• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình cài theme cho máy N81 8G nhưng khi muốn xóa thì vào app manager thì không thấy,kiểm tra bộ nhớ máy và bộ nhớ 8G cũng không thấy đâu,ai biết làm sao để gỡ nó ra chĩ mình với,nếu như mình dùng lệnh *#7370# thì k biết dữ liệu,phần mềm cài trong ổ cứng 8Gb còn k nhỉ?thanks

Muốn xoá theme mà vào app không thấy thì vào /Private/10207114/Import. Còn theme đó bạn cài ở đâu thì vào ổ đó rồi theo đường dẫn trên:)

nguyenvansang

Well-Known Member
Thì pin có 950 mAh thì sao thọ được với cái màn LCD chất lượng cao. Phải nói LCD của các dòng N-Series khi mang ra nắng hìn rất trong trẻo và thật :D. Thấy mỗi cái điểm này là good trên Điện Thoại. Song hao pin kinh khủng. Chắc tại cái Chip 3D trong máy. Còn CPU thì vẫn thế thôi!

nguyenvansang

Well-Known Member
Mình mới mua con N82 Slide,xin hỏi sạc của nó là 800mAh ,hay 350mAh.Mình mua máy bị nó đưa cho sạc 350mAh.Mình đang dùng sạc của con N73Me 890mAh.Nghe nói không tốt cho Pin có đúng không ạ?Nếu mua tai nghe của con N95 thì bao nhiêu K?Mình bị mất thiết bị cắm USB nữa,mua mới thì bao nhiêu?

N82 Slide là con gì vậy bạn??Máy tàu à??? Hay là N82 Sliver :D ! Sạc chính hãng của Nokia thì cái nào cũng ok. Chỉ sợ sạc của hãng thứ . Sạc N73 thì là tốt rồi. Cong đòi chi? Theo mình nếu mua tai N95 mà tầm 3-400k thì thêm chút mua con tai nghe của Sony ấy. Tầm 800k => Nghe thì ko chê vào đâu được bạn à! Nếu đã chịu chơi và chịu lắng NGhe Music. Còn ko thì ko nên phí tiền :D

Zenki

Super V.I.P
Tăng âm lượng loa khi nghe nhạc

Hầu hết chúng ta đều không vừa lòng với âm lượng loa hiện tại trên điện thoại, mặc dù đã làm đủ mọi cách như nâng cấp Firmware, thay loa ngoài nhưng không phải lúc nào cũng hiệu quả. Thật ra, có một cách khác đơn giản hơn mà có hiệu quả rất tốt, đó là sử dụng bộ Equaliser của trình nghe nhạc có sẵn trong máy.

Bạn vào trình nghe nhạc Music Player > Options > Equaliser > Options > New preset, sau đó đặt tên và thiết lập như trong hình 1 và hình 2.

Hình 1 – Bass+Treble

Hình 2 - Bass

Bây giờ bạn thử mở một bài nhạc và chuyển sang một trong hai preset mới tạo này xem, âm thanh sẽ lớn và trong hơn đấy.

Chú ý: cách này chỉ hiệu quả trên các máy S60v3 OS9.1

Nguồn: Thế giới @

MinhThang

Manager
Đảm bảo là lớn hớn. Nhưng nếu cứ chơi thế này thì 3 hôm phải thay loa mới. Nhà sản xuất đã thiết kế ra như vậy mà mình độ lên thì ko thọ được đâu
Song đây cũng là 1 cách hay dành cho các tay phá máy kểu con heo :D

Không việc gì mà phải thay loa cả, vì chức năng đó là để người dùng có thể tùy chỉnh chế độ nghe của mỗi người,theo ý thích thôi bạn ạ, mình vẫn sử dụng nó,bảo đảm bạn là không ảnh hưởng tới loa, vì nhà sản xuất đã thiết kế cho phép một giới hạn nào đó rôi.Bạn cứ yên tâm mà dùng.

Zenki

Super V.I.P
Đảm bảo là lớn hớn. Nhưng nếu cứ chơi thế này thì 3 hôm phải thay loa mới. Nhà sản xuất đã thiết kế ra như vậy mà mình độ lên thì ko thọ được đâu

Làm gì mà 3 hôm :|

Có kinh nghiệm thì chia sẽ cùng anh em thôi. Bạn thích thì làm không thì thôi, góp ý cũng góp ý cho có tình 1 tí. Đừng tưởng VIP thì thích nói gì thì nói :|

Chỉnh sửa cuối:

tuan3m

lỗi kết nối wifi ở máy E51

không hiểu sao máy của tôi kô thể kết nối được với wifi,mỗi khi bật wifi thì nhìn thấy được roiter,nhưng khi vào 1 trang web nào đó thì nó lại báo là : " No gateway reply " bác nào có cách khác phục lỗi này không chỉ giúp e với. thank

handsome_goat

5500 lỗi khi up firmware

Tình hình là con 5500 Sport của em :p
Em đang up firmware cho nó, đến đoạn flash thì .....mất điện :-?? bi h bật nguồn nó không lên nữa rồi, bác nào biết chỉ giúp em cách chữa và chỗ chữa uy tính nhé, tiện cho em giá luôn, em xin thank 10 lần
Em ở Hà Nội ạ
Em mong các bác giúp đỡ em ạ

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là con 5500 Sport của em :p
Em đang up firmware cho nó, đến đoạn flash thì .....mất điện :-?? bi h bật nguồn nó không lên nữa rồi, bác nào biết chỉ giúp em cách chữa và chỗ chữa uy tính nhé, tiện cho em giá luôn, em xin thank 10 lần
Em ở Hà Nội ạ
Em mong các bác giúp đỡ em ạ

Mang ra Nokia Care đi bạn ;)

zshadowz

thank bạn đả share

Muốn Thank thì dùng nút Thank bạn nhé!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.