• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

LINHTHSM

Em đã đặt bảo mật trong AP là WAP2 rồi và đã set DHCP nhưng mà khi connect thì trên máy N95 cứ nằm ở trạng thái connecting mãi.

Khi em bỏ WAP2 đi thì connect được lun. hix

buidoi8x_tommy

azzzzzzz để trong túi , chang lẽ cứ cầm trên tay riết a , mắc công xạc hoài mau chai pin thôi , mà thấy buổi tối để nó nhấp nháy cũng hay hay kekeke đành mua thêm cục pin vậy ...........mà sao thằng nokia lại ko thiết kế pin cao hơn nhĩ , nhiều chức năng mà chỉ có 950, ko hiểu nổi

Zenki

Super V.I.P
azzzzzzz để trong túi , chang lẽ cứ cầm trên tay riết a , mắc công xạc hoài mau chai pin thôi , mà thấy buổi tối để nó nhấp nháy cũng hay hay kekeke đành mua thêm cục pin vậy ...........mà sao thằng nokia lại ko thiết kế pin cao hơn nhĩ , nhiều chức năng mà chỉ có 950, ko hiểu nổi
Đấy là điểm yếu của N96 :D Trong khi N95-8G PIN tới 1200mAH >:)

Mà bọn nước ngoài nó chê N96 này giữ lắm nha :D Không biết mấy bác VN mình sao :D Chắc thích vì chưa thấy ai phàn nàn gì nhiều :D

ntn005

em cũng dùng n95 classic.tuần trước em có fomat lại thẻ nhớ,bây giờ em ko thể chạy bất kỳ file đuôi sis nào cả.:(( có ai giúp em khác phục tình trạng này được không ạ?

lamnt0702

Đấy là điểm yếu của N96 :D Trong khi N95-8G PIN tới 1200mAH >:)

Mà bọn nước ngoài nó chê N96 này giữ lắm nha :D Không biết mấy bác VN mình sao :D Chắc thích vì chưa thấy ai phàn nàn gì nhiều :D

Nói thật với anh chứ con này mà có 3D Graphic thì em cũng chơi rôi đấy :)) Thích nhất cái điểm chắc chắn trượt ra trượt vào hơn N95 8gb :D

Zenki

Super V.I.P
Nói thật với anh chứ con này mà có 3D Graphic thì em cũng chơi rôi đấy :)) Thích nhất cái điểm chắc chắn trượt ra trượt vào hơn N95 8gb :D
Nó mà có anh cũng không chơi :D 1 là mua N95-8G về làm lại cơ trượt, 2 là để dành tiền mua N97 thôi :D A không ghiền kiểu dáng con N96 này :D Mỗi người 1 ý thôi :D

j_cage

Member
mình dùng N95, AP chế độ bảo mật WAP2 vẫn vào rất tốt mà. Lưu ý là khi đặt bảo mật WAP2 phải nhập chuỗi ký tự bảo mật lớn hơn 7 ký tự, khi dùng N95 để kết nối chỉ cần nhập đúng chuỗi bảo mật là vào ok thôi mà! còn DHCP phải bật để đt được cấp phát IP. Bạn dùng AP hiệu gì, địa chỉ AP là gì?

miu170687

Forum mình toàn Fan của Nokia nhỉ ?Trước đây mình cũng thích Nokia lắm ,từ xưa đến giờ đa số toàn sài Nokia (đến giờ vẫn đang xài em N82) .Nhưng gần đây kô còn hứng thú với Nokia nữa ,nên đã cố gắng làm thêm em iPhone .Có lẽ vì Nokia quá chậm chạp trong việc phát triển 1 mẫu dt theo kịp xu hướng của thời đại ,các model cứ na ná giống nhau ,tính năng cũng chẳng hơn nhau bao nhiêu .Hệ điều hành Symbian theo cảm nhận của riêng mình thì nó chậm chạm hơn hẳn Windows Mobile ,Mac ...Theo như mình được biết ngoại trừ dòng E serie của Nokia ra thì các dòng dt khác vẫn chưa phải là dt thông minh (smart phone ,có sai mấy bác đừng chửi em nhá) .Với số tiền trên và nếu bạn đang muốn thay đổi 1 kiểu dáng 1 hãng dt khác và muốn sở hữu 1 chiếc smart phone thật sự thì có khá nhiều lựa chọn như Apple ,HTC ,Samsung ...Sr các bác FC Nokia (có sai gì thì chắc tại em thiếu hiểu biết)

