• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Nokia N73ME V 4.0839.42.2.1 - released bản này sau khi cập nhật mình thấy một số lỗi như sau không biết bạn nào bị giống mình không nhé :

Lỗi thứ 1 : Nắp trượt phía sau máy để mở camera không hoạt động như trước nữa, thường mình kéo xuống là hiện lên phần chụp của camera phải không? Phiên bản này không dùng được nữa, kéo xuống cũng như không phải vào Menu mở ra mới chụp được.

Lỗi thứ 2 : Khi khởi động nguồn thì camera chạy luôn không cần mình phải chạy, giống như Music vậy đó. Rất bất tiện và làm máy khởi động lên màn hìnhh chậm hơn nếu cài phần mềm giống như trước khi mình update.

Lỗi thứ 3 : Đang trong lúc nghỉ (tức là mình không sử dụng, tự động chạy Screensave của máy) mà mình cần sử dụng điện thoại bấm mở khóa bàn phím, chương trình chạy đầu tiên vẫn là camera hiện lên mà không biết mình có dùng hay không?

Lỗi thứ 4 : Khi mình đang trong lúc sử dụng điện thoại, camera auto chạy lên luôn, không hiểu là nó chạy để làm cái gì trong lúc mình đang dùng điện thoại.

Nói chung là bản này cũng còn khá nhiều lỗi, mặc dù khắc phục được các lỗi khác, nhưng cũng không hẳn là tốt khi mình nâng cấp như vậy. Bạn nào bị trường hợp giống mình thì Post bài lên tham khảo nha, cho những người chưa up nên tạm ngưng chờ phiên bản sau để đỡ mất công và tốn tiền Net.:(
http://pdaviet.net/showthread.php?t=36746

Đọc bên Topic kia mình đâu thấy mọi người đề cập đến lỗi như bạn đâu ?

0903626599

cho mình hỏi thêm 1 chút.mình dang0 dùng N73 up lên ME.giờ nếu up lên bản mới nhất liệu có hack phone được ko.có chơi các game Ngage và các chương trình đã sigh được ko.thank

0903626599

mà up FW làm tăng ram của máy mình lên hả bạn.chứ thôi chạy 4g như rùa bò cũng như không

Kenji1992

mở ra vệ sinh đi bạn, cái bộ phía dưới dễ tháo lém,trước tiên bạn tách cái vỏ dưới nắp đỉ trước nó có 2 cái mấu 2 bên rồi gỡ phím ra là thấy cái socket dây nguồn vệ sinh. Nếu không hết thì thay cái vỹ bàn phím trước ( ở sài gòn thì chạy ra cửa hàng Hoàng Kim ở ngã tư LhPhong với Hùng Vương,)

mình ở đà nẵng bạn à hi x hi x

tlong_hau

haiz sao mình vào tasmager sau đó ấn phím C đẻ thoát ứng dụng mà ko có được nè :( hiz hiz chán ghê nhỉ :(

hghtforever

hahaha, mình vừa mới thử tháo thẻ nhớ ra, chụp ảnh xong vào bộ sưu tập lại xem đc.. chắc là format lại thẻ nhớ là đc.
à, mà khi format lại thẻ nhớ có cần copy tất tần tật các file trong thẻ vào pc không, mình chỉ sợ là lại copy cả lỗi luôn, lúc copy lại vào thẻ lại đâu vào đấy.

hghtforever

hehe, mình tự chữa cho mình:
chắc là do thẻ nhớ, format lại thẻ nhớ, lưu ý chỉ cần copy lại folder images và sound thôi. Thế là xong, khỏi bệnh..
hix, còn cái loa ngoài nữa

namhunghihi

Làm gì 500k ghê vậy. Cả cái máy 3250 đem bán không biết được 2 tr chưa mà thay. Bạn phải tự mình sữa thôi dễ mà tháo ra chùi tí thôi. Mình cũng bị như bạn rồi. Trường hợp này phải lìu thôi đem ra thay chưa chắc hết bệnh đâu. Bạn tháo vỏ dưới dùng bông gòn thấm cồn y tế lau chỗ tiếp xúc. Lúc lắp vào tránh để bụi vào lại. 99.99999% thành công. Cố lên

