• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC ỨNG DỤNG TRÊN HD2 DÙNG ANDROID_CHIA SẺ VÀ THẢO LUẬN

mik_pikachu

ủa windows mobile đọc được *.apk được à thấy ghi trên đầu trang 4 này nè :-?

hackbabe

ủa windows mobile đọc được *.apk được à thấy ghi trên đầu trang 4 này nè :-?

Đọc *.apk phe phé nhưng là khi dùng HD2 chạy Android. Thích đọc cab thì chuyển qua Winmo, túm lại là chuyển qua chuyển lại trong vòng 2 phút.

Ah 1 phần mềm không thể thiếu nữa theo mình nghĩ là Rock player.

Chơi video tuyệt đỉnh. Từ mp4, avi, wmv, rm, rmvb, flv, thậm chí 720, 1080i mkv cũng chiến tốt xem mượt hơn cả core player của Winmo. Bây giờ mới thấy sức mạnh phần cứng của HD2 . Đúng là siêu phẩm :D

CHơi nhạc lossless .flac thì dùng soft Meridian update cái scan media ( tự động ) play ngon lành.

Giải trí chất lượng cao thì android tốt thật , thêm cái cổng HDMI mini + giao tiếp usb nữa thì thành cỗ máy giải trí siêu tuyệt vời ,
Mong chờ ở HD3 chạy android với thiết kế borderless như HD2

ancola66

Super V.I.P
MemoryBoosterLite v2.0

Phần mềm giải phóng ram CỰC MẠNH cho Android, nếu kết hợp với TasKiller thì là một bộ đôi hoàn hảo=D>. Tuy là bản Lite nhưng tính năng cơ bản hoạt động rất hay, nếu bạn muốn bản Full (Nhiều tính năng hơn) thì bỏ thêm 2,99$ :p. Phần mềm có trên Market nhưng tôi đính kèm ở đây cho bạn nào lười đi chợ:p

*Taskiller thì đóng ứng dụng nhanh nhưng giải phóng ram kém, đến một lúc nào đó thì nhấn vào nó nó cứ trơ ra:(. Nhưng đối với Memory Booster Lite thì là chuyện nhỏ :D. Ảnh trên là trước và sau khi chạy Memory Booter Lite (Đấy là còn khiêm tốn vì còn phải chạy nền phần mềm chụp ảnh màn hình :p ). Bạn sẽ thấy thật sự ấn tượng trên máy của bạn=D>

caothanhhai

Ah 1 phần mềm không thể thiếu nữa theo mình nghĩ là Rock player.

Chơi video tuyệt đỉnh. Từ mp4, avi, wmv, rm, rmvb, flv, thậm chí 720, 1080i mkv cũng chiến tốt xem mượt hơn cả core player của Winmo. Bây giờ mới thấy sức mạnh phần cứng của HD2 . Đúng là siêu phẩm :D

Thêm ưu điểm là chơi luôn phụ đề .srt đính kèm, rất pro

myGenio

nghe mọi người nói mà thèm, hd2 của em chạy Android cứ như thằng hâm lúc dc lúc không(ver 15),tức là lúc khởi động dc lúc ko khởi động dc, à còn cái này nữa Dùng Astro File Manager : Menu - Tool - App Manager/backup BackUp bấm vào đâu thì nó ra cái này em bấm vào nút hình lá cờ nó có hiện Tool đâu nhỉ chỉ hiện ra mây ô all app với setting ...

edmundo2203

Lạ nhỉ,mình dung HD2 boot Android rất ngon 10 lần cũng được 9,bạn xem lại thẻ nhớ xem sao,format lại thẻ nhớ định dạng fat32 32kylobite.CÒn cái Astro bạn xem lại phiên bản mình dùng xem,mình bấm phím menu là ra phần tool ngay mà.Thân!

kidokito

MemoryBoosterLite v2.0

Phần mềm giải phóng ram CỰC MẠNH cho Android, nếu kết hợp với TasKiller thì là một bộ đôi hoàn hảo=D>. Tuy là bản Lite nhưng tính năng cơ bản hoạt động rất hay, nếu bạn muốn bản Full (Nhiều tính năng hơn) thì bỏ thêm 2,99$ :p. Phần mềm có trên Market nhưng tôi đính kèm ở đây cho bạn nào lười đi chợ:p

*Taskiller thì đóng ứng dụng nhanh nhưng giải phóng ram kém, đến một lúc nào đó thì nhấn vào nó nó cứ trơ ra:(. Nhưng đối với Memory Booster Lite thì là chuyện nhỏ :D. Ảnh trên là trước và sau khi chạy Memory Booter Lite (Đấy là còn khiêm tốn vì còn phải chạy nền phần mềm chụp ảnh màn hình :p ). Bạn sẽ thấy thật sự ấn tượng trên máy của bạn=D>

Soft rất ấn tượng.. Cảm ơn bác Ân nhiều. Lúc trc xài Task killer thì ram dư cao lắm 280, xài cái này dư lên 308....

