• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

miu170687

Cuộc thi màn hình giữa 2 "khủng long": N96 v.s N85

Hai siêu dế xịn nhất họ hàng Nokia bây giờ có rất nhiều tính năng vượt trội. Tuy N96 được tiếng oách nhất nhà, nhưng riêng cái khoản màn hình này thì chưa biết ai-hơn-ai đâu à…

Nokia N85 có thiết kế trượt hai chiều sành điệu để lộ ra bàn phím số hoặc bàn phím thông thường tùy theo cách mở máy. Chú dế thông minh chạy hệ điều hành Symbian S60 với màn hình hiển thị OLED 2.6 inches, giúp tiết kiệm 30% điện năng so với thông thường. Bên cạnh đó là camera 5 MP thấu kính Carl Zeiss và nền tảng game N-Gage, giắc cắm tai nghe chuẩn 3.5 mm, loa ngoài âm thanh nổi, kết nối Bluetooth, máy phát FM và Radio…

Người kế nghiệp của N95, Nokia N96 cũng có thiết kế trượt kép. Nó vẫn còn camera 5 chấm, nhưng bây giờ đã là màn hình TFT 2.8 inches, 16 GB bộ nhớ trong cùng khả năng mở rộng bằng thẻ microSD, DVB-H cho tivi số. Dế chạy hệ điều hành Symbian S60 Feature Pack 2, tích hợp Wi-fi, GPS, hỗ trợ mạng GSM và UMTS…
Giờ thì so sánh màn hình nè, teens xem phát là biết trình ai cao hơn í...

N96 ở trên, N85 phía dưới...

Màn hình máy N85 cho hình ảnh chân thực và sáng sủa hơn hẳn N96...

Màn hình OLED giúp tiết kiệm tới 30% năng lượng so với màn ảnh thông thường.

Khi nhìn vào Nokia N85, teens có cảm giác dịu mắt cực ná!

Dưới ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp, màn ảnh N85 vẫn tỏ ra ngon lành hơn N96

Sắc nét đến từng chi tiết...

N85 bên phải, N96 bên trái...

Cảm biến ánh sáng tích hợp ngay mặt tiền sẽ giúp điều chỉnh độ sáng tùy thuộc theo môi trường.

Còn nếu thừa pin, teens có thể tắt cảm biến đi và để màn hình ở chế độ sáng 100%

Đẹp dịu dàng mà không chói lóa là...N85

Nhìn lâu mà không nhức mắt là thế này này...

Có đổi chỗ thì vẫn dzậy thui àh...

Tuy nhiên, rất khó để có thể nói rằng màn hình của Nokia N96 “xấu” hơn N85 được àh. Vì rằng chúng mang trong mình những công nghệ khác nhau nên cách thể hiện cũng khác nhau í. Hehe, nên bạn nào thích quả màn hình đẹp thì chọn mua em N85 này nhé!

*Nguồn Kênh14.vn
_ Cả 2 đều tuyệt nhưng tiếc là kô trang bị Flash Xenon

duykhanh87

uh công nghệ OLED mới nhìn sáng rõ hơn , nhưng cái N85 màn hình lại bé hơn N96 , cũng có thể vì thế mà nó sắc nét hơn(vì số điểm ảnh trên một diện tích nhỏ hơn bao h cũng nét hơn mà) và đỡ tốn điện hơn.

MinhThang

Manager
uh công nghệ OLED mới nhìn sáng rõ hơn , nhưng cái N85 màn hình lại bé hơn N96 , cũng có thể vì thế mà nó sắc nét hơn(vì số điểm ảnh trên một diện tích nhỏ hơn bao h cũng nét hơn mà) và đỡ tốn điện hơn.

Thật buồn cười một sự so sánh không hợp lý tý nào?

romano81

Help!!!! Máy bị mất dữ liệu!

Hôm qua ngồi nghịch con SS i450. Lúc mình vào phần thẻ nhớ và chọn "Sao lưu bộ nhớ máy". Sau đó là *#7370#. Mình cữ nghĩ nó sẽ sao lưu cả phần Danh bạ :)(()nhưng không ngờ lúc backup trở lại thì chỉ có tin nhắn. Còn danh bạ mất sạch. Bác nào có cách lấy lại danh bạ không. Khẩn cấp nha. Cám ơn mọi người trước.