Firmware 3250

Cho em hỏi Firmware của 3250 có phiên bản mới chưa vậy ?:-?
Và Update bằng cách nào (em định update = Nokia Software Update)
Firmware hiện tại của em là :

v3.1
01/04/2006
RM-38

Có thể Update Firmware thành 3250 Express Music được ko ạ?
Thank nhiều

Mới post bài , sai chỗ mod chuyển dùm :((

miu170687

Nokia N73ME V 4.0839.42.2.1 - released bản này sau khi cập nhật mình thấy một số lỗi như sau không biết bạn nào bị giống mình không nhé :

Lỗi thứ 1 : Nắp trượt phía sau máy để mở camera không hoạt động như trước nữa, thường mình kéo xuống là hiện lên phần chụp của camera phải không? Phiên bản này không dùng được nữa, kéo xuống cũng như không phải vào Menu mở ra mới chụp được.

Lỗi thứ 2 : Khi khởi động nguồn thì camera chạy luôn không cần mình phải chạy, giống như Music vậy đó. Rất bất tiện và làm máy khởi động lên màn hìnhh chậm hơn nếu cài phần mềm giống như trước khi mình update.

Lỗi thứ 3 : Đang trong lúc nghỉ (tức là mình không sử dụng, tự động chạy Screensave của máy) mà mình cần sử dụng điện thoại bấm mở khóa bàn phím, chương trình chạy đầu tiên vẫn là camera hiện lên mà không biết mình có dùng hay không?

Lỗi thứ 4 : Khi mình đang trong lúc sử dụng điện thoại, camera auto chạy lên luôn, không hiểu là nó chạy để làm cái gì trong lúc mình đang dùng điện thoại.

Nói chung là bản này cũng còn khá nhiều lỗi, mặc dù khắc phục được các lỗi khác, nhưng cũng không hẳn là tốt khi mình nâng cấp như vậy. Bạn nào bị trường hợp giống mình thì Post bài lên tham khảo nha, cho những người chưa up nên tạm ngưng chờ phiên bản sau để đỡ mất công và tốn tiền Net.:(

Camera của bạn nhạy ghê :D ,muốn mở camera ngay lập tức như bạn cũng chả được phải đợi nó khởi động vài giây :|

miu170687

hehe, mình tự chữa cho mình:
chắc là do thẻ nhớ, format lại thẻ nhớ, lưu ý chỉ cần copy lại folder images và sound thôi. Thế là xong, khỏi bệnh..
hix, còn cái loa ngoài nữa

Bạn hay thật ,tự thắc mắc ,tự trả lời lun :D

vankya1

tay cầm chơi game cho s60v3

cho em hỏi địa chỉ mua tay cầm chơi game cho di động
vì chơi game giả lập với lại đang sài N73 phím bấm chơi game ko tiện
mong anh em giúp đỡ

em có hình này anh em nào biết địa chỉ thì giúp nha
attachment.php

kennho

Mình đã tìm ra nguyên nhân của lỗi trên , nhưng không biết tại sao như vậy , đó là do cái Game Ngage Rovio.Bounce.Boing , nếu gở nó ra thì hiện tượng trên hết cài vào lại bị , mình lại thử gở một Game Ngage nặng hơn nó và cài nó lại (gở Hooked.on.Creatures.of.the.Deep nặng đến 28m để cài Rovio.Bounce.Boing nặng có hơn 5m) mà vẩn bị
Có ai cài Game Ngage Rovio.Bounce.Boing bị như vậy không

tiny1990

đt bạn bị hư rồi, trước khi ra FW mới thì nokia test kĩ lắm, nếu mà FW lỗi thì ng ta up ròi làm sao mà sửa => mất uy tín, tốt nhất là bạn up lại xem *

barclays

Bạn xem lại cái nắp camera đó, tui up ngay trong ngày realeased nè, vẫn ổn. Chạy có phần nhanh hơn firmware cũa;)

Status
Không mở trả lời sau này.