• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

kiemvuongvn

Lại 1 người nữa theo chủ nghĩa tôn sùng N82, riêng minh màn hình bé + hay lỗi + tối thì vứt, gọi N95 8Gb = cụ đê :))

màn hình tối do pin yếu ko chỉnh max hay hack sáng được, lỗi thì ko phải máy nào cũng bị! điên hình là máy mình chưa bị lỗi gì hết đây =D>

tự sướng hơi wá đấy :-/

Nói thẳng ra là nếu hàng xách tay ở những nước có " kiểm dịch " cao như Pháp Đức Phần Lan thì dùng thoải mái luôn, tốt hơn made by nokia 100%.
N82 xách tay đức về chả bao giờ thấy dead pixel hay mất 1 bên loa cả.

tui check IMEI nó nói bán ở Malaysia mà ko bít chính xác là sao =))

N95 8g đắt hơn N82~ 2tr5 là vì sao:-?? Cấu hình bằng nhau, chấp thêm cái thẻ 8G cho N82 + flash xê lông tại sao N95 8G vẫn đắt hơn:-??
Cái nào bị báo cáo có lỗi nhiều hơn:-?? Nghe nhạc cái nào hơn:-??
Nseries cùng dòng đắt hơn ~ tốt hơn.

taiphong

nói chung là Nokia bán hàng còn theo thị hiếu nữa GTCD à, nhìn về hình thức N95 đẹp hơn N82 nhiều, bác có thấy con N73 có ra gì đâu, mà giá nó vẫn cao ngất (gần 5 củ thì phải, bằng tiền này mà so N78 hoặc 6220 C thì sao nhỉ...) vì N73 một thời nổi đình nổi đám, tất nhiên N82 nhiều lỗi hơn N95 8G, cứ vào topic N95 thì sẽ thấy rất ít ng nói N95 lỗi so với N82 (bản thân dùng 2 em N82 đều có lỗi, một em loa nghe gọi rè, một em k thèm rung một thời gian dài rồi tự nhiên lại rung)

Grindcore

Dù sao thì thế hệ ra sau dĩ nhiên phải có một cái j đó tiến bộ hơn trc chứ. Mà Nokia nó cũng khôn, làm mỗi con có 1 ưu điểm vượt trội nhưng lại thiếu 1 cái j đó, chứ nếu all in one thì mấy model kia bán cho ai bây h. Vd như N86 vừa giới thiệu, 8mp vậy mà có đèn xenon đâu - chỉ dám xài flash kép thôi... ;)

thanhnam711

có truyện tranh coi bằng acrobat reader có ai mún đọc ko mình post (gần như truyện gì cũng có)

namhunghihi

S60 của samsung thì bạn chờ dài cổ chắc củng ko có FW đâu. Mà bạn nói Rom ở đây nghỉa là gì nhỉ. S60 3rd làm gì có rom

taiphong

Dù sao thì thế hệ ra sau dĩ nhiên phải có một cái j đó tiến bộ hơn trc chứ. Mà Nokia nó cũng khôn, làm mỗi con có 1 ưu điểm vượt trội nhưng lại thiếu 1 cái j đó, chứ nếu all in one thì mấy model kia bán cho ai bây h. Vd như N86 vừa giới thiệu, 8mp vậy mà có đèn xenon đâu - chỉ dám xài flash kép thôi... ;)

đấy là chiến lược kinh doanh của bọn này thế thôi, chứ Iphone đấy, nó ra độc 1 kiểu mà ng ta cứ đổ xô đi mua đấy thôi.:))

Máy nào mà chả có Rom nhưng trên S60v3 nó ko gọi là rom mà gọi là FW. Từ hồi symbian chạy S60 như D720 ra đến giờ chả thấy ai nhắc đến FW mới như nokia.