NamTuan297

Chú Ân làm thêm box theme cho Leo Android đi ạ. Cháu là cháu rất khoái cái khoản này nữa :D

myGenio

Lạ nhỉ,mình dung HD2 boot Android rất ngon 10 lần cũng được 9,bạn xem lại thẻ nhớ xem sao,format lại thẻ nhớ định dạng fat32 32kylobite.CÒn cái Astro bạn xem lại phiên bản mình dùng xem,mình bấm phím menu là ra phần tool ngay mà.Thân![

thẻ nhớ thì mình format bằng winXP về FAT32 nó chỉ cho mặc định default chứ ko có lựa chọn khác.Còn Astro thì cài từ Market chẳng nhớ ver nào nữa.thẻ mình mua ở nước ngoài ko biết thế nào nhưng chắc là yên tâm hơn nhà mình.

trinh12345

thẻ nhớ thì mình format bằng winXP về FAT32 nó chỉ cho mặc định default chứ ko có lựa chọn khác.Còn Astro thì cài từ Market chẳng nhớ ver nào nữa.thẻ mình mua ở nước ngoài ko biết thế nào nhưng chắc là yên tâm hơn nhà mình.

bác dùng máy nào win khác mà format + trên market search astro là ra ngay astro file manager, cứ thế mà cài thôi.

vatdnvn

Chú Ân làm thêm box theme cho Leo Android đi ạ. Cháu là cháu rất khoái cái khoản này nữa :D

Vào Market, sau đó vào phần Themes. Lựa chọn những bộ sưu tập themes ưng ý rồi cài về. Ko nên sài mấy cái themes động vì tốn pin lắm

doquangduc

Well-Known Member
BackUp ứng dụng đã tải về[/B]

Dùng Astro File Manager : Menu - Tool - App Manager/backup BackUp toàn bộ các ứng dụng đã tải về, đã cài vào máy . Khi cài bản mới chỉ cần Restore lại là xong ( đỡ phải đi chợ)
Tặng các bạn File Backups các ứng dụng cần thiết ( cho vào thẻ là OK)
http://www.megaupload.com/?d=O52CCT4H

Cái chữ Menu trên Astro file là ở đâu bác Hải.? Em tìm mãi chả thấy.

ancola66

Super V.I.P

Khi đang ở ứng dụng nào đó thì nhấn vào phím cứng có hình lá cờ sẽ xuất hiện Menu của ứng dụng đó (Nếu ứng dụng đó có menu)

myGenio

Khi đang ở ứng dụng nào đó thì nhấn vào phím cứng có hình lá cờ sẽ xuất hiện Menu của ứng dụng đó (Nếu ứng dụng đó có menu)

ôi trời, có mỗi thế này mà bao nhiêu người tìm bở hơi tai, em cũng tìm mỏi mắt, nếu bác hứong dẫn thêm đoạn này thì mọi người đâu phải xả rác thế này. thank bác.

trinh12345

MemoryBoosterLite v2.0

Bác cho hỏi làm sao để tắt chương trình này đi ạ? Em đã dùng task killer mà ko ăn thua, tắt đi khởi động lại máy mà vẫn tự nó chạy, thế liệu có sao ko ạ?

myGenio

Dùng Astro File Manager : Menu - Tool - App Manager/backup BackUp toàn bộ các ứng dụng đã tải về, đã cài vào máy . Khi cài bản mới chỉ cần Restore lại là xong ( đỡ phải đi chợ)
Tặng các bạn File Backups các ứng dụng cần thiết ( cho vào thẻ là OK)
http://www.megaupload.com/?d=O52CCT4H
[/QUOTE]
sau khi backup thì các app sẽ vào đâu(vì có nhiều trường hợp sẽ format lại thẻ) để còn biết mà lưu ra riêng như của bác. hai nữa là sau khi up bản mới thì restore như thế nào bác nói rõ hơn,kể ra thì tải từ market cũng dc nhưng em toàn dùng gprs nên chơitúi em kinh khủng.

trinh12345

sau khi backup thì các app sẽ vào đâu(vì có nhiều trường hợp sẽ format lại thẻ) để còn biết mà lưu ra riêng như của bác. hai nữa là sau khi up bản mới thì restore như thế nào bác nói rõ hơn,kể ra thì tải từ market cũng dc nhưng em toàn dùng gprs nên chơitúi em kinh khủng.[/QUOTE]
Nó lưu vào thư mục Backup trên thẻ nhớ, nó lưu toàn bộ file setup, bác cần thì copy lại vào thẻ nhớ và cài lại thôi.

ancola66

Super V.I.P
Bác cho hỏi làm sao để tắt chương trình này đi ạ? Em đã dùng task killer mà ko ăn thua, tắt đi khởi động lại máy mà vẫn tự nó chạy, thế liệu có sao ko ạ?
Không phải nó chạy nền mà là nó chỉ hiện icon trên taskbar để bạn thuận tiện sử dụng thôi:D. Nếu không thích bạn vào phần mềm, nhấn nút cứng có hình lá cờ, chọn settings và bỏ dấu chọn ở ô Show Notification Icon là OK:D

caothanhhai

ôi trời, có mỗi thế này mà bao nhiêu người tìm bở hơi tai, em cũng tìm mỏi mắt, nếu bác hứong dẫn thêm đoạn này thì mọi người đâu phải xả rác thế này. thank bác.

Nút lá cờ luôn là nút Menu mà : Mà bác thấy viết thế nào hay hơn
Menu - Tool ..... hay là
Hình lá cờ - Tool .....

=))=))=))