tonytrung235

nói thẳng ra thì màn hình lcd với plasma thì nó cũng đã khác huống chi là handy .. nếu nói về màn hình của điện thoại thì thằng nokia thua đứt thằng k850i của sony ericsson
khó mà nói so sánh dc màn hình điện thoại .. nếu sáng tối thì có thể chỉnh sáng tối trong phần setting ... so sánh kiểu này thì khác nào 1 cái chỉnh sáng và 1 cái chỉnh tối ...
khó nói ..khó noi .. thiện tai thiện tai

thanhlonely

Nói chung là so sánh về công nghệ màn hình rất là khó. Tốt nhất so sánh giữa 2 con máy thì cứ đặt trực tiếp với nhau mà xem, còn những tham số về màn hình thì chỉ để tham khảo thôi. Công nghệ OLED hay LCD thì cũng còn phải xem đã. Nói thực là mình nhìn so sánh phía trên mình lại nghiêng về màn hình LCD của N95 hơn. Màn hình OLED ko có được độ sắc nét. (ai đã dùng qua con S88 của benq-siement chưa ấy nhỉ, cũng màn hình OLED đó mà chuối ko thể tả)

khoabonmat

Active Member
nói thẳng ra thì màn hình lcd với plasma thì nó cũng đã khác huống chi là handy .. nếu nói về màn hình của điện thoại thì thằng nokia thua đứt thằng k850i của sony ericsson
khó mà nói so sánh dc màn hình điện thoại .. nếu sáng tối thì có thể chỉnh sáng tối trong phần setting ... so sánh kiểu này thì khác nào 1 cái chỉnh sáng và 1 cái chỉnh tối ...
khó nói ..khó noi .. thiện tai thiện tai

Điều này là chắc chắn, hôm qua vô siêu thị thử máy, cầm con Nokia N82 của mình, thử so sánh với con Sony Ericsson K850i, thì kết quả hoàn toàn khác xa, trước đây cứ tự hào là N82 chụp hình đẹp nhất trong 5.0-nghe đánh giá của mấy bác trên diễn đàn,khen con N82 chụp đỉnh hơn con K850i, tui thấy cũng hãnh diện, nhưng hôm qua test 2 con, thì trời ơi con N82 chụp hình không bằng một góc K850i (cùng tư thế chụp, góc độ, độ sáng, flash on hết), con K850i cho hình ảnh chất lượng hơn hẳn, màu sâu hơn , gam màu sậm và ấm (như máy ảnh Pro 7.2 của Canon), nhìn con N82 của mình, màn hình nhạt quá, thiên tối nhiều hơn, không có sự trung thực (trong siêu thị mở đèn màu vàng, đủ ánh sáng, nói chung rực rở) vậy mà con N82, không hiện thị dc sự chân thật...

Màn hình của Nokia từ xưa đến nay nổi tiếng là xấu,chắc hơn mấy con Motorola, không đẹp như Samsung và Sony Ericsson, cái này Nokia nên cải thiện nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Hôm qua ngồi nghịch con SS i450. Lúc mình vào phần thẻ nhớ và chọn "Sao lưu bộ nhớ máy". Sau đó là *#7370#. Mình cữ nghĩ nó sẽ sao lưu cả phần Danh bạ :)(()nhưng không ngờ lúc backup trở lại thì chỉ có tin nhắn. Còn danh bạ mất sạch. Bác nào có cách lấy lại danh bạ không. Khẩn cấp nha. Cám ơn mọi người trước.

Chịu thôi bạn ah :( Lần sau có back up thì vào PC Suite mà back up cả danh bạn lẫn tin nhắ :(

mucelago

Active Member
Bác so 2 con trên cái màn hình điện thoại không chính xác đâu, SE có màn hình ít màu hơn nên màu sắc sẽ sai lệch và không chính xác, coi trên N82 nó xấu hơn vì màu sắc chi tiết hơn. Bác muốn so thì so trên màn hình máy tính sẽ rõ thôi.

namhunghihi

bác kia so sánh có nhầm không nhỉ. Mấy thằng SE màn hình nó giới hạn khoảng 256k màu thôi nên nó chỉ tập trung các màu tuơi hay còn gọi là màu chuẩn nên hiển thị hình ảnh thì nó chỉ xuất những màu tươi nên thấy hình đẹp hơn. Còn Nokia màn hình lên đến 16tr màu thì nó hiển thị màu thực hơn là màu tươi của SE. Không tin bác sách con 5300 ra mà xem. Màu nó đẹp hơn cả con 5700 đấy.

sebastiankhoa

hôm nay quyết định nhấc em N82 về rồi. Ko có màu đen => Chơi luôn màu bạc ( nóng lắm rồi nên ko thèm đợi màu đen nữa ) => Giờ vô PDA mình = EDGE của máy ( Mobifone ). Vô PDA = Mobile cũng ko đến nỗi tệ. Định chờ N85 ra thì mua song. Nghĩ lại thấy cứ đợi công nghệ thế này thì cả đời chắc chả mua nổi cái gì => N82 bạc thôi! :D

Một quyết định rất đúng,xin chúc mừng bạn..;;)

thewind27

N-Gage của N81 có vấn đề!