Zenki

Super V.I.P
Forum mình toàn Fan của Nokia nhỉ ?Trước đây mình cũng thích Nokia lắm ,từ xưa đến giờ đa số toàn sài Nokia (đến giờ vẫn đang xài em N82) .Nhưng gần đây kô còn hứng thú với Nokia nữa ,nên đã cố gắng làm thêm em iPhone .Có lẽ vì Nokia quá chậm chạp trong việc phát triển 1 mẫu dt theo kịp xu hướng của thời đại ,các model cứ na ná giống nhau ,tính năng cũng chẳng hơn nhau bao nhiêu .Hệ điều hành Symbian theo cảm nhận của riêng mình thì nó chậm chạm hơn hẳn Windows Mobile ,Mac ...Theo như mình được biết ngoại trừ dòng E serie của Nokia ra thì các dòng dt khác vẫn chưa phải là dt thông minh (smart phone ,có sai mấy bác đừng chửi em nhá) .Với số tiền trên và nếu bạn đang muốn thay đổi 1 kiểu dáng 1 hãng dt khác và muốn sở hữu 1 chiếc smart phone thật sự thì có khá nhiều lựa chọn như Apple ,HTC ,Samsung ...Sr các bác FC Nokia (có sai gì thì chắc tại em thiếu hiểu biết)
Mỗi HDH có 1 cái hay riêng :D Không thể đem Symbian ra so với Windown Mobile và MAC về tốc độ được cái này vẫn chưa có khẳng định hay gì chứng minh cả :D Theo bạn thì trên PC bạn thích dùng MAC hơn hay Window :D Còn về kiểu dáng thì N97 sắp ra mình nghĩ sẽ hay hơn iPhone nhiều :D Mỗi người 1 ý kiến riêng thôi không ai trách ai thiếu hiểu biết cả :D Ai đam mê với cái gì thì không thể tách rời cái đó được :D

lamnt0702

Có sao đâu bạn,học hỏi và chia sẻ cho nhau là chính mà...Mình thí góp ý thế này,tất cả các điện thoại S60 nói chung và NSeries nói riêng thì mình có thể khẳng định với bạn tất cả đêu là SmartPhone :) Chỉ có điều độ "Smart" của nó và định nghĩa về "Smart Phone" thì còn tùy thuộc vào mỗi người cảm nhận..Về hệ điều hành Symbian thì mình nghĩ nó rất hay,đa dạng và dễ tiếp cận,thân thiện với người dùng ;) còn các hệ điều hành khác thì ko dám nhận xét :D Mỗi cái đều có ưu điểm và khuyết điểm :D Bạn đang dùng N82 và thấy bắt đầu chán Nokia thì mình nghĩ đó cũng ko có j lạ,tâm lý chung thôi :D Như mình mới đầu dùng N95 8gb thì thix lắm nhưng h cũng bt rồi,đang thix N97 =)) Dù sao cũng nên tự nhủ với mình rằng,đt của mình h cũng vẫn là niềm yêu thix của nhiều người đó bạn ;) Chúc bạn vui vẻ và thành công!

