• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
Co thể máy bạn bị lỗi ổ cứng đó, bạn thử forma máy và ổ cứng khoang chép dữ liệu vào nhé -> dùng có bình thường ko -> rồi chép từ từ vào ( 200M sài thử -> 500M sài thử .........) xem có bị lỗi ko nhé.

nguyenpa

Super V.I.P
Pin Bl-5b chúng với 1 số máy đởi trước ( 5500, 3230, ....,N80) trung bình là hơn 1 ngày) với máy như 6120 thì cũng khá :D

Hanoi74_3000

HỎI VỀ n91 - 8 GB

MÌnh install phần mềm vào máy, nhưng một số phần mềm nó bị thế này:
Điện thoại hỏi Install, mình bấm Yes, Máy đứng 1 lúc rồi hiện lên dòng: Expired Certificate và thoát. Trên máy tính vẫn báo cài dặt thành công. Kể cả mình copy vào điện thoại để cài cũng bị như vậy.

VD như: SmartMovie, IM.. (Một số vẫn cài được, như Callman, LivePVR, K-Mesenger..)

Mong các bạn chỉ giùm nguyên nhân và cách xử lý.

Thanks Thanks.

hung66000

MÌnh install phần mềm vào máy, nhưng một số phần mềm nó bị thế này:
Điện thoại hỏi Install, mình bấm Yes, Máy đứng 1 lúc rồi hiện lên dòng: Expired Certificate và thoát. Trên máy tính vẫn báo cài dặt thành công. Kể cả mình copy vào điện thoại để cài cũng bị như vậy.

VD như: SmartMovie, IM.. (Một số vẫn cài được, như Callman, LivePVR, K-Mesenger..)

Mong các bạn chỉ giùm nguyên nhân và cách xử lý.

Thanks Thanks.

Đấy là lỗi chứng chỉ hết hạn do 1 số máy đời mới k còn tương thích với các phần mềm đã cũ . Bạn có thể khắc phục bằng cách cài đặt ngày tháng của máy lùi về đầu năm 2007 ( cách này có ct thì cài đc có khi không ) Bạn có thể tham khảo thêm các lỗi khi tiến hành cài đặt ct hay Games mà k đc tại đường link M đưa ở dưới :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9614

titanworm

sao format lại rùi nhưng khi dùng soft này k~messenger1.0 vào mạng = wifi là máy tự restart và dùng chương trình có sắn của máy cũng bị tương tự

phuong87

sao cài theme xong ra ngoài là nó trở lại theme mặc định và nhắn tin thì bị đứng máy tới gần 1' :-/

mình với bạn bắt tay cái coi...cũng gặp trường hợp giống bạn vậy ..cài vào rồi apply rồi thoát ra đều trở về mặt định ..nhắn tin thì treo lâu lắm rồi mới gửi đi được ..mình gửi về hãng NOKIA chạy pm lại bi giờ đem về ok

26031990

Vấn đề về ổ cứng của N91_Full !!!

giúp em với!máy em vừa mới ko nhận ỗ nữa!reset lại thì đc rồi!còn nhạc chuông lâu lâu mất tiêu!ỗ cứng cũng lâu lâu mất tiêu lun!giúp em hiện tượng này với!em sợ wa!!!sao em đang xài bình thường thì tự nhiên nhạc mất hết!ổ cứng vẩn nhận,nhạc mất nhưng dung lương ổ cứg ko thay đổi!hay em chép nhạc chuông vao DiGiTal thì sau 1 thời gian là mất!vậy hiện tượng đó lá ji vậy

26031990

àh wen!khi em vào wifi để vào web thi nó bảo là no gate way!hoặc là nó văng ra ngoài lun là sao vậy mấy anh

rockone1909

giúp em với!máy em vừa mới ko nhận ỗ nữa!reset lại thì đc rồi!còn nhạc chuông lâu lâu mất tiêu!ỗ cứng cũng lâu lâu mất tiêu lun!giúp em hiện tượng này với!em sợ wa!!!sao em đang xài bình thường thì tự nhiên nhạc mất hết!ổ cứng vẩn nhận,nhạc mất nhưng dung lương ổ cứg ko thay đổi!hay em chép nhạc chuông vao DiGiTal thì sau 1 thời gian là mất!vậy hiện tượng đó lá ji vậy
máy của bạn đang bị hiện tượng về phần cứng, có thể phải bung máy ra để kt đấy, bạn ra hiệu để xem nhé

khacquan

Quay phim máy N73 music?

mình mới sử dụng DTDĐ máy N73 music nhưng chưa biết quay phim, có bạn nào rành sử dụng chỉ cho minh cách thức sử dụng được không ? và khi 1 cảnh sau đó ngừng quay và chuyển tiếp qua cảnh khác được không ( như máy quay Video)::-/

finalbread

Mọi người cho hỏi,mua tai nghe con E 61i ở hà nội chõ nào vậy,mà con này có dùng đầu chuyển để cắm tai chân 3,5 li được ko

TraiNgheoHn

mình mới sử dụng DTDĐ máy N73 music nhưng chưa biết quay phim, có bạn nào rành sử dụng chỉ cho minh cách thức sử dụng được không ? và khi 1 cảnh sau đó ngừng quay và chuyển tiếp qua cảnh khác được không ( như máy quay Video)::-/

Khi bạn trượt ống kính máy quay xuống,nó sẽ ở chế độ chụp hình là có biểu tượng 4 cạnh góc ở máy ảnh.Bạn nhấn vào phím giữa nút 5 chiều để chuyển sang chế độ quay phim.Rồi bạn nhấn vào nút chụp hình ở bên sưởn và bắt đầu quay thôi. CHúc thành công

phuongsaigon

N91

các bác ơi chỉ giúp em với, con N91 của em tự dưng không nhận ổ cứng nữa không biết vì lí do gì. truy cập vào ổ cứng không được.. có cách nào khắc phục hiện tượng trên không các bác ơi. chỉ cho em với. em xin cảm ơn :((

Tôi cũng bị tình trạng giống như bạn, nhưng mày mò cuối cùng thì cũng nhận được cái HDD, bạn có thể làm theo cách sau:

mở nắp, tháo pin ra, xong gắn pin lại nhưng không đóng nắp, khởi động máy lên, (tất nhiên máy bạn sẽ không nhận được HDD) sau đó bạn lắp nắp đậy pin vào (không tắt máy) ô hay con N91 đã nhận lại được HDD :D
chúc bạn thành công

26031990

vậy còn vào web thì nó bảo no gate way hay ji ko nhớ nữa!nói chung là đang vào thì nó ko cho vào nữa!hoặc la văng ra ngoài màn hình Menu lun!giúp mình lần nữa nha

nguyenpa

Super V.I.P
có thể do wifi ở đó ko tướng thích với máy của bạn, bạn nên thử ở vài chỗ nữa :D :D, và bạn nên úp lại vesion nhé, nhưng vesion mới máy sẽ chạy wifi ổn định hơn :D

Status
Không mở trả lời sau này.