• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Tôi dùng E61i trước đây đã hack fone, now format lại máy có cần phải hack lại không? Tôi cần sự giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn trước nhé

Đã format lại máy thì máy giống như tình trạng mới xuất xưởng rồi còn gì :D Phải hack lại bạn ah :)

decisive

E50 Không Hiện Tên Khi NhậnTin Nhắn ! Help Me

Chào mọi người! Tôi mới mua con e50 nhưng không hiểu sao nó không hiện tên người gửi trong tin nhắn.Mỗi lần tin nhắn đến tôi lại phải gọi lại để xem ai gửi tin cho mình.Ai biết cách chữa bệnh này giúp tôi với....... 8-|

habaolinh

Super V.I.P
Bác không hiểu ý rồi, RM421 tới nay chỉ có 2 code 0564753 và 0561948. Cái 4753 là dành cho FW V11, nếu ko đổi sang 1948 thì ko up lên V20 được. Còn sử dụng code riêng này của RM-421 mà đổi cho RM-320 thì bác chưa nắm được vấn đề chính rồi.

Vậy cho hỏi code của máy cậu là code nào?:))
Cậu đã xem ở sau thân máy chưa????

MinhThang

Manager
Chào mọi người! Tôi mới mua con e50 nhưng không hiểu sao nó không hiện tên người gửi trong tin nhắn.Mỗi lần tin nhắn đến tôi lại phải gọi lại để xem ai gửi tin cho mình.Ai biết cách chữa bệnh này giúp tôi với....... 8-|

Nếu số đó đã có trong danh bạ mà vẫn không hiện,thì có nhiều nguyên nhân,người gởi được nhà mạng cung cấp chức năng dấu,hoặc bạn có thể vào cài đặt thiết lập cho hiện thông tin nhận.Theo mình nghĩ vậy.

Cần giúp đỡ về buetooth

Em có con N81 8g. Bữa chưa 4mat thì máy nhận đc thiết bị blue la tai nghe blue.Nhưng sau khi 4mat thì không nhận đc nữa, Tai nghe thì từ bữa đến giờ không sử dụng nên chắc không hư đc.Có ai gặp tình trạng này không, và có cách gì sửa không

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhìn con Ear Bud mà thèm muốn chít. Có thể cho mình biết mua ở đâu và giá bao nhiêu không ?

Dòng tai nghe này đầy dãy trên thị trường mà bác.
Nếu muốn chọn con bình dân thì mua em SONY EX 082 giá khoảng 120.000 - 150.000 VND thôi.
Còn chịu chi thêm 1 chút thì mua em CREATIVE EP 630 hay 830, giá từ 400.000 - 600.000 VND. Em này thì miễn bình luận vì nó quá nổi tiềng rồi, bass nghe lùng bùng lỗ tai luôn.
Còn nếu pro nữa thì mấy dòng SENHEISER CX 500 khoảng trên dưới 1.000.000 VND.
Bác cứ qua www.5giay.vn tham khảo thêm thì biết thôi.

Kojiro

Super V.I.P

Nếu bạn ko lưu 2 tên 1 số, chưa chép số từ sim vào máy thì bạn thử thêm số "+84" ngay đầu số điện thoại di động ví dụ như +849xxxxxxxx"

myangle

Sorry vì lúc nãy post bài bằng phone nên ko có dấu, bị xóa rồi.
Ai đang sài N95 thường có thể test dùm mình cái này nhá. Chỉ với những máy đang sài FW V20 trở lên,,..
bạn thử cài Opera mini 4.1 rồi kiếm chỗ nào đó wifi. Bảo đảm máy sẽ bị restart khi đang lướt web = Opera. Còn lỗi này mình ko biết là của máy mình hay là bug của Firmware. Sau khi cài opera và duyệt web xong thì mình vô ứng dụng>media>Mk.Kích hoạt (tiếng việt) thì lập tức máy bị restart.. ko hiểu luôn. Các thứ khác bình thường

MinhThang

Manager
Sorry vì lúc nãy post bài bằng phone nên ko có dấu, bị xóa rồi.
Ai đang sài N95 thường có thể test dùm mình cái này nhá. Chỉ với những máy đang sài FW V20 trở lên,,..
bạn thử cài Opera mini 4.1 rồi kiếm chỗ nào đó wifi. Bảo đảm máy sẽ bị restart khi đang lướt web = Opera. Còn lỗi này mình ko biết là của máy mình hay là bug của Firmware. Sau khi cài opera và duyệt web xong thì mình vô ứng dụng>media>Mk.Kích hoạt (tiếng việt) thì lập tức máy bị restart.. ko hiểu luôn. Các thứ khác bình thường

