• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

prinz

Cần tham khảo ý kiến cho N95

híc tôi hay dùng N95 lướt web nhưng chỉ dc chút là có thông bào tràn bộ nhớ và ko thể tiếp tục dc nữa. phải thoát ra và vào lại:( ai có cách nâng bộ nhớ khi lướt web lên ko?

cubo

Banned
híc tôi hay dùng N95 lướt web nhưng chỉ dc chút là có thông bào tràn bộ nhớ và ko thể tiếp tục dc nữa. phải thoát ra và vào lại:( ai có cách nâng bộ nhớ khi lướt web lên ko?
Cái dòng Nokia nó bị lổi đấy đó bác,bác cài cái opera và mà lướt web nhá,sẽ ko còn lổi như vậy nữa

Kojiro

Super V.I.P
mình đã đăng ký thành công,nhưng đến khi mình login vao thì lại không đc vậy là sao hả bạn?(hòm thư của mình webmaster@bloodboyvd.zzn.com) có phải usname là: bloodboyvd ko vậy?mình đã đăng nhập nhưng không được.ai biết jup mình với nhé.

Bạn đăng nhập vào trang www.bloodboyvd.zzn.com.

Đăng nhập bằng user name:webmaster
Pass: (của bạn)

Xong rồi đó! Nhớ thanks nha!

bloodboyvd

ý của mình là khi đăng ký thành công ở trang https://www.symbiansigned.com/app/page đó.mình đã đăng ký thành công nhưng không đăng nhập vào được.ở trang đó đăng ký nhưng không thấy phần username đâu cả nên mình ko biết đăng nhập với tên nào cả.

Kojiro

Super V.I.P
ý của mình là khi đăng ký thành công ở trang https://www.symbiansigned.com/app/page đó.mình đã đăng ký thành công nhưng không đăng nhập vào được.ở trang đó đăng ký nhưng không thấy phần username đâu cả nên mình ko biết đăng nhập với tên nào cả.

À, để tiện thì bạn có thể vào trang sumbiansigned ngay từ đầu, phần trên bên phải có mục Account settings, nhấp vào đó sẽ có của sổ cho bạn đăng nhập.

Bạn đang nhập với username là tên hộp mail của bạn nha: webmaster@bloodboyvd.zzn.com

nguyenpa

Super V.I.P
N95 nếu dùng Opera thì lướt ko bằng pm gốc anh ơi ( ko có con chuột :D), nếu úp lên vesion đỡ hơn 1 chút đó bạn :D, N95 lướt web thua các máy N93,... nữa.

LENGOCSON

Chuyên gia ơi giup em với

Em dùng máy Nokia N72,vậy máy này dùng hệ điều hành gì???
Và em bị mất đĩa, nên kô kết nối đc giữa máy và PC,bác nào có file đọc gửi cho em nhé.
Cảm ơn các chuyên gia nhiều nhiều:):D

whynot4m

mất đĩa thì lên mạng download phần mềm Nokia PC suite về. còn n72 hình như giống 7610 hay sao á. :(

Hungpdahl

Well-Known Member
Em dùng máy Nokia N72,vậy máy này dùng hệ điều hành gì???
Và em bị mất đĩa, nên kô kết nối đc giữa máy và PC,bác nào có file đọc gửi cho em nhé.
Cảm ơn các chuyên gia nhiều nhiều:):D
Phần mềm kết nối mobile và PC đây.N72 hệ điều hành Symbian S60v2
PC_Suite

Nó chỉ có mỗi chức năng đó thôi, mình nghĩ chắc chắn phải tiết kiệm pin hơn thì nó mới làm, bọn này chắc ko làm thừa đâu :D

Mình nghĩ đó ko phải là đèn báo sóng, đúng hơn là để xem điện thoại còn pin hay ko. Kể cả để chế độ Offline nó vẫn nháy cơ mà :D
theo mình thì cái đèn nháy nháy đó ko phải như mấy bạn nghĩ đâu đó là cảm biến ánh sáng khi kéo nắp trượt lên thì nếu ban ngày sẽ ko sáng đèn .ko tin mấy bạn thử lấy tay che nó lại đèn o mấy phím sẽ sáng lên thui:D

máy của tui cũng bị đứt cáp màn hình.Hôm trước mang đến nokia care nó chém 450 ngàn:(.Hên là tui xót tiền nên chưa đồng ý sửa.Tốt nhất là bạn đừng mang đến đó nha

NguyenDucDung

theo mình thì cái đèn nháy nháy đó ko phải như mấy bạn nghĩ đâu đó là cảm biến ánh sáng khi kéo nắp trượt lên thì nếu ban ngày sẽ ko sáng đèn .ko tin mấy bạn thử lấy tay che nó lại đèn o mấy phím sẽ sáng lên thui:D

ko thấy ai nói về vấn đề này với N80, bạn là người đầu tiên

nguyenpa

Super V.I.P
Công ụng của đèn đó là: cảm biến ánh sáng, trời sáng thì màn hình sáng hơn, đèn bàn phím tắt, chổ tối thì màn hình hơi tối lại, đèn bàn phím sáng.
Với khi chuyển sang chế độ chờ, tắt hẳn màn hình, đèn chớp chớp báo máy còn hoạt động, chỉ biết vậy thui :D :D :D

hhanh

Tớ đã dùng con N95 này rồi: Hình thức tạm được nhưng do quá tận dụng để làm giao diện màn hình rộng kèm theo màn hình tinh thể lỏng không có lớp kính bảo vệ nên khi cầm nó khó và không tụ nhiên sơ ý dễ rơi, có trượt lên xuống song theo tớ nó chỉ làm cho cái vỏ ĐT Ko chắc chắn (rất ọp ẹp), các chức năng hiện đại ko sử dụng được ở VN còn máy ảnh 5 chấm thì cho hình ảnh đẹp song chụp được 1 kiểu chờ dài cổ ra, pin N95 thì quá dở nếu muốn dùng thoải mái mộ chút thì ngày phải nạp pin đến 3 lần. Âm thanh của nó nghe nghe loa ngoài còn tạm được chứ nếu nghe bằng Tai nghe thì dở hơn con 6681. Tớ mới mua nên có vài nhậ xét vậy thôi Ai có ý định mua nên cân nhắc kỹ vì giá thành so với máy trong ĐK VN tớ nghĩ là đắt quá.

thuyduon

Xin chỉ giáo Mstock với E61

Tôi là Newbie, vừa mới tậu được 1 chú N E 61.

