• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

đọc barcode bình thường chứ!!!
còn đọc mấy cái barcode 'hiếm'' đó thì ko cần phải tích hợp phải ko các bác!!!

Ở trên mình có post 1 cái clip đọc barcode bt trên các sản phẩm đó,tác giả dùng N95-1 để đọc barcode trên sản phẩm bt,nhưng mình ko hiểu đọc bằng cách nào :-?? Test thử thì thấy ko đọc được :-??

Zenki

Super V.I.P
Ở trên mình có post 1 cái clip đọc barcode bt trên các sản phẩm đó,tác giả dùng N95-1 để đọc barcode trên sản phẩm bt,nhưng mình ko hiểu đọc bằng cách nào :-?? Test thử thì thấy ko đọc được :-??
http://www.youtube.com/watch?v=1GcEE2dD4GI&NR=1

Máy mình đọc được mới hay chứ :)) Chuẩn luôn, nhưng chả biết dùng làm gì :D Lần đầu xài luôn, hehe
Máy bạn đọc đc Code loại gì ?

Đối với những loại BarCode bình thường, có nhiều sọc xuống thì khi đọc ra nó chỉ cho ta 1 dãy số chứ không có thông tin gì cả. Dãy số đó không cung cấp cho ta biết được thông tin gì. Cái đó chỉ áp dụng cho các cửa hàng hoặc các siêu thị vì dãy số đó đc coi như là mã sãn phẩm của món hàng đó, theo mã đó siêu thị áp giá vào cho sản phẩm và khi bạn mua hàng mang ra Cashier tính tiền nó chỉ cần quét mã Code đó là biết đc món hàng bao nhiêu tiền.

Còn loại BarCode hình vuông thì nó sẽ cho bạn biết chi tiết món hàng hơn. Ví dụ như Website bán món hàng đó hoặc món hàng đó từ đâu, giá cả thế nào đều có hết (Tùy theo cách mã hóa của Code)

cofer

Không cài được Java cho Fw v.4 của E65

Tình hình là thế này, sau khi up lên fw thì mình không tài nào cài được chương trình .jar bất kể là game hay ứng dụng, cài được 3/4 thì bị báo unable install. Các bro giả thích dùm nha. Cám ơn nhiều.

lamnt0702

hu hu máy vẫn bảo hành chưa xong, có ông chu, mua cái N85 sài véion cũ mà ngon ơ ko bị reset lần naò :(

Máy bạn đưa lên Care thì người ta bảo chính xác là bị bệnh j vậy?Mình cũng tò mò chưa giải thix được tại sao nó lại hay auto reset như vậy ~~, chẳng lẽ Nokia lại mắc một lỗi vớ vẩn như vậy :-?? Mình thì nghĩ do N85 quá "nhạy cảm" chăng,dễ bị xung đột phần mềm nên mới vậy,ko biết có phải thể ko? :-??

lamnt0702

http://www.youtube.com/watch?v=1GcEE2dD4GI&NR=1

Máy bạn đọc đc Code loại gì ?

Đối với những loại BarCode bình thường, có nhiều sọc xuống thì khi đọc ra nó chỉ cho ta 1 dãy số chứ không có thông tin gì cả. Dãy số đó không cung cấp cho ta biết được thông tin gì. Cái đó chỉ áp dụng cho các cửa hàng hoặc các siêu thị vì dãy số đó đc coi như là mã sãn phẩm của món hàng đó, theo mã đó siêu thị áp giá vào cho sản phẩm và khi bạn mua hàng mang ra Cashier tính tiền nó chỉ cần quét mã Code đó là biết đc món hàng bao nhiêu tiền.

