• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

viplexus

Thank các a e trong diễn đàn.Con Mt của tôi cũng cũ lắm rồi chắc mua cái mới vừa chơi game nữa thôi được mỗi cái mạng FPT còn đâu lởm hết hè

superman0524

N73 mất kết nối khi up?!

Chuyện là như thế này:
Em "tài lanh" tự update sofware mới cho con N73 của chị em, ở nhà em dùm phần mềm PC Suite có phần update sofware em tự chạy nó chạy đến ống xanh xanh cuối cùng tự nhiên nó tự mất kết nối thế là thằng N73 của bà chị em mất nguồn không khởi động lại được luôn.....
huhuhuhu.... em chả biết nó bị gì nữa em bị chưởi quá chừng luôn các anh biết nó bị gì chỉ cách em sửa với em xin nhớ ơn các anh suốt đời ạ !
huhuhu....xin giúp dùm em với ạ ! em bị chưởi khó chụi ghê lắm ạ ! huhuhu
em cám ơn !

q630666

Cái này tớ đã bị dính 1 lần.Và bó tay.Format ca thẻ cả điện thoại cả PC.Bạn giot_tinh_cay_dang giúp đỡ a e chỗ này rõ 1 tí đc không?

visaoyeu

máy tính em thì trung bình 1 tháng khoảng 2 triệu con worm, keyloger, trojan...
dt thì bị trong thẻ nhớ....... nhưng mà không ảnh hưởng lớn.
usb thì có nhìu folder ...exe nhưng mà nó chiếm 80.4kb
Sau nhiều lần rút ra 1 kinh nghiệm không bao giờ để file hide, dùng cùng lúc BKAV và KIS đảm bảo sạch như omo ^^!

Lúc nó ghi mất kết nối bác rút ra à:-?? Hay rồi đây:D
Bây giờ cắm lại vào PC rồi làm tiếp xem sao, nó báo ngắt kết nối thì cứ để máy ở đó.

máy tính em thì trung bình 1 tháng khoảng 2 triệu con worm, keyloger, trojan...
dt thì bị trong thẻ nhớ....... nhưng mà không ảnh hưởng lớn.
usb thì có nhìu folder ...exe nhưng mà nó chiếm 80.4kb
Sau nhiều lần rút ra 1 kinh nghiệm không bao giờ để file hide, dùng cùng lúc BKAV và KIS đảm bảo sạch như omo ^^!

Ko bao giờ đẻ nhưng dính autorun vẫn hide như thường.

echoap

Cần tư vấn về Hack Nokia E61i

Tình hình là tôi có 1 chú dế Nokia E61i hồi trước mua 7tr500 dùng quen tay rồi gắn bó hơn 1 năm nay cài tùm lum các ứng dụng vớ vỉn rồi , bỏ thì xót tiền quá ... do kinh tế suy thoái mà :(( thế nên quyết định giữ lại xài. Máy hết bảo hành rồi nên quyết định lôi ra hack thử xem. Nhưng đọc qua nhiều bài viết về hack phone rồi nhưng càng đọc càng mung lung khó hiểu quá, lúc đầu đọc thì thấy hiểu sau càng đọc càng mờ dần ..... mờ dần....... Mỗi bác đưa ra 1 cách hack phone khác nhau có điểm giống có điểm khác nhau làm em chả hiểu nổi. Vậy em mạo muội xin được bác nào đã hack thành công trên Nokia E61i thì tư vấn cách hack phone cho em với.
Xin MOD đừng remove bài của em nhé vì quả thật em dốt và sợ chết lắm, cái khó bó cái khôn mà ;) nhỡ hack mà ko thành công máy em Die thì em chắc xài StarTac quá.
Các bác nào đã HACK thành công trên Nokia E61i cứ nhiệt tình tư vấn cho em cách với.