miu170687

Tưởng post bài này trong box Symbian bị mấy bác chửi chứ !
@Zenki :Vn mình cái quan niệm xe máy thì phải honda ,dt thì phải Nokia vẫn còn nặng lắm .Mình đang xài Windows nhưng rất thích Mac dao diện đẹp và rất thân thiện ,còn vấn đề sử dụng có lẽ do VN mình chưa làm quen nên cần 1 thời gian để thích nghi .Thích là 1 chuyện nhưng vì kinh phí eo hẹp mà giá máy quá cao nên vẫn chưa có điều kiện rinh em nó về .Theo như mình được biết Nokia thành công nhờ các model dt phổ thông ,còn về những chiếc smart phone thực sự có thể thay thế iPhone ,HTC ... thành công thì chắc tương lai kô xa .
@lamnt0702 :cái này minh cũng kô rành nhưng đọc trên 1 tờ báo công nghệ thì thấy viết các dòng N-Serie của Nokia chỉ là bán thông minh :D
_ Còn đây là sảm phẩm N97 bạn mơ ước (theo như đánh giá của chuyên gia thì N97 vẫn chưa thể so sánh với iPhone ,ngoại trừ có thêm bàn phím QWERTY)

1. Ngoại thất nuột

Điểm nổi bật dễ nhìn thấy nhất của siêu phẩm chính này là bàn phím trượt và màn hình có thể nghiêng lên trên (xem ảnh) 35 độ, đồng thời hỗ teens nhìn được nội dung khi đánh máy. Bàn phím cứng của Nokia N97 rất thoải mái khi sử dụng, body hơi dài của máy sẽ cực hữu ích khi các ấy chỉ thích nghịch màn hình.

Chú dế có các kích thước 117,2 x 55,3 x 15,9 mm và nặng 150 gram. Đây là một số đo đáng nể với em hàng tích hợp bàn phím QWERTY như Nokia N97.

Teens dễ dàng cầm gọn máy trong lòng bàn tay như thế này nè...

Kích cỡ dài của máy cũng khá tiện lợi khi teens thích dùng tay lướt màn hình.

Các gờ bên của dế không bị cài cắm nhiều phím chức năng.

Màn hình cảm ứng 3.5 inches có độ phân giải 640x360 pixel và cũng tỷ lệ 16:9 như mấy em hàng di động hạng sang.

Màn hình nghiêng 35 độ so với bàn phím.

Bàn phím QWERTY tiện dụng.

Các phím được đắp nổi, cứng và đàn hồi tốt.

Các phím điều hướng nằm bên trái ngoài cùng bàn phím.

Đây là phím nguồn và giắc cắm tai nghe chuẩn 3.5 mm.

Sản phẩm trang bị phím chụp hình nóng hỗ trợ teens hành nghề "ảnh ọt".

Đôi phím tắt điều chỉnh âm lượng.

Đây là mic teens nà.

Cổng kết nối miniUSB nằm ngay gờ phía trước.

Camera có nắp đậy đàng hoàng, thách bụi bẩn làm gì được...

Logo Nokia Nseries hàng hiệu nằm sau lưng máy.

Các phím bấm cảm ứng nằm ngay mặt tiền.

Camera phụ hỗ trợ cuộc gọi hình ảnh và cảm biến ánh sáng.

2. Nội thất sang
Nokia N97 xác lập kỷ lục là chú dế có dung lượng bộ nhớ lớn nhất trong những thiết bị điện thoại di động hiện nay, máy sở hữu bộ nhớ trong với dung lượng 32GB. Thêm vào đó là khe đọc thẻ nhớ microSD có khả năng hỗ trợ tới thẻ ngoài 16GB – như thế có nghĩa sản phẩm này có tiềm năng lưu trữ 48GB dữ liệu, quá đủ cho bất cứ nhu cầu giải trí nào của teens. Nguồn pin siêu khủng 1500 mAh cho phép teens nghe nhạc mệt nghỉ trong 1,5 ngày hoặc xem phim liên tục 4,5 giờ lận.

Giao diện cảm ứng UI tiên tiến.

N97 hỗ trợ người dùng tùy biến trang chủ giao diện với các widget và cập nhật tin tức qua RSS, tương thích tốt với dịch vụ Ovi.

Tuy nhiên, giao diện sử dụng của máy hiện bị cho là rườm ra rối rắm, ít thân thiện với người dùng.

