• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
Soa không biết em cài PM của N73 và N92 vào thì chỉ có đuôi Jar thì cài vào được còn mấy cái đuôi sisx thì cài vào đều báo lổi cái bạn nào biết giúp đở dùm mình cho mình biết là nó xài PM nào mới hợp lý

bạn nói kĩ một chút nhé bạn, bạn cài đuôi sisx mà về cài gì mới được, để anh em thiểu gõ lý do để anh em chỉ bạn mới được chứ bạn

RickyZ

bỏ thẻ nhớ vô N80 cứ install soft ???

e đã cài rất nhiều chương trình vô thẻ nhớ của N80, nhưng khi rút thẻ nhớ ra rồi đút vào lại, nó cứ hiện ra cái bảng install.đợi khoảng 10' thì nó báo là kô install đc toàn bộ các soft trong thẻ nhớ, chỉ cái đc 1 vài soft thôi.nhưng khi apply vô những cái soft đó cũng kô sử dụng đc.vô trong app manager để coi thì có những soft ghi là not install,nhưng khi bấm vô inslall thì nó báo file corrupt.bấm phím "C" để xóa cũng kô đc lun, chỉ xóa đc những soft có ghi insltalled thôi.theo e biết vì còn những file.sis trong thẻ nhớ nên khi bỏ thẻ nhớ vô lại máy nó mới install.nhưng e lại kô biết cách xóa các file.sis bằng cách nào và xóa ở đâu.máy e kô có cài ct quản lý file nào cả, vì rút thẻ nhớ ra bỏ vô lại thì nó kô install đc cái soft đó.bác nào biết cách xử lý dứt điểm cái tình trạng này giúp e với nha ...!!!

whynot4m

bạn vài thư mục private của thẻ nhớ coi thư mục nào có những chương trình cũ thì bạn xóa hết sẽ hết bị thôi :D

nguyenpa

Super V.I.P
Nguyên văn mod kojiro nhé :D
Xử lý file bị tắc
Trên đt Symbian thế hệ 3, Nokia Nseries,Eseries, nhiều lúc bạn gặp phải các file cài đặt bị “tắc”-tức là không thể cài đặt và cũng không thể xóa được. Bạn dễ dàng nhìn thấy trong Apps Manager. Các file này sẽ gây nặn gmáy. Ngay cả khi reset máy xong, các file này cũng không mất đi. Bạn cũng không thể sử dụng được phần quản lý file trên đt để xóa chúng bởi chúng được lưu trong một thư mục được bảo vệ. Xin mách bạn 1 cách:

- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

htc

Làm sao để kết nối internet qua ubs hay bluetooh vậy các bác,với lại em cần xem thời tiết của tp VOLGOGRAD,RUSSIA nhưng ko tìm thấy trong các chương trình đã cài,bác nào biết chương trình khác chỉ hộ em,ah nếu mà nó hiện cái phần dự báo ra màn hình chính luôn thì hay quá,em xài N95,thx ạ.

Napoleon

Xin giúp em cách out TIVI cho N95 cái ạ ....

Tình hình là sau khi em dùng cáp out TV để nối từ N95 ra Tivi để xem film ,em đã

vào phần setting trong N95 chọn màn hình normal và chọn hệ NTSC nhưng tivi đen ngòm ko thấy hình

gì cả,em dùng tivi lg 15 inch màn hình phẳng . Anh nào chỉ dùm em cách out tivi

cho N95 cái ạ,em cám ơn .

hung66000

Tình hình là sau khi em dùng cáp out TV để nối từ N95 ra Tivi để xem film ,em đã

vào phần setting trong N95 chọn màn hình normal và chọn hệ NTSC nhưng tivi đen ngòm ko thấy hình

gì cả,em dùng tivi lg 15 inch màn hình phẳng . Anh nào chỉ dùm em cách out tivi

cho N95 cái ạ,em cám ơn .

