• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

kaizuki

đây là 1 om chơi nhạc đó anh àh , giao diện đẹp và dễ sử dụng ( nghe quảng cáo vậy ) nhưng mà hình như ko có cài được cho các máy ko hỡ trợ Font trung quốc thì phải

kyoken

Theo mình có lẽ cái lẫy 2 chế độ của bạn bị trượt mất chế độ Auto Focus rồi ( nghĩa là cái lẫy phân cách chế độ chụp và tiêu cự có vấn đề ) => Bây giờ cứ mở camera là cái ô tiêu cự nó cứ màu xanh. Dí gần vật cần chụp quá thì mới báo đỏ đúng ko nào. Do chấu tiếp xúc của chế độ À đã dính vào nhau rồi nên cứ thế thôi:D. Theo mình có lẽ bạn phải thay cái phím ấy rồi. Chắc chỉ mấy chục k thôi. Còn chắc ko phải do SW đâu! :D ! Mình nghĩ em xách nách này bị cha nào vọc rồi nên đã Up sẵn FW mới nhất + Nó thấy nút chụp vấn đề nên mới tống khứ đi rồi

Máy mình tự tay khui hòm luôn mà . :| máy này mới xuất xưởng chứ ko phải ai up lên FW mới đâu . check LIFE TIME thấy 0:00 :D
hix buồn quá :((
mình ở HCM ... chắc thứ 2 ra hỏi xem tình hình thế nào , xui quá :(

mucelago

Active Member
Theo mình máy bạn bị hư Modul ống kinh rồi. Chế độ Auto Focus được tích hợp ngay trên Camera Modul, bộ phận này điều khiển các thấu kính để canh nét rõ nhất có thể. Nếu bộ phận này hư thì tín hiệu gởi tới CPU vẫn có nhưng nét hay mờ thì Module này không tự điều chỉnh được nữa mà tùy vào khoảng cách vật chụp tới Module ( Lý do vì sao lúc xanh lúc đỏ mà ống kính vẫn đứng im không lấy nét được ).

Trường hợp này chỉ có gởi về hãng thay Module Camera khác thôi bác ơi, cái này VN cũng không sửa được đâu. Trong 1 Module Camera thì bộ phận Autofocus là mắc tiền nhất rồi mới tới Sensor.

Các bác đừng nghỉ hàng mới thì không bị hư HW, các nhà máy khi xuất hàng ra thị trường đều có tỷ lệ hỏng hóc và nếu tỷ lệ này cao hơn mức chuẩn của họ thì sẽ thu hồi tất cả, còn dưới mức chuẩn sẽ được bảo hành miễn phí.

Bạn nên đỗi con máy khác càng sớm càng tốt. Đừng có đem đi bung tem lung tung rồi sửa không được lúc đó có muốn đỗi máy khác cũng không được luôn là thua luôn đó. Hàng xách tay cũng phải có bảo hành chứ.

Orbit

uh, xin cám ơn các bác đã góp ý. Mai chắc quyết định mang ra care là no 1 rồi. Để xem tình hình em nó thế nào, tôi nghiệp. :(

ko biết bác Anh Vu đã chữa được con bé N82 chưa nhỉ... Tội nghiệp Bác quá, chỉ có rơi từ túi quần xuống mà hỏng rồi... hôm trước cãi nhau với bà xã, nỗi khùng ném Con N82 nó vào vách tường cái bốp, bong cả Pin, vỏ, ra làm 3 mãnh, ấy thế mà vẫn chạy o o, vỏ ngoài cũng ko trầy lấy 1 vết :D.... Cái vụ này em nghi bác làm gì em nó rồi mới ỏng thế đấy chứ !?:p

Chừng nào sữa xong nhớ report cho biết tại sao nó hõng nhé.

