• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

thang_hesman

em cũng gặp 1 con tương tự đang dùng hộp nạp lại nhưng coi bộ không xg có cách nào khác kg đụng phần cứng ngại wa1

boyloveg

Vể 5500 sport

các bác cho em hỏi chút. Con 5500 của em có thể cảm ứng chuyển động , em thắc mắc là nó co thể cài phần mèm lắc nhạc chuyển bài hát không vậy ?Nếu có thì phải cài những chương trình gì vậ? , bác nào biết chỉ bảo em với nhé , thanks nhiều:D

5500 có cảm ứng chuyển động, nó không bị ẩn trong Fw như N95 hay N82 mà lại công khai nhưng rất tiếc lại ko tương thích với các phần mềm cảm ứng chuyển động cho N82 hay N95 do ko có "chất dẫn thuốc" là RDN95accelerometerplugin. Ngay cả 6210c và N93i cũng có cảm ứng nhưng chỉ tương thích với một số. Riêng N93i thì có plugin viết riêng nhưng cũng chỉ cài được nokmote:|

thaisonx7

định mua rôì đến hoanghamobile xem máy xong rôì lại quyết định mua N78,cuôí cùng lại phải bán đi mua E 63,dùng rõ sướng

DaiGiac

Bạn kiểm tra kỹ lại thử xem. hôm trước mình cũng bị như vậy nhưng khi vào PC suit thì update bình thường mà. nhưng hiện tại bạn up bằng NSU thì sẽ không có tiếng việt. bạn có mail không mình gửi file cho bạn chạy xong rồi update thử xem. Bạn dùng JAR thì có tiếng việt.
tớ đã thử,nhưng vẫn baó lỗi như vậy,hichci,dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều!

boyloveg

thế bác có phần mềm nào hay không ? em chỉ biết mỗi game Điều khiển trái bóng thôi ( cũng chẳng nhớ tên nữa) có gì hay share cho em với nhé . thanks

nmhoang2201

Ngày xưa cũng nghĩ N82 chụp đẹp hơn vì xenon của nó mạnh hơn và đc quảng cáo là chụp đẹp nhất trong các camera 5mpx nhưng khi so với K850i thì mới thấy ko được bằng K850i.
Ặc bác nói thật hay đùa vậy, nghĩ sao mà kêu K850i chụp đẹp hơn N82 vậy, em xài wa con k850i xong đổi N95-1 rồi giờ đổi wa N82, thì thấy con N82 chụp đẹp nhất trong 3 con đó
Bạn boyPDA noob quá ! Nói thế mà cũng nge được.

-N95 8Gb và N82 mỗi cái đều hơn nhau 1 thứ, nhưng phần đông những người có ý định sẽ ngắm vào N95 8Gb thôi. Bạn so sánh như thế vì bạn đang dùng N82, nếu trong tay bạn là N95 8Gb thì mọi thứ sẽ khác ngay :))

- N95 thường ram yếu, thử hỏi với mức độ test fm + giải trí hàng ngày bạn chịu được ko ?
bác này nói chính xác nè.
N95: chụp hình buổi tối xấu, cơ trượt lỏng lẻo, trên mạng có bài còn nói N95 8G chụp xấu hơn N95-1 do nó thiết kế chất liêu che nắp camera dở làm giảm chất lượng hình còn N95-1 thì ko bị che, N95-1 thì pin lại yếu nữa chứ, n95 8G thì ko có thẻ nhớ ngoài bất tiện wa, mà nhỡ lỗi ổ cứng thì toi
N82 thì ok hơn về mọi mắt, nhưng cái vỏ dởm wa, ghét ko chịu đc
bác cứ yên tâm mà dùng đi ạ, chả cứ N82 mà N85 hay N95 đều có lỗi mà bác, N85 hay bị tự reset. Nói chung mấy em đời cao của Nokia đều lỗi tùm lum=))
em đồng tình với bác, mấy đời máy mới bây giờ ngày càng nhiều lỗi
đang xài N95 8Gb nè, đang muốn đỗi sang iphone xài, máy mình chính hãng luôn đó nha, mà xài mới có 3 tháng nó tè le lỗi, hôm trước nó bị ko tự chỉnh ngày giờ dc, hôm kia mới up pb v31 lên thì nó trở lại bình thường, nhưng cái giá phải trả là ko hack dc, cài phần mềm khó khăn, chơi game chỉ dc trial =.=! khuyên bạn dùng N82! Nhớ lựa máy kĩ kĩ 1 chút, N82 cũng nhiều scandal lắm ^^!
hix, chưa xài N95 8G mà nghe bác nói thấy mất cảm tình với em nó, nhưng mà cái N95 8G thì V31hacjkz đc rồi mà bác
Mình đang phân vân giữa N95 8gb và N82 đen không biết nên chọn con nào. Các bạn tư vấn giúp mình với!
Chọn N82 đi bạn, ko sai lầm đâu

