• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các thủ thuật, mẹo vặt cho Nokia 5800

kiss_0807

1.hack phone để cài đc tất cả các ứng dụng mà ko bị báo lỗi chứng chỉ hay chứng chỉ ko hợp lệ do nokia nó ko chấp nhận fần mềm của hãng thứ 3, nếu bạn ko hack mà cũng ko sign ứng dụng thì sẽ cài đc rất ít fần mềm
2.Nâng cấp bằng NSU thì mình ko biết h có chưa nhưng hồi trước khi wifi có là NSU ko có, bạn có thể check thử xem nhưng mình nghĩ bạn nên up bằng wifi cũng nhanh lắm mà, thậm chí cả gprs cũng đc, từ 2.1 lên 3.0 cũng ko nặng lắm đâu
3.Cảnh báo đó ko sao đâu đừng lo, với bất kì cái gì cài vào ko phải của nokia thì nó toàn báo thế đấy :)), yên tâm là sẽ ko sao đâu cứ ok hết đi ^ ^

Thanks bạn nhìu. Nhưng mình muốn hỏi thêm là mỗi lần up fw đều phải hack lại à hay chỉ cần 1 lần thôi?
À còn cái này nữa, mình cop 1 số clip nhạc vào máy thì cái chơi được cái ko mặc dù đều cùng đuôi mp4, nó báo là ko chơi được cả nhạc và hình rồi bật mỗi tiếng thui :( Có ai bị cái này ko ???

Chỉnh sửa cuối:

your_rules

Thanks bạn nhìu. Nhưng mình muốn hỏi thêm là mỗi lần up fw đều phải hack lại à hay chỉ cần 1 lần thôi?
À còn cái này nữa, mình cop 1 số clip nhạc vào máy thì cái chơi được cái ko mặc dù đều cùng đuôi mp4, nó báo là ko chơi được cả nhạc và hình rồi bật mỗi tiếng thui :( Có ai bị cái này ko ???

mỗi lần up là mỗi lần hack lại nha bạn, chỉ trừ up bằng gprs và wifi thui vì up bằng cách này mới k mất dữ liệu
Do clip bạn chép vào k đúng kích thước chuẩn cho N5800 nên mới có hiện tượng vậy đó

jacklee

Thêm 1 kinh nghiệm nhỏ nửa:
Nhấn nút power chọn remove E:memory card để tháo thẻ nhớ 1 cách an toàn :p

huutoanpy

Mình cài pm ola rồi. Nhưng không full màn hình được. Có bro nào bik chỉ giáo nhé. Tks

Full được như sẽ thiếu vài chức năng cơ bản :D
Menu > Cài đặt > Quản lý ứng dụng > Ứng dụng đã cài đăt > Chọn Ola Mobile và > Tùy chọn > Quản lý tùy chọn (cái này ko nhớ nhưng là dòng thứ 2 hay 3 gì đó :D > Chọn bàn phím ảo > Tắt (phần này có 3 tùy chọn)
Done! :D

jacky20119

vậy là cuối cùng các bác vẫn ko làm sao biết cách tắt flash của camera hả, hiện tại thì vào camera->option->flash->off , thế nhưng khi chụp nó vẫn nhá đèn ko hiểu luôn ? hay là máy mình có vấn đề , các bác test rui posh cho em biết với !

alphablue90

vậy là cuối cùng các bác vẫn ko làm sao biết cách tắt flash của camera hả, hiện tại thì vào camera->option->flash->off , thế nhưng khi chụp nó vẫn nhá đèn ko hiểu luôn ? hay là máy mình có vấn đề , các bác test rui posh cho em biết với !

