• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIA

blackcatdn

EM ĐÃ LỠ TAY XÓA MẤT FILE DPKG NẰM Ở ĐƯƠNG DẪN usr/bin của cydia rồi nên bây jo ko insall chương trình từ cydia dc nữa mng các bác jup em em đau khổ mấy tuần nay khóc wai vì dụ này

của bạn đây...

misstele

Mình bị lỗi khi restore FW xong mình add lại các source cũ thì đúng vào lúc source vnmagic thay đổi. mình đã add source mới của vnmagic nhưng mỗi lần add source khác hay loading là nó lại báo lỗi source vnmagic. Mình đã thử theo cách thứ 2 bạn chỉ và cách thứ 1 luôn nhưng vẫn ko thay đổi vì khi reboot lại máy vào cydia để load lại các source củ thì nó vẫn tiếp tục down cái source lỗi của vnmagic. Mình tính cài lại cydia luôn nhưng vì mình ko biết dùng winscp nên chưa làm được, mình chỉ dùng ifunbox. Xin hỏi trong ifunbox có thể mở lệnh terminal ko vậy.

Zenki

Super V.I.P
Mình bị lỗi khi restore FW xong mình add lại các source cũ thì đúng vào lúc source vnmagic thay đổi. mình đã add source mới của vnmagic nhưng mỗi lần add source khác hay loading là nó lại báo lỗi source vnmagic. Mình đã thử theo cách thứ 2 bạn chỉ và cách thứ 1 luôn nhưng vẫn ko thay đổi vì khi reboot lại máy vào cydia để load lại các source củ thì nó vẫn tiếp tục down cái source lỗi của vnmagic. Mình tính cài lại cydia luôn nhưng vì mình ko biết dùng winscp nên chưa làm được, mình chỉ dùng ifunbox. Xin hỏi trong ifunbox có thể mở lệnh terminal ko vậy.
Có thể dùng Terminal Mobile cài trên Cydia cũng được!

pandamiss

Ko hiểu sao mình nhỡ cài phần mềm gì rồi mà giờ vào cydia cứ cài đặt bất cứ cái gì nó cũng bắt restart springboard thoát ra cydia rồi mới vào lại cydia được mà trước kia cài mấy phần mềm đó xong nó chỉ bắt " return to cydia" thôi. Lỗi gì vậy các bác?

Zenki

Super V.I.P
Ko hiểu sao mình nhỡ cài phần mềm gì rồi mà giờ vào cydia cứ cài đặt bất cứ cái gì nó cũng bắt restart springboard thoát ra cydia rồi mới vào lại cydia được mà trước kia cài mấy phần mềm đó xong nó chỉ bắt " return to cydia" thôi. Lỗi gì vậy các bác?
Tùy ứng dụng nữa chứ bạn! Ứng dụng nào có liên quan đến màn hình Springboard thì khi cài xong Cydia luôn bắt buộc phải Restar Springboard. Đó không phải lỗi gì đâu!

tung_ftu218

bác có thể hướng dẫn cho em, cụ thể cách thứ 1 ko ạ. máy của e đang loading ở cdydia tự nhiên bắn ra ngoài, em là mem mới xin bác vui lòng giúp đỡ ạ

tung_ftu218

xin các sư huynh chỉ giáo giúp e cề cydia
bác có thể hướng dẫn cho em, cụ thể cách thứ 1 ko ạ. máy của e đang loading ở cdydia tự nhiên bắn ra ngoài, em là mem mới xin bác vui lòng giúp đỡ ạ
Sửa/Xóa nội dung bài này

misstele

Cách 1 ghi rất rõ rồi mà. Chắc tại bạn là người mới nên ko hiểu thôi. Bạn nên tham khảo nhiều bài viết trong forum để biết cách sử dụng các soft. Để mình chỉ sơ cho bạn.
- cài đặt chương trình openSSH vào IP
- Cài 1 trong các soft sau vào PC của bạn ( winscp, ifunbox, pc suit ....)
- Kết nối IP và PC thông qua 1 trong các soft trên
- di chuyển đến đường dẫn /var/lib/apt/lists/
- Xóa tất cả các file trong Lists nhưng ko xóa các folder trong đó.
Đó là cách thứ 1. nhưng bạn muốn làm được các bước trên thì phải tham khảo các bài viết trên forum đi ko là ko làm được đâu.

khuong_vd

Em dùng FW: 3.1.2 Máy em bị lỗi Error Database, cydia thì mất hết Source, cũng không add Source được. Máy thì chưa cài openSSH, dùng iFunBox thì chưa cài cái afc2dd... giờ làm sao bây giờ các bác! Jailbreak thì nó bắt restore iphone! :(( pro nào giúp em với!

milanetto

Cydia của em thì bị lỗi ko add source và remove được,đã làm như cách 2 vẫn ko được,em tính cài lại cydia nhưng ctrl+T thì nó báo Invalid access memory là sao các bác:((Giúp em với !

blackcatdn

Em dùng FW: 3.1.2 Máy em bị lỗi Error Database, cydia thì mất hết Source, cũng không add Source được. Máy thì chưa cài openSSH, dùng iFunBox thì chưa cài cái afc2dd... giờ làm sao bây giờ các bác! Jailbreak thì nó bắt restore iphone! :(( pro nào giúp em với!

bạn tải IP PC Suite về rồi dùng nha. Đó như là 1 Cydia dùng trên máy tính. Bạn tải về ở đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31932
Cydia của em thì bị lỗi ko add source và remove được,đã làm như cách 2 vẫn ko được,em tính cài lại cydia nhưng ctrl+T thì nó báo Invalid access memory là sao các bác:((Giúp em với !

