• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
làm sao up version mới đc vậy bạn????????giúp mình với nhé!mình mới bít xài ah

máy của bạn còn bảo thành thì đem lại chổ bảo thành họ sẽ nâng version lên cho bạn ko lấy tiền đâu,mà phải véion cao mới được nhé=D>=D>=D>

antonixic

^^ máy em cũng hay thế, chết thêm 1 cái em xài khóa fím tự động, dị nên khóa fím tự động >>> đơ fím >>> treo cứng ngắc :)) lấy máy khác gọi wa hông bắt máy đc, chỉ có cách mở cục pin ra khởi động lại.
theo mình nghĩ có lẽ do bị kẹt phím ở bên hông dẫn đến tình trạng treo. Bạn tháo vỏ máy ra rùi lắp vào chắc chắn hết luôn.
theo cách bác nói, em nghĩ bác cũng chưa gặp lỗi này bao giờ, sao bác chắc chắn là do kẹt fím? mà cứ cho là kẹt fím đi thì tại sao khởi động lại thì mọi fím đều hoạt động 1 cách bình thường :-/ bác bày anh em mở máy ra có khi gà lành chữa thành gà què cũng nên.

Mà công nhận con N73 này nhìu lỗi fết, Noel kiếm tìn đổi con N81 =p~

quocsan

S60 3rd và tiếng Việt

Tôi có một chương trình vnTelex (viết bằng Java) có thể tạm giải quyết vấn đề này: Sau khi nhập văn bản theo kiểu TELEX (ví dụ Tieesng Vieejt) bạn chọn lệnh chuyển sẽ thành tiếng Việt. Tiếp đó copy và dán vào. Hơi bất tiện nhưng cũng ... chữa cháy được.
Cách gõ:
  • Aa=Â, Dd=Đ, Ee=Ê, Oo=Ô, W=Ư, w=ư
  • aa=â, dd=đ, ee=ê, ...
  • s=sắc, f=huyền, r=hỏi, x=ngã, j=nặng (gõ dấu chữ thường ngay sau âm).
  • Có thể nhập các ký tự đặc biệt (như \9->TAB, \x7E->~)
  • Bổ sung dấu vào chữ đã có (TÔs->TỐ).
  • Nếu muốn giữ nguyên ký tự nào thì gõ dấu \ trước nó (như \W->W).
  • Dấu \ dùng làm escape code, nên nếu muốn nhập 1 ký tự này thì phải nhập \\.
Trên E61:
Sau khi bấm phím chuyển chuỗi nhập sang tiếng Việt,
  • Quét chọn văn bản (Shift+Joystick)
  • Copy (Ctrl-C)
  • Bấm giữ phím MENU để chuyển qua/lại giữa các ứng dụng
  • Dán (Ctrl-V)

Nguyễn Quốc Sản quocsan@gmail.com
Bình Dương.

phuongsaigon

Tình hình là em mới mua một con nokia E65 cho bà già nhưng chữ bé quá và là tiếng Anh . Bác nào biết cách đổi cỡ chữ to lên hoặc co font TV thì cho em với . Giúp em.

bạn up lên firmware của châu âu là được rồi

phuongsaigon

không kết nối được với WIFI

Chào các bác,
Các bác giúp tôi vấn đề này với, ở nhà tôi có sử dụng AP và có dùng key. Này khi tôi dùng N91 duyệt web thì không được. N91 có nhận được mạng, nhưng khi duyệt web đến phần kết nối, sau khi nhập key vào thì màn hình trắng tinh. Tôi đã define AP nhưng vào Tool/seting/connection thì không thấy AP được define.
Có bác nào biết giúp tôi với ạ
Cảm ơn các bác nhiều.
Bạn thử reset lại máy xem. *#7370#

Anhtoitb

Nếu đổi Menu và các phần khác từ Anh sang Việt thì khi dùng bất tiền lắm vì nhiều từ Tiếng việt dịch không chuẩn nên khó thao tác. Theo em nên để nguyên Tiếng Anh thui!

Anhtoitb

Thế này thì mất nhiều thời gian đúng không bác. Em thử rùi, cũng được nhưng mà nhiều chỗ còn sai.
Có bro nào có phương án khả thi hơn không?

savut

Sao mình đăng ký thành công rùi mà không đăng nhập đc nhỉ ! Cũng chẳng thấy nó gửi về mail cái j ! :(

