• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tsthanhhai

mình thấy trình nghe nhạc sẵn của mình cũng tự tạo được playlist

Đúng là chương trình nghe nhạc có hỗ trợ tạo playlist. Nhưng nếu bạn có danh sách nhạc khoảng 1000 bài thì việc tạo danh sách rất lâu và khó khăn. Dùng PC sẽ cho tốc độ nhanh nhất! =D>

duythanhhp

Không thay đổi được font thao như bác cách bác Zenki nói huhuh ,ai biết có cách nào ko ? mai thi rùi hu hu hu

lamnt0702

các bác cho em hỏi máy em khi update fw bi súc bin giờ không khởi động được giờ em không biết phải làm sao mong các bác giúp đỡ cho gà

Bạn mang ra Nokia Care hoặc các của hàng đt bt cũng được,kêu người ta Flash Fone cho rồi up FW lại là ok ;) Giá dao động vào khoảng 100k đến 150k Chúc bạn may mắn :)

huythu

Em vừa được cho con N95 8G nhưng kô có tiếng việt. Các bác giúp em với! Đang dùng PPC chuyển sang Symbian nên gà quá các bác thông cảm. Đội ơn các bác.

lamnt0702

Em vừa được cho con N95 8G nhưng kô có tiếng việt. Các bác giúp em với! Đang dùng PPC chuyển sang Symbian nên gà quá các bác thông cảm. Đội ơn các bác.

Bạn dùng NSS đổi sang code tiếng việt rồi up FW là ok ngay!NSS và cách đổi code đã có trong diễn đàn,chịu khó tìm 1 chút nhé bạn ;) Chúc bạn thành công!

mobifone0906

Active Standby là gì hen :D Nhiều qua 1kho6ng nhớ nổi, dẫn link hen. Mình chỉ test trên N95 hoặc N73.

Kojiro ơi, đã làm như hướng dẫn tại: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=340367&postcount=40
và:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=454555&postcount=503
trên N81, okie.

Nhưng đầu tiên thì ngon lành, nhưng sau đó, nếu bám vào Music player để nghe nhạc thì dòng thứ 2 vẫn hiện ra, chỉ mất đi khi nào khởi động lại máy.

Thế là thế nào nhỉ ? Hay system của N81 khác với N95

Mà tiện đây cho hỏi luôn là: chỉnh sửa ở chế độ hex viewer giống như mình chỉnh sửa trong system 32 ở PC hả Kijoro ?

Có tài liệu nào liên quan về chỉnh sửa ở chế độ hex viewer cho mình xin nhé.

Cảm ơn trước.

nxyen

Cài được thì tớ cũng cài được. Nhưng chơi kia mà. Có bác nào có N81 8GB thì test xem sao.
Còn ram của tớ thì check thường xuyên. Đảm bảo trống hơn 1 nửa.

devil13

Format bộ nhớ trong N96?

hiện giờ mình đang xài n96 ,update lên fw 12.0 thì máy bị tùm lum lỗi,có ai biết cách format lại bộ nhớ máy và bộ nhớ trong giúp mình với

Zenki

Super V.I.P
hiện giờ mình đang xài n96 ,update lên fw 12.0 thì máy bị tùm lum lỗi,có ai biết cách format lại bộ nhớ máy và bộ nhớ trong giúp mình với
Format thì bạn dùng cách Hard Reset cho sạch sẽ rồi sau đó rút thẻ ra để format lại là Ok.

zippi

Triệt để nhất là bạn hãy 4mat 4 ngón (hard reset), sau đó 4mat thẻ lần nữa. Lần này là sạch sẽ ngay. 7370 4mat cũng chưa sạch lắm đâu bạn à.

Các 4mat 4 ngón có nhiều trong 4rum rồi, bạn search nhé!

Em đã format theo kiểu * 3 call nguồn rùi, nhưng sao ko thấy nó có hiện tượng gì khác lạ, nên đã ngồi flash lại firmware v30 bằng NSU lun ( mất bay cả cái NAVI roy` :(( ), cả format lại thẻ.... nhưng lúc cài lại phần mềm cũ thì nó vẫn hiện báo có muốn install đè lên phần mềm đã cài ko ?