M dùng con này sử dụng cáp ra TV có phải chỉnh gì đâu . Khi cắm cáp vào máy nó sẽ ra cho M 4 lựa chọn bạn chọn hàng thứ 3 Cáp ra TV ( TV-out cable ) xong bấm OK là đc

Napoleon

ủa kỳ vậy ta,sao em cắm cáp vào nó ko hiện lên dòng gì hết mà nó báo Default Enhancemence : headphone rùi hiện lên cái biểu tượng tai nghe . Ko biết bị gì nữa anh chỉ giúp em cái ạ . Em cám ơn .

hung66000

ủa kỳ vậy ta,sao em cắm cáp vào nó ko hiện lên dòng gì hết mà nó báo Default Enhancemence : headphone rùi hiện lên cái biểu tượng tai nghe . Ko biết bị gì nữa anh chỉ giúp em cái ạ . Em cám ơn .

Đấy là do máy bạn chọn chế độ mặc định của máy khi cắm cáp vào là Headphonnes rồi . Bạn theo đường dẫn sau chỉnh lại là OK .Menu/Tools/settings/General/Enhancement/Headset ở dòng Headset bạn chọn Options-> Set as default xong bấm Select là đc :D:D:D

Napoleon

cám ơn bạn hung6600 nhieu hen,mình làm đc rùi,bác ở hcm thì bữa nào em mời bác chầu cafe đàm đạo :d

toanh04

Lạ thật! tớ vừa nâng cấp lên N73 ME v 4.0736.3.2.1 mà chả thấy khác gì N73 thường, tất cả những gì thay đổi chỉ là:
- Thêm 2 theme mới
- Thêm soft bản đồ
- Thay đổi chức năng của phím <>^ thành phím nghe nhạc...
Ngoài ra mọi thứ vẫn thế, nghe nhạc chả hay hơn tẹo nào...hic...

DUNG1060

Có 1 trang làm mail mới không bị chận nè các bạn: http://0-mail.com

Vào trang dó xong, do tiếng Pháp nên...:D

Các bạn nhập vào tên hộp thư mình muốn vào ô Adresse E-mail. Lúc này hộp mail của bạn có dạng: xxx@0-mail.com.

Sau đó các bạn nhấp vào Ouvrir, nó sẽ chạy tới 1 trang có dòng chữ Aucun message pour le moment.. Tới đây xong, tắt cửa sổ nó đi.

Vào trang symbiansigned, register bằng đia chỉ email vừ tạo: xxx@0-mail.com, khi symbiansigned chạy vào trang có dòng Avtivation code thì ta vào lại trang 0-mail.com, làm như bước trên nhập tên hồi này bạn chọn làm mail vào ô trống, rồi cũng nhân Ouvrir. Nó sẽ chạy tới 1 trang có thư mail của symbiansigned gửi cho bạn. vào đó lấy Activation code để reg.

Vậy là xong!

Đây là user mới cho các bạn:

kojiro@0-mail.com

hailam1210

bác Kojiro gíup mình với mình làm theo hướng dẫn của bác mình nhập tên vào mục Adresse E-mail xong nhấn Ouvrir có được dòng chử sau Aucun message pour le moment,mình vào trang symbiansigned gởi đăng ký xong vào trang có dòng Avtivation code thì ta vào lại trang 0-mail.com nhập tên hồi nảy chọn rồi cũng nhân Ouvrir. Nó cũng chạy tới trang có dòng chữ ,Aucun message pour le moment,vậy là sao hả bác lhông có được trang của symbiansigned gửi cho để lấy Activation code để reg.bác hướng dẫn dùm mình ,mình thành thật cảm ơn bạn trước nha ...thanks

Kojiro

Super V.I.P
Cách đưa ảnh làm hình nền (đầy màn hình và không lấp theme)

Nhiều bạn hay hỏi có cách nào đưa các tấm hình mình thích ra làm hình nền mà phủ đầy màn hình không? Mình cũng đã từng trả lời là không, hình chỉ có thể làm nề nền trong khoảng 240x235 (của N73) thôi, không thể lấp đầy 240x320 được.

Nhưng bây giờ nếu ai hỏi mình lại thì mình có thể trả lời liền: là có cách đấy.
Cách đó như thế nào?