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình đăng ký thành công rùi mà không đăng nhập đc nhỉ ! Cũng chẳng thấy nó gửi về mail cái j ! :(

bạn đăng ký vào symbiansigned thành công hay vào zzn thành công? Né6u đang ký vào symbiansigned thành công thì nó sẽ báo successful thôi, lúc đó bạn sẽ đang nhập bằng tên email Webmaster@xxx.zzn.com. (chữ W viết hoa nhé)

duythanhhp

Theo mình tiếgn anh là hay nhất :) mà dùng nhiều thành quen thôi sao cứ phải tiếng việt làm gì

savut

bạn đăng ký vào symbiansigned thành công hay vào zzn thành công? Né6u đang ký vào symbiansigned thành công thì nó sẽ báo successful thôi, lúc đó bạn sẽ đang nhập bằng tên email Webmaster@xxx.zzn.com. (chữ W viết hoa nhé)
Thanks bạn nhìu nha ! Mình cứ đăng nhập bằng ID lên không đc ! Làm mình đăng ký 5-6 cái liền ! Bít là kick thanks là đc roài nhưng vẫn viết thêm mấy dòng ! :D

finalbread

Sao máy của tui cắm jack AD-41 vào máy nhận nhưng chẳng nghe thấy gì cả,mặc dù đường loa máy đã bị ngắt,dùng jack AD-49 cũng vay

nobita01

Kojiro ơi mình làm hoài ma không được bạn có thể tạo cho mình cái *.cẻ không. IMEI: 353641016290318
Cảm ơn bạn nhiều

Mình đã đăng ký thành công nhưng không thể nào đăng nhập vào www.symbian.com được.
Webmaster@minhtuan1.zzn.com mình đăng nhập với email đó và pass khi mình đăng ký trong www.symbian.com nhưng vẫn không được. bạn chỉ giúp mình với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Mình mới tậu 1 con E61i, cảm nhận ban đầu là tuyệt đẹp, mang đúng phong cách Hi-tech. Kích thước hơi to, nhưng mỏng nên bỏ túi áo vừa đủ nên cũng chẳng thấy gì bất tiện so với con O2 Exec lúc trước. Điểm mình thích nhất ở con này là cài được phần mềm ghi âm cuộc gọi (TotalRecall) khi hoạt động ko có tiếng bip :D và quay phim cực nét và mượt (chưa thấy dòng đt nào quay phim được như nó so với các loại đt mình từng sử dụng cho đến giờ).
Mình chỉ thấy có 1 bất tiện nhỏ là mỗi khi khởi động máy hoặc tháo thẻ ra, bỏ vô lại thì máy tự quét tìm file cài đặt gì đó rất là lâu. Có ai giúp mình bỏ cái này được không? Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi mình làm hoài ma không được bạn có thể tạo cho mình cái *.cẻ không. IMEI: 353641016290318
Cảm ơn bạn nhiều

Mình đã đăng ký thành công nhưng không thể nào đăng nhập vào www.symbian.com được.
Webmaster@minhtuan1.zzn.com mình đăng nhập với email đó và pass khi mình đăng ký trong www.symbian.com nhưng vẫn không được. bạn chỉ giúp mình với. Thanks

Bạn đăng nhập vào symbiansigned hay symbian vậy? Bạn xem lại nhé!

Bạn đăng nhập như vậy là đúng rồi, file cer của bạn đây

À trước 8 giờ 30 hàng ngày các bạn không tạo file cer trên symbiansigned được đâu nha.

Chỉnh sửa cuối:

tiquangtai

MÌnh vừa úp con 3250 của mình từ 3.18 lên 4.14 ,font chữ thì full như nhau,còn hơi lạ là khi nghe nhạc bằng loa ngoài thi như nhau,con nghe bằng tai nghe thì mình thấy âm lượng của bản 3.18 to hơn 4.14 (âm lượng 80 của bản 3.18 thi da bằng 100 của bản 4.14).có bản 4.21 rồi hả kô biết có hay hơn ko.Bết gi mình khỏi up lên vi nghe English bằng nó là chủ yếu ,mà giờ âm lượng nhỏ nên thấy chán lắm.Bác nào có cách làm âm lượng to như củ kô

Taki7610

Unlock_GSM
MÌnh vừa úp con 3250 của mình từ 3.18 lên 4.14 ,font chữ thì full như nhau,còn hơi lạ là khi nghe nhạc bằng loa ngoài thi như nhau,con nghe bằng tai nghe thì mình thấy âm lượng của bản 3.18 to hơn 4.14 (âm lượng 80 của bản 3.18 thi da bằng 100 của bản 4.14).có bản 4.21 rồi hả kô biết có hay hơn ko.Bết gi mình khỏi up lên vi nghe English bằng nó là chủ yếu ,mà giờ âm lượng nhỏ nên thấy chán lắm.Bác nào có cách làm âm lượng to như củ kô

*Mình nghĩ chắc 1 đi không trở lại được đâu bạn,muốn up lại FW chỉ có ra hàng cho nó tải cái Version cũ up lại thôi bạn.

somikaki

Hình nền đầy screen cho N73 ME

Help me plz .......
Nó chỉ ra 1 giữa thoai, tức lắm cơ. Mặc dù hình 320x240 :((

rockone1909

nó không thể hiện hết ra được đâu bạn ạ, chỉ có theme nó mới hiện ra thôi, không có cách khác đâu bạn

Status
Không mở trả lời sau này.