• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIA

sonicdisto

Hôm nay em vào Cydia, tư nhiên bị mất hết danh sách Source và Intalled ? Search cũng không search được ?
Có bác nào biết tại sao không ạ ? Giúp em nhé :(

Khi vào Cydia thì báo lỗi này :

Last edited by a moderator:

jackycuong

Help Me!!!!!!!

Lỗi là vậy mỗi lần vào cydia đều bị như thế này nè mấy bác uiiii:

Và mỗi lần cài ứng dụng nào đó là bị như vậy:

sau khi cài xong thì lúc nào cũng bi kêu restart springboard thay vi kêu return to cydia như lúc trước, lúc trước chưa restore thì không bị hix:

Mong các bác chỉ giúp cách khắc phục tình trạng phiền phức này. Cám ơn!!!

Chỉnh sửa cuối:

freelover

Máy cuả mình là 3gs 32g, 3.1.2, 05.11.07. Táy máy remove cydia đi (vì nó báo lỗi hoài không sửa được), nay muốn cài lại cydia thì không được nữa. Đã dùng các cách như hướng dẫn nhưng vẫn không được. Đã dùng blackra1n RC3 jailbreak, nhưng không hiện lên biểu tượng Blackra1n trong iphone --> thua. Đã chép toàn bộ cydia.app của máy khác vào máy của mình bằng DiskAid thì có chút tiến triển như có lại biểu tượng cydia, nhưng không vào được (nhấn vào chớp lên rồi ... văng ra).

Nói chung đã làm nhưng gì như hướng dẫn fix cydia nhưng không vào được.

Mình muốn hỏi có cách nào dùng DiskAid chép blackra1n lại vào ihpone không? để mình cài lại Cydia, chú giờ có cydia mà không vào được thì bực cái cửa mình lắm. Mình không muốn restore lại máy đâu vì sẽ lên 3.1.3, sử dụng cútome FW thì toàn bị báo lỗi 16xx nên không muốn làm nữa..

Có cao thủ nào giúp mình với. Cám ơn

Zenki

Super V.I.P
Máy cuả mình là 3gs 32g, 3.1.2, 05.11.07. Táy máy remove cydia đi (vì nó báo lỗi hoài không sửa được), nay muốn cài lại cydia thì không được nữa. Đã dùng các cách như hướng dẫn nhưng vẫn không được. Đã dùng blackra1n RC3 jailbreak, nhưng không hiện lên biểu tượng Blackra1n trong iphone --> thua. Đã chép toàn bộ cydia.app của máy khác vào máy của mình bằng DiskAid thì có chút tiến triển như có lại biểu tượng cydia, nhưng không vào được (nhấn vào chớp lên rồi ... văng ra).

Nói chung đã làm nhưng gì như hướng dẫn fix cydia nhưng không vào được.

Mình muốn hỏi có cách nào dùng DiskAid chép blackra1n lại vào ihpone không? để mình cài lại Cydia, chú giờ có cydia mà không vào được thì bực cái cửa mình lắm. Mình không muốn restore lại máy đâu vì sẽ lên 3.1.3, sử dụng cútome FW thì toàn bị báo lỗi 16xx nên không muốn làm nữa..

Có cao thủ nào giúp mình với. Cám ơn
Máy đã qua Jailbreak 1 lần thì khi Jailbreak lại nó cũng không Add thêm cái Cydia vào đâu. Cách duy nhất là lên bản Custom đã được Jailbreak sẵn, nếu máy Lock thì hiện tại chịu chưa Unlock được còn nếu World thì không có vấn đề gì! Bị lỗi 1600 thì dùng iH8sn0w Fix xem sao!

HungUTD

Thời gian gần đây có rất nhiều người gặp lỗi CRASHING với Cydia, vào Cydia bị đá văng ra ngoài hoặc đang dùng bị đá ra. Trên PDAVIET đã có 1 Topic hướng dẫn cách FIX bằng cách XÓA CACHE (TẠI ĐÂY) của Cydia nhưng đối với nhiều người tình trạng CRASHING vẫn không hết. Hôm nay lang thanh trên mạng mình tìm được nhiều thông tin cách FIX và bài viết này xin tổng hợp những cách FIX lỗi CRASHING của Cydia.

Trước tiên, bạn cần phải biết cách SSH vào iPhone hoặc iTouch. Có thể dùng WinSCP hoặc iPhoneBrowser, cái nào cũng được.

...

Mình đọc rồi và làm theo cách này nhưng văn ko được là sao

Last edited by a moderator:

apple_dc

Bạn jb để làm mói cydia đồng thòi tự động xoá bót một phần app đã cài trứoc đó từ cydia !

muidao

cho em hỏi là khi mình áp dụng cách cài lại cydia ở trang 1 thì mấy chương trình mình đã cài có bị mất ko ạ , vì cydia của em đã cài rồi nhưng sao ko thấy icon , thử cách như trên thì vào thư mục cydia.app thì ko tìm thấy file icon.png gì cả , chỉ có file cydia.bak và 2 thư mục chứa sourse thôi ai biết ko ạ

ruahugo89

Máy em bị Lỗi Error Database,em đã xem cách sửa nhưng mà máy em chưa có SBsetting và chưa SSH được.Vậy có cách nào để vào hệ thống của IP được không

Zenki

Super V.I.P
Máy em bị Lỗi Error Database,em đã xem cách sửa nhưng mà máy em chưa có SBsetting và chưa SSH được.Vậy có cách nào để vào hệ thống của IP được không
Chịu rồi, nếu muốn Fix phải SSH vào được hệ thống, cách còn lại của bạn là Restore lại FW và Jailbreak lại iPhone thôi :D

tato1804

bạn có thể chỉ cụ thể được ko? SSH là gì và vào như thế nào
sr mình dốt lắm.

hellmen

Mình đag xài itouch gen2, mình đag gặp 2 lỗi là 1.Cài soft/game hay bị văng ra sau khi bấm vào xài, và 2. Mình vào cydia để xóa những app đó thì bị lỗi gì đó rồi nó restart springboard xog thì cũng ko remove đc luôn. Mong nhờ các cao thủ giúp với, Thanks!

appleBOY

Mình đag xài itouch gen2, mình đag gặp 2 lỗi là 1.Cài soft/game hay bị văng ra sau khi bấm vào xài, và 2. Mình vào cydia để xóa những app đó thì bị lỗi gì đó rồi nó restart springboard xog thì cũng ko remove đc luôn. Mong nhờ các cao thủ giúp với, Thanks!

up lên FW cao hơn or chọn file dạng đuôi khác cài, or chọn ver cao thấp khác so với ver cài vào máy mà bị văng ra, theo các cách này 100% ok

trauduc

Không thể add source cho iphone 3Gs?

Mỗi lần mở cydia thì nó load được một lúc và báo lỗi, đọc trong forum thấy có thể xóa files của source trong iphone rồi add lại. Mình đã backup files rồi làm thế, nhưng vẫn ko được và đã copy files source ấy vào lại máy. Thế nhưng bây giờ không add source nào được nữa, và các source cũ cũng biến mất luôn.
Bác nào có cách giải quyết vấn đề này để em có thể add source lại như bình thường thì xin giúp em với ạ.
Em cám ơn bác trước nhiều.

kidhack

Bạn có thể kết nối máy tính xóa Cydia.app đi.
Rùi cài lại Cydia bằng cách jailbreak ,hoặc cài từ file cydia.deb

trauduc

thế mình có nên xóa luôn mấy cái tên source nằm trong private/ect/apt/source.list.d trước khi cài cydia.deb không bạn ?