• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Darkera

các hướng giải quyết mình đã đưa ra rồi.
bạn đã nói là máy không lỗi. chắc chắn do mạng. nếu sim cứ bị lỗi bạn đổi qua 1 sim vina hoặc viettel hay mobi mới xem.
không đc nữa thì mình nghĩ bạn nên đổi sim mới. sim số mới nha,

tombelaneige

Hôm nay vừa đi hỏi xong. mấy thằng Trung Quốc nó đòi tận 360k :|. Giả xuống 300k nó nhất định ko bán X-(. Có bác nào bít chỗ bán rẻ ko Pm em fat

Các bác mua cái này để dùng cho máy nào vậy? PC hay laptop? Nếu là dùng USB wireless cho PC thì ko lẽ vác nó đi như laptop áh? Còn nếu laptop thì dùng USB Wifi làm gì nhỉ? Vì card wireless của laptop nó mạnh hơn nhiều so với cái USB wireless. Cái USB wireless này là thiết bị thu tín hiệu wireless từ router wireless đó, như cái card wireless trong laptop hay trong PPC vậy. Trước cty mình có mấy cái PC ko có cable mạng để lên Net, mình làm biếng đi dây mạng nên mua mấy cái USB wireless này về cắm vô mấy PC đó để truy cập Net, nhưng nó chuối lắm, chập chờn, nhiều khi cách cái router wireless chưa tới 50m mà nó chậm như rùa bò. Bức quá phải đi cable, vứt mấy cái USB wireless hết. Mà mua cũng 300 400k 1 cái chứ ít gì. Đó là USB wireless.

Còn Sfone có bán cái USB để các bác truy cập Net thông qua mạng truyền dẫn tốc độ cao dạng 3G (hình như là HSDGE gì đó không nhớ). Giá khoảng tầm trên 1,5tr. Nơi nào có sóng Sfone thì cứ cắm cái USB đó vào laptop hay PC gì đó là truy cập Net được, nhưng cũng ẹ lắm, chậm chạp. Chỉ được cái cơ động, không cần phải có wifi, miễn có sóng dt Sfone là lên Net được. Nhưng phải trả cước hàng tháng như xài dt vậy. Mà thời giờ, đi quán cafe nào cũng có Wifi, K.S nào cũng có wifeless... Nếu là laptop thì cứ connect là lên Net thôi. Còn trừ khi các bác đi vùng sâu vùng xa may ra cần dùng cái USB của Sfone, mà cái này chắc nhu cầu cũng ít nhỉ!

Còn thiết bị phát sóng wireless như chủ đề nói là cái router wireless. Cái này giá cả tùy vào hãng thôi, mua của Linksys xài cũng good lắm mà rẻ tầm vài trăm. Nếu nhà có modem internet rồi (đang xài Internet bằng cable) thì chỉ cần mua cái chuyên router wireless về cắm vô là nó phát sóng wireless khắp nhà (bán kính tầm 50m-100m) như ở quán cafe vậy. Lúc đó laptop cứ connect vào là lên Net thôi. Còn PC muốn chơi sang dùng wireless như laptop thì các bác mua cái USB wireless như trên mà cắm vào PC cho nó bắt sóng wireless rồi lên Net.
Nếu nhà chưa xài internet (tức là chưa có modem internet, giờ bắt mới) thì mua luôn cái modem có tích hợp sẳn cái router wireless tầm trên 1tr, về cắm cable vô là nó phát sóng wireless thôi. Hàng thì nhiều loại như của Linksys, D-link, .. sang thì chơi Cisco.. tùy các bác.

Chỉnh sửa cuối:

tombelaneige

Xin hỏi các bạn nên sử dụng phần mềm chat nào cho tiện và pro nhất. Mình đang dùng N73ME mà ko biết nên sử dụng phần mềm nào tốt nhất.
Mình dùng slick nhưng nó bị lỗi hoài nên rất chán. Mình đã add nick nhưng bạn chat của mình pm nó vẫn xuất hiện dưới dạng tin nhắn off rất khó chịu.
Yamee thì đăng nhập xong list bạn trắng tinh ko thể chat nổi :-??. Ko hiểu vì sao dù đã cài đi cài lại rất nhiều lần. Cứ loading contacts xong là nó dừng lại hoặc vào đc nhưng ko hiện nick chat.
Mình đã thử chuyển sang dùng SHmeassegar nhưng cứ dùng 1 time nó lại báo lỗi ko hiểu vì sao.
Có ai giúp mình cho 1 lời khuyên nên sử dụng phần mềm nào tốt nhất ko. Thank nhiều. Có thể xem đc avartar thì càng tốt :D

