• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

sony_nokia10

Cách khắc phục đây!
Tại dòng Enter old code: bạn nhập 0000 (4 số này quan trọng lắm đó :) )
2 dòng bên dưới, bạn nhập code mới (code cá nhân để bạn khóa các ứng dụng cần khóa)

Xong rùi đó!

ôi :OBác thật là very good Bác đã giúp em làm được rồi:D,
P/S:khi màn đêm buông xuống ta ngồi 1 mình lại Buồn,nhưng nghĩ đến MOD Kojiro lòng ta lại sáng ngời.;;)

cugieo

Chọn thời điểm đẹp mà update ko với tình trạng mất điện như hiện nay thì máy của bạn dễ die lắm. Nên dùng laptop đi. Tôi update thành công nhưng cũng thót tim vì sợ mất điện.

dienxuanpham

update bằng LAPTOP là khỏi sợ CÚP điện,cúp điện là DIE luôn

Ờ dùng laptop up ko sợ mất điện còn điện ở modem thì lấy đâu ra 8-|. Nguy hiểm đấy :-??.
Vừa up lên V mới có nhận xét chung vẫn là bình mới rượu cũ, chức năng xoay cải thiện tốc độ, trong phần chụp ảnh có thêm chức năng ghi nhớ vị trí, còn các cái khác chưa tìm ra :D

phongdo

Giúp Em với. N91 8GB

em có 1 cây N91 8Gb bên Mỹ mang về, nhưng chư giải mã. các anh chỉ em cách giải mã với. em rất cám ơn. code: 0545056

NgocVNPT

em có 1 cây N91 8Gb bên Mỹ mang về, nhưng chư giải mã. các anh chỉ em cách giải mã với. em rất cám ơn. code: 0545056

Ý bạn là mở khóa phải không? Lắp các Sim GSM của Việt Nam vào không có sóng phải không ? Bạn nên mang ra cửa hàng sửa chữa điện thoại có uy tín để unlock nhé ( Ví dụ Hà Nội : 41 Lý Quốc Sư - Nhật Cường Telecom ) vì tôi không biết bạn ở đâu còn chỉ dùm bạn.

Chúc vui ! =D>

myan822833

chỉ có dòng 9.1 mới cần bỏ sim mới dzô thôi bạn ơi,N82 là dòng 9.2 cứ bỏ sim mình dzô,tại vì thời diểm dt nạp version mới từ pc chỉ diễn ra có mấy phút thôi,luc dó dt dã ngắt kết nối rồi,có gọi cũng không dược,còn khi pc down version mới từ trên mạng cứ nghe gọi,nhắn tin ok,chỉ khuyên các bạn trong thời gian update đừng rút cÁP là được rồi.Mình đã làm trên N82 của mình

hbinhlove2003

Thủ thuật xem phim rảnh tay trên N95

Thủ thuật xem phim rảnh tay trên N95

Hình: symbian-freak

Như các bạn đã biết, model Nokia N96 sắp ra mắt được thiết kế một chân chống phía sau (kick-stand) gần camera để máy có thể tự đứng cho chúng ta xem video rảnh tay. Vậy ta tự hỏi Nokia N95 có thể làm được như vậy không? Câu trả lời là có. Chúng ta có thể tự tay làm một cái “kick-stand” như thế rất đơn giản. Dụng cụ duy nhất ở đây chính là một cái kẹp giấy.
Nói như vậy chắc các bạn cũng phần nào hiểu được cơ chế của nó rồi phải không. Cách làm như sau:
Bạn tìm một cái kẹp giấy cỡ lớn, bạn đừng lấy kẹp giấy nhỏ vì như thế sẽ không chống nổi cho N95 tự đứng. Bạn dễ dàng tìm thấy rất nhiều kẹp giấy loại lớn ở các văn phòng hay nhà sách.
Bạn cầm cái kẹp giấy và vặn một đầu của nó lên giống như trong hình 1:

Hình 1 – Vặn một đầu của cái kẹp giấy lên

Sau đó bạn bẻ thẳng một đầu của cái kẹp giấy ra như thế này:

Hình 2 – Bẻ thẳng một đầu của cái kẹp giấy ra

Vậy là xong, bạn hãy “ghim” phần duỗi thẳng ra của cái kẹp giấy ấy vào phía sau của N95, chỗ có cái lỗ nhỏ (xem hình 3).