Còn loại BarCode hình vuông thì nó sẽ cho bạn biết chi tiết món hàng hơn. Ví dụ như Website bán món hàng đó hoặc món hàng đó từ đâu, giá cả thế nào đều có hết (Tùy theo cách mã hóa của Code)

Cái này thì mình biết rùi :p nhưng hôm qua xem cái clip thằng kia đọc cái barcode bt được mà cả tối ngồi cầm máy vẫn ko đọc được,ức ghê :)) Nhưng hình như đúng là đọc barcode bt thì chỉ cho ra 1 dãy số,tùy theo các siêu thị người ta quy định dãy số đó là sản phẩm j và giá tiền bao nhiểu,cảm ơn Zenki đã giải thích rất chuẩn nhé ;)

Zenki

Super V.I.P
:Obạn làm thế nào mà hay vậy?:OMình vừa scan xong,bất ngờ ghê ta:OCó thể dạy mình với đc ko?:D
Bật cái Scan Code lên mà Scan nó thôi chứ dzạy gì anh :D Code hình vuông thì máy nào Scan cũng được cả :D

lamnt0702

Bật cái Scan Code lên mà Scan nó thôi chứ dzạy gì anh :D Code hình vuông thì máy nào Scan cũng được cả :D

Cái quan trọng nắm ở chỗ scan xong hiện ra cái gì cơ :)) Cái này mới hay :)) Làm ava chuẩn ghê lắm :D

lamnt0702

Soi ra cái gì chụp cái màn hình gửi lên em coi nào. Không có máy để soi :(

Ban ý làm được 1 cái code khi scan lên thì ra profile của bạn ý đó mà :D Cũng hay :D Làm ava cũng đặc biệt phết :)) Quan trọng là làm cái code đấy như thế nào nữa :D

lamnt0702

Lổi hệ thống [-1] máy em bây giờ bị báo lỗi nhw vậy hoài. bị j vậy các bác?

Lại 1 căn bệnh lạ :) Phương pháp rất quen thuộc và dễ làm ---> Format máy bằng *#7370* hoặc 4 ngón sẽ ok,và cẩn thận khi cài phần mềm để tránh gây xung đột phần mềm sẽ gây ra lỗi hệ thống nhé bạn ;) Chúc bạn may mắn!

nxyen

N81 8GB không chơi được Sky Force Reloader

Mình đã cài Sky Force tất cả các bản crack của các bác khác nhau nhưng vẫn không vào được. Hoặc có khi nhấp cả tiếng mới vào được
Hầu hết ứng dụng chạy bằng Pithon không chạy được. Nhấp vào là tự out hết
Có ai bị như tớ không...

Bo0Bo0

Một số vấn đề quan trọng cần tham khảo khi mua N95 8Gb?

Em đang định sắp tời làm 1 con, các bác nào có kinh nghiệm trả lời giúp em 1 số thắc mắc này nhé :D

1). Cho hỏi bộ nhớ trong của N95 8Gb là bao nhiêu vậy ( Vì khi xem cấu hình giới thiệu máy em toàn thấy nó tổng hợp luôn cả Mass vào)

2). Chơi n-gage chế độ lanscapes mà khi trượt các phím mutilmedia vậy khi vào trong game 2/4 phím đó có tự tạo thành sẵn 2 phím A+B như ở N85, N96 ko ?

3). Em thấy cái cổng usb của N95 8gb hình như hơi cổ lỗ so với 1 số model mới như N81. N85... thế có ảnh hưởng j tối tốc độ truy xuất - sao chép ko nhỉ ?

4). Con này trượt nó có lỏng lẻo như N81 ko nhỉ :D ( nhưng nhìn thấy yên tâm lắm vì nó có rãnh nhìn chắc chắn lắm)

5). Version hiện tại thời điểm h là bao nhiêu và vẫn hack tốt chứ ạ ?

7). N95 8Gb hỗ trợ accmeleter những khi xoay lanscape ta chỉ cần nghiêng máy hay vẫn phải nhấn nút:)), và xoay được bao nhiêu góc vậy, hình như em thấy nó chỉ hỗ trợ xoay 90' chứ ko được 270' thì phải ?

8). Giữa 1 chiếc Nseries như chú này với các máy thuộc dòng Xpress Music thì bên nào nghe nhạc hay hơn vậy ? ( đa phương tiện ko biết có hơn ko)

9). Kết chú này lắm nhưng ko biết loa người có to ko nữa và chất lượng ảnh chụp ở chế độ canh nét ko biết có như ở máy ảnh ko ?

