• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Knight

Không remove được một số theme và phần mềm đã cài trên N81-2Gb

Mình mới xài N81 nên còn nhiều chỗ chưa thạo lắm về Symbian. Mình cài rất nhiều ứng dụng và theme vào cho máy của mình. Cài thì tất nhiên là mất bộ nhớ nên thi thoảng muốn remove bớt đi cho nhẹ. Tuy nhiên khi vào Application Manager thì thấy không phải phần mềm/ theme nào cũng hiển thị ở đó. Với phần mềm thì có thể delete trực tiếp nhưng với một số theme thì mình không tìm cách nào remove đi được. :(
Rất mong được các bạn chỉ giáo giúp đỡ.
Xin cảm ơn 8-|

MrFAN

Ok, các bạn có thể thử game này
HTML:
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=108885&d=1233175912
. Nhưng theo tớ nghĩ là không phải do game mà có thể do MIDP2 của máy mình có vấn đề. Bạn nào có E71 thử test với game này xem sao.

CongVoi

Super V.I.P
Ok, các bạn có thể thử game này
HTML:
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=108885&d=1233175912
. Nhưng theo tớ nghĩ là không phải do game mà có thể do MIDP2 của máy mình có vấn đề. Bạn nào có E71 thử test với game này xem sao.

Links trên có vào đc đâu bạn :-?

spiderman_anhvu

Link vào được mà, tên game đó là DevilsAndDemons, mình sẽ test thử xem :)

--------------------

Mình xin được xác nhận là đã cài đặt game thành công, có lẽ vấn đề không phải ở game mà là ở máy của bạn. Mình chưa gặp vấn đề này bao giờ, để thử tìm hiểu xem sao :)

pphuc96

coi chừng lỗi fw đó bạn úp lại xem sao nhớ bakup lại trước khi úp lại nhé

CongVoi

Super V.I.P

Links trên có vào đc đâu bạn :-?

Link vào được mà, tên game đó là DevilsAndDemons, mình sẽ test thử xem :)

--------------------

Mình xin được xác nhận là đã cài đặt game thành công, có lẽ vấn đề không phải ở game mà là ở máy của bạn. Mình chưa gặp vấn đề này bao giờ, để thử tìm hiểu xem sao :)

Ồ hoá ra là tải về máy luôn!! Tải đến 4 lần mà hem biết :-/

nam303hp

Để remove themes bạn vào /Private/10207114/Import, xóa các folder trong đó là xong. Diễn đàn có nhiều rồi, bạn chịu khó search nhé.

nam303hp

Game down về dùng tốt, có thấy bị sao đâu, cài trên nhiều đt chạy ngon lành mà, giờ mình mới nghe thấy vụ "Sign file Jar":-?

Kojiro

Super V.I.P
Nếu bạn nói do MIDP2 thì ko thể được vì các máy sau này đề là MIDP2 2.0, hỗ trợ tất cả các file java. Chỉ có các máy như NgageQD, 6600 do MIDP2 1.0 nên có thể chạy không được.
Thật khó hiểu :-??

spiderman_anhvu

Mình tìm trên mạng và đã đọc được 1 thread cũng nói về lỗi như vậy. Sau đó đã khắc phục được bằng các thao tác sau:

• S60 (your device) : Menu » Tools » Settings » (General) » Security » Certif. management » your CA (since 3rd Edition, CA-certificates for code-signing begin with ‘MIDP’) » Options » Trust settings » App. installation » Yes
  • Series 40 since 3rd Edition : Menu » Settings » Security » Authority certificates » Certificate list » your CA » Options » Select use » Application signing » Checked
  • Series 40 » Menu : Web or Services » Settings » Security settings » Authority certificates » Certificate list » your CA » Options » Select use » Application signing » Checked
  • Series 80 : Open » Tools » Control panel » Security » Certificate manager » Other » your CA » View details » Trust settings » Java installation » Yes