Đang hí hoáy cài soft.

Đã đao và install Mstock lên máy nhưng không hiểu sao kô chạy được.

Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

Tks

anninh

gọi điện miễn phí 2 phút+ 2tin nhăn quốc tế mỗi ngày. Nghe cung hâp dẫn nhỉ

vmn_it

mình nghĩ các dòng nokia mới sau này đều có thể đọc đc wma mà
bạn nào xài rồi nói thử xem
mình đang định mua cái này đây,nghe nói cái này cũng hay lắm phải kô ? pin xài đc lâu hẻ ?
xin chỉ giáo
thanks

thuyduon

Bác nào biết cách cài MStock lên E 61 chỉ giáo cái.

Mình đã đao một bản s60 3st o91 trên diễn đàn, cài vào máy nhưng không chạy.

Phải làm sao để có thể chạy được bây giờ.

Mong các bro chỉ giáo

Tks

xuyenthaulongem

5 cách cứu thẻ nhớ bị hỏng

Có 5 cách sửa thẻ MMC bị corrupted

Cách 1: Format bằng chính máy của mình

Vào orgnaiser >> memory >> option >> format mem. card

Đây là cách đơn giản nhất, nếu được xin chúc mừng. Còn không, chuyển sang cách 2

Cách 2: Format bằng PC

Cần 1 bộ đọc thẻ nhớ + thẻ nhớ bị corrupted (điều đương nhiên)

Cắm thẻ nhờ vào đầu đọc thẻ và connect card reader vào PC

Tìm đến driver của MMC trên PC (của em là driver E: làm thí dụ)

Right click >> properties >> format. Chỉnh driver để format là driver của MMC (thí dụ của em la E:)

Chọn file system là FAT, rồi click vào format (phải chắc chắn là không để ở chế độ quick format nhé).

Chờ nó format xong. Nếu ok, chúc mừng các bác. Nếu không ok, nó sẽ hiện lên 1 thông điệp là "Window was unable to complete the format".

Lưu ý: Phần lớn MMC card sẽ ok nếu làm công đoạn này.

Chia buồn, tốt nhất là các bác nghe theo lời em, chuyển sang cách 3.

Cách 3: Dùng trình mmcmedic để giải quyết vần đề vô cùng khó tả này

Đây là trình format MMC cực kỳ hiệu quả và chất lượng. Các bác nào dùng Symbian nên tự trang bị cho mình 1 bộ .

Down trình mmcmedic. Down về giải nén rar rồi double click.

Chọn "Enter the capacity of the MMC" là bằng dung lượng thẻ nhớ của các bác

Choose the MMC driver letter: là driver của thẻ nhớ của các bác trên PC (ví dụ của em là ổ E:)

rồi click vào format MMC. Chờ 1 chút cho nó format xong.

Nếu ok, bác thử sang window explorer, click vào driver của MMC, nếu nó không bắt format nữa là ok rùi. Còn nếu... Nó bắt format hix.... MMC của các bác khó chữa rồi đấy, nan y rồi đấy. Cực kỳ chia buồn ở giai đoạn này.

Tốt nhất là chịu khó chuyển sang cách 4 của em vậy. Chúc may mắn.

Cách 4: Fortmat từ dòng lệnh

Cách này gần như là liều thuốc cuối cùng cho trái tim của các bác rồi. Không được nữa thì thì 99.99% là say bye bye với MMC của các bác đi

Vào start >> run >> gõ CMD

Sẽ hiện lên 1 cửa sổ lệnh màu đen giống như hệ điều hành DOS

Giờ các bác gõ lệnh này vào FORMAT E: /FS:FAT và enter

Lưu ý: Ổ E ở trên là tùy vào từng máy, em lấy ổ E là ví dụ của em còn lại có thể F, H.... Nhưng chắc chắn là không phải C nhé. Không gõ C vào khóc tiếng mán gọi em là em táng chít á ^__^

Tùy trường hợp, format kiểu này lại được trong khi format bằng window thì bó tay. Các bác nên thử xem.

Nếu được, nó sẽ hiện ở dòng cuối cùng là "Format complete". Còn nếu không nữa.... ặc ặc... chuyển... sang... bước... cuối... cùng

Bước 5: Format bằng các device khác (như Ngage, 9210i, pocket PC... bất kỳ cái gì dùng MMC).

Mượn máy của bất kỳ ai đó có thể mà hỗ trợ thẻ MMC, cắm vào, format thử xem. Nếu dùng 9210i nhớ chọn format theo kiểu cứu thẻ (quote của bác aptech style )

Đây là 1 cách cầu may, có thể được có thể không chỉ còn nước cầu ông phật bụng to thương mình ở hiền gặp lành mà không giáng 1 đòn vào cái ví gầy của các bác thui. Chứ ổng giáng em 1 phát rồi. Đau lắm.vừa hôm qua ông anh họ lại cho thêm 1 đòn nữa.HUHUHU.@@@@@@@

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.