• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

KelvinTSS

Theo mình bạn nên kiểm tra lại phần cứng của máy đi vì trên thực tế ADL không hề gây hao pin. Bạn thử Reset lại máy và dùng máy zin nguyên thủy một thời gian xem là do phần cứng hay phần mềm gậy ra lỗi rồi mới tìm cách được. Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình

Freelancer

Tớ đã cài và dùng thử (được 2 tuần rồi), và không thấy hao pin mấy, vẫn như thường thôi. Tớ dùng Nokia 7610

ThangTMT

Mình cũng chẳng biết nữa ???? khi up nó báo lỗi gì vậy bạn:-?? :-?? :-?? :-??

Khi up, nó cho down về bình thường, nhưng đến đoạn install, nó bắt: Tháo sạc, pin, lắp vào, khởi động lại máy. Úp tiếp tục nó lại báo như trên.... (Quay nhiều vòng như thế). Nó chẳng cho biết lý do tại sao phải làm thế nữa.

bctacr

ko xài dc flash player symbian os 9.1

Em vừa mới mua 1 máy N95, em có chép các file .swf vào thẻ nhớ (1G). Khi em mở chương trình flash player có sẳn trong máy thì nó ko hiển thị những file swf mà em đã save ở thẻ nhớ. Còn khi mở trực tiếp từ "quản lý file" thì có file chạy dc có file thì báo "dung lượng bộ nhớ ko đủ để mở file" (mà đa phần là đều bị vậy, rất ít file chạy dc). Mà trong khi đó em chưa có cài gì vào bộ nhớ máy cả, thẻ nhớ thì còn trống hơn 500mb.

Vậy cho em hỏi có cách nào khắc phục tình trạng trên ko? Hay là máy có vấn đề (cái này chắc ko thể vì em thử n73 cũng bị y hệt) Hay là chương trình flash player ko hỗ trợ tốt cho file .swf. Nếu vậy thì có chương trình nào có thể play .swf tốt ko?

Rất mong được tư vấn giúp đỡ. Rất cám ơn :D

tinh_la_gi

Administrator
Hầu hết các máy chạy HDH SYM run file flash ở chuận ver.3 trở xuống...các file flash bây giờ hầu hết viết theo ver.5 trở lên nên gây ra tình trạng như vậy!
Có cái chạy có hình mà không có tiếng, có tiếng thì không có hình, báo lổi tùm lum, soft thì chỉ 1-2 soft ví dụ như flash player , nhưng củng bị tình trạn trên !
Chưa thấy SYM chạy ổn định file swf !

nguyenpa

Super V.I.P
Em vừa mới mua 1 máy N95, em có chép các file .swf vào thẻ nhớ (1G). Khi em mở chương trình flash player có sẳn trong máy thì nó ko hiển thị những file swf mà em đã save ở thẻ nhớ. Còn khi mở trực tiếp từ "quản lý file" thì có file chạy dc có file thì báo "dung lượng bộ nhớ ko đủ để mở file" (mà đa phần là đều bị vậy, rất ít file chạy dc). Mà trong khi đó em chưa có cài gì vào bộ nhớ máy cả, thẻ nhớ thì còn trống hơn 500mb.

Vậy cho em hỏi có cách nào khắc phục tình trạng trên ko? Hay là máy có vấn đề (cái này chắc ko thể vì em thử n73 cũng bị y hệt) Hay là chương trình flash player ko hỗ trợ tốt cho file .swf. Nếu vậy thì có chương trình nào có thể play .swf tốt ko?

Rất mong được tư vấn giúp đỡ. Rất cám ơn :D

Bạn muốn hiển thị thì chép vào thư mục others trên thẻ nhé, vì mặc định thư mục lưu là other, có 1 sô flash ko tuơng thích thì ko chạy được, nhưng nhìn chung pm xem files *.swf trên OS9.2 là ổn định hơn 9.1 :D :D :D

NEVER

Hic Pm Flash Lite 2.1 chỉ xem được những Flash có dung lượng 1,1Mb trở xưống thôi. Nhưng mà nó vẫn cứ báo lối hoài ah

ThangTMT

kiếm 1 cái PC khác thử xem nhé bạn, cái này có thể lỏng cap đó.
Mình thử đủ cách rồi, thay cáp, thay máy (Dùng máy cơ quan mà:)) ), vẫn bị thế.