nmhoang2201

hix, nghe bác nào nói N82 màn hình bị điểm chết, em lấy con của em ra kiểm tra, may mà ko bị gì cả, phù .....run vãi

taiphong

shown đê, N95 8Gb còn bh tháng tư thì phải, full nhé, N82 bị mất hộp, full phụ kiện bảo hành 01/2010 bán đê.
Mình đang dùng hai em này thấy đều ok, chỉ mỗi tội N82 nghe nhạc cùi, N95 8Gb chụp ảnh cùi, nhưng hai em này lại bổ xung nhau đến là lạ, N95 nghe nhạc dù loa ngoài hay tai đều good, N82 chụp ảnh khỏi chê...
Giờ là tùy chủ topic, thich màn hình rộng nghe nhạc phê, trượt sành điệu, nhiều tiền thì lấy N95 8Gb (giá mới N95 8Gb giá gần 9 củ còn N82 khoảng gần 7 củ). Nếu thích chụp ảnh, thích dạng thanh thì chọn N82 hén, hay chơi cả hai cho nó mấu.

Chỉnh sửa cuối:

hoalang

Member
Mấy bác xài hàng của nước nào ,mà chê là hay bị lỗi vậy hả,Tui xài dòng N seri của Nokia hết mấy cái rồi mà có bị lỗi gì đâu.Mà nói thật chỉ sau này Nokia làm cái ĐT nào hay hơn thì mới qua mặt nổi N82 chứ hiện giờ chưa có đt nào hơn N82 đâu

Grindcore

shown đê, N95 8Gb còn bh tháng tư thì phải, full nhé, N82 bị mất hộp, full phụ kiện bảo hành 01/2010 bán đê.
Mình đang dùng hai em này thấy đều ok, chỉ mỗi tội N82 nghe nhạc cùi, N95 8Gb chụp ảnh cùi, nhưng hai em này lại bổ xung nhau đến là lạ, N95 nghe nhạc dù loa ngoài hay tai đều good, N82 chụp ảnh khỏi chê...
Giờ là tùy chủ topic, thich màn hình rộng nghe nhạc phê, trượt sành điệu, nhiều tiền thì lấy N95 8Gb (N95 8Gb giá gần 9 củ còn N82 khoảng gần 7 củ). Nếu thích chụp ảnh, thích dạng thanh thì chọn N82 hén, hay chơi cả hai cho nó mấu.

Bác này rao hàng như vậy + với mức giá trên trời đố hòng anh nào dám mua =))

Mấy bác xài hàng của nước nào ,mà chê là hay bị lỗi vậy hả,Tui xài dòng N seri của Nokia hết mấy cái rồi mà có bị lỗi gì đâu.Mà nói thật chỉ sau này Nokia làm cái ĐT nào hay hơn thì mới qua mặt nổi N82 chứ hiện giờ chưa có đt nào hơn N82 đâu

Lại 1 người nữa theo chủ nghĩa tôn sùng N82, riêng minh màn hình bé + hay lỗi + tối thì vứt, gọi N95 8Gb = cụ đê :))

taiphong

Bác này rao hàng như vậy + với mức giá trên trời đố hòng anh nào dám mua =))

Lại 1 người nữa theo chủ nghĩa tôn sùng N82, riêng minh màn hình bé + hay lỗi + tối thì vứt, gọi N95 8Gb = cụ đê :))

ủa ủa, đang nói giá mới cho chủ topic tham khảo mà, còn bạn nào có nhã ý mún mình sang nhượng thì pm cho mình theo số 0977999323 hehe

Status
Không mở trả lời sau này.