viplexus

Bàn về Virus mang tên .EXE 40.0kb

Ko Hiểu trong số những ai dùng đt đã bị dính loại virus khốn khổ này như tôi chưa? Nhưng đã dính thì ko Pm nào có thể quét được :(.Nó làm cho thẻ nhớ của bạn bị hao mòn dung lượng.Nó có tên ..EXE
File Virus ..EXE ở đây bao gồm tất cả các thư mục VD Image.Sound,Sym,Bin,Video V..V nó lan tràn tận cả các file ẩn gây tốn bộ nhớ và làm máy chậm lại..Điều đặc biệt để nhận dạng File virus này đều có dung lượng 40.0KB
Tôi mạo muội đưa ý kiến này lên mong a e trong diễn đàn góp ý về loại virus này giúp tôi cũng như những ai chưa biết
Bình thừong thì tôi cắm thẻ nhớ vào đầu USB lúc bị dính lúc ko bị dính virus này
Tôi Vẫn Xóa những File .EXE đó bằng cách thủ công Secman Turn on rồi xóa
Nhưng xóa thì mệt lắm..mỏi tay :( ko cẩn thận xóa nhầm file khác thì toi
Ps:Xin hỏi thêm a e trong diễn đàn mục Cities có quan trọng ko? Rất nhiều thư mục con 0->e bên trong tôi đều bi dính Virus .EXE 40.0kb này.Xóa nhiều quá đau tay mỏi mắt nên ức chế xóa hết luôn rùi Hux bên trong Cities tôi nhớ có Discache gị gị đó..
Mong được sự giúp đỡ cũa A e và nhất là các Mod như Kojiro :)

Last edited by a moderator:

viet18091991

Thư mục Cities là ổ chứa Map dữ liệu của Nokia Maps đó. nếu ko xài thì bạn del cũng đc. xài VietMap đc rùi. khi xóa xong tránh khởi động Nokia Map, nếu ko nó sẽ tạo lại thư mục cities đó.

MinhThang

Manager
Ko Hiểu trong số những ai dùng đt đã bị dính loại virus khốn khổ này như tôi chưa? Nhưng đã dính thì ko Pm nào có thể quét được :(.Nó làm cho thẻ nhớ của bạn bị hao mòn dung lượng.Nó có tên ..EXE
File Virus ..EXE ở đây bao gồm tất cả các thư mục VD Image.Sound,Sym,Bin,Video V..V nó lan tràn tận cả các file ẩn gây tốn bộ nhớ và làm máy chậm lại..Điều đặc biệt để nhận dạng File virus này đều có dung lượng 40.0KB
Tôi mạo muội đưa ý kiến này lên mong a e trong diễn đàn góp ý về loại virus này giúp tôi cũng như những ai chưa biết
Bình thừong thì tôi cắm thẻ nhớ vào đầu USB lúc bị dính lúc ko bị dính virus này
Tôi Vẫn Xóa những File .EXE đó bằng cách thủ công Secman Turn on rồi xóa
Nhưng xóa thì mệt lắm..mỏi tay :( ko cẩn thận xóa nhầm file khác thì toi
Ps:Xin hỏi thêm a e trong diễn đàn mục Cities có quan trọng ko? Rất nhiều thư mục con 0->e bên trong tôi đều bi dính Virus .EXE 40.0kb này.Xóa nhiều quá đau tay mỏi mắt nên ức chế xóa hết luôn rùi Hux bên trong Cities tôi nhớ có Discache gị gị đó..
Mong được sự giúp đỡ cũa A e và nhất là các Mod như Kojiro :)

Xóa thủ công thì không bao giờ sạch được đâu, forcmat là hết ngay có gì đâu mà sợ thời buổi bây giờ vọc nhiều thì phải biết sống chung cùng Virut thôi :((.

Auto

Mỗi tháng phải 4mat vì dính mấy đứa...
Images.exe
Forever.exe
Idxq.exe
Chẳng bít nó ở web nào mà dính oài.
Items nào cũng có :(
Posted via Mobile Device

kp_enter

thực ra virus này là do máy tính bạn bị nhiễm virus tạo file userinit.exe :| máy tính bị nhiễm virus này sẽ bị mất các chức năng hiện file ẩn, bị vô hiệu hóa registry, task manager... bạn có thể diệt virus này bằng tay hoặc dùng pm diệt virus để diệt nhưng khi diệt xong thì nhớ phải chỉnh lại registry nếu ko là lần sau ko logon đc máy tính đâu :| Còn trên đt thì bạn có thể xóa bằng tay vì cũng ko nhiều lắm :( (nó chỉ bị trên thẻ nhớ) hoặc nếu có thể thì format lại thẻ là ok

Cái này dùng đoạn mã enable hidden file rồi quét cùng lúc với Fast helper chạy trực tiếp và symantec hoặc Nod 32 chạy thị thực. Con này là file ẩn thường đi kèm với autorun làm ẩn các file đi nên phải dùng đoạn mã kia.
cách thứ 2 đơn giản hơn là 4mat nhưng chỉ có tác dụng hiệu quả với thẻ nhớ, với PC thì chỉ có làm nhiều cách, nhiều thao tác mới mong hết.

Status
Không mở trả lời sau này.