• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

redmask

Chào bà con! Mày mò mãi tui cũng tìm ra được cái này, hiiiiiiii. Post lên share cùng bà con đây. Cái này hay tuyệt luôn, gọi điện thoại từ di động miễn phí hoàn toàn ngay từ máy di động của bạn, phê thiệt đó. Hãy đăng ký ngay, theo hướng dẫn sau. Không thể đơn giản hơn.
Gọi điện miễn phí với Tokiva -
http://www.tokiva.com/signup.php?refercode=389335
Đây là chương trình khuyến mại của Tokiva, một dịch vụ viễn thông khá mới và đang mong muốn lấy thị phần. Họ đưa ra các dịch vụ hết sức cạnh tranh, trong đó có dịch vụ gọi điện miễn phí. Các bước thực hiện hết sức đơn giản và xin nhắc lại là hoàn toàn miễn phí.
http://www.tokiva.com/signup.php?refercode=389335
1. Đăng ký : Bạn bấm vào link sau:
http://www.tokiva.com/signup.php?refercode=389335 và đăng ký theo các bước sau :

Contact Info :

First name
Last name

Confirm E-mail

Password
Confirm Password

Chú ý : đây là mật khẩu đăng nhập vào tài khoản của trang gọi điện, bạn không nên nhầm với mật khẩu của mail. Referral Code (Optional)
(490636 là mã khuyến mại của web)

Mobile Space :

Country : Chọn Viet Nam (084)

Primary Mobile Phone :
Nhớ bỏ số 0 ở đầu. Ví dụ số điện thoại của tôi là 0984326658 thì điền là 984326658

Phone type : chọn hãng điện thoại mà bạn đang sử dụng, không quan trọng lắm nên bạn có thể chọn một hãng bất kỳ.

Verification :

Please put in the code above : => bạn nhập vào dòng chữ hiện trong ảnh, nhớ phân biệt chữ hoa chữ thường

Sau khi hoàn tất các bước trên là bạn đã hoàn thành việc khai báo, bạn chọn tiếp

I have read and agree to Tokiva's end user license agreement

Để xác nhận các thông tin trên rồi bấm Register
Sau đó, bạn vào mail, Tokiva đã gửi vào mail bạn 1 thư có tiêu đề Account Registration

Đó chính là mail để kích hoạt tài khoản, bạn vào mail và bấm vào link kích hoạt tài khoản trong mail đó. Sau khi bấm, bạn sẽ thấy hiện ra 1 trang web yêu cầu bạn như sau :

Mobile activation code:

Đó là yêu cầu xác nhận bạn là chủ số điện thoại mà bạn đã đăng ký. Tokiva đã gửi cho bạn 1 tin nhắn cho mã xác nhận, bạn chỉ việc mở tin nhắn đó ra và điền vào, sau đó bấm Submit

Nếu như mã xác nhận bạn nhập vào đúng thì mọi việc đăng ký đã hoàn tất. Bạn nhận được 1 email thông báo Account Activation (Tài khoản đã được kích hoạt)

Vậy là việc đăng ký đã thành công, nhưng giờ mới nói vào việc chính : Làm thế nào để gọi miễn phí ?

1. Cách sử dụng :

Bước 1. Khi cần gọi điện bạn hãy vào trang web http://www.tokiva.com sau đó bấm vào ô Login

Bước 2. Nhập email và pass của bạn vào, sau đó ở trình duỵêt sẽ hiện ra các form để điền

Bạn chỉ việc điền số phone mà bạn muốn gọi đến trong phần phone, ví dụ tôi điền 84903569878 tức là tôi sẽ gọi cho số 0903569878.
Nhớ nhập lại các ký tự mà bạn nhìn thấy trong ảnh vào phần Verification. Sau đó bấm Call

Giờ thì bỗng nhiên bạn thấy điện thoại bạn đổ chuông, hình như có ai gọi? Bạn nhấc máy, lại 1 giọng nước ngoài, đợi 1 chút xíu nữa, người bạn muốn gọi nhấc máy. Thế là cuộc đàm thoại bắt đầu. (Giải thích : Tokiva như một máy trung gian, nó gọi cho bạn trước xong gọi tiếp cho bạn của bạn, và bạn chỉ việc gọi miễn phí với Tokiva )
Nếu bạn cảm thấy thích thú với Tokiva xin hãy gửi bài viết này cho bạn của bạn.

chúc mọi người vui vẽ nha, nếu thấy có ích thì hãy bấm nút thanks cho tui nha.