Sau vài lần hack ko thành công cái N81 8GB và reset = *#7370# thì tự nhiên mình ko còn cài đc N-Gage nữa. Vào trang web trên PC nó bảo là fải down file sisx xong wăng vào đt = PC Suite. Vẫn cài bt nhưng đến khúc cuối nó ko còn báo là Finish Installation nữa là nó bảo là Reboot máy sau khi install xong. Máy đến lúc đó tự nhiên đứng và chạy chậm kinh. Đến tầm 5 fút sau mới trở lại bình thường. Bấm nút switch off xong on lại thì chẳng thấy N-Gage đâu mà 1 số chương trình còn bị lỗi. Mình đã dùng 7370 reset máy và máy lại chạy bình thường. Mình muốn cài N-Gage lắm! mong các bạn hướng dẫn cách fix.:((

Máy mình xài firm 11.0.45

MinhThang

Manager
Sau vài lần hack ko thành công cái N81 8GB và reset = *#7370# thì tự nhiên mình ko còn cài đc N-Gage nữa. Vào trang web trên PC nó bảo là fải down file sisx xong wăng vào đt = PC Suite. Vẫn cài bt nhưng đến khúc cuối nó ko còn báo là Finish Installation nữa là nó bảo là Reboot máy sau khi install xong. Máy đến lúc đó tự nhiên đứng và chạy chậm kinh. Đến tầm 5 fút sau mới trở lại bình thường. Bấm nút switch off xong on lại thì chẳng thấy N-Gage đâu mà 1 số chương trình còn bị lỗi. Mình đã dùng 7370 reset máy và máy lại chạy bình thường. Mình muốn cài N-Gage lắm! mong các bạn hướng dẫn cách fix.:((

Máy mình xài firm 11.0.45

Sang bên đây hy vọng sẽ giúp được cho bạn:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=340133&postcount=39

MinhThang

Manager
bác kia so sánh có nhầm không nhỉ. Mấy thằng SE màn hình nó giới hạn khoảng 256k màu thôi nên nó chỉ tập trung các màu tuơi hay còn gọi là màu chuẩn nên hiển thị hình ảnh thì nó chỉ xuất những màu tươi nên thấy hình đẹp hơn. Còn Nokia màn hình lên đến 16tr màu thì nó hiển thị màu thực hơn là màu tươi của SE. Không tin bác sách con 5300 ra mà xem. Màu nó đẹp hơn cả con 5700 đấy.

Vấn đề này không nên kéo dài mình xin Close tại đây.

duythanhhp

Không up được firmware cho Nokia N95 - 4 8G

Mình có e N95 8g xách chân Mỹ về mà không thể nàp up lên firmware 30.... cho e ấy đc chỉ đc 20...
đã đổi product code viẹt Nam nhưng vẫn ko đc
a e ai bít chỉ giùm nhé

Ruslana

Camera của SamSung i450 có vấn đề?

Em mới dùng con này dc 1 tháng,hàng fpt.Bình thường chụp hình đã thiếu sáng thì ai cũng bit.Nhưng em mới bị trục trặc thêm.
Khi chuyển từ chế độ chụp sang quay video thì em thấy chế độ quay tối hơn khá nhiều(chỉ khi outdoor thì mới ko bị sao cả)ở trong nhà thì khó mà quay nổi.
Cái bệnh này em vừa bị.Có ai giúp con gà này với.Em thank ngay .
(trước ko bị thế này :(( chả lẽ cỏn con thế này mà cũng đi bảo hành,để đó thì tức)

devil13

có lẽ cái code bạn đổi vẫn chưa có firmware mới nên ko up được đó,như mình đang đợi cái fw của hongkong để up nè,vẫn chưa có bản mới cho cái code hongkong

MinhThang

Manager
Em mới dùng con này dc 1 tháng,hàng fpt.Bình thường chụp hình đã thiếu sáng thì ai cũng bit.Nhưng em mới bị trục trặc thêm.
Khi chuyển từ chế độ chụp sang quay video thì em thấy chế độ quay tối hơn khá nhiều(chỉ khi outdoor thì mới ko bị sao cả)ở trong nhà thì khó mà quay nổi.
Cái bệnh này em vừa bị.Có ai giúp con gà này với.Em thank ngay .
(trước ko bị thế này :(( chả lẽ cỏn con thế này mà cũng đi bảo hành,để đó thì tức)

Nếu là cỏn con thì bạn tự khắc phục đi, post bài lên đây làm gì?

malanh

Mình nghe bạn giot_tinh_cay_dang nói là N95-4 nếu đổi code khác thì sau khi up máy "chết" luôn mà, sao bạn đợi code HongKong làm chi nữa... Máy mình dùng code 0561948 để up lên fw 20.xxx. Hy vọng có fw 30.xxx cho N95-4 mau mau, vì nó có rotate screen sẵn luôn khỏi cài soft chi cho mệt. :D

devil13

xài đồ samsung thì song song với bảo hành nha,^^,mình đã từng bị nên ko dám xài sâmsung cho dù nó đẹp thế nào đi nửa hix

Status
Không mở trả lời sau này.