• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách cài phần mềm unsign vào máy dành cho "new member"

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
Hiện tại do công việc rất bận, và có nhiều bạn pm về vấn đề *.cer, k.ey ko cài đặt các soft & game được.

Hôm nay mình viết 1 bài cho các bạn mới sử dụng phone, chưa rành về việc cài đặt.

Cách này thì các bạn ko cần đến files cer, k.ey, hack phone hay sign gì cả. ( nói chung là quên hết mọi chuyện cũ đi :D)

Khi cài 1 soft hay game mà gặp lỗi: "Certificate error contact the application supplier"
Các bạn chỉ cần là theo cách sau:

* downloads fíle đính kèm.

1. cài x-plorehelloCarbide

2. mở x-plore nhấn phím 0 check vào các ô để xem files ẩn ( show hidden fíle, show ROM drivers, show ROM drivers, show system fíle, floder)-> bấm phím menu để thoát ra.

3. Mở helloCarbide -> options -> chọn menu 1 -> thấy "Done...probably" chọn yes -> ctr sẽ tự thoát ra. ( lúc này phone ko thể làm gì được cả, chỉ có thể vào các ưng dụng đã mở sẳn VD: x-plore chưa thoát hẳn thì có thể vào lại)

4. vào lại x-plore -> chép installserver.exe vào c:/sys/bin

Lưu ý: symbian s60 gốm có 2 dong FP1 là OS9.2 gồm các máy có tiếng việt, dòng còn lại OS 9.1

Bạn phải chép đúng fíle installserver.exe dành riêng cho từng dòng đó, chép sai sẽ báo lỗi khi cài đặt.>:)

Đến lúc này xem như đã hack thành công, bước 5 chỉ là bước phụ, ko cần thiết.

***********************@@@@@@@@@@@@@@@@@@@*****************

5. Chép xong restar lại phone -> cài ứng dụng: BINPDA_Sec_Platform_hack

Làm xong các bước trên bạn có thể cài đặt các phần mếm unsign

Không cần hack, fíle *.crs *.cer ke.y, hay bất cứ bước nào khác :)

--------------------------------------------------------​

Lưu ý: nếu có báo lổi khi cài các ứng dụng thì bạn vào chỉnh lại:

tools -> app.mgr ->options -> settings -> ở hàng software intallation -> chọn all
dòng online certif. check -> chọn off

Chỉnh sửa cuối:

florence

wow wow wow cám ơn bạn nhiều lắm giờ mình được ngủ sớm rồi.Mấy ngày trời nhứt đầu với vấn đề cài đặt này.THANKS

cudi

Em đang test cách này trên con samsung i450(cũng xài HĐH như N95). Xin hỏi cài cái HelloCarbide vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ. Em thử cài vào thẻ nhớ xong rồi vào Hellocarbide mở menu1 ra nhưng chẳng thấy "done...probably" gì cả. Sau đó em xóa HelloCarbide và cài lại vào bộ nhớ máy thì cũng bị tình trạng như trên. Vậy làm sao bây giờ hả anh?

Còn 1 câu hỏi nữa mong anh nguyenba trả lời giúp em: cái n-81 của em đã hack phone rồi thì có làm theo cách này được không?

Last edited by a moderator:

it4u2u

Nhờ bài viết của bạn nguyenpa mà tôi đã có thể cài soft System Explorer thành công, cảm ơn bạn nhiều lắm... !!! Sẵn đây cho tôi hỏi là sau khi hoàn thành các bước, tôi có thể gỡ bỏ phần mềm Hello Carbide cho nhẹ máy được ko mà ko làm ảnh hưởng đến "điều kỳ diệu vừa xảy đến" ??

nguyenpa

Super V.I.P
Các bạn nên cài vào bộ nhớ máy.
Khi hoàn thành bước 4 là các bạn có thế xóa Hello Carbide đi.

nguyenpa

Super V.I.P
Em đang test cách này trên con samsung i450(cũng xài HĐH như N95). Xin hỏi cài cái HelloCarbide vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ. Em thử cài vào thẻ nhớ xong rồi vào Hellocarbide mở menu1 ra nhưng chẳng thấy "done...probably" gì cả. Sau đó em xóa HelloCarbide và cài lại vào bộ nhớ máy thì cũng bị tình trạng như trên. Vậy làm sao bây giờ hả anh?

Có thể không hoạt động tốt trên symbian os 9.1 của các hãng khác. Vì hầu hết các cach hack đều dành cho dòng máy mà người dùng nhiều nhất, có thể sau này sẽ hack được samsung i450, như con n93 của mình :)

Kojiro

Super V.I.P
......

