủ sơ đồ,hình ảnh của phần sim cho N73 rồi đó.
Bạn vào đây tham khảo thêm nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9420

nguyenvansang

Well-Known Member
máy ko nhận Sim nên ko nâng cấp FW bằng NSU được. bằng N-Box thì Box của mình hơi cũ nên BB5 ko có file của N73. các bác có file update của N-Box ko ạ? có thì post giùm em cái. được ko ạ?

ThAngNgO_

cắm sặc vào xem có nhận ko,nếu nhận thì làm như bài trên :D, nếu ko đc nữa thì tò tí te:-??

Kojiro

Super V.I.P
Không kết nối N93 chế độ mass storage được!

Mình bị tình trạng như sau: mình kết nối con N93 với PC qua chế độ mass storage thì nó chuyển qua chế độ offline được 3giây thì báo "Unable activate mass storage mode. Memory card used by another programme." Trong khi đó mình không chạy chương trình gì từ thẻ nhớ cả,kể cả theme và chương trình hẹn giờ luôn.

Kết nối chế độ PC Suite vẫn được bình thường. Vậy là sao đây?

Làm ơn giúp mình với nha! Thank nhiều!

ThAngNgO_

có 1 soft nào đó chạy ngầm trong máy đó bạn,reset thui nếu ko tìm ra soft đó :(

ThAngNgO_

Các bác sẵn đây cho em hỏi con N77 này có GPS ko? Tại sao em đọc báo thì thấy nó quảng cáo nói là có, một số người thì bảo là ko....

con này ko có sẵn GPS tích hợp trong máy đâu bạn,nếu bạn muốn sài thì gắn phụ kiện thui :D

boo

Tai nghe cho E61i

em muốn mua 1 cái tai nghe khác thay cho tai nghe zin theo máy E61i để nghe nhạc hay hơn nhưg ko biết nên mua loại nào, em định mua tai nghe zin của N91 nhưg ko biết có sử dụng được cho E61i ko và có nghe hay hơn ko nữa, mấy bro tư vấn giúp em với

nguyenpa

Super V.I.P
Bạn dùng tai N73 ok hơn, nó cũng giống như N91 (ko phải tai lớn), nghe rất ok, bạn nên mua cái jack AD 41 và 1 tai nghe tốt là ok :D :D :D

kenpham

bạn kiểm tra xem tin nhắn có chọn bộ nhớ là Memorycard ko?nếu có thì chuyển sàng dùng bộ nhớ máy là ok thôi

kenpham

ý là dùng internet của máy tính đó. chia sẻ kết nối net của máy tính thôi mà :) chúc vui!

DaiNhi

Phiên bản 3.06 hay 3.07 bị lỗi gì vậy anh, em có 2 con N73me 1 con thì up được còn 1 con thì nó báo lỗi "Software update failed "

loicuagio

Phiên bản 3.06 hay 3.07 bị lỗi gì vậy anh, em có 2 con N73me 1 con thì up được còn 1 con thì nó báo lỗi "Software update failed "

báo như vậy là lỗi software , bạn có thể tắt đi , khởi động lại software xem sao .//

nguyenpa

Super V.I.P
do mạng hoạt do trang chủ của nokia đó bạn, có 1 lần mình úp vào buổi tối nó báo lỗi như trên, nhưng vào sáng sớm thì úp lại thì ok :D :D : D

A

awase

Guest
không biết làm sceensaver

chào các bác, tôi đã download các sceensaver về nhưng không biết làm cách nào để cài đặt. tôi đã thử vào trong Menu/tool/themes/edit nhưng không có dòng nào để cài đặt được. mong các bác giúp đỡ. tôi đang sử dụng N80. cám ơn.

nguyenpa

Super V.I.P
thướng thì bạn vào Menu/tool/themes (themes đang dùng)/edit -> ở dòng power -> nó sẽ hiện 3 dòng ( 2 dòng mặc định) và 1 dòng mới bạn chọn dòng mới là ok.

Kojiro

Super V.I.P
Thường thì muốn sử dụng Screensaver thì bạn phải cài flashlite.

bodyguard

Mình cũng ko bít sử dụng cái sceensaver, mỗi lền cài vào khí khóa phím thì no báo lỗi ji đó, ko hiện cái sceensaver, hiện đang dùng N77. Bác có thể giới thiệu 1 phần mềm sceensaver tiêu biểu dc ko, chứ trong fan giới thiệu soft nhìu lắm để có ji cài ko hiểu ji cón thể hỏi các bác tư vấn thêm cho dễ?

Status
Không mở trả lời sau này.