Goog Luck:-?

spiderman_anhvu

haha, mừng quá các bác ơi, sáng nay em dậy từ sớm để mang ra nokia care, đặng còn kịp giờ đi làm. Mang ra đến đấy, mấy ông thợ ngồi loay hoay 1 tí bật được con N82 lên luôn. Em mừng như bắt được vàng vì đang tính đến chuyện phải mua 1 con khác (nếu hỏng main thì tiền mua main chắc cũng gần bằng tiền máy), đang ngồi tính mua N85 rồi :D. Ông ý bảo do chân pin bị lỏng không tiếp xúc được với máy. Chắc do lúc em đánh rơi nó bị cong chân pin nên bật không lên nguồn. Ông ý nói kẹp lại chân pin là xong. :p

Đúng là lý do rơi cũng chuối mà lý do hỏng cũng chuối nốt.
Thank các bác đã ở bên em trong suốt thời gian tồi tệ (từ tối thứ 7 đến giờ :p)

venusian

Moderator
Em đã về đến nhà. Và ko chạy đc xuống V20 Nhưng đã xin file cre của OPDA đã cài đc phần mềm. Nhờ mod đóng chủ để lại giúp em. =))

kyoken

Theo mình máy bạn bị hư Modul ống kinh rồi. Chế độ Auto Focus được tích hợp ngay trên Camera Modul, bộ phận này điều khiển các thấu kính để canh nét rõ nhất có thể. Nếu bộ phận này hư thì tín hiệu gởi tới CPU vẫn có nhưng nét hay mờ thì Module này không tự điều chỉnh được nữa mà tùy vào khoảng cách vật chụp tới Module ( Lý do vì sao lúc xanh lúc đỏ mà ống kính vẫn đứng im không lấy nét được ).

Trường hợp này chỉ có gởi về hãng thay Module Camera khác thôi bác ơi, cái này VN cũng không sửa được đâu. Trong 1 Module Camera thì bộ phận Autofocus là mắc tiền nhất rồi mới tới Sensor.

Các bác đừng nghỉ hàng mới thì không bị hư HW, các nhà máy khi xuất hàng ra thị trường đều có tỷ lệ hỏng hóc và nếu tỷ lệ này cao hơn mức chuẩn của họ thì sẽ thu hồi tất cả, còn dưới mức chuẩn sẽ được bảo hành miễn phí.

Bạn nên đỗi con máy khác càng sớm càng tốt. Đừng có đem đi bung tem lung tung rồi sửa không được lúc đó có muốn đỗi máy khác cũng không được luôn là thua luôn đó. Hàng xách tay cũng phải có bảo hành chứ.

cả topic thấy bạn này giải thích hợp lí nhất :( :( vừa ra nokia care , cái bọn này chả hiểu nổi nữa . máy ko autofocus đc rõ ràng , nó cứ nhìn cái ô vuông lúc xanh lúc đỏ rồi bảo ko hỏng gì , giằng co 1 hồi lại lủi thủi mang máy về :(

mucelago

Active Member
Mình nghĩ nếu bạn không đỗi lại máy khác được thì nên bán bỏ máy này rồi đầu tư vào con máy khác và chịu khó test kỹ các chức năng. Tốt nhất mua hàng Công Ty.

Tuy hàng công ty có mắc hơn ở ngoài 1 chút nhưng chế độ bảo hành dù sao cũng đỡ hơn hàng xách tay. Mình đã từng bị 3 con máy hàng xách tay trở chứng rồi, mà toàn mua dùm người quen mới chết. Cho nên hiện tại mình toàn mua máy của công ty không à, không chơi xách tay nữa, nhất là những máy mắc tiền vì đã bỏ 1 số tiền lớn vào máy mà tiếc có 1 hoặc 2 triệu để đỗi lấy máy hư, máy hỏng hay máy TQ lên board rồi gặp trục trặc còn bực mình hơn.

