• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

vokhang

đúng đó bạn ạ. khi dùng rồi mới cảm thấy hối tiếc. tiền mất mà chẳng được gì cả.

cupa345

N93i và nhưng thắc mắc cân giúp đỡ

mình mới được sở hữu máy N93i có một số thắc mắc cần giúp đỡ!!!!
+ máy vẫm ghi âm bình thường nhưng khi quay video thi không thu được tiếng,chi là những tiếng sôi,tiếng sôi nghe khá to
+ mình muốn up firmlware thi phải làm gì
máy mình với các thong số sau:
V10.0.025
16-12-06
RM-156
N93i(24.01)
những cái này nói len điều gì nhỉ?
+một số bài viết có nhắc đến code trong qua trình up firmware nó là gì và có tác dụng như thế nào
mới dùng N93i nên còn gà quá mong các bạn chi dùm
THANKSSS

codockhach

he he, cám ơn các bác rất nhiều. Cái mình ngại nhất ở ss là pin yếu thôi. Nếu pin con đó mạnh, xài được chừng 2,3 ngày là mình ok. mình ko quan tâm tới vấn đề nó hơn hay thua N73 hoặc N78

mình mới được sở hữu máy N93i có một số thắc mắc cần giúp đỡ!!!!
+ máy vẫm ghi âm bình thường nhưng khi quay video thi không thu được tiếng,chi là những tiếng sôi,tiếng sôi nghe khá to
+ mình muốn up firmlware thi phải làm gì
máy mình với các thong số sau:
V10.0.025
16-12-06
RM-156
N93i(24.01)
những cái này nói len điều gì nhỉ?
+một số bài viết có nhắc đến code trong qua trình up firmware nó là gì và có tác dụng như thế nào
mới dùng N93i nên còn gà quá mong các bạn chi dùm
THANKSSS

Những con số trên là thông tin tổng quát về máy của bạn.

V10.0025 là phiên bản phần mềm mà máy bạn đang chạy, gọi là firmware ( FW )
16-12-06 là ngày ra mắt phiên bản phần mềm đó ( cùng sinh nhật với mình ta:|)
Rm-156 là phiên bản máy của bạn dành cho từng thị trường.

Code trong quá trình up firmware có tác dụng lựa chọn gói ngôn ngữ phân theo từng vùng cho máy của bạn. Nhiều khi không đổi code thì không up firmware được. Firmware mới sẽ chạy ngon hơn firm cũ, nhiều FW còn có thêm chức năng khác.

Còn về vấn đề máy quay phim của bạn thì chắc bạn chọn video xuất ra là 3GP hả, nên để Mp4 thì chất lượng tốt hơn nhưng dung lượng lại cao hơn:|

Bạn tự tìm hiểu thêm nhé, mình chỉ cung cấp thông tin cơ bản này thôi, tự tìm hiểu cho dễ nhớ, sẽ thấy nhiều cái thú vị lắm.

he he, cám ơn các bác rất nhiều. Cái mình ngại nhất ở ss là pin yếu thôi. Nếu pin con đó mạnh, xài được chừng 2,3 ngày là mình ok. mình ko quan tâm tới vấn đề nó hơn hay thua N73 hoặc N78

Xem chừng pin được 2 ngày nếu dùng ở mức độ trung bình:)

sachixsacwee

6120 thems dong???

tại sao mình cài thems động vào con 6120c này thì chẳng thấy nó động j` cả. thế là thế nò nhỉ. giúp m` với:((

Ai sử dụng N95 có tiếng việt vào giúp mình với

Mình dùng con N95 8G nhưng không có code để đọc tiếng việt và menu tiếng việt. Nay mình muốn xin một bộ font chuẩn của N95, nếu là máy hack rồi thì lấy ra từ ROM là tốt nhất. Bạn nào có cho mình xin với, mình cảm ơn rất nhiều:)

Mình đã nói rõ là không có code để chạy firmware có TV nên đừng chỉ mình đi up firm nhá, tìm 1 tuần nay không thấy code đó cho N95 8G NAM:(

Bác đã cài cái animate manager chưa, cái này ở trang 1 topic về theme động nào cũgn phải có đó, bác tìm về rồi cài nhé. Nếu cài rồi thì vào phần mềm đó chỉnh thông số là được, đơn giản lắm.

