• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

vodang05

Hỏi cách kiểm tra RAM của máy?

Làm thế nào để kiểm tra được xem hiện tại dung lượng RAM của máy mình dùng là bao nhiêu ah.!(dung lượng đã sử dụng và chưa sử dụng)

Zenki

Super V.I.P
Làm thế nào để kiểm tra được xem hiện tại dung lượng RAM của máy mình dùng là bao nhiêu ah.!(dung lượng đã sử dụng và chưa sử dụng)
Cho máy đt hay là PC bạn? Máy gì? Model ra sao?

vodang05

Xem RAM trên máy mà Zenki :D

Dùng HandyTaskman thử nha bạn!

Bảnt mới nhất của thằng này là bao nhiêu ah. mà phần mềm này có chức năng j` ah,bác có thể cho em đường link để tham khảo không ah.!

j_cage

Member
làm thế này thì lúc vào Cấu hình để chọn lại nhạc chuông khác thì sao, cũng bị ẩn đi hết à!

vodang05

Bác ơi cái này hay quá,kòn thoát được cả phần mềm nghe nhạc mặc định của máy nữa chứ!

Zenki

Super V.I.P
làm thế này thì lúc vào Cấu hình để chọn lại nhạc chuông khác thì sao, cũng bị ẩn đi hết à!
Ở mục lựa chọn nhạc chuông trong Profiles không bị ẩn đi đâu bạn :)

kidphuongit

Vấn đề về N-Gage cho N81-2GB

Tình hình là em có 1 con N81 2Gb nhưng không thể nào cài được N-gage để chơi game cả. Em biết vấn đề cài N-gage cho dòng này nhiều rồi nhưng tất cả các bài em đã thử qua đều không được. Cài soft N-gage mới nhất vào thì máy đòi khởi động lại nhưng không nhấn "OK" để khởi động lại đc vì treo máy :|.Sau đó tháo pin thì máy khởi động rất lâu so với lúc chưa cài :-??.Vào trong thì tìm mỏi mắt không thấy cái biếu tượng game N-gage đâu.Em đang dùng V 11.0.045 mà hôm qua nói chuyện hỏi bác Kojiro thì bác ý bảo up lên bản mới nhưng em tra hết các code mà nó vẫn báo bản mới nhất là bản em đang dùng (Nhân tiện em hỏi thêm 1 vấn đề là sao em đã cài PCSuit và PC đã nhận phone nhưng khi kết nối với NSS thì vào tab phone info không nhận được máy. Toàn báo error mặc dù em đã thử với 3 bản NSS cả cũ và mới, cài lại cả bản PCSuit khác đều không kết nối với phone để đổi được bác nào giúp em vụ đổi code này và cho em cái code của phiên bản N81-2Gb nha) Hiện chỉ còn mỗi cách up lên FW mới để cài N-gage là em chưa thử thôi (mà hiện giờ N-gage trong máy lúc em 4 ngón có biểu tượng màu cam ý. Em thấy bảo bản này cũ lắm rùi :-ss).Có ai gặp trường hợp như em giúp em với nhá :((.
(Máy em đã hack phone roài nhé. 4mat xong em hack phone luôn và cài N-gage luôn cũng không được nhé:()

Hioshi

Giúp mình tư vấn 5700 và E63

Mình có 1 vấn đề nhờ anh em tư vấn giúp : hiện tại mình đang dúng con 5700 XpressMusic, mình dùng con này thấy rất tốt, duy chỉ có điểm là vỏ nó dở quá và dung lượng pin chưa ấn tượng lắm. Mình định đẩy đi, lấy con E63 mới, anh em nào đã dùng E63 hay có nhiều kinh nghiệm rồi cho mình 1 lời khuyên nhé. Cảm ơn rất nhiều :D
nhân tiện cho hỏi 5700 giờ bán khoảng đc bao nhiêu nhỉ, con này ngừng sx rồi nên chắc sắp thành hàng độc :D

Bo0Bo0

Hình như fomat cái Mass xong thì phải định dạng lại trên phone nữa thì máy mới nhận ổ đó ...

lamnt0702

Mình có 1 vấn đề nhờ anh em tư vấn giúp : hiện tại mình đang dúng con 5700 XpressMusic, mình dùng con này thấy rất tốt, duy chỉ có điểm là vỏ nó dở quá và dung lượng pin chưa ấn tượng lắm. Mình định đẩy đi, lấy con E63 mới, anh em nào đã dùng E63 hay có nhiều kinh nghiệm rồi cho mình 1 lời khuyên nhé. Cảm ơn rất nhiều :D
nhân tiện cho hỏi 5700 giờ bán khoảng đc bao nhiêu nhỉ, con này ngừng sx rồi nên chắc sắp thành hàng độc :D

Bạn cố chờ đến tết rồi làm con E71 đi bạn,vi luc đó giá giảm mạnh lại nhiều khuyến mãi,mình khuyên bạn như vậy là vì 5700 nghe nhạc hay,chụp ảnh 3.2Mp rồi,nếu bây h bạn mua E63 thì lại chỉ có 2.0Mp mà nghe nhạc ko bao là được như 5700,với lại vỏ của E63 cũng là vỏ nhựa thôi bạn,chẳng khác j 5700 đâu,mà có khi ko chắc chắn bằng,E71 thì vỏ kim loại,cầm mát lạnh cả tay mà chắc chắn thì thôi rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.