• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

bosscarrot

tình hình là hôm qua ngồi mò mấy cái hình trong 5800 phát hiện đc 1 điều là có thể sử dụng hình ảnh riêng làm hình nền ( full hình lun ) . mấy pác test thử nha

Cái này nó có từ thời napoleon rồi còn gì bác.

arsene_lupin

cho mình hỏi cái chế độ viết tay làm sao để xóa chữ phía trước với lai tạo khoảng trống(như phím space) vậy đọc sách hướng dẫn nó biểu kéo mạnh về phía trước, phía sau mà làm không được.:-?

MinAh

cho mình hỏi cái chế độ viết tay làm sao để xóa chữ phía trước với lai tạo khoảng trống(như phím space) vậy đọc sách hướng dẫn nó biểu kéo mạnh về phía trước, phía sau mà làm không được.:-?

dc mà bạn,dùng bút or dùng tay gạch sanh trái là xoá,sang fải là space,gạch 1 đoạn ngắn chừng 2mm cũng dc rùi,kéo mạnh về fía trc or sau như bạn nói là trong bàn fím QWERTY đó

arsene_lupin

dc mà bạn,dùng bút or dùng tay gạch sanh trái là xoá,sang fải là space,gạch 1 đoạn ngắn chừng 2mm cũng dc rùi,kéo mạnh về fía trc or sau như bạn nói là trong bàn fím QWERTY đó

ko được bạn ơi mình gạch sang thì nó chỉ bôi đen thôi chứ không xóa:|

bosscarrot

Bạn gạch ở phần ghi chữ (màu đỏ) chứ ko phải là gạch ở phần hiển thị chữ rồi đâu. Ok nhé

raanfr

Sorry hôm bữa post bậy, mấy hôm nay mới test kỹ lại, nếu bạn chọn ngôn ngữ viết tiếng Việt thì bạn phải chọn "12" rồi gạch ngang ở giữa hai lằn gạch ra phía trước là khoảng trắng, ra phía sau là xóa

Chỉnh sửa cuối:

kiss_0807

Cho mình hỏi hack 5800 để làm j vậy? Với lại nâng cấp fw bằng NSU thì có up được ver 3 ko? À còn cái nữa là mình down themes về cài thì có những cái nó ghi cảnh báo j đó rồi hỏi continue hay ko? Các bro chỉ giúp mình mới mua máy đang tập dùng :|

Inuyasha1987

Cho mình hỏi hack 5800 để làm j vậy? Với lại nâng cấp fw bằng NSU thì có up được ver 3 ko? À còn cái nữa là mình down themes về cài thì có những cái nó ghi cảnh báo j đó rồi hỏi continue hay ko? Các bro chỉ giúp mình mới mua máy đang tập dùng :|

1.hack phone để cài đc tất cả các ứng dụng mà ko bị báo lỗi chứng chỉ hay chứng chỉ ko hợp lệ do nokia nó ko chấp nhận fần mềm của hãng thứ 3, nếu bạn ko hack mà cũng ko sign ứng dụng thì sẽ cài đc rất ít fần mềm
2.Nâng cấp bằng NSU thì mình ko biết h có chưa nhưng hồi trước khi wifi có là NSU ko có, bạn có thể check thử xem nhưng mình nghĩ bạn nên up bằng wifi cũng nhanh lắm mà, thậm chí cả gprs cũng đc, từ 2.1 lên 3.0 cũng ko nặng lắm đâu
3.Cảnh báo đó ko sao đâu đừng lo, với bất kì cái gì cài vào ko phải của nokia thì nó toàn báo thế đấy :)), yên tâm là sẽ ko sao đâu cứ ok hết đi ^ ^

whatislove89

Bài này đang trong giai đoạn còn cập nhật tiếp. Nếu bac biết thì nên hướng dẫn cho mọi người. Người thích mày mò thì chẳng cần đọc làm gì nhưng sẽ rất hữu ích cho những người mới dùng. Có khi mày mò 1 tháng mà vẫn chưa biết hết các cách sử dụng, nhưng khi ta tổng hợp lại thì có thể mất vài giờ là thành pro rồi. Nếu bác pro thì chia sẻ cho ae đi

đung rồi,rât hữu ích cho người mơi dung mà,hay đây,sao lai đong top làm j,thank bạn phát

whatislove89

ah,các pac ơi cho hỏi,minh đang đinh chuyên sang 5800, thấy chưc năng nhận dang chữ viết mà ham wa,các bác dung rồi cho minh hỏi chức năng đó lúc nhắn tin có nhanh k? minh viêt nhanh nhanh nó cung nhận diện đc á?
ah,và 5800 co dung đc fan mềm Gsms và ola k? đây la 2 phần mềm mình ham nhất,k dung dc thi chán chết đi đc,mong các bac trả lời
nếu hỏi k đung cho thì cac mod xóa dum :(:)(:)D

bosscarrot

Nhận diện chữ viết mà bạn muốn ghi nhanh thì chỉnh trong phần setting ấy nha. Nhưng mà mình vẫn thích dùng bàn phím qwerty hơn.
2 phần mềm kia thì cài đc là cái chắc. Ola dùng java mà phải ko?

whatislove89

Nhận diện chữ viết mà bạn muốn ghi nhanh thì chỉnh trong phần setting ấy nha. Nhưng mà mình vẫn thích dùng bàn phím qwerty hơn.
2 phần mềm kia thì cài đc là cái chắc. Ola dùng java mà phải ko?

mình tương dùng nhận dạng chữ viết sẽ nhanh gấp mấy lần y chứ,như la chép bài cô giáo giảng y,sướng ghê,bạn thấy dung bàn fim ảo Qwerty có nhắn tin nhanh như 1110i k? hehe
ôi dung đc cái gsms thì hay wa,k biêt dung mấy fan mêm chat chit co dùng đc cái nhận dang chữ viết nữa k nhỉ,vd nhu slick 0.51 chẳng hạn, 2 ứng dụng kia la java thì fai :D;;)

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Hỏg bít mấy pác viết máy có nhận dạg dc ko,riêng em thì máy ko nhận dạg đc chính xác ( chữ of em hơi xấu xấu ),viết chữ này nó hien chữ kia,hơi bực mjh.em đã huấn luyện cho máy hiểu nhưg ko đc cải thiện j mấy :)

N99

Em cứ bị hiện lên chữ E dưới cột sóng (kết nối GPRS) trong khi không dùng tới, làm mất thêm chút xiền :( Ai chỉ em tắt nó đi khi không dùng với :(

Bạn vào Settings/Connection/GPRS trong mục GPRS connection bạn chọn When needed là OK thôi. Không còn hiện chữ E nữa.

thanhchem

ah,các pac ơi cho hỏi,minh đang đinh chuyên sang 5800, thấy chưc năng nhận dang chữ viết mà ham wa,các bác dung rồi cho minh hỏi chức năng đó lúc nhắn tin có nhanh k? minh viêt nhanh nhanh nó cung nhận diện đc á?
ah,và 5800 co dung đc fan mềm Gsms và ola k? đây la 2 phần mềm mình ham nhất,k dung dc thi chán chết đi đc,mong các bac trả lời
nếu hỏi k đung cho thì cac mod xóa dum :(:)(:)D

Mình cài pm ola rồi. Nhưng không full màn hình được. Có bro nào bik chỉ giáo nhé. Tks