Cái này tính phí như bình thường mà
0.168$/min đấy.

panrai

Super V.I.P
Bạn ơi, tớ xem trên mạng vẫn là Symbian OS 9.1, S60 3rd edition, bạn có thể kiểm tra ở đây: http://nhatcuong.com/?a=PDT&hdn_product_id=2505, help gấp nhé, thanks

bạn hãy xem kỉ lại nhé bạn đang sài n70 me chứ có phải n73 đâu bạn, mà như bạn hùng đã nói đó bạn phải chạy CT có đuôi *sis* mới được chứ bạn lấy đuôi *sisx* thì sài ko được, mặt dù nó là dòng máy ME đi nửa nhưng bản thân của n70 vẩn còn là dòng s60 ko à bạn ơi.Hãy xem kỉ lại nhé bạn chúc bạn thành công :)):)):))

hanemnhieu

Active Member
Mình đã xem lại, đúng là S60 v1,2 thật, đã cài được chương trình, cám ơn các bạn nhé

antonixic

chà, thx các bác nhìu.:D
Em thấy có 1 số máy để profiles khác vẫn hiển thị ngày chứ không fải tất cả các máy Nokia:-? (nhưng muh mấy máy đó hông có HĐH :p)

Kojiro

Super V.I.P
Phần mềm giả lập Symbian trên PC.

Forum nokia có up bộ PM giả lập Symbian trên PC.

Bộ PM này thoả mãn nhu cầu kiểm tra các ứng dụng, game, theme trên PC trước khi cài vào mobile.

Có nhiều bộ cho mình lựa chọn từ s60v1 đến s60v3.

PM này yêu cầu cấu hình PC tương đối tí:

* Microsoft Windows 2000 (SP 4) or Windows XP (SP 2)
* JRE 5.0
* 256 MB of RAM (minimum, 512 MB or more recommended)
* 600 MB of free disk space
* 1-GHz or faster Pentium-class processor
* Keyboard and mouse
* 64000 colors with 1024 x 768 resolution

PC phải có Java Runtime Environment
Các bạn có thể tham khảo theo link dưới đây để down bản thích hợp cho mobile mình.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenngocbau

Active Member
Cái này có rủi ro gì kô các pro ơi!ai đã làm rồi thì cho a em ý kiến,để a em khỏi phải lo nhé.

antonixic

Hỏi về firmware-giúp em gấp gấp :(

em muốn hỏi là nếu muốn up firmware không fải bản mới nhất hiện có mà là bản cũ (nhưng em thấy nó chạy ổn định) thì có đc không và cụ thể fải làm thế nào ạh?

Gozilla85

Muốn down FW thì bạn phải có box chuyên dụng,cái này bạn phải ra các tiệm dtdd hay lên CARE thôi

problem

Hỏi về tin nhắn trên N95

các bác cho tui hỏi lam` thế nào để lưu được hết tin nhắn trong inbox và sent của N95 vào pc mà vẫn giữ nguyên được ngày và giờ gửi? Tui đã dùng thử PcSuite rồi vào phần tin nhắn copy ra pc nhưng chỉ giữ lại được nội dung thôi, còn ngày và h thì tất cả giống nhau: Date: 12:00:00 Time: AM. Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo tui cái nhá.thx các bác

--------------------------------------------------------------------------
Sony Vaio sz370p: Core 2 Duo 2.0GHZ, 2GB, 120GB HDD, Geforce 7400 Turbo Cache 256MB. :-/
Sony Vaio Wireless Presentation Mouse: VGP-WMS50 :D
Sony Vaio Stick AC Adapter VGP-AC9V21 :D
Mobiles: 8890 -> 8910 -> 8910i -> 6600 -> O2XDA -> O2s -> O2s (để nghịch) + N95 :-?

antonixic

check lại profiles of bác lúc đấy có fải là profile bt ko? tại nếu bác chỉnh profile đc active mỗi khi kết nối phụ kiện là profiles không rung + nhạc thì sẽ bị rứa^^
còn nếu vẫn là profiles bt thì...............lỗi lỗi lỗi ^^
1 là chung sống, 2 là up firmware hy vọng hết ^^
ò mà con N73 này nhìu lỗi ác:|

hoalam

cám ơn bác taki7610,mình up FW rồi nhung khi kết nới Wifi vào web thì nó báo là "No gateway reply",các bác giúp mình với

antonixic

tình hình là web nó load chậm vật vã 8-}
sau 2 ngày ngồi vật vã reg nick và active account thì cũng down đc 1 files 158 mb.hên là tốc độ down nhanh chứ hông thôi là bỏ luôn òi
Cài xong sẽ lên nhận xét về cái này..........

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.