Hix, Em dùng PC Suite để cài phần mềm, nhưng vào trong App nó ko hiện lên. Ko bít thía nèo lun :-/X-(

Có nên ra NC cho nó chạy lại firmware v20 ko nhỉ ?? Máy em vẫn còn BH 11 tháng, ra chạy lại nó có tính tiền ko nhỉ :-?

thedat007

MÌNH THẤY NOKIA CÓ CHỨC NĂNG PLAYLIST RẤT HAY. MÌNH CỨ TẠO PLAYLIST CHO CÓ KHOA HỌC THÌ KHỎI BẬN TÂM ĐẾN MÁY CÁI NHẠC CHUÔNG KHI NGHE NHẠC RỒI

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi, đã làm như hướng dẫn tại: ....

Mà tiện đây cho hỏi luôn là: chỉnh sửa ở chế độ hex viewer giống như mình chỉnh sửa trong system 32 ở PC hả Kijoro ?

Có tài liệu nào liên quan về chỉnh sửa ở chế độ hex viewer cho mình xin nhé.

Cảm ơn trước.

Bạn test kỹ quá :D Mình ko test nhiều như bạn, chỉ làm cho nó ko hiện lên thôi, nó mất luôn chứ ko để ý có khi vào music có hiện lên hay ko :D

Còn chỉnh hex trên PC bạn có thể dùng winhex, hay hexeditor cũng được :)

À! Mình tên Kojiro chứ ko phải Kijoro nhé! >:)

cs113hnvn

Loa nghe nhạc của N91

Các bác ơi, loa con này bé và dè thì có thể thay loa của máy khác vào được ko?loại nào thì hợp?và sửa ở đâu?(em ở HàNội):(

Zenki

Super V.I.P
Em đã format theo kiểu * 3 call nguồn rùi, nhưng sao ko thấy nó có hiện tượng gì khác lạ, nên đã ngồi flash lại firmware v30 bằng NSU lun ( mất bay cả cái NAVI roy` :(( ), cả format lại thẻ.... nhưng lúc cài lại phần mềm cũ thì nó vẫn hiện báo có muốn install đè lên phần mềm đã cài ko ?

Hix, Em dùng PC Suite để cài phần mềm, nhưng vào trong App nó ko hiện lên. Ko bít thía nèo lun :-/X-(

Có nên ra NC cho nó chạy lại firmware v20 ko nhỉ ?? Máy em vẫn còn BH 11 tháng, ra chạy lại nó có tính tiền ko nhỉ :-?
Giờ làm lại tuần tự các bước thế này nhé:

1. Hard reset 4 ngón lại máy (Rút thẻ ra)
2. Cho thẻ vào máy tính format sạch sẽ rồi để đó
3. Hard reset máy xong cho thẻ vào và format lại thẻ bằng đt

Sau đó cài lại App thử xem có bị đè lên nữa không?

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi, loa con này bé và dè thì có thể thay loa của máy khác vào được ko?loại nào thì hợp?và sửa ở đâu?(em ở HàNội):(
Hic, khuyên bạn nên mua tai nghe đeo vô mà nghe chứ không nên thay của đồ khác vào. Loa ngoài thì chất lượng có giới hạn chứ sao mà nghe hay được, chỉ mua tai nghe nhét vào mà nghe thôi. Nếu nghe bị rè thì bạn xem lại chất lượng nhạc thử đi.

romano81

Vụ này mình cũng bị rồi. trước mình dùng N81 2G thì cũng không chơi được Sky Force Reloader. chỉ chơi được cái Sky Force thôi. Chẳng hiểu sao, kick vô là văng ra. Khởi động lại máy thì chơi được 1 lúc xong lại out. Giờ dùng N82 lại chơi vô tư.

Status
Không mở trả lời sau này.