• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
dạ rồi, em làm được rồi
/nhưng cài vietmap vào, nó vẫn báo chỉ xài được có 3 ngày là sao nhỉ....=.=
VIETMAP thì bạn phải đăng ký, hack phone chỉ để cài PM chứ không phải hack phone để PM trở thành FULL :D

anhtu3250

3250 Không khởi động được.

Máy của em bị hiện tượng như sau:
Tối qua. em rảnh dỗi ngồi nghịch đt. em nghịch = pm Xplore. Em vào tất cả các mục trên ổ C (máy của em đã hack). em vào thư mục C:/esource/fonts/ FontRouter.int. (vì trước đó em đã tạo thư mục fonts ở đây rồi và không xóa đi được) em mở FontRouter.int và edit nó. trong đó em edit "enable = 0" và dòng "disenable Z/esource/fonts"thành "disnable: C/esource/fonts" , em save lại. sau đó em khởi động lại máy thì máy không chạy được nữa. Nó đứng lại ở màn hình Nokia. đèn bàn phím không sáng.
Giờ em không biết làm thế nào để có thể sửa nó được nữa.
Mong các anh bầy cách sửa giúp em.
em cám ơn các anh rất nhiều!!!!
:((
:((

Last edited by a moderator:

dungchay

Tình hình này là bạn đã phá hỏng cấu trúc Startup mà cụ thể ở đây là disable font chữ. bây h chỉ còn cách Format 4 ngón hoặc mang ra hãng chạy lại phần mềm thôy. lỗi hết rồi.có boot đc nữa đâu :-??

nouvu2372

Xong,lại thêm 1 nạn nhân của cơn lốc Fonts của ai zậy ta??? :-?:-?
Đem ra Care đi bạn ui máy mình lúc trước cũng y chang vậy đó
Hay bạn có thể tháo pin ra để chừng 15-20p gắn vô coi đc không,không đc ra Care nằm nhà chờ 3 ngày sau lại lấy

anhtu3250

vậy hả anh. chán quá thôi
còn có cách nào khác nữa không anh
em đã nghĩ là phải fomat 4 ngón rồi nhưng không được
nếu mang ra hãng chạy lại thì địa chỉ ở đâu hả anh.

nouvu2372

em đã làm theo nhưng bị báo là unable to install(lúc cài cái Drakkarious ấy) :(
/Thax sự quan tâm của mọi người
@anh Nouvu2372 : Nhà anh ở đâu vậy :p

Biết nhà tui để lại khủng bố hay dắt đi nhậu đây ta??:p,Ở Cần Thơ lận

TraiNgheoHn

Bạn ở HN hay SG? cứ mang ra quán bảo nó chạy lại bằng box cho là ok mà. Lần sau nhớ lập 1 topic thôi nhé

nouvu2372

vậy hả anh. chán quá thôi
còn có cách nào khác nữa không anh
em đã nghĩ là phải fomat 4 ngón rồi nhưng không được
nếu mang ra hãng chạy lại thì địa chỉ ở đâu hả anh.

Khỏi 4 ngón chi cho mỏi tay,Lúc đó mình thức thâu canh chơi 4 ngón tới sáng mà có đc đâu,Nghe lời ra Care đi,lúc đó máy mình còn BH nên tụi nó làm miễn phí,còn bạn thì chắc tốn khoảng từ 100k-150k chạy lại phiên bản PM

dung1291985

từ đầu đến h chẳng thấy bạn nói bạn dùng máy gì cả, ko nên chỉnh sửa lung tung ở ổ C, vì nó là ổ quan trọng khi khởi động máy sẽ load ở đó đầu tiên, nên sửa sai, hỏng thì chỉ còn cách format máy thôi, khuyên bạn ko nên chạy lậi phần mềm trừ khi ko còn cách nào khác!

anhtu3250

vâng. em đang ở hà nội. anh cho em địa chỉ care nhé.anh ơi nếu không mang ra care thì mình có thể tự chạy lại được không anh.

nouvu2372

từ đầu đến h chẳng thấy bạn nói bạn dùng máy gì cả, ko nên chỉnh sửa lung tung ở ổ C, vì nó là ổ quan trọng khi khởi động máy sẽ load ở đó đầu tiên, nên sửa sai, hỏng thì chỉ còn cách format máy thôi, khuyên bạn ko nên chạy lậi phần mềm trừ khi ko còn cách nào khác!

Mình đố Dũng dám xóa thư mục trong ổ Z đó,cái này mới phê

anhtu3250

vâng. em đang dùng nokia 3250.

dung1291985

Mình đố Dũng dám xóa thư mục trong ổ Z đó,cái này mới phê

=)):-?? vào chủ đề chính giúp bro kia đi bồ, ổ Z là ổ ROM sao mà xóa đc, chỉ có thể chạy lại khi nâng cấp phần mềm (Firmware) cho máy thôi!

vâng. em đang dùng nokia 3250.

3250 format 4 ngón ngon mà, chắc bạn chưa quen vụ này, nếu ở HN giống mình, thì bây h có rỗi thì qua nhà mình format dùm cho, nhắn tin vào số 0169.468.4698 cho mình nếu bạn đến đc!

nouvu2372

vâng. em đang ở hà nội. anh cho em địa chỉ care nhé.anh ơi nếu không mang ra care thì mình có thể tự chạy lại được không anh.

Đc mình tự chạy đc = cách:
Đi học 1 khóa về DTDĐ,sau đó xin vô Care làm lai rai lấy kinh nghiệm rồi tự làm cho 3250 yêu quí của bạn=))

nouvu2372

=)):-?? vào chủ đề chính giúp bro kia đi bồ, ổ Z là ổ ROM sao mà xóa đc, chỉ có thể chạy lại khi nâng cấp phần mềm (Firmware) cho máy thôi!

Bởi zậy mới đố :-?,đọc kỹ hướng dẫn sd trước khi dùng :p

anhtu3250

trời ơi. anh trả lời hay quá.thể là em đã đủ hiểu. anh có biết chỗ nào ở hn không hả anh?

dung1291985

trời ơi. anh trả lời hay quá.thể là em đã đủ hiểu. anh có biết chỗ nào ở hn không hả anh?

bạn ko đọc à:
3250 format 4 ngón ngon mà, chắc bạn chưa quen vụ này, nếu ở HN giống mình, thì bây h có rỗi thì qua nhà mình format dùm cho, nhắn tin vào số 0169.468.4698, mình sẽ cho địa chỉ nhà mình,

anhtu3250

vâng. em cảm ơn anh nhé. có gì thì em nt lại cho anh. anh nhiệt tình thật.em cám ơn anh nhìu. hj

Status
Không mở trả lời sau này.