Xem ra cái này đúng là do certificate của MIDP2.0

curoa

Máy n73 của em cũng bị tinh trang y như vậy em lo quá ko biêt có làm sao ko bât nguồn lên nó chỉ hiện mỗi chư NOKIA lên một lúc sau màn trắng xóa ko biết có việc gì ko? em 4mat mấy lần rui` ma` ko đc đang đinh đi hỏi thì gặp ngay chú giống mình hehe

dung1291985

đúng rồi đó, App manager ko thể hiển thị hết được các ứng dụng và theme ? Vì sao? Vì nếu bạn dùng máy ko hack, bạn sẽ cài được số ứng dụng hạn chế thôi, và phải sign hợp pháp. còn hack rồi, thì bạn có thể cài vô số, có khi đến vài trăm ứng dụng ... vậy nên App Manager ko thể hiển thị hết cũng là điều dễ hiểu :D

quanbaopc

từ hồi mua máy tới giờ em đã up FW 2 lần rồi, tức là đã xài qua 3 FW và cái nào cũng bị lỗi như vậy. Hiện tại E51 đã có FW mới (300.34.56) nhưng em không biết trong bản FW đã sửa lỗi này chưa (em chưa dám up lên FW mới vì sợ không hack được nữa). Em thắc mắc không biết lỗi này là do FW hay là do bị xung đột với một phần mềm nào đó! :(

MrFAN

Mình tìm trên mạng và đã đọc được 1 thread cũng nói về lỗi như vậy. Sau đó đã khắc phục được bằng các thao tác sau:

• S60 (your device) : Menu » Tools » Settings » (General) » Security » Certif. management » your CA (since 3rd Edition, CA-certificates for code-signing begin with ‘MIDP’) » Options » Trust settings » App. installation » Yes
  • Series 40 since 3rd Edition : Menu » Settings » Security » Authority certificates » Certificate list » your CA » Options » Select use » Application signing » Checked
  • Series 40 » Menu : Web or Services » Settings » Security settings » Authority certificates » Certificate list » your CA » Options » Select use » Application signing » Checked
  • Series 80 : Open » Tools » Control panel » Security » Certificate manager » Other » your CA » View details » Trust settings » Java installation » Yes

Xem ra cái này đúng là do certificate của MIDP2.0

Thanks các bạn. Mình cũng đã vào forum của nokia và thấy cách xử lý như trên. Nhưng mình cũng đã check các certificates trong mục này để actived chúng lên hết nhưng kết quả ko có gì thay đổi. Vẫn vậy thui ah. :((

quang83

Chắc bạn nên reset máy lại rùi làm theo cách 2. Vì mình hack theo cách 2, và làm thành công.
Vấn đề thẻ nhớ thì mình cũng bị,bị trước khi hack nữa đó. Vẫn chứa tìm ra nguyên nhân. Nghe đồn là reset máy, format thẻ nhớ sẽ hết. Mình chưa thử vì hiện giờ mình chưa thấy cần thiết. Lỗi không ảnh hưởng nhiều lắm.

xiaohuang

vote 1 phiếu cho N78 nhé! Dù sao thì n-series dùng vẫn khoái nhất, nếu máu bạn up lên dùng N82 giống mình đi, sướng lắm, vì N78 có cái bàn phím nhìn không thích lắm. Còn 6220 classic sao đọ được với N78 nhỉ, 6220c làm gì có wifi, thời đại công nghệ thông tin, model nào có wifi thì hẵng mua. Chụp ảnh thì cũng mấy khi chụp đâu =D>
6220c có Wifi đó nha. Tuy nhiên nó chụp hình không được đẹp lắm mặc dù 5 chấm

a1provip002

ùh, format máy ròi, ko sao hết, nhưng làm theo cách 2 thì ko cài dc rompatchers, chán thế đấy, mò cách 2 gần 1 tuần ròi chứ ít gì, làm theo cách 1 là dc liền àh

MinhThang

Manager
ùh, format máy ròi, ko sao hết, nhưng làm theo cách 2 thì ko cài dc rompatchers, chán thế đấy, mò cách 2 gần 1 tuần ròi chứ ít gì, làm theo cách 1 là dc liền àh

Hack xong bạn thoát toàn bộ ra, xong là cài được ROMPatcher. Thử lại xem nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.