Sản phẩm trang bị nhiều kết nối không dây mạnh như hệ thống định vị toàn GPS, Wi-Fi, HSDPA và Bluetooth AD2P. Bên cạnh đó là giắc cắm tai nghe 3.5 mm, camera 5 chấm với ống kính Carl Zeiss và flash LED kép có thể quay phim với tốc độ 30fps và cả la bàn điện tử hoành tráng cực. Nokia N97 sử dụng hệ điều hành mới nhất Series60 phiên bản 5.

Tốc độ lướt web của dế tạm ổn nhưng thế vẫn còn khá chậm, được cái khả năng cuộn lên xuống êm ái phết. Ngoài ra, nếu teens zoom hay cuộn chậm thì không được thoải mái lắm. Tuy nhiên sản phẩm mới này hiện chưa sản xuất đại trà nên chắc chắn sẽ được Nokia nhà ta cải tiến tiếp trình duyệt để chính thức ra mắt trong nay mai. Nokia N97 sẽ được bán ra thị trường vào nửa đầu năm tới, giá bán khoảng 694 USD.

_ Đây mới là sản phẩm đáng được mong đợi nè .Hy vọng Nokia sẽ sản xuất con này .

Mới đây, Nokia đã giới thiệu một quảng cáo rất “hoành tránh” trong đó có sự xuất hiện của một “ngôi sao” là một chú dế cảm ứng toàn phần. Dân tình đã được một phen hết sức choáng váng bởi hai chú dế cảm ứng đầu tiên của Nokia là N97 và 5800 Xpress Music cũng chỉ mới ra lò, thậm chí còn chưa đến tay nhiều người hâm mộ.

Một điều nữa khiến tất cả đều “ngơ ngẩn” là vì chú dế này có thiết kế quá đỉnh, đơn giản nhưng cực chất với màn hình cảm ứng rộng hơn nhiều iPhone và hứa hẹn sẽ là sự thay thế xứng đáng cho những đàn anh cảm ứng đi trước của Nokia. Thậm chí, trong quảng cáo, Nokia còn “thêm thắt” câu slogan: Công nghệ cảm ứng đỉnh cao giúp “lướt” rộng rãi hơn và Hệ điệu hành “nói chuyện” trực tiếp với bạn bằng những cử chỉ của những ngón tay.

Một số người đã dự đoán (mò) rằng đây sẽ là một chú dế với màn hình cảm ứng cực “bự” và siêu nhạy cùng với khả năng điều khiển bằng cử chỉ, điệu bộ theo phong cách “vỗ tay là tắt chuông” của SonyEricsson.

Tuy nhiên, mọi dự đoán đã chỉ là tin đồn khi Nokia chính thức khẳng định, đó là chỉ là một chú dế “mồi” cho một hệ điều hành sắp được ra mắt. Tuy không được như mong đợi có một chú dế cảm ứng sắp ra mắt nhưng bù lại chúng mình cũng sắp được chứng kiến một hệ điều hành hoàn toàn mới của Nokia đấy. Cùng chờ xem chú dế nào của Nokia sẽ được “thưởng thức” món điều khiển bằng “vỗ tay” nhé. Hehe.
Nguồn :Kênh14

lamnt0702

Tưởng post bài này trong box Symbian bị mấy bác chửi chứ !
@Zenki :Vn mình cái quan niệm xe máy thì phải honda ,dt thì phải Nokia vẫn còn nặng lắm .Mình đang xài Windows nhưng rất thích Mac dao diện đẹp và rất thân thiện ,còn vấn đề sử dụng có lẽ do VN mình chưa làm quen nên cần 1 thời gian để thích nghi .Thích là 1 chuyện nhưng vì kinh phí eo hẹp mà giá máy quá cao nên vẫn chưa có điều kiện rinh em nó về .Theo như mình được biết Nokia thành công nhờ các model dt phổ thông ,còn về những chiếc smart phone thực sự có thể thay thế iPhone ,HTC ... thành công thì chắc tương lai kô xa .
@lamnt0702 :cái này minh cũng kô rành nhưng đọc trên 1 tờ báo công nghệ thì thấy viết các dòng N-Serie của Nokia chỉ là bán thông minh :D
_ Còn đây là sảm phẩm N97 bạn mơ ước (theo như đánh giá của chuyên gia thì N97 vẫn chưa thể so sánh với iPhone ,ngoại trừ có thêm bàn phím QWERTY)