đèn sáng hay đèn đỏ?máy mình tắt flash vẫn chạy bình thường, ko đèn đóm j cả:-??

annamchun

cho mình hỏi sao mình update firmware lên xog rồi mình tắt máy,khởi động lại nó báo system error,ko cài đặt ngày h` đc,chụp hình = camera phụ thì bấm fi'm chụp bên hông ko dc,giúp mình vs,mình cám ơn ^^

bosscarrot

cho mình hỏi sao mình update firmware lên xog rồi mình tắt máy,khởi động lại nó báo system error,ko cài đặt ngày h` đc,chụp hình = camera phụ thì bấm fi'm chụp bên hông ko dc,giúp mình vs,mình cám ơn ^^
Format lại máy bạn. Bấm *#7370#. Nhớ sao lưu danh bạ.

firstkiss2002

Các bạn chỉ cách dùm mình tắt GPRS... cái hình chữ E có 2 mũi tên đó... mình khởi động máy lại rồi nó tắt, chút thì nó lại hiện lại...

ngoanrazor

Well-Known Member
Các bạn chỉ cách dùm mình tắt GPRS... cái hình chữ E có 2 mũi tên đó... mình khởi động máy lại rồi nó tắt, chút thì nó lại hiện lại...

Posted via Mobile Device
bn vào cài.đăt,khả năg kết nối,c.đặt wản trị,dữ liệu gói,ở mục kết nối dữ liệu gói bn chọn khj cần nha

N99

Cho mình hỏi: 5800XM có Quickoffice ko vậy các bạn? Mình mới mua nó nên ko rành lắm, tìm trong menu hoài mà ko thấy Quickoffice đâu cả.

ngoanrazor

Well-Known Member
Cho mình hỏi: 5800XM có Quickoffice ko vậy các bạn? Mình mới mua nó nên ko rành lắm, tìm trong menu hoài mà ko thấy Quickoffice đâu cả.

Posted via Mobile Device
có đó bn nhưng mjh fải cài dô dt, bn search trên djên dàn dj

N99

Posted via Mobile Device
có đó bn nhưng mjh fải cài dô dt, bn search trên djên dàn dj

Ý mình hỏi là có sẵn pm trong máy ko? nếu mà cài vào thì ảnh hưởng đến bản quyền mình không thích. Trên Q/C thì đọc được Word, Excel, PDF (Document viewer (Word, Excel, PowerPoint)) mà trong máy ko có tích hợp sẳn pm để đọc. Có ảnh hưởng đến FW ko vậy các bạn. Máy mình FW: 21.0.025

Khoaaa

Ý mình hỏi là có sẵn pm trong máy ko? nếu mà cài vào thì ảnh hưởng đến bản quyền mình không thích. Trên Q/C thì đọc được Word, Excel, PDF (Document viewer (Word, Excel, PowerPoint)) mà trong máy ko có tích hợp sẳn pm để đọc. Có ảnh hưởng đến FW ko vậy các bạn. Máy mình FW: 21.0.025

Gì mà ảnh hưởng bản quyền ở đây. Nếu bác sang thì mua bản quyền mà xài update thoải mái. Còn ko thì có bản .Crack xài cũng đc update hơi cực thôi. Còn việc cài phần mềm ảnh hưởng đến Fw thì bạn nghe ai nói vậy

Posted via Mobile Device

ho4ng07

kể ra thì cũng hơi thừa vì khi mua mình đã tham khảo rất kĩ rồi . nhưng dù sao cũng thank bạn

firstkiss2002

Máy mình khi trước vào Instant messaging (IM) vẫn được, nhưng sau khi mình format máy lại thì mình vào đó không được nữa. Mình nhấp vào thì màn hình chỉ chớp 1 cái thôi... giúp mình cách khắc phục với...

cau3dtn

CCHO HỎI ? mỗi lẩn cài đặt hay chép nhạc cho em 5800 tó ít khi rút thẻ lắm .kết nối = cáp ko ah ! khi rút cáp thì tớ ngắt kết nối usb trên pc thôi .rồi rút cáp ra . liệu làm như vậy có tốt ko nhỉ ??vì khi tắt kết nối usb trên máy tính tớ thấy trong phone vẫn còn cái biểu tượng kết nối ấy