babygoat

em chưa dùng phone nokia có bộ nhớ trong 8GB như N95-8GB nên ko biết khi phải format lại máy thì có giữ lại được nội dung trong bộ nhớ 8GB đó ko, chứ phone memory card thì ko phải lo vấn đề này rồi :D,
N78 kiểu dáng và hệ điều hành thì ổn, nhưng camera ko ổn bằng mấy thằng kia :D
hồi trước cũng phân vẫn giữa N82 và N95, nhưng sau chọn con N82 thấy rất tốt,
ko quan trọng về bộ nhớ vì hầu như rất ít nghe nhạc, game thì làm con thẻ 4GB thì bét nhè, giá lại tương đối rẻ, ở chỗ em có SDHC 16GB rồi, giá hơi chát , nhưng lúc nào cần mua cũng ko thành vấn đề, có thể chờ 32GB ra mua luôn thể ,
loại có bộ nhớ 8GB làm sao thay :D
N82 tương đối OK đó, nên xài con này :)

chemi1209

hix,em vào gprs xem tin tức mà con bị -40k đây nè;mình khuyên anh em :nếu ko có gì cần thiết thì đừng vào gprs,mất tiền oan đó

vokhang

tại sao mình cài thems động vào con 6120c này thì chẳng thấy nó động j` cả. thế là thế nò nhỉ. giúp m` với:((

có mấy topic riêng về themes đó bạn. bạn vào đó nghiên cứu thêm nhé. mình thấy cài cũng dễ lắm mà. nhưng sẽ hao pin lắm đó nhé.:D

vokhang

Mình dùng con N95 8G nhưng không có code để đọc tiếng việt và menu tiếng việt. Nay mình muốn xin một bộ font chuẩn của N95, nếu là máy hack rồi thì lấy ra từ ROM là tốt nhất. Bạn nào có cho mình xin với, mình cảm ơn rất nhiều:)

Mình đã nói rõ là không có code để chạy firmware có TV nên đừng chỉ mình đi up firm nhá, tìm 1 tuần nay không thấy code đó cho N95 8G NAM:(

bạn nên up firmware sẽ hay hơn đó bạn. còn code thì đây :0550457 = N95 8G. :D

vokhang

uhm , zậy àh

hồi xưa lúc em còn xài con 6610 kìa. nghe GPRS mà ham. loai hoai tìm tòi cài đặt rồi sử dụng.gì mà lên có nửa tiếng mà bay gần 60k. hic. rồi tới lúc xài con O2mini. cũng mày mò cài đặt và lướt web, và cũng bay cả trăm k. 1 lời khuyên chân thành là nói "không" với GPRS. nếu có điều kiện kinh tế, thì bạn kiếm máy có wifi mà xài. miễn phí chẳng tốn xu nào. :D

vokhang

E đang dùng N95-8G thấy rất ok
Lúc vui e trượt lúc buồn e trượt mà dùng được gần nửa năm máy vẫn ngon lành lắm,chưa có trục trặc j cả
Kiểu dáng slide thì trông pro hơn N82,N82 chỉ hơn ở chụp ảnh thôi còn lại k thể nào bằng N95-8G được
Ý kiến của e là thế

đúng là vầ kiểu dáng thì N95 8G là quá good rồi. nhưng mà chất lượng thì vẫn thiên về N82 bạn ạ.tuy kiểu dáng N82 hơi xấu, nhưng người xưa thường nói " có tật có tài mà".và chắc chắn 1 điều là máy xài thẻ nhớ ngoài thì lúc nào cũng an toàn hơn ổ cứng trong bạn ạ. đó là góp ý của mình :D

cupa345

mình dùng chuẩn Mp4 (out TV)cũng vậy không thu được tiếng chỉ có tiếng sôi thôi,không biết co phải máy hu phân cứng không

nguyenvansang

Well-Known Member
Trong các dòng này N81 có lẽ là ỔN nhất, dù giá không cao. cơ cấu trượt êm, thân máy chắc chắn, thời trang hơn N95 nhiều, loa bằng thép chứ không phải lo bong lớp mạ như N95, nam dùng đẹp ...đừng hỏi ...hi hi

N81 có Camera 2 chấm là mình ko thích nhất. Tại vấn đề chụp ảnh là 1 yếu tố trong quyết định chọn máy của mình. Với lại em này bị chê rất nhiều về vấn đề bàn phím => Cho vé vớt >:)

Chạy ổn định thì có máy được, có máy không. Như tôi nè, dùng 2 con n82 bạc đen, thì con bạc ổn định, bán đi thay con đen thì con đen lại bất ổn (Bất ổn thế nào thì vào topic thảo luận n82 mà đọc, hehe). Cái này còn tùy thuộc vào vận và cách sử dụng của bác + nơi bác mua nữa.