Mình chắc chắn với bạn rằng N97 ko hề thua kém Iphone nếu ko muốn nói là ăn đứt Iphone :) Cứ đối chiêu các tính năng từ cơ bản đến cao cấp là có thể hiều được ngay :) Ko phải vì mình thix N97 mà nói vậy đâu :D Trang www.sohoa.net đã phân tích những điểm 5800 XP hơn Iphone,các điểm phân tích này mình cho là khá nổi bật tuy chưa kỹ càng 100% nhưng có thể giúp ta hiều được phần nào,mà N97 thì chắc chắn hơn 5800 XP rồi phải ko bạn :) Thế nên N97 ăn đứt Iphone cũng là điều dễ hiểu :D
Các bạn có thể tham khảo so sánh 5800 XP với Iphone tại đây:
http://sohoa.vnexpress.net/News/Dien-thoai/2008/12/3B9AF99A/

lvmouse712

E65 không tự khóa khi trượt xuống?

Mình đang dùng nokia E65 nhưng sau khi thay màn hình thì chức năng tự khóa bàn phím sau khi trượt màn hình xuống ko còn. Ai có biết cách chỉnh lại cho nó tự động khóa bán phím sau khi trượt máy xuống chỉ mình với. Cảm ơn rất nhiều

NguyenDucDung

Đơn giản vì WIFI của N95 không hỗ trợ đầy đủ như WIFI trên máy tính nên chỉ có thể Connect với các loại Modem được Set cấu hình chung và đơn giản thôi :D

có hỗ trợ chứ, có cả WEB, WPA, WPA2 thậm chí với cả 128bit đó thôi

LINHTHSM: nếu ko cần thiết thì chỉ cần WEB 64bit là quá đủ, như thế nó đơn già̉n hơn chút khi cài đặt

buidoi8x_tommy

azzzzzzzzzz xai thấy ok , có vấn đề ji đâu , thấy nó cũng ổn định , mà ít vọc máy pin cũng xai d9c 2 ngày , azzz mà thấy cũng giống mấy dòng N khác thôi , chỉ có đặc biệt là hơn cái Tv

MinhThang

Manager
azzzzzzzzzz xai thấy ok , có vấn đề ji đâu , thấy nó cũng ổn định , mà ít vọc máy pin cũng xai d9c 2 ngày , azzz mà thấy cũng giống mấy dòng N khác thôi , chỉ có đặc biệt là hơn cái Tv

Không cài được ứng dụng vì chưa hack được,thì có gì đâu để vọc bạn ơi. Chứ cài nhiều ứng dụng thì bắt buộc phải vọc thôi, mà vọc thì lại nhanh hết Pin.:p

buidoi8x_tommy

Hỏi về remove software ở N series?

mấy bro ơi ? cho mình hỏi khi remove chương trình trong máy thì hẳn là xóa sạch hết , vậy fai vào đâu để xóa triệt để , ko còn để lại file rác nữa .

lamnt0702

mấy bro ơi ? cho mình hỏi khi remove chương trình trong máy thì hẳn là xóa sạch hết , vậy fai vào đâu để xóa triệt để , ko còn để lại file rác nữa .

Thực ra có nhiều cách lắm bạn ạ,dùng soft rọn rác,dung Xplore xóa thủ công,nhưng 2 cách này ko triệt đê và rất lâu,thế nến tip cho bạn là dùng 1 thời gian rồi format máy với thẻ lại ban ạ :) Sạch 100% tốc độ vận hành trơn tru hắn lên :) Hiện nay hầu hết ai cũng dùng cách này đó bạn!Chúc bạn thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.