Opera khi sử dụng chắc bị xung đột với 1 pm nào đó trong máy củ bạn,cũng như mình hồi trước dùng pm làm fonts chữ lớn không kết nối được GPRS,tìm mãi không ra,focmat máy cài từng pm một,rồi kết nối GPRS khi đó mới phát hiện ra chú em.

hoang6300

Còn mình cũng k xài gprs đc nữa...mặc dù có hiện chữ E và có hình 2 mũi tên đứt khúc...
Nhưng kết nối mãi k đc...bỏ sim đó wa máy khác thì vào đc...
Là bị gì thế bạn?
Mình format mấy lần rùi...k cài pm nào hết cũng k vào đc nữa...

Em có con N81 8g. Bữa chưa 4mat thì máy nhận đc thiết bị blue la tai nghe blue.Nhưng sau khi 4mat thì không nhận đc nữa, Tai nghe thì từ bữa đến giờ không sử dụng nên chắc không hư đc.Có ai gặp tình trạng này không, và có cách gì sửa không

Bạn xem trên tai nghe có lỗ chọt reset tai nghe ko, nếu có thì chọt vào đó rồi kết nối lại.
Nếu không có thì bạn ấn nút nguồn hoặc nút trả lời cuộc gọi trên tai nghe rồi giữ một lúc, nếu có đèn đỏ hoặc đèn xanh kéo dài thì kết nối tiếp.

Do bạn ko nói tai nghe loại nào nên mình chỉ biết có vậy:)

Sau khi nghe bác nói ở trên mọi người đã hiểu, vỉ bác ko nói rõ :D anh ở trên cũng nghĩ là đổi sang RM 320 :
Vấn đề là bác không theo dõi từ đầu topic đó chứ, ngay từ đầu em đã khẳng định là code RM 320 ko dùng được cho RM421 rồi:|

Vậy cho hỏi code của máy cậu là code nào?:))
Cậu đã xem ở sau thân máy chưa????
Đằng sau thân máy là code 16 số, các số đầu là 0561948... Nhưng khi mới bóc hộp ra ( tui mua cái bóc hộp luôn ) rồi dùng NSS thì nó báo là code 0564753, dùng NSU up mà ko có FW V20, chỉ khi đổi code sang 1948 nó mới cho up. Xem ra bác vẫn chưa chịu nhận:|:-? Rõ ràng là N95-4 đổi code được và up được FW mới, ai bảo không được tui cá luôn cái máy của tui,được tui xin 2 bao 555 Anh quốc giá 50K:| Thề danh dự.

Đến bây giờ FCA vẫn miệt mài nghiên cứu và có lần chán nản đã thốt lên FW mới của N82 là " seems to be unhackable " :D Đấy là S60v3 9.2 đó, không biết 9.3 và 9.5 còn thế nào:(

Zenki

Super V.I.P
Sao kì thế nhỉ ? Không hack được thì sao người dùng cài đặt App được ta ? Như vậy là nó không muốn ta dùng thêm App ngoài những App được Nokia cung cấp ah ?

MinhThang

Manager
Còn mình cũng k xài gprs đc nữa...mặc dù có hiện chữ E và có hình 2 mũi tên đứt khúc...
Nhưng kết nối mãi k đc...bỏ sim đó wa máy khác thì vào đc...
Là bị gì thế bạn?
Mình format mấy lần rùi...k cài pm nào hết cũng k vào đc nữa...

Khi format máy thì bạn phải đăng ký lại GPRS mới sài được,vì đã mất dữ liệu lúc cài, bây giờ bạn dùng 4 ngón đi,rồi vài lại từ a-z là ok thôi.

MinhThang

Manager
Sao kì thế nhỉ ? Không hack được thì sao người dùng cài đặt App được ta ? Như vậy là nó không muốn ta dùng thêm App ngoài những App được Nokia cung cấp ah ?

Có lẽ các HĐH mới bây giờ đã fix lỗi nên không còn cơ hội vậy các bạn hãy quay lại với Sign đi.

Status
Không mở trả lời sau này.