N73 thì nên dùng cái Yahoo Go mà chát, good lắm. Ngày xưa mình dùng N73 up lên music, cài yahoo Go chát bằng GPRS thoải mái, online cả ngày chỉ tốn 2000 3000đ/ngày với tốn pin dt thôi (hết thì cứ cắm sạc thôi!). Nhiều khi đi làm tít bên Quận 2 ngồi xe với tốc độ 50km/h mà vẫn chát ầm ầm, còn nhanh hơn ra tiệm net nữa. Nếu máy của "nàng" mà có cài dc yahoo Go thì khỏi cần nhắn tin, cứ online chát suốt ngày ko tốn kém nhiều! thời buổi kinh tế mà:D

levanquyen2210

Xin hỏi các bạn nên sử dụng phần mềm chat nào cho tiện và pro nhất. Mình đang dùng N73ME mà ko biết nên sử dụng phần mềm nào tốt nhất.
Mình dùng slick nhưng nó bị lỗi hoài nên rất chán. Mình đã add nick nhưng bạn chat của mình pm nó vẫn xuất hiện dưới dạng tin nhắn off rất khó chịu.
Yamee thì đăng nhập xong list bạn trắng tinh ko thể chat nổi :-??. Ko hiểu vì sao dù đã cài đi cài lại rất nhiều lần. Cứ loading contacts xong là nó dừng lại hoặc vào đc nhưng ko hiện nick chat.
Mình đã thử chuyển sang dùng SHmeassegar nhưng cứ dùng 1 time nó lại báo lỗi ko hiểu vì sao.
Có ai giúp mình cho 1 lời khuyên nên sử dụng phần mềm nào tốt nhất ko. Thank nhiều. Có thể xem đc avartar thì càng tốt :D
Sao bác không dùng fring hoặc slick cái này mình dùng chát thích lắm ,nhất là có thể gửi file được và có cả biết tượng mặt cười nữa.Dùng rất ổn định mà

boredom293

Còn thiết bị phát sóng wireless như chủ đề nói là cái router wireless. Cái này giá cả tùy vào hãng thôi, mua của Linksys xài cũng good lắm mà rẻ tầm vài trăm.
tầm vài trăm ah? chính xác là bao nhiu vậy bác? em đag tính mua 1 cái nhưg thấy giá hơi đắt (>800k). Bác tư vấn cho em cái, em mua dùg tại nhà thui, tầm 500k có mua dc ko? Nhân tiện cho em hỏi cái wifi G với B cái nào nhanh hơn ạ? Thanks!

Darkera

n73 thay thẻ 1GB ram có tăng nhiều không vậy mấy anh?
bình thường ram của em có 12MB à

ram là phần cứng mặc định của đt. còn thẻ nhớ là bộ nhớ ngoài làm j`co1 chuyện tăng lên. vẫn vậy thôi.

nsonkk

Cần tìm soft nghe nhạc theo thư mục.

:):)Mình rất khó chịu khi copy nhạc vào thẻ nhớ điện thoại rồi vào phần mềm nghe nhạc thì nó load tất cả nhạc trong thẻ nhớ. Mình muốn nghe theo từng thư mục riêng như : nhạc vàng lúc thì nghe nhạc trẻ hoặc lúc thì nhạc quốc tế, (mình copy vào từng thư mục khác nhau trên thẻ nhớ rồi).
Có Pro nào biết cách nghe nhạc trong từng thư mục riêng biệt độc lập thì chỉ minh đc ko???????????
thank!!!!!!!!!!!!!!!
các bạn nhiệt tình thì PM mình vào nguyenson110@vnn.vn
thank các bạn nhiều nha!!!!!!!!!!!!!!!!:):):):):):):):):):):):):):)

nsonkk

hic!!!!!!!!!