bạn vào đây ha...http://pdaviet.net/showpost.php?p=1037005&postcount=43

cong_namcam

cho em hỏi máy em mỗi lần vài cydia để cài hoặc xóa pm thì nó báo lỗi em không thể xóa và cài được em xài ip 3g ver 3.1.em nghi bị cài trùng pm bởi 2 soure khác nhau.anh em giúp với

bài cài app từ source nào thì vào đó mà xóa rồi mới cài lại ở source khác nhé!

em vào cydia xóa không được sao xóa anh

Giúp em vối

sao không ai giúp em vậy

Last edited by a moderator:

Germaniteen

cho em hỏi máy em mỗi lần vài cydia để cài hoặc xóa pm thì nó báo lỗi em không thể xóa và cài được em xài ip 3g ver 3.1.em nghi bị cài trùng pm bởi 2 soure khác nhau.anh em giúp với

bài cài app từ source nào thì vào đó mà xóa rồi mới cài lại ở source khác nhé!

cong_namcam

cho em hỏi máy em hôm nay bị lỗi mỗi lần vào cydia để cài hoặc xóa pm thì nó báo lỗi là intall backgrounder mà pm đó có trong máy em rồi rồi nó đừng yên luôn em không thể xóa và cài được em xài ip 3g ver 3.1.em nghi bị cài trùng pm bởi 2 soure khác nhau.anh em giúp với.anh em hình nè.giúp em với em không thể cài thêm pm và xóa dc gì cả

bạn bị gì,mình tìm trong chủ đề mà đâu thấy bạn gặp vấn đề nào đâu :|

nick em là kennh0x đó anh.máy vi tính em bị hư nên xài máy thằng em

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
sao không ai giúp em vậy

cho em hỏi máy em hôm nay bị lỗi mỗi lần vào cydia để cài hoặc xóa pm thì nó báo lỗi là intall backgrounder mà pm đó có trong máy em rồi rồi nó đừng yên luôn em không thể xóa và cài được em xài ip 3g ver 3.1.em nghi bị cài trùng pm bởi 2 soure khác nhau.anh em giúp với.anh em hình nè.giúp em với em không thể cài thêm pm và xóa dc gì cả

nick em là kennh0x đó anh.máy vi tính em bị hư nên xài máy thằng em
Lỗi này là do bạn cài 1 App ở 2 Source khác nhau nên nó không đè lên được. Thử xóa bớt 1 Source nào có trùng App đó đi rồi thử lại xem!

Lần sau có vào diễn đàn hỏi thì dùng 1 nick thôi còn biết đường mà giúp, đã vậy còn đi Post bài hỏi lung tung ở các Topic khác!

kennh0x

Lỗi này là do bạn cài 1 App ở 2 Source khác nhau nên nó không đè lên được. Thử xóa bớt 1 Source nào có trùng App đó đi rồi thử lại xem!

Lần sau có vào diễn đàn hỏi thì dùng 1 nick thôi còn biết đường mà giúp, đã vậy còn đi Post bài hỏi lung tung ở các Topic khác!

sorry anh.tại máy vi tính em bị hư,bi giờ em xóa không được gì hết em xóa hay cài pm gì là nó cứ báo intall backgrounder mà máy em có pm đó rồi.nó báo lỗi như trong hình đó anh.anh giúp em với.bi giờ em chĩ có thể kết nối với winscp để xóa thôi mà không biết vô đâu xóa cái bị lỗi anh giúp em

Ae cho mình hỏi tí. Cydia của mình đang dùng ngon lành tự nhiên mình add 1 cái scoure thì noa báo lỗi và tát cả data( cả những app đã cài, những scoure đã add) đều bị mata trong cydia nhưng vẫn dùng đc (ví dụ như sbssetting vẫn dùng ok trog khi ở cydia ko có gì, trắng tinh hết, up đc môi HOME CYDIA)
mình đã thử để nguyên máy vậy, cho vê DFU rồi chạy file blackrain lại 1 lần( ko restore Fw nhé) thì noa báo thành công nhưng mà ko có biểu tượng blakrain
trên màn hình
mình ko login đc winscp nên ko test đc mấy cách kia
Ae có cách nào khác giúp mình không, chả lẽ lại phải restore lại FW lần nữa ( 1 ngày mà làm 2 lần rồi, hicx :(()

blackcatdn

sorry anh.tại máy vi tính em bị hư,bi giờ em xóa không được gì hết em xóa hay cài pm gì là nó cứ báo intall backgrounder mà máy em có pm đó rồi.nó báo lỗi như trong hình đó anh.anh giúp em với.bi giờ em chĩ có thể kết nối với winscp để xóa thôi mà không biết vô đâu xóa cái bị lỗi anh giúp em

bạn làm theo cách này:
1) SSH vào iPhone hoặc iTouch.
2) Tìm đến đường dẫn /var/lib/apt/lists/.
3) XÓA tất cả TRỪ những folder cục bộ.
4) Reboot
Rồi sau đó vào lại Cydia và xóa hết những PM có liên quan đến BackGrounder mà bạn vừa cài...Và nên chú ý lần sau ko nên cài 2 PM giống nhau nha...Nó sẽ bị xung đột đó

kennh0x

bạn làm theo cách này:

Rồi sau đó vào lại Cydia và xóa hết những PM có liên quan đến BackGrounder mà bạn vừa cài...Và nên chú ý lần sau ko nên cài 2 PM giống nhau nha...Nó sẽ bị xung đột đó

em đã làm được rồi.thank anh nhiều