Xin thưa với các bạn là rất đơn giản:
Những chương trình cần thiết: (up kèm phía dưới)
- AnimSprite 2.02 (bản này dễ cài nhất, ít bị lỗi) cài trên mobile.
- Mbm_wizard (extract trên PC)
- Tấm hình bạn muồn làm nền

Cách làm như sau:
Bước 1:
  1. Trước tiên các bạn chọn tấm hình muốn làm hình nền, resize theo đúng kích thước màn hình của mobile (mình dùng N73 nên resize thành 240x320) sau đó các bạn Save as ở chế độ 24 bit-Bitmap (nên save vào thư mục của chương trình Mbm-wizard bạn vừa extract ra) (ví dụ hình của mình tên dj240x320.bmp)

2. Sau đó chạy chương trình mbm_wizard, có giao diện

3. Tại giao diện chương trình các bạn chọn hình cần làm nền (vào File Selection chọn ổ đĩa, vào thư mục Mbm-wizard để lấy hình.

4. Lúc này trên giao diện chương trình có 4 hình trong đó có hình của mình và 3 hình có tên là mask_xxx
  5. Nhấp chuột trái vào hình cần làm, di chuyển chuột xuống dưới, tại Add select as chọn /c24 chộ dấu mũi tên xổ xuống, Sau đó nhấp chuột vào Add select as
  6. Sau đó chọn file hình bắt đầu bằng chữ mash_xxx phù hợp với kích thước tấm hình mình vừa chọn (ở đây mình chọn mask_240x320.bmp) tường tự tại mục Add select as chọn /c8 rồi nhấp Add select as.

7. Lúc này tại mục File in archive có 2 file, file hình có tên /c24dj240x320.bmp và file /c8mask_240x320.bmp
  8. Nhấp chọn Select All (phía dưới dòng chữ Delecte Selected)
  9. Tại mục Change Selected to chọn /8 tại dấu mũi tên sổ xuống, xong rồi nhấn vào Change Selected to. Lúc này, 2 file phía trên sẽ đổi tên thành /8dj240x320.bmp/8mask_240x320.bmp
  10. Vào File trên Task bar chọn Save as, chọn dường dẫn dễ nhớ để chép vào điện thoại.
  11. Hình vừa tạo được có đuôi .mbm

Bước 2:
  1. Cài AnmiSprite vào điện thoại (nhớ sign). Mở chương trình, vào Options/Choose Sprite/chọn dường dẫn chứa hình mình vùa làm ở bước 1.

2. Sau khi chọn xong, tại Display chọn Yes, tại MBM speed chọn 10. Sau đó Exit ra Menu và … chúng ta cùng tận hưởng !

Do đây là chương trình làm biến đổi định dạng ảnh thành như transparent nên chất lượng ảnh sẽ không như ảnh gốc đ ảnh sẽ nằm dưới theme.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Còn 1 cách đưa hình nền đề lên theme, khác cách trên nữa :)

Nhưng cách này thì không hết màn hình được, chỉ được khoảng giữa thôi. Như thế này nè :)

Các bạn thấy sao? Xem bài dưới nghen! :D

Kojiro

Super V.I.P
Cách làm thì cũng đơn giản thôi.

Mình biết 1 tí xíu xiu về photoshop nên mình làm 1 ảnh mới có dạng Transparent.

Sau đó mình chọn 1 tấm ảnh (có bông hoa chẳng hạn), mình cắt bông hoa ra khỏi ảnh đó rồi mình đẻ lên ảnh vừa tạo ở dạng Transparent.

Sau đó dùng Photoshop luôn Resize Image lại theo kích thước 240x235 (mình dùng N73 nên chỉ biết N73 thôi :D)

Save as dưới dạng PNG, chuyển vào phone.

Vào Tools/Theme/vào theme đang sử dụng chọn Edit rồi phần Wallpapers, chọn Use defined, chọn bức ảnh mình vừa làm.

Ra menu và chiêm ngưỡng :))

Thấy ảnh trên thế nào các bạn!? Dễ thương chứ nhỉ? ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.