• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Bro nào biết cách sử dụng chức năng Barcode reader (đọc mã vạch) của N93 thì chia sẻ với mình với nhé!

Theo hướng dẫn của máy mà chẳng làm được gi cả :D

caothanhhai

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

Tôi mới mua máy này cho vợ,dùng hay ra phết nhưng có vài điều muốn trao đổi với các bạn
Tôi không thể gửi File qua Bluetooth từ 6120 sang PDA Exec được mặc dù chiều ngược lại thì OK ? có cách gì khắc phục không ?
Thanks

remankid

Bro nào biết cách sử dụng chức năng Barcode reader (đọc mã vạch) của N93 thì chia sẻ với mình với nhé!

Theo hướng dẫn của máy mà chẳng làm được gi cả :D

A zai cứ giữ cái vạch đỏ chạy qua chạy lại 1 lúc ở chỗ phần số ở dưới mã vạch.
Nhớ là ngắm ống kính theo chiều thẳng đứng so với mã cấn xem( sao cho: cái mã cần xem nằm gọn trong 2 vạch đỏ giới hạn). Và phải ra ngoài chỗ có ánh sáng đầy đủ a nhé. -->bao h nó đứng hình lại,là ta đọc được :))
E làm thử mấy lần rồi nhưng cái nì chỉ để nghịch , nó ra số đt ở đâu đâu ý. Tra cái dầu tắm của mình, rõ ràng mã 84 mà số đt lại ở bên ....:-??

nguyenpa

Super V.I.P
Là do con exec đó, ở exec bạn vào setting -> connect -> beam -> check dấu vào Re... ( nếu check rồi thỉ bỏ check nhé).

skyraider84

cho em hỏi N-80 của em màu trắng lúc mua người ta nói nó là N-80 1 , còn loại khác màu đen lại là N-80 Internet edition . Xin cho biết cách tốt nhất để phân biệt 2loai này thế nào ? có phải cứ màu trắng inox là đời 1 và đen là loai internet edition k ? xin cám ơn

Kojiro

Super V.I.P
Cách đăng ký vào SymbianSigned để tạo file .cer!

Đối với ai dùng S60 v3 chắc cũng biết chúng ta phải sign các ứng dụng trước khi cài đặt.

Vấn đề đạt ra là dù ta có đủ PM hỗ trợ nhưng vẫn sẽ không sign được nếu thiếu file .cer. Đăng ký SymbianSigned thì không phải ai cũng đăng ký được vì khi đăng ký bạn phải đăng ký bằng email. Nhưng các email free như Gmail; Hotmail; Yahoo; Aol... thì sẽ không đăng ký được.

Mình mới biết 1 cách xin hướng dẫn các bạn, làm nhanh chứ không thì nó đưa trang web này vào blacklist là bó tay! :(

Trước tiên các bạn vào Đây
Tạo 1 tài khoản, rất đơn giản, nhập 1 cái tên nào đó vào (theo hình nhé)

Sai khi điền vào theo hình bên trái nhấp vào login, sẽ hiện hình bên phải có chữ màu đỏ, nếu giống nội dung chữ màu đỏ trên hình thì bạn "Get it"

Nó sẽ tạo mình 1 hộp thư có tên là: webmaster@(anything).zzn.com

Đăng nhập vào Symbiansigned

Nhập địa chỉ mail vào: webmaster@(anything).zzn.com

Vào trang đăng ký (lúc này trong hộp thư của webmaster sẽ có hình như bên dưới có chứa activation code).

Nhập activation code vào dòng đầu tiên và nội dung cần thiết vào các dòng có in đậm (có dấu *).

Chú ý: password phải hơn 8 ký tự, trước khi nhấp vào reg bên dưới phải nhấp vào "legal agreement" để "I agree" mới được.

Hoàn tất tất cả các bước, sẽ báo "register successful"

Lúc này bạn có thể đăng nhập và sử dụng. Đăng nhập bằng địa chỉ mail nhé.

Chúc các bạn thành công!

Làm được thì Thanks Kojiro cái nhé!

---------------------------------
Các bạn đăng nhập vào symbiansigned bằng user và pass này nha:

Webmaster@pdaviet.zzn.com
hailam1210

---------------------------------

www.zzn.com đã bị chặn.