Còn 1 câu hỏi nữa mong anh nguyenba trả lời giúp em: cái n-81 của em đã hack phone rồi thì có làm theo cách này được không?

Nếu N81 đã hack thì bạn chỉ cần làm bước chép file installserver.exe vào C:/sys/bin để cài đặt các ứng dụng không cần phải sign thôi.

viettranvtpt

Đã test thử chạy rất tốt,nhưng sau khi cài đặt ứng dụng thì nó lại cài vào bộ nhớ máy,có cách nào cho nó vào thẻ nhớ không?

Kojiro

Super V.I.P
Đã test thử chạy rất tốt,nhưng sau khi cài đặt ứng dụng thì nó lại cài vào bộ nhớ máy,có cách nào cho nó vào thẻ nhớ không?

Có 1 vài ứng dụng nó tự cài vào bộ nhớ máy chứ không phải tất cả đâu bạn à. Bạn thử FExplorer xem sao.

maharishi

Cho em hỏi, em có một con E65 nhưng không thể cài được bất cứ phần mềm quản lý file nào hết cài vô là báo "Certificate error contact the application supplier" , dĩ nhiên trong đó có X-plore, nên em không thể nào làm được cách bác nguyenpa chỉ ở trên được. Mấy phần mềm khác thì cài vô tư

Kojiro

Super V.I.P
Cho em hỏi, em có một con E65 nhưng không thể cài được bất cứ phần mềm quản lý file nào hết cài vô là báo "Certificate error contact the application supplier" , dĩ nhiên trong đó có X-plore, nên em không thể nào làm được cách bác nguyenpa chỉ ở trên được. Mấy phần mềm khác thì cài vô tư

Vậy bạn sign online ứng dụng FExplorer tại trang www.symbiansigned.com đi. Nó tương tự như Xplorer.

vvb

Cảm ơn bác Kojiro Em dùng E51 làm theo bài bác Nguyenpa trang 1 van ko đc em cài ACM 2.68 vẫn bị đếm lùi các cuộc gọi, Em đã vào được sys đã co Secman xin giúp đỡ!

viethp6828

bác Kojiro cho hỏi mình đã làm theo như trên nhưng không được mình dùng ê61i. Mình thấy báo lỗi máy mình chưa hack

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn bác Kojiro Em dùng E51 làm theo bài bác Nguyenpa trang 1 van ko đc em cài ACM 2.68 vẫn bị đếm lùi các cuộc gọi, Em đã vào được sys đã co Secman xin giúp đỡ!

Bạn gỡ bản đó ra, cài các file này vào nhé: http://www.box.net/shared/smacsqy8s8

bác Kojiro cho hỏi mình đã làm theo như trên nhưng không được mình dùng ê61i. Mình thấy báo lỗi máy mình chưa hack

Bị như thế nào bạn nên nói rõ để mọi người dễ giúp bạn. Như vậy thì mình không biết bạn bị lỗi chỗ nào để giúp cả :-?

viethp6828

mình cài x-plore vào máy => open=>install x-plore=>yes=>thì nó báo "Certificate error contact the application supplier". Tương tự hellocarbide cung báo lỗi giúp mình với nhé. Thanks

nguyenpa

Super V.I.P

Tất cả các dòng E (E60, E61, E62, E70, E65, E90...)trước khi cài pm thì vào:

tools -> app.mgr ->options -> settings -> ở hàng software intallation -> chọn all
dòng online certif. check -> chọn off

vnpt1706

mình cài x-plore vào máy => open=>install x-plore=>yes=>thì nó báo "Certificate error contact the application supplier". Tương tự hellocarbide cung báo lỗi giúp mình với nhé. Thanks

chỉnh ngày của máy lại khoảng tháng 05/2007 rồi hả cài vào:)

nguyenpa

Super V.I.P
chỉnh ngày của máy lại khoảng tháng 05/2007 rồi hả cài vào:)

Lỗi này chắc chắn ko phải bị lệch ngày giờ, sẽ cập nhật lại các lỗi khi cài đặt ứng dụng ko được sau.:)

thienchanh99

hic hic, các pro cho em hỏi tí, sao mà con n80 của em FM V.3.06140.3 (RM92) sao ko cài dc. dù đã làm như hướng dẫn, cài file nào cũng corrup hết. hay là FM ????

ri123

Bác ơi, em xài Ê61i,em chỉ làm được đến bước 3, em vào C:/sys nhưng không hiện thêm file con nào của sys nữa,giúp em với...

Status
Không mở trả lời sau này.