==> 1 số câu hỏi có thể hơi ngây ngô nhưng em lập topic vì muốn biết thêm nhiều thông tin mà mình chưa nắm được - các bro trả lời nhiệt tình nhé !

Cảm ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

conmanho20022000

Cho hỏi bộ nhớ trong của N95 8Gb là bao nhiêu vậy
mình nhớ kô lầm thì 80 hay 100M gì đó.
Em thấy cái cổng usb của N95 8gb hình như hơi cổ lỗ so với 1 số model mới như N81. N85... thế có ảnh hưởng j tối tốc độ truy xuất - sao chép ko nhỉ ?
tốc độ sao chép thì mình nghĩ nó kô ảnh hưởng gì đâu, bạn cho vào đầu đọc thẻ có phải nhanh hơn kô. mình thấy dùng cáp USB chậm hơn đầu đọc thẻ nhiều.
7). N95 8Gb hỗ trợ acmeleter những khi xoay lanscape ta chỉ cần nghiêng máy hay vẫn phải nhấn nút, và xoay được bao nhiêu góc vậy, hình như em thấy nó chỉ hỗ trợ xoay 90' chứ ko được 270' thì phải ?
chỉ xoay được 90` thôi, nhưng có phần mền hỗ trợ xoay 270` đấy. chỉ cần nghiêng máy là nó xoay
9). Kết chú này lắm nhưng ko biết loa người có to ko nữa và chất lượng ảnh chụp ở chế độ canh nét ko biết có như ở máy ảnh ko ?
Nghe nhạc to, khỏi chê. chất lượng chụp ảnh khá, tất nhiên kô bằng máy ảnh được, nhưng cũng có nhiều chế độ chụp ảnh chuyên nghiệp như máy ảnh.
8). Giữa 1 chiếc Nseries như chú này với các máy thuộc dòng Xpress Music thì bên nào nghe nhạc hay hơn vậy ?
Tất nhiên Xpress Music nghe hay hơn rồi.

Đó chỉ là suy luận của mình em thôi, nếu sai mong bác thông cảm :p

lamnt0702

Xin giải đáp cho bạn như sau :)
1.Bộ nhớ trong của N95 8gb là 128Mb.

2.Khi chơi game Ngage thì phải dùng soft magic key để biến các phím media thành các phím A và B như ở N81 hay N96.

3.Cổng USB của N95 8gb là cổng USB mini,ko ảnh hưởng lắm tới tốc độ sao chép dữ liệu!

4.Tuy đã khắc phục việc cơ trượt lỏng lẻo ở N95-1 nhưng ở N95 8gb thì vẫn hơi lỏng lẻo 1 chút dù ko đáng kể :D

5+6.FW version thì còn tùy thuộc vào N95 8gb là RM bao nhiêu,như của mình là RM320 thì FW mới nhất là 30.0.018 và vẫn hack tốt :D Và để giúp bạn phân biệt và dễ nhận biết giữa các loại N95 8gb thì mời bạn qua đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=533423#post533423

7.N95 8gb khi up lên FW mới nhất sẽ có chế độ auto rotate,ko cần nhấn nút và tất nhiên chỉ xoay được 90 độ :|

8.N95 8gb hiện nay nghe nhạc [kể cả loa ngoài và tai nghe] chỉ kém mỗi 5700XM còn đâu hơn tất các model khác kể cả ME XM hay các model N-Series khác :D

9.Loa ngoài rất hay,tiếng to,trong và ko bị vỡ như ở N73 N85 thậm chí là N96 :D Chụp ảnh rất đẹp,chế độ auto focus làm việc tốt nhưng ko bao h được như máy ảnh KTS :))

Và cuối cùng là chúc bạn sớm mua được 1 em N95 8gb tốt =D>

@conmanho2002200: N95 8gb ko có thẻ nhớ nhé bạn :D Dùng đầu đọc thẻ làm chi vậy :p

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.