Các bạn dùng www.phithuongbatphu.com để tạo mail đăng ký nhe!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Máy này màn hình đẹp, nghe nhạc hơi nhỏ ( thử tai nghe cũng hơi nhỏ) :D

hung66000

M đã làm xong hết đc như phần đầu bạn hướng dẫn nhưng đến đoạn vào trong hộp thư của webmaster để lấy activation code thì M k biết cách nào để để vào trong hộp thư đó đc . Bạn hướng dẫn cho M cách vào hộp thư với .

antonixic

*.sis vs *.sisx & *.jar vs *.jad

như cái title đã nói, các bác cho em hỏi chính xác sự khác biệt giữa *.sisx và *.sis, *.jar và *.jad
Có ng bảo Sisx là dùng cho màn hình to (em chẳng hỉu to là thế lào:-?? ) có ng bảo sisx là đã sign?
Còn về jar và jad, em thấy có mấy trình lúc down về nó có 2 file jar và jad nhưng em chỉ cần xài cái jar còn cái jad thì hông để làm gì hít :-??
Hông bik là có bác nào hỉu rõ mấy vụ này hông nhỉ?

nguyenpa

Super V.I.P
Sis hay sisx đều cài được hết bạn, lúc đầu nó dùng để phân biệt giữa S60v1,2 với S60v3 về sau thì .... :D :
- Nếu files đó viết cho S60v3 thì đặt đuôi là *.sis hay *.sisx đều cài đặt được ( và S60v1,2 cũng như vậy có nghĩa là ultramp3.sisx vẫn cài ok cho n70 :D)

- Tất cả các files *.sis trên S60v3 đều dùng được cho tất cả các độ phân giải màn hình ( ko lệ thuộc như files *.jar) -> pm *.sis nó sẽ hiện full màn hình :D -> nhưng có 1 số pm thì bị lỗi phần hình ảnh chút ít :D (IM+).

Nhừng files bắt buộc sign thì thường co ghi là unsign ở cuối tên, chỉ những pm ko đăng ký với web www.symbiansigned.com nên mới cần sign.
- Jar là files gốc, jad là gì biết chết liền :D những sau khi cài đặt files jar thì nó xuất hiện files jad, trên moto và nokia (6610,6100..) nếu để cùng thư mục ( jar và jad) thì dùng mobi MB chép vào đều dùng được :D.

Kojiro

Super V.I.P
M đã làm xong hết đc như phần đầu bạn hướng dẫn nhưng đến đoạn vào trong hộp thư của webmaster để lấy activation code thì M k biết cách nào để để vào trong hộp thư đó đc . Bạn hướng dẫn cho M cách vào hộp thư với .

Sau khi bạn tạo được trang web trong zzn.com, nó sẽ chuyển sang 1 trang mới, ở mục thứ hai hay thứ 3 gì đó (mình wên rồi) có mục Login vào địa chỉ mail của mình. Bạn nhấp vào login, nó sẽ tự động mở 1 cửa sổ mới là trang duyệt mail của mình. Sẽ có 1 mail mới do donotreply@symbiansigned.com gửi trong đó sẽ có activation code!

Có activation code trong mail là do ở trang đầu tiên của Symbiansigned bạn đã nhập địa chỉ mail Webmaster@xxx.zzn.com. Symbiansigned sẽ tự động gửi mail, bạn có thể refresh cửa sổ duyệt mail để thấy.

Bạn làm lại xem thử nha!

hoa35ktxd

Sử dụng chức năng quét mã vạch của N95

Các bạn cho hỏi có ai đã sử dụng được chức năng quét mã vạch của N95 chưa, tối bấm và quét các loại mã vạch có trên các sản phẩm nhưng để mãi chẳng thấy thông tin gì, chẳng biết nó có thể quét được những loại mã vạch nào?
Ai đã sử dụng rồi hướng dẫn tôi với.

rockone1909

ban phải lưu cái mã vạch đấy vào máy, rồi ghi thông tin cho nó, nó cũng như 1 cái máy ghi nhớ thôi, lần sau nếu nó chụp đúng cái mã đấy thì nó mới cho hiện ra đựuoc

bush

Bluetooth không phải cái nào cũng tốt đâu, đợt trước mình dùng một cái của bon billiloton gì đó, cứ send một lúc là đứt trong khi dung cái khác thì thoải mái

bloodboyvd

mình đã đăng ký thành công,nhưng đến khi mình login vao thì lại không đc vậy là sao hả bạn?(hòm thư của mình webmaster@bloodboyvd.zzn.com) có phải usname là: bloodboyvd ko vậy?mình đã đăng nhập nhưng không được.ai biết jup mình với nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.