Về đèn flash thì làm 1 phép thử rất đơn giản, quay camera về phía mặt mình, làm 1 kiểu có bật flash, xem flash led và xenon cái nào chói mắt hơn là biết ngay công suất hơn nhau ra sao >:)

Nếu băn khoăn không biết chọn cái nào thì còn cái 6220 classic mới ra đấy, cũng 5.0 MP và flash xenon, thông số tương đương nhưng giá thì mềm hơn tất cả những cái nêu ở trên, thiếu wifi thôi :D

-Cách sử dụng thì từ trước tới nay em vẫn là 1 tay chơi máy cừ nên ko lo.:))
- Thử Flash như bác nói thì mấy mà mắt em b-) => Thua bác. Mắt theo phản xạ tự nhiên sẽ nhắm lại => Sao thấy được cái nào có độ sáng cao hwon:mad:)
- 6220 ấy thì Loại nên mới ko bàn luận mà. Giá cao + Dáng Xấu+ Mất cái N-Series lừng danh mà chỉ lãi có 1tr thấy ko đáng:-?

em chưa dùng phone nokia có bộ nhớ trong 8GB như N95-8GB nên ko biết khi phải format lại máy thì có giữ lại được nội dung trong bộ nhớ 8GB đó ko, chứ phone memory card thì ko phải lo vấn đề này rồi :D,
N78 kiểu dáng và hệ điều hành thì ổn, nhưng camera ko ổn bằng mấy thằng kia :D
hồi trước cũng phân vẫn giữa N82 và N95, nhưng sau chọn con N82 thấy rất tốt,
ko quan trọng về bộ nhớ vì hầu như rất ít nghe nhạc, game thì làm con thẻ 4GB thì bét nhè, giá lại tương đối rẻ, ở chỗ em có SDHC 16GB rồi, giá hơi chát , nhưng lúc nào cần mua cũng ko thành vấn đề, có thể chờ 32GB ra mua luôn thể ,
loại có bộ nhớ 8GB làm sao thay :D
N82 tương đối OK đó, nên xài con này :)
Bộ nhớ trong 8GB là dạng ổ cứng => Format Phone thì chẳng ảnh hưởng gì đến nó cả:-??
- Thẻ 4GB thì mình ko thích rồi. nếu có thẻ 16GB thì mình sẽ tiết kiệm mua em đó. Với định hướng sử dụng của mình thì em 32GB cũng chả đủ nữa là 4GB;;)
Mà bác ở chỗ nào mà đã có thẻ 16GB rồi??Giá khoảng bao nhiêu $$ ???

đúng là vầ kiểu dáng thì N95 8G là quá good rồi. nhưng mà chất lượng thì vẫn thiên về N82 bạn ạ.tuy kiểu dáng N82 hơi xấu, nhưng người xưa thường nói " có tật có tài mà".và chắc chắn 1 điều là máy xài thẻ nhớ ngoài thì lúc nào cũng an toàn hơn ổ cứng trong bạn ạ. đó là góp ý của mình :D

-Nghe nói N95-8GB có RAM thấp. Mà hình như chạy HDH 9.2 thôi thì phải8-| => Cái này mà Test phần mềm thì là đã hơi ngán + Giá cao thế chắc khso kham nổi :-??
- Hỗ trợ thẻ SDHC là hay nhất phải ko các bạn. SDHC chuẩn đã có dung lượng tối đa 32GB cơ mà:))

Đó là ý kiến phản hồi của mình. Do điều kiện khách quan ko cho phép nên cả tháng nay mình mới có dịp online => Các bạn thông cảm!

Mình lại có thêm mấy thác mắc nữa đây :
- N82 có chụp ảnh trời đêm được không??? . Ý mình là có chụp rõ được bầu trời sao ban đêm ko ấy??? Nếu ai đã chụp thì có thể up cho mình 1 tấm hình ko ạ/??? (ko lấy hình seach trên Google nhá :D)
- Cái quay phim của nó thì thế nào ạ. Có bị hiện tượng vân điện tử (thi thoảng có sọc chạy ngang mạn hình như kiểu các TV đời cổ ấy ạ) ??? Quay phim có nét ko ạ
- Loa ngoài có bị dư âm cao ko ạ???
- Cái màu đen xài khoảng vài tháng có bị tróc sơn vỏ hay bàn phím ko ạ????
- Màn hình thế (2,4") xem phim có được ko ạ????
- Mấy bạn có ý kiến nếu mua ĐT chụp ảnh thì ko nên quá quan trọng. Giá máy ảnh số cũng rẻ. Song mình thấy đâu phải là lúc nào cũng có thể mang theo máy ảnh số được đâu. Mình là sinh viên + Sau này đi làm thì cũng chả có rảnh để vác theo máy ảnh số nên mới chọn ĐT có chức năng chụp ảnh ổn là được :D
- ISO tối đa của N82 là bao nhiêu vậy??? có được 800 ko ạ???
- Hỏi thêm là. Có phần mềm Xem AVI cho em này có chức năng xem cả Phụ đề ko ạ ( Xem phim có phụ đề riêng ấy ạ) :mad:)
- Bàn phím bấn có dễ + êm ko ạ. bấm liên tục vài tiếng có bị đau tay ko ạ( tại thấy phím bấm nhỏ)
. Giả dụ như dùng để Chat thì phím bấm mà đau tay là chết rùi :D. Hồi trước(cách đây 3 năm) có lần mình đã Chat = ĐT mấy ngày liền ( máy 3230) => 2 Ngón cái
rát quá :D

Mong mọi người góp ý ạ! Thanks All

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.