Chúc bạn may mắn...

virusnhoc

Mấy cái phím này chuyên gia bị đơ, lúc trước thích lắm chạy ra xem thì thấy cái cần gạt gạt đó khó chịu quá nên thôi. CHuyển qua ê61i xài vậy

virusnhoc

PC và phone thông qua wifi là sao bro ? theo kinh nghiệm cùi bắp của mình thì ko dc, chỉ có kết nối với PC qua bluetoooh thôi chứ ta.??

kyoken

Mình nghĩ nếu bạn không đỗi lại máy khác được thì nên bán bỏ máy này rồi đầu tư vào con máy khác và chịu khó test kỹ các chức năng. Tốt nhất mua hàng Công Ty.

Tuy hàng công ty có mắc hơn ở ngoài 1 chút nhưng chế độ bảo hành dù sao cũng đỡ hơn hàng xách tay. Mình đã từng bị 3 con máy hàng xách tay trở chứng rồi, mà toàn mua dùm người quen mới chết. Cho nên hiện tại mình toàn mua máy của công ty không à, không chơi xách tay nữa, nhất là những máy mắc tiền vì đã bỏ 1 số tiền lớn vào máy mà tiếc có 1 hoặc 2 triệu để đỗi lấy máy hư, máy hỏng hay máy TQ lên board rồi gặp trục trặc còn bực mình hơn.

Chúc bạn may mắn...

HỒI XƯA MÌNH MUA EM N95 XÁCH TAY XÀI GOOD LẮM , KO HIỂU SAO GIỜ XUI THẾ :( , TỰ TAY KHUI BOX LUÔN MÀ CÒN THẾ , NẢN:(
THỰC RA HÀNG XÁCH TAY CŨNG LÀ HÀNG CÔNG TY THÔI . CÙNG TỪ NOKIA MÀ RA .
FPT hay vienthonga chỉ là nhà cung cấp thôi . Nokia ( đa số hãng dtdd ) đều ko tự bán sản phẩm của mình , đều thông qua nhà phân phối . N96 hàng fpt mắc hơn xt 3 chai lận :(

virusnhoc

Cái này thì potay. Máy chưa bung thì lo gì, máy bung rồi thì khó ah. Chỉ có nước là coi có dead pixel thôi chứ coi thay màn hình chưa thì mình cũng vô phương

xiaohuang

Mình có đủ hết, toàn skin cực đẹp, đẹp nhất cho tới giờ, gồm 20 cái (vì max skin mà TTPOD cho phép là 20 skin mà), vista,iphone, window media player 11,12, sonyerricson, real player, neon, moon light, .... mình sẽ chụp hình và up sau nhé :)
Sao nghe giới thiệu "hàng đẹp" mà không thấy đưa lên thế?

giangne

Code N95 có vấn đề

mấy huynh có thề giup em tim lại code để fomat máy không. Code cũ em đổi rồi quên mất không nhớ nữa. hay chỉ em cách fomat không cần code cũng được. thank

mucelago

Active Member
Đó là do bạn không biết, hàng xách tay có nhiều loại

- Hàng loại 1 : Là hàng xách tay thật sự từ nước ngoài, phần lớn là hàng kèm theo hợp đồng với nhà mạng và thường bị lock mạng. Cái này xài tốt như hàng công ty
- Hàng loại 2 : Cũng là hàng xách tay từ nước ngoài nhưng là nguồn hàng có ít lỗi và đc hãng bán ra như 1 dạng "tân trang", hàng này thì như mới và có thể đã qua sửa chữa từ hãng. Hàng này cũng ngon nhưng không bằng loại 1 và hàng công ty
- Hàng loại 3 : Là hàng xách tay từ bên TQ, board được dựng từ board lỗi từ hãng luôn, hàng này thì hên xui vì tất cả các công đoạn đều làm bằng tay, cái nào hư thì thay thế rồi ráp lại như mới.

Còn hàng công ty thì chính thức từ hãng luôn, không phải hàng trôi nỗi trên thị trường nên độ an toàn là đảm bảo 100% và nếu có hỏng hóc cũng được bảo hành theo đúng chế độ của hãng.

Cho nên mình mới nói mua hàng xách tay thì hên xui...

Status
Không mở trả lời sau này.