• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.
Có lẽ các HĐH mới bây giờ đã fix lỗi nên không còn cơ hội vậy các bạn hãy quay lại với Sign đi.

Sign rồi nhưng nhiều phần mềm vẫn báo access not granted. Do file cer lấy từ symbiansign và OPDA hơi khác nhau, cer của symbiansign xịn hơn:D nên sign nhiều khả năng cài được hơn:(

hoang6300

Sao mình format xong gắn sim vào là có sẵn cấu hình luôn à...
Còn sim thì có gprs rồi thì chắc k cần đk lại đâu nhỉ!

tiny1990

tốt nhất là từ từ rồi up firmware
Còn muốn chắc chắn thì 4mat rồi hack hoàn chỉnh rồi backup.
Upfimware rồi restore lại là ok.
Một kinh nghiệm học được từ máy N82.
Còn đối với các bác lỡ upware mới thì tốt nhất chạy ra tiệm chạy ware lại giá từ 100k -200k tùy "lòng hảo tâm" của chủ cửa hàng.
Riêng chổ em ở Bình Dương thì lấy rẽ thôi. (Đặc biệt là chỉ lấy tiền cafe cho khách "sộp")

tiny1990

Máy bị restart là chuyện bình thường không có j mà phải bàn tán cả. Nên đóng topic lại.
Máy mình củng thường bị trường hợp này lắm. (Do mở nhiều pm, hoặc đang chơi game là bị dăng ra và restart)

Zenki

Super V.I.P
Sao mình format xong gắn sim vào là có sẵn cấu hình luôn à...
Còn sim thì có gprs rồi thì chắc k cần đk lại đâu nhỉ!

Format lại máy. Hủy GPRS trên SIM có sẵn sau đó vào đăng ký và thiết lập lại cấu hình trên đt là Ok :)

myangle

Máy bị restart là chuyện bình thường không có j mà phải bàn tán cả. Nên đóng topic lại.
Máy mình củng thường bị trường hợp này lắm. (Do mở nhiều pm, hoặc đang chơi game là bị dăng ra và restart)

NGhe Tini1990 nói xong mình hết lớn luôn. Đang định ra Nokia Care thay main

Zenki

Super V.I.P
NGhe Tini1990 nói xong mình hết lớn luôn. Đang định ra Nokia Care thay main

Bạn cũng chịu chơi thiệt. Vì không dùng được Opera nên phải bỏ cả đống tiền ra để thay con main mới, cái Opera có đáng để phải thay cái main không. Nếu mình là bạn mình bán cái đó đi bù thêm tiền vào mua con máy mới dùng sướng hơn :D

venusian

Moderator
Thì cũng fai thế thôi. Mình cũng tìm hiểu mấy cách up lùi nhưng thấy bảo rễ chết máy lắm. ko biết đến bao giờ mơi hack đc fw mới này :(

venusian

Moderator
Lại một kinh nghiệm nữa cho thấy là. Nếu có men nào lỡ có Up lên FW mới mà đã hack từ Fw cũ thì đừng có Fomat máy làm gì. Một ví dụ sống cho con N82 của mình. Đã hack từ FW cũ sau khi nên FW mới thấy mấy bác bảo là nếu back up trước lại thì khi fomat xong mình restore lại k0o mất hack. Nhưng ngược lại ko có gì cả. Bây giờ đang bó tay ko làm đc gì. => ko HACK đc

Kojiro

Super V.I.P
Nếu Opera gây ra lỗi thì bạn thử vào c:\sys\bin\, xóa file OpEcomPlugin.dll đi nhé!

Zenki

Super V.I.P
:)) Giờ mới biết, sao mà chậm thế e! N82 đã hack fw cũ, backup rồi up fw mới, sau đó restore backup thì fw mới cũng được hack :)

Cái này thì em biết nhưng bạn ở trên nói là N82 đã hack xong rồi format máy không mất file installserver.exe trong C:\sys\bin nên em mới thấy lạ kìa :-?

hoang6300

Vẫn k đc bạn ui...
Thử hết cách rồi
vẫn po tay...Liệu...Up fw có khá hơn hok nhỉ?

MinhThang

Manager
Lại một kinh nghiệm nữa cho thấy là. Nếu có men nào lỡ có Up lên FW mới mà đã hack từ Fw cũ thì đừng có Fomat máy làm gì. Một ví dụ sống cho con N82 của mình. Đã hack từ FW cũ sau khi nên FW mới thấy mấy bác bảo là nếu back up trước lại thì khi fomat xong mình restore lại k0o mất hack. Nhưng ngược lại ko có gì cả. Bây giờ đang bó tay ko làm đc gì. => ko HACK đc

Sao lạ nhỉ mình cũng nghe như thế mà,back up ổ C xong rồi restone là ok.

cuongphatbc

tốt nhất là từ từ rồi up firmware
Còn muốn chắc chắn thì 4mat rồi hack hoàn chỉnh rồi backup.
Upfimware rồi restore lại là ok.
Một kinh nghiệm học được từ máy N82.
Còn đối với các bác lỡ upware mới thì tốt nhất chạy ra tiệm chạy ware lại giá từ 100k -200k tùy "lòng hảo tâm" của chủ cửa hàng.
Riêng chổ em ở Bình Dương thì lấy rẽ thôi. (Đặc biệt là chỉ lấy tiền cafe cho khách "sộp")

Posted via Mobile Device[/]tiny cho minh dia chi di.dang can cai viet map lam

Status
Không mở trả lời sau này.