• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtungqng

Nhưng vấn đề ở đây là Hệ điều hành Symbian 3rdEd OS9.1, khi thay Sim mới khác mạng nó sẽ xoá không chỉ Call Log không thôi đâu. Còn format điện thoại thì quá tốt rồi, nhưng không khuyến khích :|

dung1291985

Muốn khởi động nhanh đúng là như Zenki nói, cài ít phần mềm có chức năng tự khởi động thui, mấy cái ghi âm cuộc gọi là hay chạy ngầm lắm mặc dù có bỏ chế độ auto start đi chăng nữa, nên chuyển theme về mặc định cũng giúp máy khởi động nhanh hơn nhìu đó :D

hoatdong

Cách trả lời của Kojiro như vậy là không thuyết phục, cách làm như vậy khác nào "râu ông này cắm cằm bà kia". Tôi rất thất vọng

kiemvuongvn

làm thế cũng kỳ, post sau bài của chủ topic thì đúng hơn! chứ đè lên mất ngay bài đầu của người ta cũng kì wá :-?

mucelago

Active Member
Kojiro ra tay lại đi, chủ thread phản đối rồi kìa :D

Mình thì chẳng quan trọng lắm chuyện ai tạo thread, ai trả lời hehe, chủ yếu học được cái gì là hay cái đó.

MinhThang

Manager
Anh em binh tinh di, chac khi gop bai khac cung noi dung vao trong 1 Topic bai gop cu hon Topic nen no say ra nhu vay. Tren mobile minh khong thay ro lam, cai nay neu dung nhu minh noi thi se sua duoc.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Cách trả lời của Kojiro như vậy là không thuyết phục, cách làm như vậy khác nào "râu ông này cắm cằm bà kia". Tôi rất thất vọng

Trả lời nhé: trước tiên mình hỏi bạn lí do mình làm vậy không thuyết phục ở chỗ nào? Râu nào cắm cằm nào? Các bài mình di chuyển vào đây có gì khác với nội dung bạn lập ra không?

Việc bạn không còn là chủ thread này đơn giản là theo sắp xếp của chủ đề, bài nào có thời gian post trước thì lên trước thôi. Việc này mình chấp nhận là lỗi của mình do không để ý (tiểu tiết quá)

Tuy nhiên, về phía bạn phải nói rõ, mình làm thế có gì sai và thế nào là câu trả lời thuyết phục cho bạn hiểu. Trước giờ, làm mình mình cũng suy xét rất kỹ, lần này gặp bạn cũng hơi buồn. Báo cho bạn là mình cũng đã chuyển quyền tác giả chủ đề lại cho bạn rồi đó.

Chờ phản hồi!

mucelago

Active Member
Thôi bỏ đi Kojiro ơi, chuyện đâu có gì to tát lắm đâu.

Thật ra mà nói thì cái bài trên của chủ thread cũng là copy từ chỗ khác thôi chứ cũng đâu có xin bản quyền ai đâu nè.

Ai cũng hiểu mà, Kojiro bận tâm làm gì.

Hơ mà chủ thread không ghi rõ nguồn trích dẫn à ? Mình không nghĩ bạn lại viết được 1 bài như vậy đâu nhỉ ;;)

Zenki

Super V.I.P
Có gì đâu mà các bạn làm lớn lên thế nhỉ? Cũng là thảo luận về Pin thôi chứ có gì khác nhau đâu? Nói râu ông này cắm cằm bà kia cũng không đúng? Đang nói về chủ để thảo luận sử dụng Pin chứ đâu phải nói vấn đề gì khác đâu. KJR cũng muốn cho các thành viên tiện theo dõi hơn thôi chứ không muốn bài người này chen ngang bài người kia đâu? Lập Topic để cùng nhau thảo luận đưa ra kết quả và hướng giải quyết tốt nhất chứ đâu cần phải tranh đấu vì bài đầu tiên thế này? :)

lamnt0702

Đến với PV là để học hỏi và chia sẻ bạn ạ,mình biết chắc bài đó là do bạn copy ờ nới khác về nhưng ok,ko sao,cũng là ý tốt muốn chia sẻ cho a e,nhưng bạn phải hiểu chủ Threat hay ko phải chủ Threat điều đó ko quan trọng,mà chủ threat cũng có khác j đâu,vớ vẩn lập threat ko cẩn thản còn bị mọi người phê bình đó.Thế nên,đến PV bạn phải luôn tâm niệm 1 điều là "vui vẻ,chia sẻ và nhường nhịn" nhau...Nữa là ở đây,bạn là người quá nóng vội,bạn nên đứng ở vị trí người ĐHV để xem xét sự việc,anh Kojiro làm thế thì có lợi j cho a ý?Chẳng có gì đúng ko?Vậy thì mục đích chỉ là để việc quản lý bài viêt được tiện lợi và dễ dàng theo dõi hơn thôi...Ko phải anh Kojiro là SM mà mình bênh đâu,đơn giản ai đúng thì bênh thôi ban ạ,cho dù anh Kojiro là SM nhưng sai thì mọi ngừời vẫn phê bình thằng thắn thôi bạn nhé :)

PrinceK

hehe chưa hack dc đâu T__T tạm thời thì mình chưa làm dc, còn ai làm dc thì ko biết , chờ xem sao

cofer

Cách khởi động nhanh chỉ cầnn hack phone tìm trong private/../startup (cách này KOJIRO đã giải thích rùi trong phần hackphone) mà xóa thì khi khởi đông sẽ nhẹ hơn. Cách của bạn không giải quyết vấn đề bộ nhớ máy đâu mà cái chính là xóa log nên bộ nhớ nhẹ hơn và sim mới thì không có danh bạ trong sim nên máy sẽ giảm đi một phần khi khởi động mà thôi. Thân

cofer

dòng N91 này hay lỗi ổ cứng.Nếu bị cheo chỉ có các tháo nắp ra thôi.Đã có top thảo luận chung rùi mà làm gì mà tạo ra nhiều vậy.
Do bạn cài chương trình báo thức của handy đúng không . Này thì 10 ký tự .

kanichiwa

Đề nghị là chúng ta lại tiếp tục thảo luận về cách sdung pin ha.

MÌnh đã đọc đc ở đâu đó như thế này khi sạc thì nên tắt nguồn và khi đầy roài thì rút sạc ra đợi 5-10p gì đó rồi lại cắm sạc vào sạc tiếp cho đầy , làm như vậy khoảng 3 lần. Vậy không biết như thế có tốt hơn không, các bạn cho ý kiến nhá. HẾT

lamnt0702

Đề nghị là chúng ta lại tiếp tục thảo luận về cách sdung pin ha.

MÌnh đã đọc đc ở đâu đó như thế này khi sạc thì nên tắt nguồn và khi đầy roài thì rút sạc ra đợi 5-10p gì đó rồi lại cắm sạc vào sạc tiếp cho đầy , làm như vậy khoảng 3 lần. Vậy không biết như thế có tốt hơn không, các bạn cho ý kiến nhá. HẾT

Vụ nên tắt máy rồi cắm sạc thì là chuẩn :D Còn vụ full rồi rút ra cắm vào thì ko biết có hại ko nhưng mà nói thật : chẳng để làm gì bạn ạ :)) bạn làm thế pin bạn cũng chẳng tốt hơn tý nào đâu :p

Status
Không mở trả lời sau này.