Các bạn có thể chỉ cho mình chỗ nào sửa không? Mình đem áy đi sửa:
- Care (21 Trần Hưng Đạo): Anh ơi, còn 30 người nữa mới đến lượt anh.
- Ngoài: + 2 chỗ ở Phố Huế: Không sửa đc, anh để máy đây em đem ra hãng.

+ 1ở Bà Triệu: Vừa sờ máy, vừa chát với các em để cưa cẩm, vừa chát với bạn bè để hỏi cách sửa -> Thôi, anh xin chú, anh cầm về anh dùng thế vậy X-( .

Mong tin các bạn sớm.

Thanks

nguyenpa

Super V.I.P
bác ở miền bác thì lại trung tâm nào lớn nhờ họ nạp lài pm xem, mình cũng ko ranh lắm ạ, nhưng lúc trước em có nâng cấp cấp cái 6630 nó cũng báo y như bác nhưng dùng bõ nạp lại là ok:| :| :| :|

true_love_82vn

bác nào biết sử dụng GPS của máy N95 hướng dẫn em với, em có bản đồ rồi nhưng không tài nào kết nối GPS dc, liệu có phải đăng ký gì ko nhỉ

nguyenpa

Super V.I.P
ra ngo trời trượt máy lên vào tools -> gps -> chuyển qua Tab bên phài -> xem tình trạng vệ tinh, khi nó chớp đen mấy cột tình trạng vệ tình là máy đẽ bắt sóng GPS được rùi đó bạn. Qua trình hơi lâu khi lần đầu sử dụng nhé :D :D ( vì máy cần xác định vị trí của bạn trên Map ( bản đổ hình trái đât))

pdh_1288

hic hic ! camera trước là 3G đó pa :( ! máy nào chả vậy à ! hàng em mang bên NN về cũng vậy :( ! SX tháng 9 năm 2006 ! camera còn hạt hơn bác ! còn đằng sau thì khỏi phải bàn rồi ! Giờ em lại máu cái N95 quá bro nguyenpa ơi :) xài nó đc kô bro :D

pdh_1288

thấy mọi người kể về FW mới em muốn tìm tòi lắm nhưng mà không biết là gì :D ! Bro nào giỏi chỉ em với nhé ! vào nokia.com.vn roài nhưng sang phần dowload thì toàn tiếng anh --> bó tay ! nhiều cái wa' không bít chọn cái nào !

NguyenDucDung

ra ngo trời trượt máy lên vào tools -> gps -> chuyển qua Tab bên phài -> xem tình trạng vệ tinh, khi nó chớp đen mấy cột tình trạng vệ tình là máy đẽ bắt sóng GPS được rùi đó bạn. Qua trình hơi lâu khi lần đầu sử dụng nhé :D :D ( vì máy cần xác định vị trí của bạn trên Map ( bản đổ hình trái đât))

:D :D Nếu mình ko nhầm thì như thế chưa phải là bắt được sóng, mà là chỉ nhận đc satellite thôi, khi nào phải màu xanh đậm, rõ ràng thì mới là bắt đc sóng :D nó gọi là - fix đó :D
Nhưng mà các bạn yên tâm rằng N95...rất lâu mới bắt đc sóng, vừa rồi đọc cái test - người ta nói tới tận 20 phút mới fixed :| bó tay :D
tớ sài TT GO bật lên chút là có sóng ngay :D

Enjoy

Gozilla85

thấy mọi người kể về FW mới em muốn tìm tòi lắm nhưng mà không biết là gì :D ! Bro nào giỏi chỉ em với nhé ! vào nokia.com.vn roài nhưng sang phần dowload thì toàn tiếng anh --> bó tay ! nhiều cái wa' không bít chọn cái nào !

