• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC ỨNG DỤNG TRÊN HD2 DÙNG ANDROID_CHIA SẺ VÀ THẢO LUẬN

neversad999

Free youtube
Cái này down file video tren Tube, down đc cả chuan 720, xem thật đã, chỉ cho Down thôi, ko xem được nhé

jjin

có phần mềm nào hiển thị % của pin ngoài màn hình today ko nhỉ ?

jjin

Có đầy,
Mỗi tội hỏi trống không thì tự tìm lấy X-(X-(X-(

sorry bác . em post trên hd2 ngoài quán cafe nên bấm nhanh :D bác biết cái nào hiện thông tin pin bằng % hay số thì chỉ em với

edmundo2203

bạn search systeminfo widget có trên market có cả %pin,Ram dư,data dư,...
Ps;Bác Hải trêu bạn thôi.:))

jjin

bạn search systeminfo widget có trên market có cả %pin,Ram dư,data dư,...
Ps;Bác Hải trêu bạn thôi.:))

cái này mình tìm tòi cũng biết rồi . bạn có biết làm sao để hiện trên cục pin nhỏ phía trên ở màn hình chính ko ?

edmundo2203

Chưa hiểu ý bạn lắm.Nếu để %pin hiện lên cục pin trên taskbar thì mình chưa tìm được app nào như vậy.Còn nếu sử dụng systeminfo widget thì đưa lên màn hình dạng widget cũng tiện.

jjin

Chưa hiểu ý bạn lắm.Nếu để %pin hiện lên cục pin trên taskbar thì mình chưa tìm được app nào như vậy.Còn nếu sử dụng systeminfo widget thì đưa lên màn hình dạng widget cũng tiện.

uh ý của mình đúng ý của bạn đấy . hiện %pin trên taskbar ấy . mình search mãi mà ko thấy cái app nào . chắc có lẽ hiển thị cái đó là do themes thôi .

gunnroseclose

cái này mình tìm tòi cũng biết rồi . bạn có biết làm sao để hiện trên cục pin nhỏ phía trên ở màn hình chính ko ?

Cần gì cài widget, cái này vào cyanogen Mod mà chỉnh bật battery percentage trên taskbar lên là xong

ancola66

Super V.I.P
SMS Backup & Restore

Một phần mềm có lẽ trong thời điểm này không thể thiếu vì các bản Android ra liên tục mà bạn lại không muốn mất những tin nhắn (Trong khi sử dụng Android) khi cài lại Android :D

Ứng dụng có trên chợ và tôi lại đính kèm cho bạn nào lười đi chợ :p

myGenio

Nút lá cờ luôn là nút Menu mà : Mà bác thấy viết thế nào hay hơn
Menu - Tool ..... hay là
Hình lá cờ - Tool .....

=))=))=))
Ý em là bác ko giải thích ngay từ ban đầu là khi mở một ứng dụng nào lên thì khi bấm lá cờ (Menu) nó mới hiện các hiệu chỉnh cơ ạ (Tool). chính vì điều này mà nhiều người tìm ko thấy cái chữ Menu->Tool.... trong Astro file Mânger.

Dùng android thì phải tập hành hạ phím cứng thôi :ar:
Được cái màn hình làm việc rộng rãi, nút bấm to hơn do không bị menu choáng chỗ

luong

có phần mềm nào như Power off như trên WM không các bác? bấm phím cứng hoài xót cả ruột !:D

ancola66

Super V.I.P
có phần mềm nào như Power off như trên WM không các bác? bấm phím cứng hoài xót cả ruột !:D
Có y chang luôn nhưng phải trả 0.99$ :(. Vấn đề là muốn trả để dùng cũng khó:D

thanghippy

Các anh cho em hỏi , có ai dùng phần mềm Amazon kindle để đọc sách prc không ạ ? Ai rành chỉ dùm em làm thế nào để chuyển sách từ máy tính vào HD2 để đọc được trên Amazon kinle với ạ , em mò mãi mà không ra . Em cám ơn mọi người .

hackbabe

Các anh cho em hỏi , có ai dùng phần mềm Amazon kindle để đọc sách prc không ạ ? Ai rành chỉ dùm em làm thế nào để chuyển sách từ máy tính vào HD2 để đọc được trên Amazon kinle với ạ , em mò mãi mà không ra . Em cám ơn mọi người .

Bạn cài kindle trên market hoặc tìm link trong forum, tạo tài khoản kindle, thế là xong.
Tất cả file prc copy vào thư mục kindle tren thẻ nhớ sẽ hiện ra sau khi đăng nhập.

doquocanh

Ồ, tại sao vào Market từ Sudan không được nhẩy??? Cứ loading hoài rồi lại về màn hình home... Các cao thủ chỉ ráo cho im cái...

DukePham

Không phải nó chạy nền mà là nó chỉ hiện icon trên taskbar để bạn thuận tiện sử dụng thôi:D. Nếu không thích bạn vào phần mềm, nhấn nút cứng có hình lá cờ, chọn settings và bỏ dấu chọn ở ô Show Notification Icon là OK:D
Bac cho em hỏi, bữa em cài cái bản Android có tích hợp sẵn mà bác cài cho em (bản ko dùng Scenes) thì mỗi khí bấm Booster thì nó giải phóng RAM nhưng ko bị tắt cái giao diện bên ngoài. Còn khi dùng với Scenes thì hình như nó giải phóng luôn cả Scenés nên khi báck ra nó phải tự động load lại Scenes . có cách khắc phục ko bác. em sẵn sàng mua bản pro của nó mà nó bắt chơi = PP thì em chịu, em chỉ có Credit của em thôi