viplexus

huhu mấy bác ơi e lại vừa bị dính thằng khốn nạn ,EXE 40.0kb đó h làm tnao để xóa nhanh nhất đây huhu e down cái USB Disk Srcurity về nhưng ko quest được Huhu

kp_enter

trước hết bạn phải diệt trên PC trước. rùi mới làm trên điện thoại. Cách diệt trên PC thì bạn có thể vào đây tham khảo:
http://kthk50.vnbb.com/viewtopic.php?f=131&t=345
còn trên điện thoại thì bạn có thể xóa thủ công hoặc thử kết nối với PC ở chế độ USB rồi dùng pm diệt virus để quét (mình thường dùng BKpro nhưng cách này mình chưa test lên ko chắc)

viplexus

E đang google tìm Pm diệt tận gốc đây.Có j tý nữa e test của pác.Dù sao cũng thank bác

kp_enter

E đang google tìm Pm diệt tận gốc đây.Có j tý nữa e test của pác.Dù sao cũng thank bác

hi đấy là cách mình hay dùng thôi còn bạn có thể dùng các pm diệt virus bản cập nhật như BKpro, KAV... đều có thể diệt đc nhưng diệt xong thì nhớ phải sửa lại registry thì lần sau khởi động lại máy mới logon đc (nhưng mình thấy quét bằng pm có khi còn lâu hơn vì dùng BK còn đỡ chứ dùng KAV cứ gọi là chờ dài :)))

Kojiro

Super V.I.P
Khi up báo mất kết nối là chuyện thường, NSU cũng ghi thông báo vậy mà. Vừa thấy mất kết nối mà rút ra thì căng à, làm theo giot_tinh nói nhé! Ko được thì ra... tiệm hoặc nghiên cứu up qua JAFF hay phoenix thôi.

Zenki

Super V.I.P
Chuyện là như thế này:
Em "tài lanh" tự update sofware mới cho con N73 của chị em, ở nhà em dùm phần mềm PC Suite có phần update sofware em tự chạy nó chạy đến ống xanh xanh cuối cùng tự nhiên nó tự mất kết nối thế là thằng N73 của bà chị em mất nguồn không khởi động lại được luôn.....
huhuhuhu.... em chả biết nó bị gì nữa em bị chưởi quá chừng luôn các anh biết nó bị gì chỉ cách em sửa với em xin nhớ ơn các anh suốt đời ạ !
huhuhu....xin giúp dùm em với ạ ! em bị chưởi khó chụi ghê lắm ạ ! huhuhu
em cám ơn !
Hôm bữa mình dùng NSU up con N95 8G giữa chừng cũng bị mất kết nối, up 2-3 lần thấy vẫn bị nên chuyển qua up bằng JAF :D Up bằng JAP nhanh hơn NSU nhiều :D

superman0524

máy em sau khi mất kết nối với cáp đồng nghĩa với việc máy không khởi động lại được luôn tức là mất nguồn luôn ạ !

Zenki

Super V.I.P
máy em sau khi mất kết nối với cáp đồng nghĩa với việc máy không khởi động lại được luôn tức là mất nguồn luôn ạ !
Tình trạng đã lâu chưa? Bạn có thử cắm cap vào lại không? Nếu bị vậy thì chuyển sang up bằng JAP dùng chế độ Dead Phone :D Hy vọng ok :D

tiny1990

Diệt mấy con loại này củng dễ thôi. Mình làm thủ công như sau!
VD diệt con image.exe thì dùng xplore search tụi nó (Nhớ bật chế độ xem file ẩn và bật hack)
Cuối cùng là xóa các file image.exe

visaoyeu

Ko bao giờ đẻ nhưng dính autorun vẫn hide như thường.

ai nói bác là ko để hide vẫn hide? Những folder nào để hide dính virus thì mới ko thể hiện, còn file .inf thì nó vốn là file ẩn mà..... virus mà ko ẩn thì ai gọi là virus?:-/

ammye

Samsung INNOV8 (i8510) bị bệnh gì?

Làm ơn cho em hỏi. Máy của em bị gì?
Máy của em hiện nay copy các file từ trong thẻ nhớ vào bộ nhớ máy ko được( và ngược lại). Chạy các file game,phần mềm được 2giai đoạn xong tự nhiên nó thoát ra. ko tiếp tục được.

Máy em bị như thế từ lúc em cài GPRS nhưng em nghĩ cài GPRS thì có liên quan gi đến sự việc trên

Làm ơn giúp em với. Và có thể cho em biết cách chạy lại máy như lúc mới mua được ko ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.