Sao ko ai giúp mình vậy ?????????????????????????????:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??

thanha1969

Không biết OS9.1 & 9.2 có chạy được thẻ SDHC mới không nhỉ? Nghe nói thẻ này tốc độ cao thì khi dung lượng thẻ lớn đọc mới nhanh được.

ankhang2001

Thường thì những điện thoại hổ trợ máy nghe nhạc nó sẻ load hết vào một chổ trên chương trình hát nhạc hà. Còn nếu muốn nghe từng bài thì bắt buộc phải vào thẻ nhớ mà nghe thôi chứ không có cách nào đâu bạn ơi.
Với lại bạn post bài không nói gõ bạn sử dụng dòng máy nào thì làm gì anh em biết mà hướng dẫn bạn đây

AndyCuong

Supper Moderators
:):)Mình rất khó chịu khi copy nhạc vào thẻ nhớ điện thoại rồi vào phần mềm nghe nhạc thì nó load tất cả nhạc trong thẻ nhớ. Mình muốn nghe theo từng thư mục riêng như : nhạc vàng lúc thì nghe nhạc trẻ hoặc lúc thì nhạc quốc tế, (mình copy vào từng thư mục khác nhau trên thẻ nhớ rồi).
Có Pro nào biết cách nghe nhạc trong từng thư mục riêng biệt độc lập thì chỉ minh đc ko???????????
thank!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn có thế dùng phần mềm TTPOD 3.10 nè , có thẻ chọn từng thư mục nghe nhạc , bạn vào link dưới xem nhé !
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40082

lamnt0702

Cái này có lâu rồi mà bạn :D Nó chỉ là 1 ứng dụng như kiểu uống bia hay coca trên đt thôi,piwo thì phải,có điều chạy trên S60 3rd ko muợt và đẹp được như trên Iphone :D

Darkera

nếu bạn xài nokia thì làm thế này nhá. đem thẻ lên máy tính. vào mục chứa nhạc cụ thể của bạn (nhạc vàng chẳng hạn). chọn tất cả các bài nhạc, right click rồi chọn properties, qua thẻ summary. nếu thấy nút advance thì bấm vào. nếu không thì làm típ tục ở đây: mục genre gõ vào nhạc vàng.xong thì bấm ok
làm tương tự với cái thư mục nhạc còn lại.
đem lên đt refresh lại thư viện nhạc. rồi cho đt hát theo thể loại. sẽ có các thể loại bạn thêm vào mục nhạc trên.

namhunghihi

Đơn giản thôi. Hầu hết các máy bây h đều có chức năng tạo playlists. Như vậy bạn có thể add bài nhạc tùy thể loại theo các playlist khác nhau. Khi nào muốn nghe thể loại nào thì chọn playlist ấy thì nó chỉ hiện các bài nhạc bạn đã add vào đấy.

dung1291985

Sài bộ phát của Linksys đi bạn (loại 1tr2 đó), sẽ ko bao giờ phải hối hận, nhà mình 4 tầng mà sóng sánh ở đâu cũng tràn ngập. nhìn tốc độ download nhạc từ N95 8Gb bằng UCWEB 6.3 qua kết nối Wifi nè b-):))

nsonkk

Bạn có thế dùng phần mềm TTPOD 3.10 nè , có thẻ chọn từng thư mục nghe nhạc , bạn vào link dưới xem nhé !
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40082

Mình đã thử cách của bạn nhưng ko đc

Đơn giản thôi. Hầu hết các máy bây h đều có chức năng tạo playlists. Như vậy bạn có thể add bài nhạc tùy thể loại theo các playlist khác nhau. Khi nào muốn nghe thể loại nào thì chọn playlist ấy thì nó chỉ hiện các bài nhạc bạn đã add vào đấy.

nhưng nếu có nhiều bài hát ( khoảng trăm bai) thì ...........

ĐIỆN THOẠI CỦA MÌNH LÀ NOKIA N80
mong các Pro giúp mình nha

dung1291985

thank!!!!!!!!!!!!!!!

1 câu trả lời đơn giản và dễ làm cho bạn nhé, tạo 1 thư mục tên là "Ca Nhạc" chẳng hạn, trong thư mục "Ca Nhạc" đó bạn tạo từng thư mục mang tên thể loại nhạc mà bạn thích, ví dụ "Nhạc đỏ", "Nhạc Trẻ" sau đó dùng phần mềm nghe nhạc có tính năng chơi nhạc trong 1 thư mục như TTPOD 3.1 hay Jukebox cũng đc, khuyên nên dùng TTPOD 3.10 phần mềm này đỉnh nhất hiện nay, mở lên rồi chọn chơi nhạc trong 1 thư mục và tìm đến thư mục bạn để "Nhạc Trẻ" chẳng hạn và Play thôi ;)

Status
Không mở trả lời sau này.