• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
dù sao cũng cám ơn mấy bác máy em sửa rùi

Sửa bằng cách nào vậy bạn? Ko biết bạn có thử tự up lại bằng JaFF chưa? Chắc mang ra tiệm hả? Nói cho a e biết rút kinh nghiệm chứ :p

quixanh2

như bác nhunguyen12 nói mình cần thao tác tạo list trên vitinh sao đó gời sang phone thì thao tác lẹ hơn nhưng mình ko bít làm diều dó bằng cách nào nếu bác nào bít chuyển dịnh dạng file list của vitinh sang phone thì chỉ dzum cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
như bác nhunguyen12 nói mình cần thao tác tạo list trên vitinh sao đó gời sang phone thì thao tác lẹ hơn nhưng mình ko bít làm diều dó bằng cách nào nếu bác nào bít chuyển dịnh dạng file list của vitinh sang phone thì chỉ dzum cảm ơn.

Bạn phải nắm được 1 điều: playlist như là 1 cái shortchut vậy, là truy cập nhanh đến các bài hát mình thích. Bạn tạo playlist trên PC với 10 bài hát, thì khi di chuyển playlist đó vào phone thì 10 bài hát đó cũng phải có trong phone.

Nhưng mình nghĩ, cũng sẽ ko được vì playlist làm dựa trên các đường dẫn mà đường dẫn trên PC khác trong phone, vì vậy bạn hãy dùng các Pm hỗ trợ tạo playlist trên phone mà làm: Jukebox, TTPod...

quixanh2

thì đem ra care chứ tui bít cách dâu có lặp topic này chi.cách up bằng jaff thì chưa nhưng tui thường dùng nokia soft up ko à.

kidphuongit

Bạn phải nắm được 1 điều: playlist như là 1 cái shortchut vậy, là truy cập nhanh đến các bài hát mình thích. Bạn tạo playlist trên PC với 10 bài hát, thì khi di chuyển playlist đó vào phone thì 10 bài hát đó cũng phải có trong phone.

Nhưng mình nghĩ, cũng sẽ ko được vì playlist làm dựa trên các đường dẫn mà đường dẫn trên PC khác trong phone, vì vậy bạn hãy dùng các Pm hỗ trợ tạo playlist trên phone mà làm: Jukebox, TTPod...

Đúng rùi nếu theo như lamnt0702 làm thì rất mất thời gian. Bạn dùng LCG mà tạo trên phone nhanh lắm mà dễ dàng nữa. Mình làm bằng LCG từ hồi dùng N70 dùng ok lắm ;;).
Soft bạn tìm trên 4rum LCG phổ biến lắm hoặc bạn dow ở dưới nhé.

kidphuongit

bạn có thể nói rõ đươc ko LCG là chương trình gì vậy.

TTPod: http://pdaviet.net/showpost.php?p=525911&postcount=106

Trình này là hay nhất hiện nay.

Em toàn dùng LCG. Hum trước có nghe các bác giới thiệu về soft TTPOD này, em dow về dùng thử nhưng cách nó quản lý playlist không bằng LCG nên thui :D. mà bác Kojiro có nick yahoo cho em hỏi chút về Game N-GAGE trên con N81 của em với :(

con nay la n95 TQ cac bac ah.cac bac co de y dong icon nho phia duoi ko? nao la tin nhan roi danh ba,cac bac cu to mo lung tung ma ko de y cai co ban nhat ma dong TQ nao cung co,con hang TQ thi nhiu loai lam

Post bài có dấu tiếng Việt nhé!
Vấn đề đuược giải quyết lâu rồi ma:-??Nếu là máy tàu tui đã mua vài cái

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
thì đem ra care chứ tui bít cách dâu có lặp topic này chi.cách up bằng jaff thì chưa nhưng tui thường dùng nokia soft up ko à.

JAFF hay Phoenix để up cho các máy đã chết bạn à, như máy bạn á. Còn NSU chỉ up cho máy còn sống thôi.

thanhlonely

địa chỉ MAC thì không bao giờ trùng nhau được bạn ah. Cái này được fix cứng vào con card mạng của thiết bị (trừ trường hợp giả mạo MAC). Chỉ có IP mới bị trùng nhau thôi

leminh1988

đem lên care cho nó nhanh thôi, đợt trước làm cho thằng bạn đang làm mất điện, ôi thôi cuộc đời

nhunguyen12

Em toàn dùng LCG. Hum trước có nghe các bác giới thiệu về soft TTPOD này, em dow về dùng thử nhưng cách nó quản lý playlist không bằng LCG nên thui :D. mà bác Kojiro có nick yahoo cho em hỏi chút về Game N-GAGE trên con N81 của em với :(

mình khuyên bạn nên xài con TTpod, tôi đã từng dùng LCG, nhưng hiện tại bản mới nghe hay, dạo diển của theme phone, vì vậy bạn khó có thể đăng ký xài LCG, và hay bị lỗi, và hiện tại chỉ có 99% working thôi, và hàng tháng phải tôn GPRS vì kết nối mất 1Kb, nối chung bạn phải đọc diễn đàn thì mới hiểu, và xài thử kiểm nghiệm, chứ cái LCH 2.14 thì 100% working, 2.17 thì lỗi màng hình xanh,... nghe không hay lắm bằng bản mới (LCG 2.4) bản mới thì phai check mạng,.... mà TTPod nghe khá hay, tốt, sử dụng cũng dễ, đã việt hóa (nhớ là hack phone hay sign nha), hay test để chọn cái phu hợp và âm thanh tốt hơpn nha

tsthanhhai

Cái này mình cũng đã từng nghiên cứu, nay chia sẻ cách này lại cho bạn và ae PDAVIET.

Bạn có nhiều nhạc trong thẻ nhớ (MMC) và nhiều thể loại thì hay chép hết vào MMC, phân biệt theo album hay ca sĩ thì tùy vào ý thích của bạn, mỗi loại xếp vào 1 folder riếng.

Sau đó mở Windown Media Player lên, kéo các bài nhạc trong 1 folder vào danh sách của WMP. Sau đó bấm File - save now playing list as...

Chọn nơi lưu trữ là MMC (phải là thẻ nhớ nhé, nếu lưu vào PC rồi chép file playlist qua MMC thì ko được đâu đấy :))) sau đó chọn định dạng Filetype: M3U
Lần lượt làm như thế với các folder nhạc khác. Sau đó mở đt lên rồi update lại thư viện nhạc. Vào phần Playlist sẽ thấy các Playlist đã tạo.

Status
Không mở trả lời sau này.