• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Các bác chú ý avi nó có vài loại đó nhé:)

Dùng bản 4.01 này mệt quá, mp4 quay từ máy ra, xem = realplayer thì ngon lành mà xem bằng SM 4.01 thì giật kinh, mất công convert lại bitrate:(

Hình như tùy theo máy hay sao đó em, Mp4 có người nói xem rất tốt, có người thì không xem được.:-/

Co bac nao biet cho ban mieng dan cho 5800 ko.gia ca bao nhieu vay.em post bai bang dt len ko go tieng viet dc.

5800 mới mua được dán kèm luôn mà. Miếng dán từ cảm ứng ngày trước dành cho 02 ngon lành giá 60K cả công dán đó. Ở HP thì mình bít chứ ở HN thì chịu.

benzjr

Các bác xem trên PowerMovie đi, cái này giao diện đẹp, âm thanh hay lại chơi trên avi và MP4 tốt, mình đang xài nó đây. Mình ko up lên đây nhé, trong diễn dàn có rồi đó, các bác tìm lại xem sao, mình thấy pm này rất good!!!

Còn phần convert, có cái totalConverter Portable, cho chỉnh cả size của movie nữa. Mình chỉnh cho máy 3250 của mình phim 240x320 hay 176x208 đều rõ nét và đẹp cả!

gannine

Hỗ trợ N85

tình hinh là mình mua con N85 chưa cài tiếng việt, vì mình đang ở Đài loan nên máy chạy font TQ, Muốn cài đặt font TV phải mất tiền , hix... mà giờ hết nhẵn rồi, nên nhờ các Mod, Mem... Chỉ bảo mình cài font Tv cho N85 như thế nào ? cảm ơn trước nhé =D>

tonytrung235

đầu tiên là đã code .. search trong diễn đàn có hướng dẫn .. phần đầu trogn mục thảo luận
thứ 2 .. là up firmware .. cũng có hướng dẫn trong diễn đàn .. phần đầu trong muc thảo luận ..

làm xong 2 thứ này là máy có tiếng việt thôi ^^

Auto

đầu tiên là đã code .. search trong diễn đàn có hướng dẫn .. phần đầu trogn mục thảo luận
thứ 2 .. là up firmware .. cũng có hướng dẫn trong diễn đàn .. phần đầu trong muc thảo luận ..

làm xong 2 thứ này là máy có tiếng việt thôi ^^

Nhớ là đầu tiên là đổi code nhé ;)

Posted via Mobile Device

gannine

thiệt hả
nhưng có hỗ trợ N85 không bạn , phần đàu là nó dành cho con 5800 mà..... ặc các bác nói kỹ dùm. đổi code ở chỗ nào vậy, giup thì giúp cho trót đi mà

Chỉnh sửa cuối:

Auto

thiệt hả
nhưng có hỗ trợ N85 không bạn , phần đàu là nó dành cho con 5800 mà..... ặc các bác nói kỹ dùm. đổi code ở chỗ nào vậy, giup thì giup cho trót đi.

trên 4rum này k ai nói thiệt đâu toàn là nói thật k hà ;)
Đang tìm...từ từ...

Posted via Mobile Device

gannine

ặc, bác làm em mất hứng, mong bác tim hộ em cái. con N85 nay em điên lắm, nó kén các ứng dụng kinh khủng

gannine

Pác wa bên box đó hỏi rồi thì tí nữj mọi ngủ dậy sẽ giúp ;)
Đừng có...
nữa ;;)

Posted via Mobile Device

:(:)(:)((X-:)(:)(( 1 ông sao sáng , 2 ông sáng sao,hix thôi đã cố phải cố cho trót. khò ò,...:-??

ANHTUAN9791

Code cho N85

APAC

0561352: THAILAND Copper
0561363: BANGLADESH Copper
0561353: CAMBODIA Copper
0561350: INDIA Copper
0561292: MALAYSIA Copper
0561293: VIETNAM Copper
0561354: EMERGING ASIA Copper
0561348: NEW ZEALAND Copper
0561349: INDONESIA Copper
0561347: AUSTRALIA Copper
0561289: SINGAPORE Copper
0561345: PHILIPPINES Copper

Hướng dẫn đổi code
http://pdaviet.net/showthread.php?t=9128
NSS update đổi được code cho N85
http://www.4shared.com/file/81187235/1a50418b/NSS103814.html
up FW bằng NSU chắc ai cũng biết roài!

Chỉnh sửa cuối:

vuvantuan59

cho mình hỏi ty bây giơ mình muốn lắp đăt đường truyềng inteinet thì lắp mạng nào là đương truyền ổn định nhất.
Thank!

haiau84

Cài font magnifier cho 3250 không đươc

Vấn đề là máy 3250 của mình sau khi cài font magnifier lại có hiện tượng này: sau khi cài mình khởi động lại máy thì màn hình hiện lên chữ nokia rồi chớp chớp tắt ngúm luôn, mình phải fotmat máy mới chạy được. Nhưng sau khi fotmat mình cài lại cũng giống hiện tượng trên. Ai có cách giải quyết dùm mình với. :(( thanks

MinhThang

Manager
Vấn đề là máy 3250 của mình sau khi cài font magnifier lại có hiện tượng này: sau khi cài mình khởi động lại máy thì màn hình hiện lên chữ nokia rồi chớp chớp tắt ngúm luôn, mình phải fotmat máy mới chạy được. Nhưng sau khi fotmat mình cài lại cũng giống hiện tượng trên. Ai có cách giải quyết dùm mình với. :(( thanks

Bạn có tăng chữ lớn quá không? bạn dùng bản này thử nhé, mình cũng đã dùng rất nhiều bản, nhưng thấy bản này rất ổn.

http://www.mediafire.com/?1jms0s2qwpj

Status
Không mở trả lời sau này.