CÁCH UP N73 THƯỜNG LÊN N73 ME

Nếu bạn muốn up lên phiên bản mới nhất bằng Nokia Software Updater thì bạn làm như sau :
_Tải soft
+ NSU : http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,96197,00.html tham khảo cách sử dụng NSU ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242 .Lưu ý: nhớ khi up = NSU ko được rút cable,chuyển profiles sang chế độ GENERAL, rút thẻ nhớ.Khi up xong 100% thì PC sẽ báo disconnect cũng ko được rút cable ra,cứ để cho máy restart lại xong mới rút cable
+ NSS :http://www.b-phreaks.co.uk/files/NSS/NSS10388.zip
+ File crack NSS : http://www.zshare.net/download/copie...magic-rar.html
1/ Sau đó mới download và cài NSU(chương trình up của Nokia)
2/ Tiếp tục cắp cáp vào máy(phone và máy tính phải nhận mới được)
3/ Open NSS, nhìn bên phải thấy icon "scan for new device" click vào nó
4/ Sau đó trong tab phone info, click vào nút scan
5/ Open gsm_magic(là file c r a c k) và enable nó.
6/ Trong mục flash bấm scan, trở lại phone info.Bạn sẽ thấy product code,nhập số mới như sau:0539354(code của phiên bản music edition),click enable kế bên và sau đó click on write.Phone code của bạn sẽ được thay đổi.
7/ Bây giờ có thể open NSU và up phiên bản mới,các bạn để ý download khoảng 72.2mb là phiên bản mới..
Nếu chỉ up FW bình thường thì bạn bỏ qua các bước 3,4,5,6 nhé

Last edited by a moderator:

nguyenpa

Super V.I.P
:D :D Nếu mình ko nhầm thì như thế chưa phải là bắt được sóng, mà là chỉ nhận đc satellite thôi, khi nào phải màu xanh đậm, rõ ràng thì mới là bắt đc sóng :D nó gọi là - fix đó :D
Nhưng mà các bạn yên tâm rằng N95...rất lâu mới bắt đc sóng, vừa rồi đọc cái test - người ta nói tới tận 20 phút mới fixed :| bó tay :D
tớ sài TT GO bật lên chút là có sóng ngay :D

Enjoy

:D :D :D N95 khi chưa có sóng ( đang tình dữ liệu vệ tinh là những cột màu trắng, cón khi đã xác định được vị trí (bắt sóng) là những cột màu đen...;) máy mình lần đầu khi xác định vị trí trên bản đồ khoảnan15', những lần sau là 1-2 phút đó, nhưng mà cũng chậm thật dùng vài lần là chán :-?? :-?? :-?? :D :D :D

MiNhon

bạn Devil13 ko biết rồi vì có 2 bản Quick 4.xx 1 bản cho các máy ko có Quick cài còn 1 bản dành cho các bạn dùng Nokia S60 N serie upgrade nhưng tất cả sau đó đều là dùng Patch để crack, nhưng như bạn lập topic này thì bạn ý down về là bản dành cho các máy chưa cài Quick , nên up sẽ ko được vì máy bạn ý có bản đời 3.xx rồi :) Cái này đã có nhiều 4r nói rồi.
Cheer

NguyenDucDung

:D :D :D N95 khi chưa có sóng ( đang tình dữ liệu vệ tinh là những cột màu trắng, cón khi đã xác định được vị trí (bắt sóng) là những cột màu đen...;) máy mình lần đầu khi xác định vị trí trên bản đồ khoảnan15', những lần sau là 1-2 phút đó, nhưng mà cũng chậm thật dùng vài lần là chán :-?? :-?? :-?? :D :D :D

=))=)) có thể là do từng phần mềm :p :p
GPS này nó còn có dạng start "nóng" or "lạnh" nữa đó :D
"nóng" thì nhanh hơn, "lạnh" đôi khi đợi dài cổ :-/ :-/
Dù sao thì GPS build in trong phone vẫn ko thể bằng đc trong PPC :D
bằng chứng là nó ko có QuickGPS =))

anhtuanhl

Cho em hỏi tải phần mềm : ứng dụng,themes,trò chơi...của E61 thì vào đâu ạ.""phải tương thích nhé""...Thankkk.

Status
Không mở trả lời sau này.