Hình 3

Bạn nên thử nhiều “tư thế” khác nhau của cái kẹp giấy, sao cho máy đứng được vững vàng nhất.
Vậy là từ nay bạn có thể xem phim rảnh tay với Nokia N95 của mình một cách rất chuyên nghiệp. Bạn thấy đấy, làm một cái “kick-stand” không quá khó, chỉ cần một chút tỉ mỉ là bạn có thể tự tay “nâng cấp” chiếc điện thoại yêu dấu của mình. Thủ thuật này tất nhiên cũng có thể áp dụng cho các máy khác, bạn thử xem nhé.

BatKid

Super V.I.P
chắc phải nên gia cường 1 đầu cái kim gút (bịt thêm cao su chẳng hạn) để hạn chế làm trầy máy :D

G

germaniteen

Guest
Thắc mắc về Nokia N73me

Tình hình là vầy! Điện thoại mình là n73me! Một số lần bị lỗi,mìn 4mat lại, sau đó mỗi lần restart thì khi vào màn hình hiện installing application nhưng chỉ 1 số install thôi! Sau đó mình vào mục app. manager thì thấy có nhiều phần mềm chưa install nhưng toàn là chữ và số,thí dụ như là 20015b4.sis,mà delete k cho, k bít là sao để delete! Có pác nào giúp với....Thanks

nguyenvansang

Well-Known Member
Cái này thì bạn vô vô thẻ nhớ = Computer => có 1 thư mục ẩn là Priver hay đại loại có chữ P ở đầu tiên(lâu lắm rồi ko có xài điện thoại nữa:D:D) =? xóa nó đi là ok thôi mà. Nếu ko thì format luôn thẻ nhớ + Phone là ok thôi mà. Khỏi mất công rườm rà(nhớ copy các thứ quan trong trong thẻ nhớ ra PC rồi format) chỉ mất tầm 5 phút chứ mấy

G

germaniteen

Guest
Vậy để thử xem! Thư mục private đúng k nào! Vậy xóa thư mục ấy đi lun hả? Hay là xóa các file trong ấy?

DEVIL_BESIDE_YOU

Lỗi này là cái lỗi hẫu như ai cũng gặp sau khi Up FW,bạn cứ vào application remove tất cả các ứng dụng màu đỏ là ok..ko thì format lại thẽ nhé bạn.

hongphuc1983

mình đưa thẻ nhớ đọc trên máy tính,trong thư mục private mình xóa theme nhưng một số theme lại không hiển thị đúng tên như trên điện thoại mà lại hiển thị tên là pakertheme,vậy biết thế nào là cái tên mình cần xóa,ai biết chỉ giúp mình.

trước hết là trên đt bạn chọn edit cái theme muốn xóa chỉnh power save sang text đánh tên cái theme(hoặc rì cũng đc)
sau đó bạn vào private trên thẻ, trong mỗi folder theme sẽ có 1 file đuôi .ini bạn mở nó ra nếu đúng cái muốn xóa sẽ thấy đoạn text mà bạn vừa đổi

minhkhoa2007

Sau khi úp FW,bạn ko thể vào AP mà remove được,đã úp FW mới thì khi úp xong bạn 4mart luôn cho gọn nhẹ và sau đó cài lại thôi.

Kojiro

Super V.I.P
Tóm lại, làm theo cách mình dẫn link ở trên là chính xác. CHúng ta không cần thiết phải 4mat hay làm gì cả.

Vậy đi nhé! Topic closed!

G

germaniteen

Guest
Life timer

Cho hỏi số life timer có nghĩa là j vậy? K hiểu lém, nên théc méc chút

Status
Không mở trả lời sau này.